ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกสุดๆ สู้ Avanza โดย Honda ออก Freed SE AT ราคา 8.2 แสนเท่านั้น(มินิแวนแสนลั้นลา ราคา OK)  (อ่าน 34535 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ราคานี้จะทำให้มันเจ๋งกว่าคันอื่นและคนจะซื้อเพราะประตูไฟฟ้านั่นแหละ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bluewish

• Jr. Member
  • **
ว่าจะออกกระบะ...

ตาอยู่มาจนได้

สงสัยจบข่าว พรุ่งนี้ไปดูรถ

ปอลิง.หนักใจตรงของแต่งแพง และมีน้อย :P :P :P

ขอถามต่อเลยครับ

ไม่ทราบว่าที่บอกจะ minorๆ ช่วงสิ้นปีเนี่ย พอมัน minor แล้ว มันจะยังขายในราคานี้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่จะได้รอจนถึงตอนนั้น ถ้าไม่ใช่จะได้ไปออกในเร็ววัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 23:59:48 โดย bluewish »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เฮ้ย!!!!

ประตูไฟฟ้า ในราคาระดับ 8 แสน

เล่นเอาตาลุกโพลงเลย

กะมาเกทับ Avanza Big MC กันอย่างนั้นสินะ

ส่วนต่างจาก Avanza อีก 2-3 แสน ผมว่าคุ้มเหมือนกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ตอนแรกบอกกันว่าต้นทุนแพง ราคาขายเลยสูงตามไปด้วย แล้วทำไมตอนนี้ลดราคาซะโหดขนาดนี้ล่ะ ดูยังไงก็ขายถูกกว่าราคาต้นทุนเดิมแหงๆ

หรือว่าลดต้นทุนเอา :-\

ใช่ครับ มองมุมนี้ ณ เมื่อตอนเปิดตัวราคานั้น ทำให้คิดได้ว่าสินค้าชิ้นนึงสามารถตั้งราคาเพื่อเอากำไรแบบเอาเปรียบลูกค้าได้มากขนาดนั้นเชียวหรอ  ::)

เหตุการณ์ฮอนด้า2011 ทำให้คิดอะไรได้หลายอย่างจริงๆ

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
ตอนแรกบอกกันว่าต้นทุนแพง ราคาขายเลยสูงตามไปด้วย แล้วทำไมตอนนี้ลดราคาซะโหดขนาดนี้ล่ะ ดูยังไงก็ขายถูกกว่าราคาต้นทุนเดิมแหงๆ

หรือว่าลดต้นทุนเอา :-\

ใช่ครับ มองมุมนี้ ณ เมื่อตอนเปิดตัวราคานั้น ทำให้คิดได้ว่าสินค้าชิ้นนึงสามารถตั้งราคาเพื่อเอากำไรแบบเอาเปรียบลูกค้าได้มากขนาดนั้นเชียวหรอ  ::)

เหตุการณ์ฮอนด้า2011 ทำให้คิดอะไรได้หลายอย่างจริงๆ

เห็นราคาที่อินโดแล้วท่านจะเข้าใจครับ แหะๆ ผมบอกได้แค่นี้(จริงๆ)
ตอนนั้นไปจาร์กาต้ามา ผมเก็บใบราคารถแทบทุกยี่ห้อมา เพราะมันจัดเหมือนงานโชว์ในห้าง เลยได้ดูแทบทุกรุ่น
ร่วมทั้งเจ้าฟรีดนี่ด้วย

ว่าแต่ ถ้าประตูไฟฟ้ามันแสนนึงจริงนะ
เอาออกไปเลย แล้วขาย 649 ฝังอเวนซ่าเลยเป็นไงครับ ฮอนด้าประเทศไทย ฮ่าๆๆๆๆ

ขอแก้จาก 649 เป็น 739 หรือ 749 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:12:50 โดย buggle01 »

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
ดูสเป็คกันครับ จะได้หายข้องใจ

http://www.honda.co.th/freed/2012/download/freed.pdf

ผมว่ามันต่างกันแค่มีกับไม่มี navi นะ แอร์ออโตกับถุงลมยังอยู่ เฮ้อทำไมไม่ทำราคานี้ตั้งแต่เปิดตัวนะ คงขายระเบิดเถิดเทิงไปแล้ว

ออฟไลน์ porasit33

แทบไม่ต่างกัน

คือจริงถ้าไม่คิดอะไรมาก ตัวท็อปคือ 820,0000 อยู่แล้ว
แต่ตัว 9 แสนกว่าเป็นลิมิเต็ตเฉยๆ -*- ว้าววววๆๆๆ..... ^^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เป็นไง Honda ที่รัก

ทำไมไม่ทำราคานี้แต่แรก หา?

ปล่อยให้ลูกค้าด่า จนกระทั่งวันที่ปล่อยมุขนี้ออกมา

ทีนี้ ราคา Freed มือสอง ได้ร่วงระนาวต่ออีกสเต็ปแน่ๆ

สวรรค์ ทั้งคนจะหารถมือหนึ่ง และมือสอง (ที่ไม่โดนน้ำท่วม) กันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ kabokaboh

เค้าคุมต้นทุนได้หรือเปล่า

เช่น วิออส ตัวแรก กับตัว MC

ใช้อะใหล่เคื่องยนต์คนละเบอร์หลายชิ้นเลย เช่น

หม้อน้ำ air flow coil

ได้ภาษี e20 เหมือนคู่แข่งด้วยมั๊ย เพราะ Avanza เปิดตัวมา ราคาถูกลง กว่าเดิม

คนซื้อไปก่อน ก็ไม่เห็นมีใครบ่น

ขานั้น เศร้ากว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:07:45 โดย kabokaboh »

