ผู้เขียน หัวข้อ: ให้ตายเถอะ ปาเบนซิน ออกมาเมื่อวาน วิ่งไป190โลพวกล่าไปครึ่งถึง  (อ่าน 11185 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
คือ งง ครับ หายไปครึ่งถึง - -* อะไรจะแด็กขนาดนี้เนี่ย หรือว่าเป็นที่ผมเปรี่ยนเกียร์ไม่เป็นเอง (พึ่งขับเกรียร์ธรรมดาครังสุดท้ายเมื่อ 6ปีที่แล้ว (ISUZU wanderer))

แต่พอมาขับวันนี้แม่เจ้าพอได้แต่ดับไป2รอบตอนขึ้นสะพานลอยฟ้า เสียวครับ  ไม่ทราบว่ามันเปรี่ยนเกียร์นี่ดูที่รอบเครื่องไม่เกิน 2500 รอบรึป่าวครับ ผมฟังเสียงเครื่องมันไม่ออก

แต่ครึ่งถังนี่ ผมขับ วีโก้ 4ประตู 4*4 ออโต้ ได้ 1อาทิต เลยครับ มันกินเกินไปไหม ^_^     

และเมื่อวานเอารถออกมาจากศูนย์คุณพ่อขับออกมาห่างจากศูนย์ประมาณ 6 ก.ม.ดับน้ำมันหมด - -* วิ่งหาซื้อแกลอน และน้ำมันยาว เซ็ง ทำไมมีน้ำมันติดถึงน้อจังหว่า

ขอบคุรครับ

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
Pajero เบนซิน ต้อง Gas เท่านั้นครับ
มันเกิดมาเพื่อคู่กัน  ;D

นั่นละครับ ผมกะไปติด LPG ที่ เจออโต้แก็ส แถวๆนนทบุรีนี่ละครับ ค่าติดน่าจะไม่เกิย4หมื่น ถังโด นัท  แต่เห็นมีติดแค็ปซูน แบบตามแนวตัวรถใต้ท้องไม่รู้รู้ว่าจะเจาะตัดอะไรออกบ้างกำลังศึกษาอยู่เลยครับ

ว่าครบ 1พัน ติดแก็สทันที

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
ใจเย็นๆเนอะ ไม่ต้องรีบมากก็ได้ครับ พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกอ่านไม่ค่อยออกเลย

เดี๋ยวขับคล่องๆก็กะจังหวะเปลี่ยนเกียร์ถูกเองล่ะครับ

ออฟไลน์ Stp

เครื่องเบนซินถ้าไม่คิดจะติดแก๊ส ก็กินกระจายแบบนี้หละครับ ขนาดดีเซลใช้งานส่วนใหญ่ยังต่ำกว่า 10 km/l เลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ TTL

น้องปา 2.4 เพื่อนผมก็พึ่งออกมา เห็นมันบอกว่ากินนำ้มันตกแล้ว 7-9 โลลิตรเลยครับ
กินน่าดูเลย....แต่เห็นเพื่อนบอกว่าจะเอาไปติดแก๊สเลยโทรไปหาMax autogas บอกว่าให้รอพ้น5พันโลก่อน แต่เพื่อนมันบอกว่าค่านำ้มันแพงกะว่า3พันก็จะติดแล้วครับ ยังไงรุ่นนี้มันเกิดมาคู่กับแก๊สจริงๆครับ 55ถ้าใช้รถเยอะจริงๆ ติดไปเหอะครับทำHardwareดีๆ จูนเนียบๆวิ่งไม่ต่างจากนำ้มันครับ.. ..แต่ตัวเลขการกินนำ้มันออกมาแบบนี้ ถ้าลองมาดูเป็นลุง Pajero shogun 3.0 ที่บ้านมีอยู่ในเมือง 4.3 กม./ล. พระเจ้า!! มันแดกมากๆ

