ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz สีส้มRS + รายละเอียด Option และรูปภายใน (มี Cr-Z ด้วย)  (อ่าน 19750 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: Honda Jazz สีส้มRS + รายละเอียด Option และรูปภายใน (มี Cr-Z ด้วย)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 20:23:31 »
เป็นไปได้เหรอครับ ฮอนด้าแจ๊ซ ราคาแค่  750,000 ได้ Air Bag ถึง 6 ลูก    แอร์ดิจิตอลเพิ่มไม่เปรียบเทียบไร เพราะรถเก๋งขนาดเล็กบ้านเรา ก็ใส่ในหลายๆรุ่นแล้ว 
แต่ ได้ Air Bag ถึง 6 ลูก   เนี่ย มัน รถระดับ แอคคอร์ด  นิสสันเทียน่า  ฮุนได โซนานต้า   แคมรี่

เป็นไปได้จริงๆเหรอ..................???

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: Honda Jazz สีส้มRS + รายละเอียด Option และรูปภายใน (มี Cr-Z ด้วย)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 20:58:30 »
เป็นไปได้เหรอครับ ฮอนด้าแจ๊ซ ราคาแค่  750,000 ได้ Air Bag ถึง 6 ลูก    แอร์ดิจิตอลเพิ่มไม่เปรียบเทียบไร เพราะรถเก๋งขนาดเล็กบ้านเรา ก็ใส่ในหลายๆรุ่นแล้ว 
แต่ ได้ Air Bag ถึง 6 ลูก   เนี่ย มัน รถระดับ แอคคอร์ด  นิสสันเทียน่า  ฮุนได โซนานต้า   แคมรี่

เป็นไปได้จริงๆเหรอ..................???

มันเป็นไปแล้วครับพี่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 21:00:03 »
cr-zผมว่าราคามา2ต้นๆ เนื่องจากไม่ได้ลดภาษี ว่าแต่hybrid ไม่ลดเหรอครับ ในเมื่อ prius มันยังลดเลย หรือเฉพาะประกอบในประเทศ ถึงลดภาษีเช่น prius camry hybrid  คือภาษีเมืองไทย แม่งเก็บซ้ำซ้อน เก็บจนกุงงไปหมด อันไหนเก็บอันไหนไม่เก็บ ถ้า2m ผมไปเล่น รถ จปก ดีกว่า 1mนิดหน่อย dc5 Tyre r เห็นมีcr-z ปล่อยในweb หนึ่งแต่งสวยด้วย ราคาก็1.8-9ถ้าจำไม่ผิด แต่งmugen สวยเลยอะ แต่ราคามันมีตัวเลือกให้เลือกมากกว่า hybrid  เครื่องแค่นี้ เสียดายเงิน ถ้าราคาเท่าprius คงว่าไปอย่าง แต่ไม่น่าได้อะผมว่าเจอภาษี รถ2ประตูเมืองไทยไปก็เท่าไรเเล้ว  

Prius กับ Camry มันประกอบในประเทศ
ทำให้ไม่ต้องเสียภาษีศุลกากร (นำเข้า) นะครับ
และที่สำคัญมันมีกฎหมายยกเว้นภาษีศุลกากรชิ้นส่วน CKD สำหรับที่เอา
เข้ามาประกอบรถไฮบริดเป็น 0% ด้วยครับ

ทำให้มันสามารถทำราคาแบบนี้ออกมาได้ครับ

แต่ CR-Z มันเป็นรถนำเข้าทั้งคัน ดังนั้นเสียภาษีทุกแบบเต็มๆ
ตามอัตราประมาณนี้

1. ราคา CIF (ราคาสินค้า + ค่าขนส่ง +ค่าประกันภัย )

2. ภาษีอากรขาเข้า 80% ของ ราคา CIF

3. ภาษีสรรพสามิตร = ( C.I.F. + อากรขาเข้า + ภาษีค่าธรรมเนียมอื่นไม่รวมถึงภาษีมูลค่าเพิ่ม ) x อัตราภาษี /
1 - ( 1.1 x อัตราภาษี ) * อัตราภาษี 2500 cc-3000cc - 40% , >3000cc - 50%

