ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทรถยนต์ได้รีโมท ถ้าจะติดเพิ่มเสียประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 20303 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
คือผมเห็นรถพี่ทำทำงานผม เป็นอัสติส ตัวเก่า ปี 2002  ถ้านับอายุก็สิบปี แล้ว เกียร์กระปุก ติดแก๊สด้วย
วันก่อนเห็นพี่แก่สตาร์ทรถก่อนขึ้นรถเลย   โดยที่ไม่ต้องใช้กุญแจรถ เลย  เครื่องติดรอไว้แล้ว
ก็เลยสงสัยว่า ระบบแบบนี้ เขาเรียกว่าอะไร   ค่าติดตั้งแพงมากไหมครับ   จะว่า เป็น keyless มาจากโรงงาน ไม่น่าจะทำแบบนี้ได้นะ
ขอความกระจ่างให้หายข้องใจหน่อยครับ

ออฟไลน์ prai

ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาเรียกว่าระบบอะไรนะครับ แต่เห็นรถตู้ใช้กันเยอะนะ :) :)
ส่วนมากจะมีอยู่ในรถสัญชาติอเมริกันหนะครับ

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
ตอนฝึกงานร้านเครื่องเสียงและติดตั้งกันขโมย  จะมีรุ่นแพงๆประมาณหนึ่งหมื่นแปดพันบาท ซึ่งสามารถสั่งติดเครื่องหรือดับเครื่องก็ได้ครับ ราคานี้ประมาณ8ปีได้แล้วครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ shando

ผมว่าการที่เครื่องติดโดยที่เรายังไม่ได้นั่งอยู่ในรถเป็นเรื่องที่อันตรายมากกว่านะ เกิดอยู่ๆรถวิ่งไปเอง หรือมีคนเปิดประตูเข้าไปขับไปเลยตอนที่เรามัวแต่ยืนคุยกับเพื่อนอยู่ล่ะแย่เลย

ในขณะที่ประโยชน์มีแค่เข้าไปแล้วแอร์เย็นเลย+เท่แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
ผมว่าการที่เครื่องติดโดยที่เรายังไม่ได้นั่งอยู่ในรถเป็นเรื่องที่อันตรายมากกว่านะ เกิดอยู่ๆรถวิ่งไปเอง หรือมีคนเปิดประตูเข้าไปขับไปเลยตอนที่เรามัวแต่ยืนคุยกับเพื่อนอยู่ล่ะแย่เลย

ในขณะที่ประโยชน์มีแค่เข้าไปแล้วแอร์เย็นเลย+เท่แค่นั้นเอง
ที่เคยดู เขาสั่งล๊อครถ แต่สั่งติดเครื่องได้ แถมถ้ามีคนแอบขึ้นไปขับรถก็สามารถสั่งดับเครื่องได้อ่ะครับ ^^

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
คือผมว่ารถสมัยนี้ เรื่อง start ขณะเข้าเกียร์แทบเป็นไปไม่ได้ด้วยกลไกของมันเอง

ระบบ start ด้วย remote คงต้องมีเงื่อนไขของตัวรถเป็นองค์ประกอบแล้วหละครับ

เรื่องคนแอบขึ้นรถอันนี้ก็สุดวิสัยจะแก้ไข เพราะความประมาทล้วนๆครับ

แต่ข้อเสียที่ผมเห็นแน่ๆ ถ้าใครคิดจะใช้ระบบนี้เพื่อระบายความร้อนก่อนขึ้นรถคือ ก่อนดับ

ต้องเปิดแอร์ทิ้งไว้ พอ start ตอนเปิดสวิชท์นี้อยู่ คงทำให้่คอมแอร์อายุสั้นลงตามไปด้วยครับ  ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ใช่แค่นั้น สิริยังทำได้เลยครับ ถ้าใช้ i4s อย่าลืมติดแอ๊ดออน

ออฟไลน์ Terng

ประมาณ 7000 ครับ ผมติดมาอยู่ ใช้ดีทีเดียว ไม่ต้องกลัวใครขโมยรถครับ สตาร์ทแล้วไม่ได้ปลดล็อคจนกว่าเราจะยิงรีโมตเอง และสั่งดีัเครื่องได้หากเห็นโจรกำลังขับรถเราออกไป                                       บ      ต                                                   ฝ                                                     ม         
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ JIRATH

ถามพี่ที่ทำงานท่านนั้นเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ kendo393

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
ผมติดชุดนี้ครับ    1.กันขโมย(แต่รถผมมีแล้ว)   2.คีย์เลส เดินเข้าใกล้เปิดประตูเองไม่ต้องกดปุ่มใดๆ เดินออกมาก็ปิดเอง   3.พับกระจกเองเมื่อจอด  4.ใช้บิดตัวสตาร์ทไม่ต้องควักกุญแจ เดิมมันเป็นรูกุญแจครับ   5.สั่งสตาร์ทจากข้างนอกได้                  ของผมเป็นแคปติว่าโฉมปัจจุบัน  ทิ้งไว้ให้เขามาติดที่บ้าน  กลับมาตัวสั่งสตาร์ททำไม่ทันบอกว่าต้องไปทำต่อที่ร้าน     แต่โดยรวมก็พอใจนะครับ ติดที่รำคาญเมื่อเข้าใกล้แล้วมันเปิดปิดเองตลอด  ราคารวมทั้งหมดก็หมื่นต้นๆครับ  แต่ที่ไม่พอใจผมมี2 เรื่อง คือผมซ่อนมือถือไว้ในรถ  ปรากฎหายครับ  กับอีกเรื่องราคาสตาร์ทจากรีโมทบอกว่าเพิ่ม 2000 แต่พอติดตั้งไม่เสร็จ คืนแม่ผมมาแค่1500 ผมว่าไม่แฟร์นะ ไม่ได้คิดว่าแค่500 แต่มองว่าพูดอย่างทำอย่าง