ผู้เขียน หัวข้อ: คิดไม่ตกระหว่างFord Fiesta ก่ะ Honda Jazz  (อ่าน 16384 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
คิดไม่ตกระหว่างFord Fiesta ก่ะ Honda Jazz
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 14:48:42 »
คือตอนนี้มีโครงการจะออกรถใหม่ครับ คันเก่าก็12ปีเข้าไปและ การออกครั้งนี้ไม่ได้คำนึงถึงลด1แสนนะครับ
ได้มีโอกาสไปลองรถทั้งสองคันแล้วใจเอนไปทางfiesta แต่ทางบ้่านก็เบรกไว้ในเรื่องบริการหลังการขาย
แล้วได้เข้าไปอ่านในfiesta clubก็เห็นบางคันมีปัญหาบ้างเหมือนกัน เช่นเกียร์ดัง(บางคนบอกปกติของdual clutch)และอื่นๆ
ส่วนhondaนั้นที่บ้านใช้มาสองคันพอใจบริการหลังการขายมาก(เคยมีปัญหาเสียงลมดังตรงซุ้มล้อในcr-v gen2 ศูนย์ใหญเปลี่ยนล้อและ
ยางขอบ16ให้ตอนแรกขอบ15 ก็โอเคขึ้นนิดหน่อย แต่ประทับใจการบริการพอสมควร)
พ่อผมบอกว่าfiestaน่าใช้แต่ไม่น่าซื้อ jazzน่าใช้น้อยกว่าแต่น่าซื้อมากกว่า
ถ้าเป็นพี่ๆน้องๆจะเลือกคันไหนครับ fiesta sport+ก่ะjazz jdm ส่วนมากผมใช้ทางด่วนก่ะชานเมืองมากหน่อยสัก70%(120ขึ้นไป)
ในเมืองก็30%

ออฟไลน์ beerrl

Re: คิดไม่ตกระหว่างFord Fiesta ก่ะ Honda Jazz
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 14:54:24 »
ขับในเมือง น้อยกว่า ชานเมือง ผมเอนไปทาง Fiesta มากกว่า
ช่วงล่าง มั่นใจมากกว่า แต่ เพียงแต่ที่เก็บของน้อยกว่าครับ

แต่ถ้าใช้ยาวๆ Jazz ก็น่าจะประหยัดมากกว่า ในเรื่องค่าดูแลรักษา
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Re: คิดไม่ตกระหว่างFord Fiesta ก่ะ Honda Jazz
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:02:49 »
เอา Jazz JDM
แล้วไปจัดช็อคอัพดีๆ + ยางเกาะๆ

ผมว่าโอเคสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:08:15 »
แล้วไปจัดช็อคอัพดีๆ + ยางเกาะๆ

เห็นด้วยนะ คำว่านำเข้ามันขายได้เสมอ

ดูแล้วรุ่นนี้ราคาไม่ตก
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:11:06 »
คุณมีคนต้องนั่งเบาะหลังบ้างไหมล่ะครับ ต้องพับเบาะขนของบ่อยไหม
ถ้ามีไปแจ๊ซครับ
แต่ถ้าขับคนเดียวเป็นหลัก ผู้โดยสารอย่างมากไม่เกิน 2 คน ก็ไปเฟียสต้าครับ

ปล. ถ้าจะออกเร็วๆนี้ ผมเลือก Jazz JDM ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:15:04 »
Jazz น่าจะทำให้หลังซื้อเครียดน้อยกว่า Fiesta สรุปเอา Jazz

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:17:56 »

เห็นด้วยนะ คำว่านำเข้ามันขายได้เสมอ

ดูแล้วรุ่นนี้ราคาไม่ตก

เพิ่มอีกนิด

ยัดผ้าเบรค N sport MU spec เข้าไปอีกหน่อย
เพราะเบรคเดิมๆ ของ Jazz มันหัวทิ่มง่ายไปหน่อย