4. ภาษีกระทรวงมหาดไทย = 10% ของภาษีสรรพสามิตร

5. VAT 7% ของ ราคา CIF + ภาษีอากรขาเข้า + ภาษีสรรพสามิตร + ภาษีกระทรวงมหาดไทย

ผมว่า CR-Z ต่อให้ Pricing เก่งปานใด
ราคามีแตะ 2 ล้านแน่นอน

ดังนั้น ถ้าอยากให้บ้านเรามีรถเจ๋งๆ นำเข้ามาขายเยอะๆ
ก็ต้องลดอัตราภาษีลง ซึ่งถ้าทำแบบนั้น ก็จะไม่มีใครมาตั้งโรงงานประกอบ
ในบ้านเรานะครับ ไม่เกิดการจ้างงาน ไม่เกิดการลงทุน
ซึ่งรัฐบาลเราคงคิดมาแล้วว่าการให้มาประกอบในประเทศ
จะเกิดประโยชน์ต่อประเทศมากกว่า

ยอมรับสภาพเถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 21:04:38 โดย nonp »

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 22:12:25 »
อ้ากกกกก ออฟชั่นแบบว่าจะลงไปกองเลย ฮอนด้าก้าบ รับมาร์ชที่ยังไม่ได้ป้ายแดง เทิน ได้ไหมก้าบ  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 00:04:24 »
cr-zผมว่าราคามา2ต้นๆ เนื่องจากไม่ได้ลดภาษี ว่าแต่hybrid ไม่ลดเหรอครับ ในเมื่อ prius มันยังลดเลย หรือเฉพาะประกอบในประเทศ ถึงลดภาษีเช่น prius camry hybrid  คือภาษีเมืองไทย แม่งเก็บซ้ำซ้อน เก็บจนกุงงไปหมด อันไหนเก็บอันไหนไม่เก็บ ถ้า2m ผมไปเล่น รถ จปก ดีกว่า 1mนิดหน่อย dc5 Tyre r เห็นมีcr-z ปล่อยในweb หนึ่งแต่งสวยด้วย ราคาก็1.8-9ถ้าจำไม่ผิด แต่งmugen สวยเลยอะ แต่ราคามันมีตัวเลือกให้เลือกมากกว่า hybrid  เครื่องแค่นี้ เสียดายเงิน ถ้าราคาเท่าprius คงว่าไปอย่าง แต่ไม่น่าได้อะผมว่าเจอภาษี รถ2ประตูเมืองไทยไปก็เท่าไรเเล้ว 

Prius กับ Camry มันประกอบในประเทศ
ทำให้ไม่ต้องเสียภาษีศุลกากร (นำเข้า) นะครับ
และที่สำคัญมันมีกฎหมายยกเว้นภาษีศุลกากรชิ้นส่วน CKD สำหรับที่เอา
เข้ามาประกอบรถไฮบริดเป็น 0% ด้วยครับ

ทำให้มันสามารถทำราคาแบบนี้ออกมาได้ครับ

แต่ CR-Z มันเป็นรถนำเข้าทั้งคัน ดังนั้นเสียภาษีทุกแบบเต็มๆ
ตามอัตราประมาณนี้

1. ราคา CIF (ราคาสินค้า + ค่าขนส่ง +ค่าประกันภัย )

2. ภาษีอากรขาเข้า 80% ของ ราคา CIF

3. ภาษีสรรพสามิตร = ( C.I.F. + อากรขาเข้า + ภาษีค่าธรรมเนียมอื่นไม่รวมถึงภาษีมูลค่าเพิ่ม ) x อัตราภาษี /
1 - ( 1.1 x อัตราภาษี ) * อัตราภาษี 2500 cc-3000cc - 40% , >3000cc - 50%

4. ภาษีกระทรวงมหาดไทย = 10% ของภาษีสรรพสามิตร

5. VAT 7% ของ ราคา CIF + ภาษีอากรขาเข้า + ภาษีสรรพสามิตร + ภาษีกระทรวงมหาดไทย

ผมว่า CR-Z ต่อให้ Pricing เก่งปานใด
ราคามีแตะ 2 ล้านแน่นอน

ดังนั้น ถ้าอยากให้บ้านเรามีรถเจ๋งๆ นำเข้ามาขายเยอะๆ
ก็ต้องลดอัตราภาษีลง ซึ่งถ้าทำแบบนั้น ก็จะไม่มีใครมาตั้งโรงงานประกอบ
ในบ้านเรานะครับ ไม่เกิดการจ้างงาน ไม่เกิดการลงทุน
ซึ่งรัฐบาลเราคงคิดมาแล้วว่าการให้มาประกอบในประเทศ
จะเกิดประโยชน์ต่อประเทศมากกว่า

ยอมรับสภาพเถอะครับ

ขอบคุณมากครับ ข้อมูลดีมากๆ ส่วนตอนแรกนึกว่าจะไม่มีภาษี พอบอกนำเข้าทั้งคัน ยังไงก็1.8-2m แน่ๆผมว่า ต่อให้hybrid ก็เหอะ ราคาไม่ค่อยน่าคย ตัวเลือกเยอะกว่านี้มีอีกเยอะ นกเว้นอยู่เมืองนอก ค่อยว่าไป แต่เมืองไทยคงต้องทำใจหรือรอ รถจดประกอบ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:14:48 »
ถ้าไม่คิดถึงภาษีรถคันแรกนี่ ยังไงก็คุ้ม
พระเจ้าช่วย!!!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:42:16 »

ต้องเรียกว่ามาตรฐานมันต่างกันครับ

เฮ้อ พอคิดแล้วก็เศร้า T__T

ออฟไลน์ 29784

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 15:51:48 »
รูปภายในHonda Jazz ตรงหัวเกียร์และพวงมาลัยหุ้มหนังมาให้ด้วยชิมิ?
ขอถามเพื่อนๆในนี้หน่อยนะคับ    ถ้าเพิ่งออกJazzตัวTop มาเมื่อปลายปีที่แล้ว
ถ้าซื้ออีกคันจะดูไร้สติไปมั้ย   เหตุผลที่อยากได้เพราะสีส้มเป็นเหตุผลหลัก  รองลง
มาเป็นOptionที่เพิ่มมา   รวมทั้งประกอบที่ญี่ปุ่นอีก  ผมไม่ได้เงินเหลือใช้นะคับ  ถ้า
จะซื้อจริงๆก็ต้องเป็นหนี้ผ่อนอีก   (เอ่อลึกๆเคยคิดว่าถ้าจะซื้อรถอีกคันก็อยาก
ได้Freed  เพราะชอบรูปทรงและประตูSlide)

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 18:38:42 »
ถ้าไม่คิดถึงภาษีรถคันแรกนี่ ยังไงก็คุ้ม
พระเจ้าช่วย!!!

ช่ายยยยย

ใครที่ไม่มีสิทธิ์ส่วนลดภาษีรถคันแรก

ซื้อได้แบบไม่ต้องเสียดายเลย

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 21:01:21 »
รูปภายในHonda Jazz ตรงหัวเกียร์และพวงมาลัยหุ้มหนังมาให้ด้วยชิมิ?
ขอถามเพื่อนๆในนี้หน่อยนะคับ    ถ้าเพิ่งออกJazzตัวTop มาเมื่อปลายปีที่แล้ว
ถ้าซื้ออีกคันจะดูไร้สติไปมั้ย   เหตุผลที่อยากได้เพราะสีส้มเป็นเหตุผลหลัก  รองลง
มาเป็นOptionที่เพิ่มมา   รวมทั้งประกอบที่ญี่ปุ่นอีก  ผมไม่ได้เงินเหลือใช้นะคับ  ถ้า
จะซื้อจริงๆก็ต้องเป็นหนี้ผ่อนอีก   (เอ่อลึกๆเคยคิดว่าถ้าจะซื้อรถอีกคันก็อยาก
ได้Freed  เพราะชอบรูปทรงและประตูSlide)

ไร้สาระมากครับ = =''

อยากได้สีร้าน Wrap ช่วยได้