ผู้เขียน หัวข้อ: }>- ล้อแม็กติดรถรุ่นใด ที่คุณคิดว่าสวยพร้อมจากโรงงานเลย และรุ่นที่ใดที่ห่วยได้โล่ห์ -<{  (อ่าน 42014 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป

แอกคอร์ด G8

สวยทั้งใส่กับแอกคอร์ด หรือ แม้แต่ใส่กับรถคันอื่น

และ ตอนนี้ผมเปิดกระทู้ให้มือช็อปลองเปลี่ยนแม็กแล้ว ถ้าว่างๆลองแวะไปห้อง relax ได้ครับ

ส่วนที่ผมว่ายอดแย่

มาสด้า 626 โครโนส

Lancia Stratos รถสวยอยู่นะ แต่แม็กนี่...

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ผมว่าที่ยอดเยี่ยมคือ ล้อแม๊ก ALFA 156 ครับ (ต้องกล้าคิดจริงๆลายนี้)
ถ้าเอาลายนี้ไปใส่คันอื่นผมว่าออกมาดูไม่ได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ ball.design

• Full Member
ห่วยหรือไม่ห่วยก็ขายได้เหมือนกันไม่พอใจก็เปลี่ยนคนชอบไม่เหมือนกัน
dbx

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
ล้อ18"EX 2.0GT
ล้อ17"FD 2.0 ตัวไมเนอร์

สองคันนี้ให้แม็กโรงงานมาแบบที่ไม่ต้องทำอะไรเลยก็สวย
ยิ่งEXจับไปทำสีDark-Grey เอามาใส่กับรถสีแดงหรือสีขาวนะ
แม่จ้าวว    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ออฟไลน์ 6162002

ถ้ารถบ้านๆ ผมว่า ซิตี้ครับ จำไม่ได้ว่ารุ่นไหนแฮะ - -

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ชอบหรอ  ...

ฟอร์ดโฟกัส โฉมล่าสุด ในไทย   มันสวยดีนะ 
FD 18./2.0
อีซูซุ  เวก้า  /ดราก๊อนพาวเวอร์    +โรดีโอ   มันดูบึกบัน  +สวยด้วย(ตามหาอยู่)

ไม่ชอบ 

ดีแม็กซ์ใหม่ตัวท๊อป  เอาตัวรองท๊อปมาใส่แล้วยังดูดีกว่าอีก 
ดีแม็กซ์  ตัว10ก้าน คอมมอนเรลตัวแรก  ไม่เข้ากะรถเลย 
วีโก้  ตัวแรก  ห้าก้าน  ทึบๆยังไงไม่รู้
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ผมว่าที่ยอดเยี่ยมคือ ล้อแม๊ก ALFA 156 ครับ (ต้องกล้าคิดจริงๆลายนี้)
ถ้าเอาลายนี้ไปใส่คันอื่นผมว่าออกมาดูไม่ได้แน่นอนครับ

เห็นด้วยจริงๆ ว่า ล้อของ alfa รุ่นนี้สวยเข้ากับรถมากจริงๆๆ ชอบมากๆๆ

ออฟไลน์ YAmodels

ว่าจะถามคำถามนี้อยู่เหมือนกัน
ของผมขอลายนี้ครับ ถึงมีตัง ก็อาจจะหาของไม่ได้

ออฟไลน์ [J]e[w]

ผมชอบแม็กซ์ของฟอร์ดโฟกัส TDCI ที่สุดละ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ 5ume7h

ชอบของ Alfa Romeo เหมือนกัน

ออฟไลน์ V221

ส่วนตัวชอบลาย20ก้านของW221 Faceliftครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ udis

ชอบลายล้อแม็กติดรถของ EVO X ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ไอ้เจ้าฝาครอบนั่นราคาข้างละ 2150 บาทครับ

Mag เทพๆๆของ Prius เอาไปเทิน 4อันได้ไม่ถึง2000 บาท เลยต้องทนใช้ต่อไป  :'(

ปล ผมชอบ Civic FD (MC) เหมือนกัน สวยมากๆๆ

ราคานั่นผมทราบมาจากกระทู้พี่แหละครับ ;D
แพงมากๆๆ

เพิ่มๆ
ล้อสวยๆ
Nissan Teana MC 2.5XV หล่อเท่ห์หรูล้ำ

ล้อที่สวยแต่ไม่เหมาะกับรถ
Nissan Teana MC 2.5XV Sport Series
มันก็สวยอยู่แต่พอมาอยู๋บน Teana มันทำให้ Teana ไม่เป็น Teana
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 17:48:45 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ choomodify

ถ้าใครมีรถรุ่นนี้กรุณาอย่านำมันไปเปลี่ยนล้อโดยเด็ดขาด เพราะที่เห็นๆมาส่วนใหญ่จะออกทะเลทั้งนั้น เดิมๆของมันเป็นอะไรที่ออกมาลงตัวเหมาะสมที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ MC Stradale

ชอบล้อแม็คคัน accord ตัวปัจจุบันครับ

ออฟไลน์ Hokkaido

ชอบและต้องหยุดมองอยู่แว้บนึงทุกทีคือแม็กของ Civic FD 2.0 ตัวปัจจุบัน กับ VW Srirocco ครับ

ส่วนยอดแย่ผมว่า Prius อย่างหลายๆท่านว่านั่นแหล่ะ และที่จำติดตาเลยคือ Yaris ACE มันดูไม่เหมาะกับรถเอาซะเลย

ออฟไลน์ headcutterz

เอาแบบรถบ้าน ๆ สวยสุด CIVIC 2.0 ทุกรุ่น กับ 1.8E โฉมแรกลาย 5 ก้าน
ไม่สวยที่สุด Civic โฉมแรก 1.8S กับ นิววีออสโฉมแรก

ออฟไลน์ Oslan

ถ้าใครมีรถรุ่นนี้กรุณาอย่านำมันไปเปลี่ยนล้อโดยเด็ดขาด เพราะที่เห็นๆมาส่วนใหญ่จะออกทะเลทั้งนั้น เดิมๆของมันเป็นอะไรที่ออกมาลงตัวเหมาะสมที่สุดแล้ว

เห็นด้วยมากๆ ผมเห็นออกทะเลไปหลายคนแว้ว

ออฟไลน์ HYDE--

ชอบ
Civic FD 2.0 last MC
Lancer EX GT
Vigo Champ Prerunner/4*4 ดูหรูดี ให้ฟีล Land Cruiser เลย
EVO X ที่เป็น BBS
รถ super car italy เกือบทุกคัน
525d F10 18"

ไม่ชอบ
E60 ตัวแรกๆ ก่อน MC มันดูทื่อๆ
15" เดิมของ Toyota ทุกรุ่น โดยเฉพาะ Prius
15" ของ E39 ตัวแรกๆ รถสวย แต่แมกเห่ยสุดๆ
สรุป แมกต่ำกว่า 16 ส่วนใหญ่ผมไม่ชอบทั้งนั้น ไม่รู้เปนไร -0-