รวมหมด สามหมื่นนิดๆ สามรายการ
ขับขี มุดได้ ขนของ นั่งสบายๆ 5 คน โลดดดดดดด

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:25:14 »
ผมใช้Jazz SV MCมาครบ1ปีก่อนจะซื้อก็ไปดูFiestaมาเหมือนกันครับสำหรับความคิดผมๆว่าFiestaไม่มีอะไรน่าสนใจมากกว่าJazzเลยยกเว้นช่วงล่างซึ่งพี่ก็สามารถทำให้การเกาะถนนของJazzดีขึ้นกว่าFiestaได้ด้วยโช็คดีๆซักชุดซึ่งราคาประมาณ3หมื่นบาทแต่เราไปเพิ่มเงินให้Fiestaอเนกประสงค์เท่าJazzไม่ได้นะครับยิ่งพี่จะออกตัวJdmด้วยแล้วยิ่งได้อุปกรณ์ความปลอดภัยมากกว่าทั้งถุงลม6ใบ,เข็มขัด3จุดทั้ง5ที่นั้งการประกอบที่เรียบร้อยกว่า,ปัญหาการประกอบน้อยกว่า,ศูนย์น่าเชื่อถือกว่ามาก  ;) เดียวหลังสอบเสร็จจะมารีวิวให้ดูกันครับผม  :D

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:26:45 »
  ขอตอบจากประสบการณ์ที่เคยผ่านปัญหาตรงนี้มาครับ...
ปัจุบัน ผมใช้ Jazz mc sv ครับ ถึงทุกวันนี้ ก็จะครบ 1 ปี ในอีกไม่กี่วันข้างหน้า
และผมก็ใช้ในสภาพเดิมๆ ไม่ได้ตกแต่งอะไร...  ผมต้องบอกเลยว่า  Jazz เป็นรถที่อเนกประสงค์ที่น่าใช้จริงๆ(อย่างที่พี่ jimmy ทำรีวิวไว้ และเป็นอย่างที่พี่เขาบอกในส่วนอื่นๆ)   ส่วนเหตุผลที่ผมไม่ได้เลือก fiesta จริงๆเลยคือ  ความสะดวกสบาย และประโยชน์ใช้สอย มันน้อยกว่า jazz (ความคิดเห็นของผม)
ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ ช่วยล่าง jazz เป็นรองกว่าแน่นอน (ในสภาพเดิมๆ)   และที่ต้องยอมรับจริงๆเลย fiesta ช่วงล่างดีมาก (เซลล์ ford โชว์ซ่ะ...ผมเวียนหัวครับ)
  สรุป.. ประโยคที่คุณพ่อของพี่พูดนั้นตรงใจผมครับ "พ่อผมบอกว่าfiestaน่าใช้แต่ไม่น่าซื้อ jazzน่าใช้น้อยกว่าแต่น่าซื้อมากกว่า"  
แต่...สุดท้ายจริงๆ ถามใจตัวเองครับ  ว่า "ต้องการอะไรจากรถที่จะซื้อมาใช้"  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Q

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:28:21 »
ตอบแบบไม่คิดมาก เลือก JAZZ JAPAN

สนใจ FORD อยู่เหมือนกัน แต่จากเสียงในอินเตอร์เนท กลัวที่ศูนย์บริการ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:44:43 »
สองตัวนี้เอาเฟียสต้าเพราะว่า ESP มันติดเพิ่มทีหลังไม่ได้ เน้นความปลอดภัยก่อนหลุดโค้งมากกว่าครับ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออนไลน์ redsun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:55:18 »
JAZZ JDM โลดดดครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 15:59:25 »
 ขอตอบจากประสบการณ์ที่เคยผ่านปัญหาตรงนี้มาครับ...
ปัจุบัน ผมใช้ Jazz mc sv ครับ ถึงทุกวันนี้ ก็จะครบ 1 ปี ในอีกไม่กี่วันข้างหน้า
และผมก็ใช้ในสภาพเดิมๆ ไม่ได้ตกแต่งอะไร...  ผมต้องบอกเลยว่า  Jazz เป็นรถที่อเนกประสงค์ที่น่าใช้จริงๆ(อย่างที่พี่ jimmy ทำรีวิวไว้ และเป็นอย่างที่พี่เขาบอกในส่วนอื่นๆ)   ส่วนเหตุผลที่ผมไม่ได้เลือก fiesta จริงๆเลยคือ  ความสะดวกสบาย และประโยชน์ใช้สอย มันน้อยกว่า jazz (ความคิดเห็นของผม)
ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ ช่วยล่าง jazz เป็นรองกว่าแน่นอน (ในสภาพเดิมๆ)   และที่ต้องยอมรับจริงๆเลย fiesta ช่วงล่างดีมาก (เซลล์ ford โชว์ซ่ะ...ผมเวียนหัวครับ)
  สรุป.. ประโยคที่คุณพ่อของพี่พูดนั้นตรงใจผมครับ "พ่อผมบอกว่าfiestaน่าใช้แต่ไม่น่าซื้อ jazzน่าใช้น้อยกว่าแต่น่าซื้อมากกว่า"  
แต่...สุดท้ายจริงๆ ถามใจตัวเองครับ  ว่า "ต้องการอะไรจากรถที่จะซื้อมาใช้"  ;D ;D ;D