ส่วนเรื่องเกียร์ เวลาขับอย่าร้นครับ  ค่อยๆใจเย็นๆ ครับถ้าแต่ก่อนเคยขับMTมาแล้วผมว่าไม่น่ามีปัญหานะ
แต่ผมไม่ได้ขับMTมานานมากๆแล้ว แล้วไม่ได้ขับบ่อยด้วย เล่นเอาออกตัวอายชาวบ้านเขาเหมือนกันครับแต่พอขับไปเรื่อยๆก็ได้เองครับถ้าเคยขับ ;D

ออฟไลน์ birm@productive

ทำมาเพื่อการใช้แก๊สโดยเฉพาะจริงๆ เจ้าเครื่องตัวนี้
ผมใช้กับบริษัทที่ทั้งหมด ออกมาจากศูนย์ก็วิ่งเข้าร้านแก๊สรถยนต์เลยครับ

ปัจจุบันคันละ สามหมื่นกิโลเมตรแล้ว... ค่าน้ำมันเทียบกับดีเซล ก็ลงมาได้ 60% ครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ toonze

ที่กินมากคงเพราะยังไม่ซินกับการเปลี่ยนเกียร์ มั้ง

ออฟไลน์ Chris Evn

น่าจะยังไม่ชินกับรอบเครื่องมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

และเมื่อวานเอารถออกมาจากศูนย์คุณพ่อขับออกมาห่างจากศูนย์ประมาณ 6 ก.ม.ดับน้ำมันหมด - -* วิ่งหาซื้อแกลอน และน้ำมันยาว เซ็ง ทำไมมีน้ำมันติดถึงน้อจังหว่า

ขอบคุรครับ

เจอเซลล์หน้าเลือดเข้าให้แล้วมั้งครับ  หลักร้อยก็เอานี่ไม่ไหวนะ

ปกติตอนออกจากศูนย์ ที่ผมเห็น ทุกคันเซลล์จะเติมให้ขั้นต่ำ 500 บาท ครับผม (เพียงพอที่เราจะวิ่งได้เป็นชั่วโมงอ่ะ)

ยกเว้นจะขอของแถมเป็นน้ำมันเต็มถังอะไรก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ LimitedEdition

เค้าทำมาไว้ให้คนที่ต้องการซื้อไปติดแก๊สครับ

รถเครื่องเบนซินไม่มีเทอร์โบ แรงบิดแค่นั้น แรงม้าแค่นั้น ลากตัวถังหนักขนาดนั้น ครึ่งถังได้ 200 กม. ผมก็ปรบมือแล้วล่ะ

ออฟไลน์ ottojud

มิตซูบิชิ  มิใช่รถประหยัดน้ำมันเลยครับ  ผมใช้มาตั้งแต่ซีเดีย จนปัจจุบัน อีเอ๊กซ์  กินจุมาก  แต่ยังไงก็รักมันอยู่ดี ไม่เข็ดไม่รู้เป็นเพราะอะไร

ออฟไลน์ MJunior

Re: ให้ตายเถอะ ปาเบนซิน ออกมาเมื่อวาน วิ่ง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:09:11 »

ขอบคุรครับ

เจอเซลล์หน้าเลือดเข้าให้แล้วมั้งครับ  หลักร้อยก็เอานี่ไม่ไหวนะ

ปกติตอนออกจากศูนย์ ที่ผมเห็น ทุกคันเซลล์จะเติมให้ขั้นต่ำ 500 บาท ครับผม (เพียงพอที่เราจะวิ่งได้เป็นชั่วโมงอ่ะ)

ยกเว้นจะขอของแถมเป็นน้ำมันเต็มถังอะไรก็ว่ากันไป
ของผมซื้อรถทุกครั้งถือเป็นเคล็ด น้ำมันต้องเต็มถังทุกครั้ง จะต้องขอเป็นของแถมให้ได้
ถ้าไม่ได้แถมก็ให้เซลล์เติมให้เติมแล้วจ่ายตังค์ให้ ล่าสุด Captiva เค้าแถมให้เต็มถังครับ
ออกรถใหม่ขับยังไม่ถึงบ้านน้ำมันหมด มันเสียความรู้สึกมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:58:11 โดย MJunior »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
กินจุ(ก)เลยนะเนี่ย  ของอย่างนี้มันต้องติดแก๊สครับ รบกวนนิดครับ บอกค่าตัวได้ไหมครับของแถมได้อะไรบ้างครับ
แฟนผมสนใจเหมือนกัน ครับไม่ต้องบอกที่ซื้อนะครับแค่อยากจะเปรียบเทียบ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YoungJet

