ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากจะบอกเลยว่า อ่านรีวิวจบปุ๊บไปจองปั๊บ  (อ่าน 14701 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMILY

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่จิมมี่และทีมงานนะคะ

ที่ทำให้การรอคอยสิ้นสุดลง วันนี้วิ่งไปจองน้องสวิฟท์ตัวท็อป (GLX) มาละค่ะ ^ ^

เซลล์บอกราคาว่า 55  แต่ถ้าเป็นขาวมุกจะ 555

ตัวรองท็อป GL 49 และ GA 4กว่าๆ

แต่เซลล์บอกว่าเราน่าจะได้ล็อต 2 หรือ ล็อต 3 บอกว่าล็อต 1 หมดสิทธิ์แล้วค่ะ (ส่วนใหญ่เซลล์จองกันก่อนด้วย)

ทำไมซู ปล่อยรถน้อยจังคะ  บอกว่าล็อตแรกได้ศูนย์ละ 3 คันเอง
 ??? ??? ???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ไม่อยากจะบอกเลยว่า อ่านรีวิวจบปุ๊บไปจองปั๊บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:09:09 »
เดี๋ยวนะครับ

ยังไม่ทดลองขับเอง แล้วจองเลยเหรอครับ?

ผมว่า ลองขับก่อนดีไหม? แบบนี้ เร็วไปนิดนึงนะครับ เดี๋ยวเกิดมีอะไรไม่ถูกใจภายหลัง มันไม่ดีนะครับผม

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
Re: ไม่อยากจะบอกเลยว่า อ่านรีวิวจบปุ๊บไปจองปั๊บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:16:24 »
พี่ไม่ต้องกลัว ราคาเท่านี้ ไม่มีอะไรจะเทียบอีกแล้ว

ออฟไลน์ MacTavish

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:17:21 »
ผมจองตั้งแต่รีวิวอันแรกล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:21:18 »
อารมณ์เดียวกับตอนผมอ่านรีวิวแอคคอร์ดG8เลย อ่านเสร็จปุ๊บวันรุ่งขึ้นไปลองขับแล้วก็จองเลย 555

ออฟไลน์ checksos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:23:54 »
กำลังขายเจ้า focus อยู่ เตรียมไปออกด้วย อิอิ

ออฟไลน์ jocole

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:25:41 »
ขอบคุณพี่จิมมี่และทีมงานนะคะ

ที่ทำให้การรอคอยสิ้นสุดลง วันนี้วิ่งไปจองน้องสวิฟท์ตัวท็อป (GLX) มาละค่ะ ^ ^

เซลล์บอกราคาว่า 55  แต่ถ้าเป็นขาวมุกจะ 555

ตัวรองท็อป GL 49 และ GA 4กว่าๆ

แต่เซลล์บอกว่าเราน่าจะได้ล็อต 2 หรือ ล็อต 3 บอกว่าล็อต 1 หมดสิทธิ์แล้วค่ะ (ส่วนใหญ่เซลล์จองกันก่อนด้วย)

ทำไมซู ปล่อยรถน้อยจังคะ  บอกว่าล็อตแรกได้ศูนย์ละ 3 คันเอง
 ??? ??? ???

ราคาจะตามนี้จริงเหรอครับ
top 5.5
รอง top 4.9 น่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:26:44 »
จะเป็นอะไรมั้ยคะ ถ้าเราจะบอกว่าเราเชื่อพี่จิมมีค่ะ

รถที่บ้านเกือบทุกคันซื้อเพราะพี่นี่แหละ  :D

เขินๆๆ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

สาวๆอย่างเราหลายๆคนยึดรีวิวพี่เป็นที่พึ่งแหละค่ะ เป็นการคอนเฟิร์มว่า เราไม่ได้ซื้อเพราะรถหน้าตาสวยอย่างเดียว แต่เราได้สมรรถนะที่ดีและคุ้มค่าเงินด้วยค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:29:42 »
กำลังขายเจ้า focus อยู่ เตรียมไปออกด้วย อิอิ

เห็นเซลล์ว่ายังงั้นนะคะ 

ที่บ้านเราเค้าก็ถามเหมือนกันว่าถ้าแพงกว่านี้ล่ะ 

เราก็กัดฟันตอบไปว่า ไม่น่าจะแพงกว่านี้แล้วนะ :o

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:34:59 »
ความจริง ลองขับก่อนก้ดีนะครับ

ความประหยัดเป็นยังไงบ้างก็ยังไม่รู้ ออฟชั่นจริงๆมีอะไรบ้างก็ยังไม้่รู้เลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:44:04 »
จริงๆลองขับก่อนจะดีกว่า
แต่หลายครั้งที่อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:45:35 »
รถราคาครึ่งล้าน จริงๆก็ไม่น่ารีบนะครับ
ถูกใจคุณ J!MMY อาจจะไม่ถูกใจคนอื่นก็ได้
ซื้อมาใช่ว่าจะใช้แค่เดือนสองเดือน ต้องอยู่กันเป็นปีๆนะครับ

สุดท้ายดีใจด้วยกับรถคันใหม่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 21:37:54 »
คุณ AMILY ครับ

ขอบคุณที่ไว้ใจกันครับ

แต่ รีวิว รถ ของผม กับรีวิว เครื่องสำอางค์ ของเจ้าปูเป้ รุ่นน้องผม หรือ รีวิว มือถือ ของเว็บตาหน่อย MXhone

มันแตกต่างกันนะครับ...พี่!