สุดยอดครับ

บางคัน ในเน็ตเชียร์กันสุดๆ แต่เห็นบนถนนนิ๊ดเดียว
บางคัน ในเน็ตด่ากันกระจาย แต่วิ่งบนถนนเยอะ

น่าใช้ แต่ไม่น่าซื้อ

ออฟไลน์ jojo79

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 16:16:45 »
ถ้าต้องออกรถ ช่วงนี้ ก็ Jazz เลยครับ มาแค่ 4 เดือน
แต่ถ้าหลังจากนี้ ลองดู Swift Eco ก็น่าจะไม่เลวนะครบ Review พี่จิมมี่ใกล้ออกแล้วด้วย
ประกอบการตัดสินใจได้ดีทีเดียว  ;D

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 16:41:49 »
ถ้าขับคนเดียวยังไงผมก็เลือกเฟียสต้า แต่ถ้ามีหลายคนนั่งไปด้วยบ่อยๆผมเลือกJazz
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 16:45:00 »
   JAZZ  นำเข้าครับ  เหนือกว่าเกือบทุกอย่าง

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 16:49:00 »
ผมว่าดีทั้งคู่เลยครับ

ถ้าชอบแบบจบๆก็เฟียสต้า
ถ้าอยาซุกซนต่อ ของเล่นเยอะ(มากกกกกกกกกกก) ก็ Jazz เลยครับ

ออฟไลน์ nemesis

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 16:58:51 »
พ่อผมบอกว่าfiestaน่าใช้แต่ไม่น่าซื้อ jazzน่าใช้น้อยกว่าแต่น่าซื้อมากกว่า

ตามนั้นเลยอ่ะครับ
เหมือนกับ
ผู้หญิงคนนี้สวยดีเหมาะเป็นแฟน
แต่อีกคนสวยน้อยกว่าแต่เหมาะเป็นแม่ของลูก 555

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 17:04:42 »
รถบริษัทคุณพ่อเพิ่งสั่ง Ford Fiesta 5dr Sport ไป 2 คันครับ  ตามกระแส ATM เออรักเออเร่อ ^^"   
คือคุณพ่อผมชอบรถยุโรป+ช่วงล่างที่ดีของมัน+ESP+รูปลักษณ์ของมันดูน่าใช้กว่า+ฝรั่งที่มาติดตั้งเครื่องจักรชาวเยอรมันนีเชียร์อีก 
เลยจัดไป 2คันเลยครับ 555+

Jazz จะเปลี่ยนโฉมในอีก 1-2 ปี      แต่รุ่นนำเข้าก็น่าสนนะครับ แต่ทว่าราคามันก็เกินไปนิดเกือบๆพอๆกับ Civic รุ่นล่างแล้วละครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 18:27:13 »
ถ้าซื้อแจสมาแล้วต้องแต่งเพิ่มเยอะ ผมบวกเงินอีกนิดนึงไปซื้อ C-segment ดีกว่าครับ

ส่วนจะเลือกอะไร ตามแต่ชอบเลยครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 18:44:17 »
ใน 2 ตัวเลือกนี้
จากประสบการณ์

-เฟียสต้า ประสบการณ์ขับอยู่      -เเจ๊ส JDM  ไม่เคยขับ
เฟียสต้าบรรทุกของ ที่นั่งตอนหลัง สู้เเจ๊สไม่ได้ทุกกรณี
นั่งเเต่ตอนหน้าส่วนใหญ่ขับนอกเมืองบ่อยๆวิ่ง 100 ขึ้น เหมาะกับบุคคลิกเฟียสต้า
ในเมืองกินจุอยู่เหมือนกัน