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ปลงครับ    คำเดียวสั้นๆ

ซื้อมาก่อนก็ได้ขับก่อน

ออฟไลน์ Buffy

อ้า เริ่มคิดหนักว่าจะกลับไปเอา Freed อีกดีไหม หลังจากล้มเลิกความตั้งใจไปเหมือนต้นเดือน

ออฟไลน์ YoungJet

• **
คอยดู "BRIO" จะเป็นคิวต่อไป
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
สุดสิดซิงๆ กันเรยยยทีเดรียว

เล่นเอาภาษาวิบัติเลย  ;D

ออฟไลน์ Lertvarit

ขอรบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ HLM หน่อยครับ

ใครพอมีข้อมูล freed MC บ้างไหมครับ เห็นว่าที่ญี่ปุ่น mc ไปแล้ว

แต่ผมยังหาข้อมูลไม่เจอเลยอ่ะครับ ,,, พอ mc แล้วจะขายราคานี้รึเปล่า?
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตะกี้ไปดูราคามือสองที่ตลาดรถมาเห้นราคาตั้งแต่ 750,000 - 940,000 หลังจากนี้ราคาคงร่วงลงไปอีก ถ้าร้อนเงินเนี่ยลำบากเลย เผลอๆเอาให้ไปผ่อนต่อฟรีๆยังแพงกว่าซื้อใหม่ซะอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nonp

เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ;D

ออฟไลน์ sayhinet

• **
freed MC ผมว่ายังไม่น่านำเข้า เพราะรถในคลังเก่ายังขายไม่หมดเลย อิอิอิ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ผมชอบ freed เพราะประตูสไลด์ไฟฟ้า เนี่ยล่ะ คิดดูถ้าคุณต้องรับญาติผู้ใหญ่วัยแรกแย้ม(แง้มฝาโลง)
พอท่านก้าวขาลงจากรถเสร็จ ต้องเดินถอยหลัง 1 step เพื่อเว้นที่ให้ประตูสามารถปิดได้ แถมผลักประตูก็แทบไม่ไหว
ต้องมีคนช่วยประคอง คราวนี้ประตูสไลด์เป็นพระเอกเลยทีเดียว
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
TIIda ชัดๆ หลังหักกันเป็นแถบๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ dave_crub

• Newbie
  • *
อ่านจาก Specification รู้สึกว่าเกียร์จะเป็น 5 speed  ธรรมดาแล้วนี่ีครับ...(เยี่ยมเลย..ไม่ใช่ CVT แล้ว)
..หรือผมเข้าใจผิดไปเอง

ออฟไลน์ joufo

ราคานี้สงสัยขายดีแหง๋มๆ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ใครช่วยกระซิบทีว่าศูนย์ไหนบ้างแถมประกันชั้น1

ออฟไลน์ nemesis

อ่านจาก Specification รู้สึกว่าเกียร์จะเป็น 5 speed  ธรรมดาแล้วนี่ีครับ...(เยี่ยมเลย..ไม่ใช่ CVT แล้ว)

มันเป็น 5 speed มาตั้งแต่แรกแล้วครับ

ว่าแต่ศูนย์ไหนแถมประกัน อยากรู้ด้วยเหมือนกัน

• Newbie
  • *

มันเป็น 5 speed มาตั้งแต่แรกแล้วครับ

ว่าแต่ศูนย์ไหนแถมประกัน อยากรู้ด้วยเหมือนกัน

อ่าว....เป็นงั้นไป...ไอ้ผมก็นึกว่า CVT เหมือน JDM ซะอีก.....เลยกลัวๆอยู่...

ออฟไลน์ WTF

ปรับราคา น่าใช้ขึ้นมาในบัดดล โถๆๆ พึ่งคิดได้เนาะ  ???

ออฟไลน์ buggle01

TIIda ชัดๆ หลังหักกันเป็นแถบๆ

ผมว่าทีด้าลดก็ไม่เกินห้าหมื่นนะ ผมใช้ทีด้าครับ แล้วยังได้รับประกันเพิ่มเป็นสี่ปี
อ่อ ตอนซื้อ ผมออกล็อตแรกด้วย แล้วก็ได้ประกันภัยชั้นหนึ่ง ทั้งที่ตอนนี้ดีลเลอร์โดนเล่นกัน แต่ผมก็ได้นะ จุ๊ๆ

แต่ฟรีด ลดหนักจริง แต่เป็นรถที่น่าใช้นะครับ ผมยังชอบเลย เว้นแต่เบาะแถวหน้าเนี่ย เล็กไปนิดนึงนะ ไม่สบายก้นเลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

อ่าว....เป็นงั้นไป...ไอ้ผมก็นึกว่า CVT เหมือน JDM ซะอีก.....เลยกลัวๆอยู่...

ตกข่าวใช้ได้ครับ Jazz JDM ก็auto5speedครับ

ไปดู Freed SE มาแล้ว ไม่มีแถบประกันครับ แต่จ่ายเพิ่มนิดหน่อย มีรถส่งได้เลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
http://www.one2car.com/search/Search_Result.aspx?Body=D1753&Brand=B0020&Model=S1070
ลองดูราคามือ2 ตอนนี้กันครับ ว่าจะขายออกไหม ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Pasakorndvm

มันเป็น IndoDM ตั้งแต่แรกแล้วครับ
'19 Honda Civic EL

• Newbie
  • *

มันเป็น IndoDM ตั้งแต่แรกแล้วครับ

OK...เข้าใจตามนั้น    ;D ;D