ผู้เขียน หัวข้อ: กระแส Freed เริ่มแรงมาดู Spyshot STEPWGN โฉมใหม่หน้าตาเหมือน Serena  (อ่าน 4979 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
หลังจากที่นิสสันก๊อปฮอนด้าจนขายดีกว่า

มาคราวนี้ฮอนด้าก๊อปนิสสันบ้างยอดขายจะได้แซงหน้าฉลิว ๆ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=624:-2009-honda-stepwgn-modelchange--nissan-serena&catid=48:spyshot&Itemid=55

เปิดตัวอีกไม่นานครับผม

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณครับสำหรับข่าว
ภายนอกเหมือน Serena ภายในเหมือน Freed เอามาแต่งให้หรูขึ้นเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Nut_K

ตัวเดิมสวยกว่าอีกหง่ะ

แต่ตัว Spada สวยใช่ย่อยนะเนี่ย

ยกเว้นด้านท้าย

จืดมากๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
StepWGN รุ่นปัจจุบัน ฮอนด้า เป๋ เพราะคิวด่าจะทำดีไซน์ ให้ฉีกแนวจากคู่แข่ง

พอนิสสัน คิดไม่ออกว่า ทำไมเซเรนา ขายไม่ดี  ขายสู้ไม่ด้ พอผลวิจัยตลาดออกมา ก็ร้องอ๋อ
คนญี่ปุ่น ชอบรถแบบนี้ เรียบๆ นั่นเอง เลยทำรถออกมา ด้วยเส้นสายเรียบๆบ้าง
ทีนี้ละ ขายดีกระจุยเลย

สเต็ปแวกอน รุ่นนี้ เลยเจ็บหนัก ต้องพยายามกลับมาทำรถในสไตล์เรียบๆ เหมือนเดิมบ้าง

แต่ไม่แน่ใจว่า จะฮิตเหมอืนเก่าหรือเปล่า?

รอดูต่อไปครับ

ขอบคุณมากโฮมี่ สำหรับข่าวที่เร็ว และละเอียดทันใจใช้ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2009, 20:43:06 โดย J!MMY »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
รุ่นนี้ไม่สวยเอาซะเลย แย่มาก แต่ภายในคล้ายฟรีดเลยอ่ะแต่สวยนะ ที่ญี่ปุ่นเขามีแอร์ออโต้หมดทุกรุ่นเลยแม้แต่eco-carมาบ้านเราตัดหมดเลย

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
ไม่สวยอย่างแรง !!

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
1. เพื่อให้คนอ่าน get มากขึ้น
รบกวน จขบค. (เจ้าของบทความ) พอจะหารูป รถทั้ง 2 รุ่น gen ก่อนๆ หน้า มาโพสต์คู่กัน หน่อยได้มั้ยครับ?

2. แต่ StepWGN รุ่นใหม่นี้ เหมือน Serena ปัจจุบัน จริงๆ ว่ะ หุ หุ
ถ้าไม่บอกว่า เป็นรถที่ Honda ออกแบบใหม่หมดนี่ นึกว่า Honda ซื้อมาขาย แบบ Suzuki Landy เลยนะเนี่ย !!!

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

1. เพื่อให้คนอ่าน get มากขึ้น
รบกวน จขบค. (เจ้าของบทความ) พอจะหารูป รถทั้ง 2 รุ่น gen ก่อนๆ หน้า มาโพสต์คู่กัน หน่อยได้มั้ยครับ?

2. แต่ StepWGN รุ่นใหม่นี้ เหมือน Serena ปัจจุบัน จริงๆ ว่ะ หุ หุ
ถ้าไม่บอกว่า เป็นรถที่ Honda ออกแบบใหม่หมดนี่ นึกว่า Honda ซื้อมาขาย แบบ Suzuki Landy เลยนะเนี่ย !!!

เด๋วจะทำใ้ห้ครับ