ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีข่าวรีวิว teana เลยเหรอครับ  (อ่าน 20067 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีข่าวรีวิว teana เลยเหรอครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 22:20:53 »
อยากทราบว่าไปถึงไหนแล้วครับ พี่จิมมี่  :'( :'(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ไม่มีข่าวรีวิว teana เลยเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 22:33:08 »
จะต้องให้รายงานทุกวันเลยไหมครับ? ว่าคืบหน้าไปไหนยังไงบ้าง?
เมื่อวาน กับวันนี้ พี่ยังไม่ว่างนั่งทำต่อครับ ไม่ได้อยู่บ้านทั้งวัน พรุ่งนี้ วันศุกร์ และเย็นวันเสาร์ ก็ไม่อยู่บ้านช่วงเย็น
ถ้าเร็วที่สุดที่จะพยายามทำให้น้องอ่านได้คือ พี่ก็อยากให้มันเสร็จภายในวันจันทร์ นี้เหมือนกันแหละ
เพราะพี่เองก็รำคาญกับการโดนทวงถามเต็มทนแล้วเหมือนกัน แต่ด้วยความที่ตคารางชีวิตช่วงนี้ วุ่นๆอยู่
ดังนั้น จึงไม่รับปาก ไม่สัญญาอะไรอีกแล้ว กลัวว่าเดี๋ยวทำไม่ได้ตามสัญญา เมธัสจะมาด่าพี่อีก

โอเคไหม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2009, 22:36:13 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ gayjung

• Newbie
  • *
Re: ไม่มีข่าวรีวิว teana เลยเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 22:56:41 »
อิอิ งานนี้มีน้อยใจ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 22:58:10 »
ใจเย็นครับพี่จิม ทุกคนมีกำลังใจให้พี่อยู๋แล้ว ใจเย็นครับๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 22:58:32 »
ไม่ได้น้อยใจครับ

แต่เหนื่อย มีหลายอย่างต้องทำ งานราษฎร์ งานหลวง

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:07:36 »
คนกำลังรุ่งก็งี้แหละ

สู้ๆครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

methus zaa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:16:27 »
พี่ครับ ที่ผ่านมาผมไม่เคยว่าไม่เคยด่าพี่เลยนะคับ เวลาผมถามพี่ก้อหาว่าผมจู้จี้ตามรังควาญ มันเป็นความน้อยใจและเข้าใจผิดของพี่ และผมก้อไม่เคยมีอคติ ผมนับถือเหมือนพี่คนนึงครับ แค่อยากทราบว่ารีวิวเสร็จเมื่อไหร่เท่านั้นเอง ผมสงสารแม่ต้องขับรถคันเก่ามันจะพังแล้วแล้วครอบครัวผมกำลังจะซื้อเทียน่าสักคัน เลยอยากรู้ว่ามานมีดีแค่ไหนแค่นั้นเองครับ พี่น้อยใจอะไรผมก้อบอกมาได้นิครับ ผมเสียใจที่พี่คิดว่าไปว่าไรพี่ ไปรังควาญพี่ ไปจูจี้ ไปกดดัน ถ้าผมทำอะไรให้พี่ไม่น้อยใจ  ก้อขอโทษด้วยนะครับ  :'(

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:18:47 »
ช่วยไม่ได้จริงๆเรื่องนี้  ดันทำ review ออกมาดีนักนิ ใครๆก็ต้องอยากติดตามเป็นธรรมดา อิอิ  ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:25:06 »
ขอพูดตรงๆนะ

น้องเคยโดนคุณแม่ของน้อง ไล่ให้ไปอาบน้ำ แต่น้องยังติดพันอีกหลายสิ่งหลายอย่างอยู่ตรงหน้า
น้องรู้ดีว่า ยังไงๆ คืนนี้ น้องต้องไปอาบน้ำนอนอยู่ดี แต่คุณแม่ ไม่เข้าใจ เพราะที่ไล่ให้ไปอาบน้ำ คุณแม่ของน้อง
ใช้วิธีตะโกน มาจากมุมใดมุมหนึ่งของบ้าน เลยไม่เห็นว่า คุณน้องกำลังง่วนกับอะไรบางอย่างอยู่

และ คุณแม่ของคุณน้อง ตะโกนเรียกน้องมาหลายทีมากแล้ว....

คำถาม : น้องรู้สึกยังไง

เวลานี้ พี่รู้สึกเช่นเดียวกันกับตัวอย่างที่พี่เขียนให้อ่านครับ

ขอย้ำ ไม่รู้ว่ามันจะเสร็จเมื่อไหร่ แต่กำลังพยายาม เพื่อให้มันเสร็จทัน เที่ยง หรือบ่ายวันจันทร์ ที่ 24

แต่ไม่สัญญา สาบานอะไรทั้งสิ้นอีกแล้ว

"ไม่ได้น้อยใจ แต่เริ่มรำคาญ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2009, 23:28:30 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:33:22 »
ใจเย็นครับพี่จิม...

บางครั้งเราอาจจะรู้สึกเหนดเหนื่อยกับความคาดหวังมากมายที่มีกับเรา

จนบางครั้งเราก็มองเป็นการคาดคั้น...

คาดหวังกับคาดคั้นบางทีเป็นสิ่งเดียวกัน...แต่อยู่คนละเวลาและบุคคลที่มีให้

คาดหวัง ... คือผลลัพธ์ของความศรัทธาของคนๆหนึ่งที่กล้ามีให้ด้วยความรู้สึกเปี่ยมล้นที่มีเพื่อรอบางสิ่ง

คาดคั้น ... คือผลลัพธ์ของความเร่งร้อน ลนลานจนไม่อาจเข้าใจความรู้สึกผู้มอบให้

บางครั้งพี่อาจเหน็ดเหนื่อย ในการแบกรับความคาดหวัง หรือพี่อาจต้องการทำสิ่งที่ดีที่สูดเพื่อผู้อ่าน...

ซึ่งบ้างก็มากกว่าเกินรับไหว เมื่อทุกๆสิ่งเข้ามาในเวลาเดียวกัน กับทั้งพี่ก็ต้องมีชีวิตภายนอกเช่นคนทั่วไป

ไม่ว่ากรณีไหน พี่จิมคือผู้ให้ที่ยิ่งใหญ่ ...

...นั่นคือความจริงหนึ่งเดียวครับ....  :D :D :D :D :D (เอาไปเลย...ห้าแย้ม ขอเป็นอีกกำลังใจครับ)

น้องแทนครับ ... น้องแทนก็ใจเย็นๆเช่นกันนะครับ ... ขออนุญาตแทนตัวว่าพี่นะครับ เพราะผมเองก็ 25 แล้ว

เวลาของคนเรานั้นไม่เท่ากัน ... ป๋าไอน์สไตน์ว่าไว้ ....

วลีข้างต้นเป็นทั้งวิทยาศาสตร์และปรัชญา...

หากเราทำอะไรสักอย่างด้วยใจจดจ่อ หรือเรามีภาระมากมาย

เวลา 24 ชั่วโมงในหนึ่งวันเหมือนเพียงชั่วโมง...

หากเรารอสิ่งใดสิ่งหนึ่งด้วยใจจดจ่อ หรืออยากให้วันหนึ่งๆผ่านไป

เวลาเพียง 1 ชั่วโมงก็นานดั่งชั่วกัลป์ (อยากรู้จักคำนี้ ไปตามลิ้งค์นะครับ)

http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=2008

บางครั้งหากน้องคาดหวังบางสิ่งมากเกินไป ... คนที่แบกรับความาดหวังของน้องอาจไม่ไหวนะ

และนั่นก็หมายถึงน้องก็รู้ว่าสิ่งที่น้องกำลังจะได้นั้นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดเท่าที่น้องจะหาได้...

ในขณะที่พี่จิม เขาก็พยายามทำสิ่งที่ดีที่สุดเท่าที่พี่เขาทำได้เช่นกันครับ...

ผมเชื่อว่าการที่น้องแทนเข้ามาที่นี่ เหตุผลก็คงเหมือนกับหลายๆคน รวมทั้งผมด้วยคือยอมรับในผลงาน
ของพี่จิมมี่ที่มีให้ผู้อ่านทุกคนนะครับ...

กรุงโรมนั้นไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวฉันใด...รีวิวก็ไม่ได้เสร็จง่ายๆฉันนั้นครับ...

พี่จิมมี่เองก็มี Content ใหม่ๆให้เราได้อ่านเพื่อคั่นเวลา นั่นคือสิ่งที่พี่เขาได้พยายามเพื่อทุกคนให้มีสิ่งที่
ให้เรานั้น...ได้ทำสิ่งใดๆอย่างใจจดจ่อ เพื่อไม่ต้องรอสิ่งที่ยิ่งใหญ่ด้วยความรู้สึกว่านานนะครับ...

พี่หวังว่าน้องเองคงจะเข้าใจนะครับ ...

หากมีสิ่งไหน ตรงไหนไม่ถูกใจใครก็วานเม้นท์บอกนะครับ...พร้อมแก้ไขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2009, 23:38:36 โดย avisrm »
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

methus zaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:36:51 »
พี่ครับอีกอย่างที่ผมอยากจะบอกพี่ว่า รีวิวไหนก้อสู้ของพี่ไม่ได้ผมถึงได้ติดตามและรอไงครับ ผมรู้สันดานตัวเองดีครับ ว่าอันไหนควรพูดหรือควรถาม และผมก้อไม่ได้ให้พี่รายงานทุกวัน ผมแค่อยากรู้ว่าพี่สะดวกวันไหนที่จะเขียนข่าวเท่านั้นไม่มีอะไรครับ จะบอกให้ว่าผมติดตามงานของพี่ตั้งแต่ตอนไหน อยากแรกเลยตั้งแต่เว็บแรกจนถึงเว็บนี้ผมติดตามมาตลอด นี่นับได้ก้อเกือบ3ปี แล้ว ผมรู้ว่าว่าพี่เหนื่อยเครียด แต่พี่น่าจะเข้าใจนะครับ ว่าคนที่ติดตามพี่อยู่เขาก้ออยากรู้กันทั้งนั้นผมคนแรกเลยที่อยากรู้ และอีกเรื่องนึง พี่สัญญากับใครแล้วพี่ต้องทำให้ได้แม้จะมีอุปสรรคมากแค่ไหนก้อต้องฝ่าฟันไปให้ได้ อย่ายอมแพ้  ถ้าอยากลบผมออกจากสมาชิกก้อได้คับ แต่ผมจะติดตามเว็บพี่อยู่เสมอครับ  ทั้งหมดนี้เป็นความรู้สึกของผม ผมเสียใจมากกครับ

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:47:17 »
ใจเย็นๆครับทั้งเจ้าของกระทู้และคูณจิมมี่

ผมอยากแนะนำเจ้าของกระทู้ว่าให้ไปลองขับด้วยตนเอง

พาครอบครัวไปลองทั่ง แคมรี่ แอคคอด เทียน่า

จะดีกว่านั่งอ่านแต่รีวิว แล้วตัดสินใจ

อย่ายึดเอารีวิวของใครๆก็ตามเป็นหลักในการซื้อ

ความรู่สึกเราตอนขับสำคัญที่สุดครับ

รีบไปลองเลยครับ เดี่ยวคุณแม่จะทนลำบากไม่ไหว ขอให้โชคดีครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:47:57 »
ผมเข้าใจครับ และต่อจากนี้ไปผมจะไม่มีปัญหากับใครแล้วครับ พี่จิมมี่คับถ้ารำคาญก้อมีสองทางครับ ข้อแรก คือเอาผมออก ข้อสอง ว่าผมมาเลยครับไม่ต้องกลัวว่าผมจะโกรธหรอกผมจะได้รู้ไงว่าผมควรปรับยังไงบ้าง :(

ออฟไลน์ putpat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:50:06 »
ขอบอกตรงๆนะ ผมเองก็เริ่มรำคาญคุณเหมือนกัน คุณ Jimmy คุณควรน่าจะดีใจที่มีคนติดตามผลงานของคุณนะ ไม่ใช่รำคาญคุณที่เชื่อในงานของคุณ ถ้ายังไม่พร้อมก็แค่บอกว่าไม่พร้อม หรือเงียบไปก่อนก็จบ เปิด Web สาธารณะก็ต้องต้อนรับแขกสิครับไม่ใช่รำคาญ ขอโทษที่พูดตรงๆ ผมว่าอาจมีหลายคนนะที่คิดแบบผม คนเราเกิดได้ก็ดับได้นะครับ หวังดีเลยเตือน ไม่ชอบใจหรือรำคาญ ก็บอกมาครับจะได้ไม่มากวนใจอีก  ลองอ่านคำตอบของคุณอีกที่นะว่าเหมาะสมหรือเปล่ากับคนที่ติดตามงานของคุณ

methus zaa

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:51:06 »
ขอบคุณครับ ยังไงอาทิตย์นี้ว่าจะไปขับแล้วล่ะครับ แต่ถ้าไม่ว่างก้อคงต้องรอรีวิวเหมือนเดิมคับ

• S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:53:04 »
น้องแทนครับ...ใจเย็นครับน้อง

เพราะยังไงน้องเองก็เชื่อมั่นในผลงานของพี่เขา และจะติดตามอยู่แล้ว รอไปก่อนนะครับ

เพราะที่นี่เองก็มีอะไรมากมายให้อ่านครับ

น้องเองอาจไม่มีเจตนาท้าทาย แต่ข้อความทางตัวหนังสือมันบ่งชี้อารมณ์ได้ยากครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2009, 23:56:30 โดย avisrm »

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

methus zaa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:55:30 »
ใช่ครับ ผมว่าพี่น่าจะดีใจนะที่มีคนอายุน้อยอย่างผมมาสนใจเรื่องรถ ขนาดนี้พี่จิมมี่ครับ พี่เป็นเจ้าของเว็บ ดังนั้นพี่ก้อไม่ควรจะรำคาญนะครับ เพราะพี่เป็นคนทำรีวิวชิ้นนี้ขึ้นมา ปล.ผมอยากจะเขียนว่าผมในรีวิวก้อเชิญได้ตลอดครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:56:22 »
1. ขอบคุณในความปราถนาดี เพราะเรื่องนั้น พี่รู้ และรับรู้มาตลอด

แต่...

2. ถูกต้องครับ

รีวิวรถ นั้น ไม่ใช่แค่ของพี่ แต่ของทุกคนที่เขียนขึ้นมาในโลกนี้
อ่าน ได้ และหน้าที่ของมันคือ เอาไว้แค่ "ประกอบการตัดสินใจ"

แต่มันต้องไม่เป็นการชี้นำ หรือ ชักชวนให้ใครไปซื้อ

พี่เขียนแบบนั้นไม่ได้ ตราบใดที่ยังมีหัวโขน ไอ้คำว่า "สื่อมวลชน" อยู่บนกบาล

ดังนั้น โปรดเชื่อในวิจารณญาณของตัวเองจะดีที่สุดครับ

เพราะท้ายที่สุดแล้ว เงินของครอบครัวน้อง คนที่ตัดสินใจ ควรจะเป็นคนที่ซื้อเอง
หน้าที่ของ เรา คือ "ให้ข่าวสาร และข้อมูล รวมทั้งแบ่งปันประสบการณ์ที่เราเจอมา
แต่ไม่ได้หมายความว่า รถคันที่เราบอกว่าดี อาจจะเหมาะกับคุณ หรือใคร
รถคันที่เราบอกว่าห่วย มันก็ย่อมมีข้อดีของมัน และอาจจะเหมาะกับคุณก็ได้

ถ้ารออ่านไม่ไหว ไปลองขับก่อนเถอะครับ
รีวิวนี้ บอกได้เลยว่า ออกมาไม่เลวร้ายอย่างที่คิด หรือกังวลกันแน่ๆ
ตัวเลข พี่ว่า พี่ก็แชร์ให้ได้อ่านกันไปในกระทู้ ที่ตกหน้าไปแล้ว

พี่ไม่ได้ยอมแพ้ แต่พี่เหนื่อย เหนื่อยที่จะต้องมาพยายามอธิบาย ในสิ่งที่พี่เองก็ไมอาจจะให้คำตอบได้จริงๆ
ว่า จะเขียนเมื่อไหร่ เมื่อวานนี้ ดึงมานั่งเขียนไปได้นิดเดียว ก็ต้องออกไปขับรถส่งคุณพ่อ ไปโรงพยาบาล
แล้วก็กลับเข้ามาบ้าน นั่งเขียนได้อีกชั่วโมงกว่าๆ ก็ต้องขับรถไปส่งคุณพ่อที่ออฟฟิศ

คนอื่น อาจจะมีเวลาว่างมากพอที่จะมานั่ง ทำแต่สิ่งใดสิ่งหนึ่งเพียงอย่างเดียว

แต่พี่ มีอีกหลายอย่าง ที่พี่ต้องทำ ในหลากหลายบทบาทและหน้าที่ ที่แตกต่างกันออกไป

ก็เนี่ยแหละ ไอ้สัญญา เนี่ยแหละ คือเรื่องที่มันต้องทำ ถึงได้พยายามทำ และต้องพยายามทำให้ได้
แต่สิ่งที่พี่เกลียดที่สุด คือการที่คนจะมาคาดหวังให้พี่เป็นไปในสิ่งที่ตนเองต้องการ

สันดานเสียของพี่จิมมี่ ข้อนึงที่อยากให้ทุกคนรู้เอาไว้คือ

"ยิ่งคุณคาดคั้นให้ผมทำ ในสิ่งที่คุณต้องการ ผมจะยิ่งต่อต้าน และจะไม่ทำมันเลย"

อีกเรื่องนึง คือ ขอยืนยันว่า จะไม่ลบชื่อแทนออกจากสมาชิกเว็บ ถ้าไม่ได้ก่อเรื่องใดๆที่ผิดกฎของเว็บนี้

methus zaa

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:58:13 »
ผมไม่ท้าหรอกครับ แต่ถ้าพี่เขาคิดว่าผมผิดจริง ผมก้อยอมที่จะออกครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 23:59:56 »
คุณ putpat

พูดตรงๆว่า ผมมีความอดทนในขีดจำกัด

ถ้าคุณจะด่าผมแบบนั้น ผมก็สมควรถูกด่า

แต่จะให้ผม ต้องยิ้มรับแขกตลอดศก บอกเลยว่า

นั่นไม่ใช่ผม

ทำไม จะต้องบังคับให้ผมต้องยิ้มกันตลอดศกเลยใช่ไหม?
แม้ในเวลาที่ผมมีสารพัดเรื่องราวให้ตายเลยใช่ไหม

ผมจะต้องโชว์ออฟในความเป็นโปรเฟรสชันแนลตลอดเวลาในเว็บของผมเลยใช่ไหม?

งั้นผมจะปิดเว็บละนะ
ผมทำไมไ่ด้หรอกครับ ไอ้สิ่งที่คุณคาดหวังจากผมทั้งหลายแหล่นักหนะ

methus zaa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:00:33 »
 :D

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:02:02 »
พี่จิมมี่ใจกว้างมากเลยครับ...  :D :D

ขอบคุณมากครับที่ทำให้พวกเรา มีเรื่องดีๆให้อ่านกัน

(ขอแก้ข้อความหน่อยนะครับ...เกรงว่าจะทำให้รบกวนครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2009, 00:28:29 โดย avisrm »

methus zaa

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:07:29 »
ถ้าพี่บอกผมว่า พี่ต้องพาพ่อของพี่ ไปรพ.ผมก็จะไม่กวนหรอกครับ ยังไงของให้พ่อของพี่หายเร้วๆนะครับ :D

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:09:15 »
พ่อผม ไม่มีทางหายป่วยครับ
หัวใจ ความดัน และ ไต 3 แพ็กเก็จ ที่ควบคู่มากับเบาหวาน

เข้าออก โรงพาบาลเป็นปกติเหมือนเช่นคนอื่นๆครับ ไม่ใช่เรื่องแปลก
และจริงๆแล้ว ก็เป็นเรื่องที่ลูก ยินดีจะแบ่งหน้าที่ทำเพื่อพ่ดได้อยู่แล้ว

เพียงแต่ว่า เวลานี้ เวลาที่แบ่งสันมันเริ่มไม่ลงตัวแล้ว ก็ต้องหาทางแก้กันไป

เขียนมา ไม่ต้องการการเห็นใจ
แต่อยากจะชี้แจง ให้เห็น ถึงส่วนหนึ่งของ สิ่งที่ทำให้ ผมแทบไม่ได้มีเวลานั่งโต๊ะทำงานเขียนเลย
ในช่วง สองวันมานี้ และหลายๆวัน ในสัปดาห์ก่อนๆ
---------------------------------------------------

คนอย่างคุณ นะคุณ Putpat คุณไม่สนใจอะไรหรอกว่า ไอ้กว่าที่จะได้มาสักรีวิวมันยากขนาดไหน
มันเขียนกันขนาดไหน ไม่อยากจะเค้นเขียนก็ต้องเขียน

มีหน้ามาบอกว่าเกิดได้ก็ดับได้

ผมไม่แคร์ครับ ว่าผมจะเกิดหรือผมจะดับ

ผมไมได้อยากดัง

แต่ผมสนใจแค่ว่า ผมจะได้ทำในสิ่งที่ผมยังรักอยู่นี้ ต่อไปได้นานแค่ไหน ก็แค่นั้น
ไอ้เกิด หรือดับ ไม่สนใจเลยครับ

คนอย่างคุณมันก็แค่ คนที่ เรียกร้องจะหาของฟรี เรียกร้องจากคนอื่น
แต่พอไม่ได้ดังใจ ก็คิดในทางที่แย่ๆ กับคนอื่น

ขอโทษนะครับ ผมไม่พอใจคำตอบของคุณอย่างมาก

คุณคิดว่าผมเป็นเบ๊คุณหรือไง?
ถึงได้เขียนอะไรออกมาแบบนั้น?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2009, 00:11:32 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:13:51 »
กระทู้ร้อน

ใจเย็นๆๆๆๆ คร๊าบ

ทุกๆๆคน ย่อมมีสิ่งที่ตัวเองชอบและไม่ชอบครับ

ปล. ใจเย็นๆๆนะครับ

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:14:39 »
ใจเย็นๆครับทั้งเจ้าของกระทู้และคูณจิมมี่

ผมอยากแนะนำเจ้าของกระทู้ว่าให้ไปลองขับด้วยตนเอง

พาครอบครัวไปลองทั่ง แคมรี่ แอคคอด เทียน่า

จะดีกว่านั่งอ่านแต่รีวิว แล้วตัดสินใจ

อย่ายึดเอารีวิวของใครๆก็ตามเป็นหลักในการซื้อ

ความรู่สึกเราตอนขับสำคัญที่สุดครับ

รีบไปลองเลยครับ เดี่ยวคุณแม่จะทนลำบากไม่ไหว ขอให้โชคดีครับ

เห็นด้วยเลยครับคิดเหมือนผมเลย ผมก็ไปลองมาหมดแล้วแล้วก็จองเทียน่าแล้ว เพราะว่าตรงความต้องการของผมมากที่สุด  แต่ก็จะรออ่านต่อไปเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นยังไงก็ต้องได้อ่านอยู่ดีครับ น้อยใจไปไม่มีประโยชน์ครับเจาของกระทู้ เราต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วยครับ อย่าเอาแต่เราฝ่ายเดียว รีวิวเป็นตัวช่วยการประกอบการตัดสินใจส่วนนึงเท่านั้นเองครับส่วนเหตุผลหลักจะมาจากผู้ซื้อเองว่าใช้เหตุผลอะไรตัดสินใจครับ   สู้สู้นะครับพี่จิมมี่เป็นกำลังใจให้ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:16:21 »
แทน ขอเบอร์โทรมาครับ พี่อยากโทรไปคุย เดี๋ยวนี้

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:21:53 »
   ใจเขาใจเราครับ ผมเข้าใจว่าพอเราบอกว่าจะทำอะไรแล้วมันไม่เป็นอย่างที่เราตั้งใจไว้มันย่อมมีแรงกดดันเป็นธรรมดาครับ หลายคนอยากอ่านก็ทวงถามแต่เราก็อยากจะเขียนให้มันสมบูรณ์ที่สุด  เพราะนั้นถือเป็นจุดที่คนอื่นชอบอ่านของพี่จิมเพราะมันละเอียดแล้วก็อ่านสนุก แต่เวลามันไม่อำนวยจะทำไงได้ละ

แต่ผมคิดว่าพี่ไม่น่าพูดคำว่า รำคาญ นะครับ เพราะถ้าผมเป็นคนตั้งกระทู้ Ok. เราเข้าใจถึงเหตุผลที่พี่บอกว่าทำไมรีวิวถึงออกมาช้า แต่พออ่านเจอว่ารำคาญในฐานะคนถามเพียงเพราะแค่ต้องการอยากจะอ่านมันก็น่าน้อยใจเหมือนกันน้า(ตอนแรกว่าจะไม่พิมพ์เรื่องนี้แต่ผมอ่านก็รู้สึกนิดๆหวังว่าพี่จิมคงเข้าใจนะครับ) :)

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ทำรีวิวที่อ่าได้สนุกและสมบูรณ์เหมือนเดิมนะครับ :)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:28:25 »
ขอโทษครับ

พี่เป็นคนพูดตรง

รู้สึกอย่างไร คิดอย่างไร พูดตามนั้น

ไม่ชอบใส่หน้ากาก ไม่ชอบการเสแสร้ง

ชอบ คือชอบ ไม่ชอบ คือไม่ชอบ รำคาญ ก็บอกว่ารำคาญ

รู้ว่าแทนน้อยใจ แต่จะต้องพูด เพราะถ้าไม่พูดวันนี้ อีกหน่อย แทนจะติดนิสัยไปใช้กับคนอื่นในวันข้างหน้า
เขาอาจจะเจอหนักหนากว่าที่เขาจะได้เจอจากผมในวันนี้

ผมมองแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 00:46:37 »

รู้ว่าแทนน้อยใจ แต่จะต้องพูด เพราะถ้าไม่พูดวันนี้ อีกหน่อย แทนจะติดนิสัยไปใช้กับคนอื่นในวันข้างหน้า
เขาอาจจะเจอหนักหนากว่าที่เขาจะได้เจอจากผมในวันนี้

ผมมองแบบนี้ครับ

มองมุมนี้ผมก็เข้าใจครับ เพิ่งรู้ว่าแทนอายุ 15 ถ้าแบบนั้นพี่ว่าข้อความบางข้อความอ่านแล้วมันรู้สึกอยากจับเด็กคนนี้มาตีครับ เพราะบางข้อความฟังดูกร้าวไปนิดนะครับ