ราคาเเจ๊สนำเข้าเเพงกว่าเฟียสต้า Sport เเละ Sport Plus
ราคาขายต่อ เเล้วเเต่ท่าน เจ้าของกระทู้พิจารณาเเล้วกัน
ออพชั่นเด่นๆ ส่วนต่างที่เราๆ อยากได้มาทั้งคู่คือ ถุงลม 6 ใบ กับ ESP เลือกเอาครับ
อยากใช้ถุงลม หรือ ESP 555+

ใช้เฟียสต้าต้องมีดวงนิดนึง อะไหล่บางตัว การประกอบ ผมถือว่ามันเสี่ยงกว่า เเจ๊ส

ส่วนศูนย์ที่ผมใช้บริการผมเป็นคนโชคดีได้รับบริการเหนือคนทั่วไป (ทั้งๆที่ก็คนธรรมดานี่เเหละ)
1 ปีเคลมอะไหล่ศูนย์ก็มีอยู่ 4 เคส โทรเรียกรถลากมาบรรทุกไปซ่อมที่ศูนย์ ฉลองปีใหม่ก็เคย
เเต่ศูนย์ไม่เคยผิดนัด ตรงเวลาดี เคลมของช้าสุดใน 2 อาทิตย์(สปอยเลอร์)
ผมน่าสงสารมั้ย รถใหม่มีปัญหาต้องยกขึ้นบรรทุกไปเลย เหอๆ
 :'( เเต่ผมสงสารฟอร์ด มากกว่า ที่ความเป็นมืออาชีพของผู้จำหน่ายสินค้า
เเละด้านบริการ เเลดูน่าผิดหวัง ทำงานไม่จบ ไม่สิ้น ...หึหึ

ผมเสียตังค์ซื้อไปแล้ว
ก็ยังแฮปปี้กับมันอยู่นะ สิ่งที่มันให้ความสุขในการขับขี่สไตล์ที่เราชอบน่ะ รวมถึงข้อจำกัดในงบประมาณ

เเล้วคุณล่ะเจ้าของกระทู้ ไปลองทั้ง 2 คันครับ เเล้วถามตัวเองว่าคุณชอบเเบบไหนดีที่สุด

Play Boy Fiesta or AV Jazz JDM ?

ผมขอเเสดงความคิดเห็นเท่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 18:45:54 โดย THEKHAM »

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 18:47:21 »
ผมใช้เฟียสต้า เข้าบริการมา3 ครั้งแล้ว รอบละ15,000 โล  2รอบแรกครั้งละพันกว่าบาท รอบที่3  3พันกว่าบาท เปลี่ยนกรองอากาศ หัวเทียน เพิ่มเข้ามา การบริการก็ปกติ ไม่เห็นแย่ตรงไหน หรือว่าผมยังไม่เจอ
จากใช้เฟียสต้ามา 4หมื่น5หมื่นโลมานิ บอกตรงๆเฟียสต้ามันสามารถทำให้ผมสนุกขึ้นกับการออกต่างหวัดหรือขับชานเมือง จะเข้าโค้งนอกโค้งใน ได้ทั้งนั้น หรือหักหลบกระทันหัน แม้แต่ยางระเบิดก็เคยมี และเบาะตอนหน้ากระชับหลังดีครับ
แต่ถ้าแคร คนรอบข้าง เอาแจ๊สเถอะ ถ้าขับเอง เฟียสต้า ตัวท๊อปเท่านั้น คุ้ม จบ จะอายใครอีก ใครสบประมาท ให้ขึ้นลองเลย
นี่หละปัญหาถ้าเลือกเฟียสต้า

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 18:48:05 »
ถ้าชอบการขับขี่ ไม่ใช่คนบ้าหอบฟาง