• Jr. Member
  • **
บอกตามตรงว่าอ่านกระทู้นี้ครั้งแรกไม่รู้เรื่อง
ทั้งย่อ ทั้งพิมพ์ผิด เยอะแยะไปหมด
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ kimjung

ทำไมไม่ติดแกสจากศูนย์เลยละครับ ประกันศูนย์ไม่หายด้วย มีหลายราคาตั้งแต่ 3 หมื่น นิดๆขึ้นไป

เพิ่งไปถามๆมาเหมือนกัน แต่คุณแฟนยังไม่อนุมัติซะงั้น ก็ถือซะว่ารอรุ่นอื่นอีก 2 รุ่น ที่กำลังจะเปิดตัวไปละกัน

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
แล้วข่าวที่ว่า

เครื่องเบนซิน 3000 หกสูบ  เกียร์ออโต้  จะมาจริงหรือเปล่าครับ

พอทราบไหมว่าถ้ามี  จะมีมาเมื่อไร  ราคาประมาณไหน

ขอบคุณครับ

[/quote]
ของผมซื้อรถทุกครั้งถือเป็นเคล็ด น้ำมันต้องเต็มถังทุกครั้ง จะต้องขอเป็นของแถมให้ได้
ถ้าไม่ได้แถมก็ให้เซลล์เติมให้เติมแล้วจ่ายตั้งให้ ล่าสุด Captiva เค้าแถมให้เต็มถังครับ
ออกรถใหม่ขับยังไม่ถึงบ้านน้ำมันหมด มันเสียความรู้สึกมากครับ
[/quote]

ใช่ครับ- - * ผมหาปั้มเติมหาอยู่3ปั้ม ปั้มแรกไฟดับ ปั้ม2 ไม่รับเติมแกลอน ไดปั้ม3นี่ละ

กินจุ(ก)เลยนะเนี่ย  ของอย่างนี้มันต้องติดแก๊สครับ รบกวนนิดครับ บอกค่าตัวได้ไหมครับของแถมได้อะไรบ้างครับ
แฟนผมสนใจเหมือนกัน ครับไม่ต้องบอกที่ซื้อนะครับแค่อยากจะเปรียบเทียบ

ขอโทษทีครับพึ่งกลับถึงบ้าน 

930000 ครับ ได้ไม่เยอะครับเน้นรับรถเร็ว จอง ไว้เมื่อเดือนธันวา ก่อนปีใหม่ ได้รถวันที่ 12 เดือนนี้ ครับ  ที่อื่นพวกให้รถผมได้กลางๆมีนาคม รอมะไหวครับ นานมากเกิน ของแถม กันสาด+กันแมลง เซ็นเซอร์4จุด ปีกหลังเหมือนตัว GT ผ้ายางลายกระดุมเข้ารูป ฟลิม 3M  เบ้ามือจับ แล้วก็ ไอ่ที่ติดตรงขอบประตูสีเงินๆ สคับเพจมั้งครับ ค่าน้ำมัน2พัน(เขาไม่ได้เติมให้) ก็ประมาณนี้อะครับ ช่วงนี้รอรถนานมากมายครับ

ขอบคุรครับ

ขอบคุรครับ

ผมก็ไม่เข้าใจนะครับทำไมไม่เติมมาให้เลยละทั้งที่แถมน้ำมัน2พันบาท - -* หมดกลางทางซะงั้น ไปยังไม่ถึงปั้มเลย

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เอิ่ม จะบอกว่า ผมใช้อินโนว่าเบนซิน 2000 ซีซี ถัง 55 ลิตร (ส่วนใหญ่ 50 ลิตรเต็มถัง) วิ่งในเมือง 340 กม.
วิ่งในเมือง 80 นอกเมือง 20 ได้ 360 กม. วิ่งตจว.ทางไกลใกล้เคียง 400 กม. ผมว่าวิ่งได้แค่นั้นปกติครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Despinaauto

sell  แย่มากๆ 

เอิ่ม จะบอกว่า ผมใช้อินโนว่าเบนซิน 2000 ซีซี ถัง 55 ลิตร (ส่วนใหญ่ 50 ลิตรเต็มถัง) วิ่งในเมือง 340 กม.
วิ่งในเมือง 80 นอกเมือง 20 ได้ 360 กม. วิ่งตจว.ทางไกลใกล้เคียง 400 กม. ผมว่าวิ่งได้แค่นั้นปกติครับ

.........โหดร้ายมากครับเห้อ^_^ คิดหนัก กว่าครบ1พันโลก็คงเดือนนึง ของพี่นี่อ่านะ - -

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ผมละไม่เข้าใจ มิตซูฯ เลย
คงอยากรักษาภาพ ที่อืดและกินน้ำมัน เช่น สมัย G-Wagon มั้ง

ใส่มาทำไม เครื่องรหัส 4G64 มีแรงม้าและแรงบิดน้อยยังกับรถเก๋งเครื่อง 1600 ซีซี มาลากตัวถังใหญ่และหนักขนาดนั้น
ที่ไม่มีรุ่นเกียร์ออโต้ ก็เพราะคงลากตัวถังไม่ไหวแน่ๆ

มิตซูฯ เองก็มีเครื่องเบนซินแรงม้าและแรงบิดสูงๆ ตั้งหลายตัว กลับไม่เอามาใช้
เช่น เครื่อง 6 สูบ 220 แรงม้า แรงบิด 281 นิวตันเมตร รหัส 6B3 ที่เคยใส่มาขายในแถบอเมริกา เมื่อก่อน

หวังว่า ปีหน้า (2013) จัดมาให้คนไทยได้ใช้ ด้วยนะ แพงกว่านี้สัก 1-2 แสนก็มีคนซื้อ

ห่วงแต่การบริหารจัดการ ในขบวนการผลิตและต้นทุน อยู่นั่นแหละ

ตามหลังยี่ห้ออื่นตลอดเลย
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

คงอยากรักษาภาพ ที่อืดและกินน้ำมัน เช่น สมัย G-Wagon มั้ง

ใส่มาทำไม เครื่องรหัส 4G64 มีแรงม้าและแรงบิดน้อยยังกับรถเก๋งเครื่อง 1600 ซีซี มาลากตัวถังใหญ่และหนักขนาดนั้น
ที่ไม่มีรุ่นเกียร์ออโต้ ก็เพราะคงลากตัวถังไม่ไหวแน่ๆ

มิตซูฯ เองก็มีเครื่องเบนซินแรงม้าและแรงบิดสูงๆ ตั้งหลายตัว กลับไม่เอามาใช้
เช่น เครื่อง 6 สูบ 220 แรงม้า แรงบิด 281 นิวตันเมตร รหัส 6B3 ที่เคยใส่มาขายในแถบอเมริกา เมื่อก่อน

หวังว่า ปีหน้า (2013) จัดมาให้คนไทยได้ใช้ ด้วยนะ แพงกว่านี้สัก 1-2 แสนก็มีคนซื้อ

ห่วงแต่การบริหารจัดการ ในขบวนการผลิตและต้นทุน อยู่นั่นแหละ

ผมก็ยอมจ่ายเพิ่มนะครับท่าจะเพิ่มเครื่อง เอาของตัว สเปชวาก้อนก็ได้ครับ ราคาก็ขึ้นมาซัก 150000 ผมรับได้นะครับ ขอ ออโต้ด้วยนะ แต่คงยากละม้างครับเนี่ย

ออฟไลน์ H.

ไอ้พวกตัวแรงๆที่ว่ามันมีปัญหากับช่างแก้สประเทศไทยกระมั้งครับ จึงต้องเอาเครื่องเก่าเก็บมาวาง
H.