ได้โปรด ถ้ามีโอกาส ลองขับก่อนนะครับ (T_T)

ออฟไลน์ sarapao11

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 21:43:32 »
ว่าแต่ราคามันตามนั้นจริง ๆ หรอครับ
แอบเซงเหมือนกันที่ราคาโดดไปสูงกว่าคู่แข่งเค้า ถึงรถจะดีกว่าก็เถอะ  ???

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 22:36:39 »
คุณ AMILY ครับ

ขอบคุณที่ไว้ใจกันครับ

แต่ รีวิว รถ ของผม กับรีวิว เครื่องสำอางค์ ของเจ้าปูเป้ รุ่นน้องผม หรือ รีวิว มือถือ ของเว็บตาหน่อย MXhone

มันแตกต่างกันนะครับ...พี่!

ได้โปรด ถ้ามีโอกาส ลองขับก่อนนะครับ (T_T)

เห็นด้วยครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 22:57:59 »
อ่านรีวิวจบปุ๊บ ก่อนจองขอทดลองขับก่อนนะครับ

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 00:15:41 »
ขอร้องครับ

ทดลองก่อนเถอะ หรือรอ Mirage มาฟัดกันก่อนก็ได้

ถ้าคุณใช้แล้ว รู้สึกว่ารถไม่ดี ไม่ชอบ เทียบกับรถ XXXX คันนี้ของเพื่อนก็เทียบไม่ได้ ไม่คุ้ม บลาๆๆ

ทางเว็บนี้จะตกเป็นแพะรับบาปไปนะครับ :'(

ใจเย็นๆครับ อยากเห็นคนใช้เงินอย่างรอบคอบ อย่างที่คุณจิมมี่พูดมามีเหตุผลเลยครับ มันไม่ใช่รีวิวสินค้าระดับราคาหลายพันแบบเครื่องสำอาง หรือระดับหลายหมื่นแบบมือถือ นี่ระดับครึ่งล้านเลยนะครับ :-*

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:16:07 »
 ;D ;D ผมไม่เเน่ใจ ว่าน้องเค้าจะใช้สิท คืนภาษีรถคันเเรกหรือปล่าว ถ้าใช่ก็ตัดสินใจถูกเเล้วครับที่รีบจอง  เพราะกว่าจะรับรถ กว่าจะไปทำเริ่อง ถ้ารอล้อตหลังอาจจะไม่ทันครับ  ยิ่งหลังเปิดตัวที่มอเตอโช คิวเเบคออเดอร์ จะยิ่งยาวมาก

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:27:23 »
ช่วงนี้อาจจะเป็นการจองเพื่อรอคิว
รถเปิดขายแล้ว ถ้าไม่ชอบก็คืนเงินจองได้นะ

Swift ถ้ามั่นใจจากบทความหรือคนที่ได้สัมผัสมาแล้ว ว่าดี ก็คงตัดสินใจไม่ยาก เหตุผลสำคัญ สวยกว่าคันอื่นๆ จบ

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:39:35 »
ระดับพี่จิมมี่รีวิวก็น่าเชื่อถือได้นะครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:48:05 »
รถไม่ใช่ขนมห่อละ 6 บาทนะครับ Test drive สักนิดก่อนจะคิดจองจริงจัง
H.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:12:48 »
อ้าว  ไม่อยากจะบอกแล้วบอกทำไมเนี่ย

555 ล้อเล่งน๊า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:31:40 »
จองแล้วเหมือนกันครับ เดี๋ยวค่อยไปลองขับ กลัวได้รถไม่ทันคืนภาษี เอิ๊ก ถ้าเบาะหลังนั่งโอเคกว่าเฟียสต้า คงเอาแน่ๆล่ะครับ ไม่งั้นคงต้องไป อัลมี่

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:33:08 »
ระดับพี่จิมมี่รีวิวก็น่าเชื่อถือได้นะครับ

เชื่อถือได้ และตรงไปตรงมาแน่นอนครับ
แต่ของบางอย่างมันเป็นเรื่องที่วัดกันได้ยากครับ บางอย่างเป็นเรื่องความชอบเฉพาะบุคคล
จึงอยากให้ไปลองเองก่อนน่ะครับ แล้วค่อยตัดสินใจก็ยังไม่สาย

แค่คุณจิมมี่ คุณแพน และผม ยังมีความเห็นต่อรถคันนึงไม่เหมือนกันเลย
และแน่นอนว่าถ้าโยนเงินมาให้ก้อนนึง ผมสามคน ซื้อรถสามคันไม่เหมือนกันแน่นอนครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:20:08 »
ช่วงนี้อาจจะเป็นการจองเพื่อรอคิว
รถเปิดขายแล้ว ถ้าไม่ชอบก็คืนเงินจองได้นะ

Swift ถ้ามั่นใจจากบทความหรือคนที่ได้สัมผัสมาแล้ว ว่าดี ก็คงตัดสินใจไม่ยาก เหตุผลสำคัญ สวยกว่าคันอื่นๆ จบ
ขอร้องครับ

ทดลองก่อนเถอะ หรือรอ Mirage มาฟัดกันก่อนก็ได้

ถ้าคุณใช้แล้ว รู้สึกว่ารถไม่ดี ไม่ชอบ เทียบกับรถ XXXX คันนี้ของเพื่อนก็เทียบไม่ได้ ไม่คุ้ม บลาๆๆ

ทางเว็บนี้จะตกเป็นแพะรับบาปไปนะครับ :'(

ใจเย็นๆครับ อยากเห็นคนใช้เงินอย่างรอบคอบ อย่างที่คุณจิมมี่พูดมามีเหตุผลเลยครับ มันไม่ใช่รีวิวสินค้าระดับราคาหลายพันแบบเครื่องสำอาง หรือระดับหลายหมื่นแบบมือถือ นี่ระดับครึ่งล้านเลยนะครับ :-*

ใช่ค่ะ เราไจองเพื่อให้ได้คิวด้วย และบอกเซลล์ไปว่า 22 มี.ค. ขอลองขับก่อนนะ  ขนาดสีรถยังตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ ^ ^
.

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:07:50 »
เยี่ยมครับ มันต้องให้ได้อย่างนั้น
ผมก็อยากลองขับก่อนเหมือนกัน คิดดูนะครับ ตอนผมซื้อ Tiida นี่ทั้งๆที่เคยลองขับกับ J!MMY ในตัว 1.8
มาก่อนแล้ว และรู้ว่าอัตราเร่งรุ่น 1.6 ต่างจาก 1.8 ไม่มากตามที่จิมบอก ผมยังต้องขอลองเองก่อนเลยครับ

มองว่ารีวิวเป็นการสร้างฐานความรู้ในการพิจารณา แต่ท้ายสุด ปิดการขายหรือไม่ นิ้วกับปากกาของ"เรา"ครับ
ที่เป็นผู้เลือก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ KoZZ

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:26:19 »
ผมติดตามรีวิว และเชื่อถือในข้อมูล ความเห็นต่างๆ ของ HLM ก็เพราะวิธีการทำงานของทีมงานนี่แหล่ะครับ
นอกจากจะให้คนอ่านได้ทราบข้อมูลครบถ้วนแล้ว ในทุกความเห็น (ส่วนตัวของทีมงาน) ยังพยายามเป็นกลางที่สุด
เพื่อให้คนอ่านเอาไปต่อยอดตัดสินใจกันเอาเองได้ ไม่ไขว้เขว

แล้วทีมงานยังใส่ใจเข้ามาช่วยกันยืนยันให้คนอ่านไม่ลืมทำตามสิ่งที่ควร... ลองสัมผัสกับรถคันจริง ตัวเป็นๆ
แน่นอนคุณเป็นคนซื้อ เป็นคนจ่าย แต่ถ้าใจเย็นๆ รับทำตามคำแนะนำจากทีมงานผู้เชี่ยวชาญ ก็ไม่น่าจะผิดหวัง...เนอะ ;)

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:59:28 »
 ;D สนับสนุนอีก ๑ เสียงค๊ะ พ่อลูกตาลก็หาข้อมูลหลายที่หลายแห่งและก็มาจบสรุปลงที่ข้อมูลทดสอบของคุณ j!mmy เหมือนกันขอบคุณมากนะค๊ะที่ทำให้ลูกตาลมีรถที่ดีและประหยัดไว้ใช้จนถึงทุกวันนี้

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:02:27 »
งั้นเรารอ รีวิว mirage ด้วยดีกว่าจะได้เทียบกัน แล้วก็เลือกจองไปคัดใดคันหนึ่ง
ว่าแต่จะออกมาให้อ่านเมื่อไรนะ อิอิ :D

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:12:13 »
ผมเข้าใจคุณ Amily นะครับ ที่ทำอย่างนี้ลงไปเนื่องด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้
   1. ผู้หญิงไม่มีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่ ไม่ค่อยสนใจแรงม้า แรงบิด เหมือนผู้ชาย
ขอให้สวย น่ารัก ไว้ก่อน
   2. ลองรถแล้วก็ไม่รู้ว่าแต่ละคันที่เป็น eco car แตกต่างกันไหม
   3. จากประโยคที่ว่า "รถที่บ้านเกือบทั้งหมดซื้อ เพราะรีวิวคุณจิมมี่" แสดงว่า รถที่ซื้อมา
ในอดีตเป็นมิตรที่ดีต่อครอบครัวเขา
   4. รถมันสวยอยู่แล้ว ยิ่งเพิ่มมินิรีวิวยิ่งตัดสินใจได้
   5. ให้ทันคืนภาษีรถคันแรก
   6. คอนโซลหน้าสวยกว่ารถทุกคันใน eco car

ขอให้มีความสุขในการรับรถใหม่นะครับ