ไปไหนมากไหน ส่วนมาก 2 คน

และไม่คิดมากเรื่องซ่อม กับขาย ไป Fiesta

ถ้าบ้าหอบฟาง สนใจประโยชน์ใช้สอย

ชอบรถกว้างๆ ขับรถเรื่อยๆ

ไป Jazz

เมื่อวานผมเพิ่งไปลอง Fiesta มาครับ

รถทดลองขับวิ่ง 900 กว่าโล

แต่เครื่องสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย

หลังจากลองเสร็จ จากชอบมาก

กลายเป็นเฉยๆ คิดถึง Jazz คันเก่า ณ บัดนาว

ถ้าไม่ติดที่ เคยใช้ Jazz GE มาก่อนและเพิ่งขายไปเมื่อปีที่แล้ว

คงจัด Jazz นำเข้ามาใช้แล้วหละครับ

ขอบคุณ Fiesta ที่ทำให้ผมรู้ว่า ผมชอบอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 18:51:06 โดย FyGI »

ออฟไลน์ hgtk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 19:20:53 »
 ถ้าไม่คิดเรื่องคืนภาษีรถคันแรก ...
 Jazz JDM โอกาสแบบนี้ คงไม่มีอีกแล้วนะ :)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 20:33:13 »

ผมเลือกแจ็สครับ
แพ้เฟียสต้าแค่ช่วงล่างกับออฟชั่น นอกนั้นสูสีไม่ก็กินขาด
ความอเนกประสงค์ก็มีมากกว่าเท่าตัว

เฟียสต้าเกือบจะเป็นรถที่ชอบแล้ว แต่รู้สึกว่ามันไม่ใช่อ่ะ
อาจเป้นเพราะชอบแต่งรถด้วยล่ะมั้ง เลยเลือกแจ็ส

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 20:36:30 »
JAZZ เท่านั้น ยิ่งตัวนี้ ยิ่งน่าสน option เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 20:51:25 »
สำหรับผมขับเร็วบ่อยเพราะขับออกไปเรียนแถวรังสิต ก็เลยเลือก Fiesta ครับ ซึ่งตอนนั้นแจ๊สไม่มีรถเลย

เลยต้องเทียบกะเจ้า Yaris รุ่นหูแดงและหูดำ กับ Mazda2 สรุปก็เลยต้องเลือก Fiesta ครับ

ซึ่งก็ไม่ผิดหวังนะครับอยู่กะมันมา1เดือนช่วงล่างของเจ้านี่ ผมชอบมากกว่า C-Segment บางรุ่นซะอีกครับ

ถึงแม้ภายในอาจจะแคบไปนิดก็ตาม แต่ส่วนมากจะใช้งานคนเดียวก็เลยไม่มีปัญหาครับ ไม่เคยอัดกันไป 6-7 คน

ส่วน Jazz JDM นั้นผมอยากได้นะ แต่ย้อนเวลามะได้แล้ว เพราะซื้อมาแล้วครับ เพราะฉนั้นเชียร์ Jazz ครับ ;D

เพราะรุ่น JDM น่าจะเป็นแรร์ไอเท็มนะครับ น่าสะสมครับ ถ้ามีโอกาศ ก็ไขว้ขว้าไว้ไม่ศูนย์เปล่าครับ โชคดีครับ

ปล.เรื่องเซลนั้นอยู่ที่เรามากกว่าครับ ว่าโชคดีเจอคนดีไหมมากกว่า ผมคิดว่าไม่เห็นเป็นอย่างที่ว่ากันเลยครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 21:46:27 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะครับ ส่วนตัวผมขับคนเดียวสะ80% ของก็ไม่มีให้ขน ขนมากสุดก็อาหารหมาสองถุง30โล

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 21:54:04 »

เป็นผมเลือก Jazz JDM ครับ
เพราะ
- เอนกประสงค์กว่า
- ไว้วางใจกับศูนย์ได้มากกว่า
- เครื่องยนตก็พอๆ กันแหละ
- แอร์ออโต้ อย่านึกว่าชั้นไม่มีนะ Fiesta
- คำว่า"JDM"ครับ โอกาสไม่ได้มีง่ายๆ ด้วย...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 23:04:36 »
ณ ตอนนี้เชียร์ Jazz JDM ครับ ของดีแบบนี้โอกาสจะมาอีกแทบไม่มีแล้ว
แต่ถ้าเป็นตอนอื่น Fiesta ครับ เพราะขับนอกเมืองดีมาก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP