ผู้เขียน หัวข้อ: โมโหแท้ ทำไมวีออสที่มีไฟตัดหมอกหลังชอบเปิดกันจังนะ  (อ่าน 16813 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ขอรูปเดียว

ภาพนี้ยืนยันได้ล้าน% เลยว่าแสงมันจ้าชิอ๋ายยย >:(
อย่าทำบาปกับบุพการีโดยการให้ท่านถูกสาปแช่งเลยครับ :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
คุณ yim  สวิทซ์ตัดหมอก หน้า-หลัง ของวีออส
แยกปุ่มรึป่าวครับ  หรือว่าสวิทซ์เดียวเปิดทั้งหน้า-หลัง

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
เมื่อวานเจอ fiesta เปิดไฟตัดหมอกหลังด้วย แสบตามากๆ นี่ขนาดมีแค่ดวงเดียวนะ ตาพร่าเลยล่ะ...

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คุณ yim  สวิทซ์ตัดหมอก หน้า-หลัง ของวีออส
แยกปุ่มรึป่าวครับ  หรือว่าสวิทซ์เดียวเปิดทั้งหน้า-หลัง

รถผมไม่มีตัดหมอกหน้า ผมเลยไม่รู้อ่ะครับ รู้แต่ตัดหมอกหลัง อยู่ที่เดียวกับไฟหน้าครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ basboths

ผมเคยสาดไฟสูงใส่คืนไปนะครับแล้วเจ้าตัวก็ทนไม่ได้เปิดกระจกแล้วทำสัญญาณมือให้ผมหรีไฟลง

ผมก็หลี่ แล้วก็หาจังหวะแซงไปทำสัญญาณเดียวกันกับเขาไม่รู้เขาไม่เข้าหรืออย่างไรสาดไฟสูงใส่ผมและปาดหน้าคืนแถมไฟตัดหมอกหลังก็ไม่ปิด

ทีตอนตัวเองโดนทนไม่ได้บอกให้ผมปหลี่แต่พอทีตัวเองเปิดไฟตัดหมอกหลังไม่ปิดอะจะทำไมกูเท่ มั้ง!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Bigboy

• Newbie
  • *
เวลาขับตามต่างจังหวัดที่ถนนไม่มีไฟแล้วเจอรถพวกนี้เซ็งมากก จะแซงก็หาทางแซงไม่ได้ ขับมาก็เหนื่อย เบื่อมากๆ ไม่รู้จะแก้กันยังไงปัญหานี้

รถผมไม่มีตัดหมอกหน้า ผมเลยไม่รู้อ่ะครับ รู้แต่ตัดหมอกหลัง อยู่ที่เดียวกับไฟหน้าครับ
ลองดู User' voice ชิ้นนี้ดูครับ
เจ้าของเค้าอธิบายไว้ถี่ยิบ :)
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9490.0.html
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ basboths

ลองดู User' voice ชิ้นนี้ดูครับ
เจ้าของเค้าอธิบายไว้ถี่ยิบ :)
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9490.0.html

มันก็ใช่ว่จะเปิดง่ายนะ ต้องจงใจเปิดแน่นอนเพราะดูแล้วก็มีปิดอัตโนมัตเมื่อปิดไฟใหญ่ แต่ที่เปิดๆกันเนี่ย หล่อ+เท่+ดูดี+น่าตีไฟตัดหมอหลังให้แตกซะจริงๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

กลายเอกลักษณ์ประจำรุ่นนี้ไปแล้ว ไม่เข้าใจจริงๆว่ารถหลายรุ่นมันก็เปิดไฟตัดหมอกหลังที่ก้านไฟเลี้ยวเหมือนกันแต่นานๆจะเจอซักคัน แต่วีออสเนี่ยเจอแม่มทุกวัน

ออฟไลน์ Ongszaa

ขอรูปเดียว

ภาพนี้ยืนยันได้ล้าน% เลยว่าแสงมันจ้าชิอ๋ายยย >:(
อย่าทำบาปกับบุพการีโดยการให้ท่านถูกสาปแช่งเลยครับ :(

อย่างี้แหละ ชินไปแล้ว รีบขับให้ห่างๆ หรือแซงไปเลย ไม่ไหวจิงๆ ไม่น่ามีมาให้เลย ยี่ห้ออื่นส่วนใหญ่เป็นแผ่นreflectสีแดงก็พอแล้วนะผมว่า
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ขับวิออส แต่สาบานได้ว่าไม่เคยเปิดไฟตัดหมอกหลังเลย เว้นแต่เวลาเจอรถหลังเปิดไฟสูง ผมจะกะพริบเป็นจังหวะ (หวังว่าเขาจะเข้าใจ) แต่ถ้าตามหลังวิออสที่เปิดตัดหมอกหลัง กะพริบไฟหน้าสองที แล้วหาทางแซงไป (เพื่อ?)

ผมก็ขับวิออส แต่สาบานได้ว่าไม่เคยเปิดไฟตัดหมอกหลังเลย เว้นแต่เวลาเจอรถหลังเปิดไฟสูง ผมจะกะพริบเป็นจังหวะ (หวังว่าเขาจะเข้าใจ) แต่ถ้าตามหลังวิออสที่เปิดตัดหมอกหลัง กะพริบไฟหน้าสองที แล้วหาทางแซงไป (เพื่อ?)
ดีแล้วครับที่ไม่เปิด :D
ยังไงคนที่เปิดก็ถือเป็นส่วนน้อยครับ
แต่90%ของตัดหมอกหลังที่แยงตา มันมาจากวีออสเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ tokiyer

• Jr. Member
  • **
ไม่ไหว เจอแบบนี้ทุกวันประสาทเสียหมด

ออฟไลน์ yod artstu

เมื่อกี้ก็เจอครับ ทุ่มกว่าๆ ช่วงหน้ามฤคทายวัน หัวหิน  ไฟถนนสว่างจ้า
ไม่รู้เปิดทำแป๊ะอะไร
: )

ออฟไลน์ Ruksadindan

บิดขั้นแรก หน้าครับ บิดขั้นถัดไป ก็เป็นไฟตัดหมอกหลัง ดังนั้นกรณีของคุณ YIM ถ้ามันมี จะมาคั่นตรงกลางครับ แต่พวกแต่งหลังตลาดชอบต่อเป็นปุ่มมากกว่า ง่ายเกิน

ผมเคยสาดไฟสูงใส่คืนไปนะครับแล้วเจ้าตัวก็ทนไม่ได้เปิดกระจกแล้วทำสัญญาณมือให้ผมหรีไฟลง

ผมก็หลี่ แล้วก็หาจังหวะแซงไปทำสัญญาณเดียวกันกับเขาไม่รู้เขาไม่เข้าหรืออย่างไรสาดไฟสูงใส่ผมและปาดหน้าคืนแถมไฟตัดหมอกหลังก็ไม่ปิด

ทีตอนตัวเองโดนทนไม่ได้บอกให้ผมปหลี่แต่พอทีตัวเองเปิดไฟตัดหมอกหลังไม่ปิดอะจะทำไมกูเท่ มั้ง!!!!!!!!!!!!!!
F*ckin' idi0t จริงๆครับ มันถึงเป็นแบบนี้ได้

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ตราบใดที่ผมยังใช้ vios อยู่ ผมจะไล่แซงรถพวกบ้านนอกเหล่านี้ และเปิดให้มันเห็นบ้าง และไม่ให้มันแซงด้วย
จนกว่ามันจะรู้สึก  เพราะโดยปกติผมไม่ได้เปิดครับถ้าฝนไม่ตกหนัก หรือ หมอกลงจัด
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตราบใดที่ผมยังใช้ vios อยู่ ผมจะไล่แซงรถพวกบ้านนอกเหล่านี้ และเปิดให้มันเห็นบ้าง และไม่ให้มันแซงด้วย
จนกว่ามันจะรู้สึก  เพราะโดยปกติผมไม่ได้เปิดครับถ้าฝนไม่ตกหนัก หรือ หมอกลงจัด
อย่างงั้นน่าจะใช้ Lexus มากกว่าครับ เพราะเป็น "The Hard Way"
และเรื่องนี้ถึงเป็นเรื่องเดิมๆก็บ่นกันไม่หายเหมือนที่มันเปิดกันนั่นแหละ -__-