ผู้เขียน หัวข้อ: /// แนะนำคอนโดแถว ม.เกษตร หน่อยครับ ///  (อ่าน 19966 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
/// แนะนำคอนโดแถว ม.เกษตร หน่อยครับ ///
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:43:27 »
รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน แนะนำคอนโดแถว ม.เกษตรหน่อยครับ

อยากได้แบบมีที่จอดรถเพียงพอ fix 1 unit ต่อ 1 คัน  ขอมีฟิตเนสและสระว่ายน้ำด้วยครับ

ถ้าเป็นไปได้ของตรงที่น้ำท่วมไม่ถึง ,,, ขอบคุณครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: /// แนะนำคอนโดแถว ม.เกษตร หน่อยครับ ///
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 00:23:00 »
ติด มก. หรือครับ ยินดีด้วย ตอนนี้กำลังสืบผ่านสายให้อยู่

Re: /// แนะนำคอนโดแถว ม.เกษตร หน่อยครับ ///
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:52:16 »
ติด มก. หรือครับ ยินดีด้วย ตอนนี้กำลังสืบผ่านสายให้อยู่

ขอบคุณครับ ปล.  ม.กรุงเทพ  กับ ม.เกษตร ตัวย่อเค้าใช้ยังไงกันอ่ะครับ ผมชอบใช้ผิดบ่อยๆ :-[
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:14:16 »
LPN พงษ์เพชร-ประชาชื่น อาจจะไกลจาก ม.เกษตร นิดนึงแต่ไม่มาก

ตอนน้ำท่วม เข้าท่วมแค่ฝั่งตรงข้าม เพราะเป็นคลองประปาล้นออกมา

แต่ฝั่งคอนโดไม่ท่วมครับ เอาไว้พิจารณา นะครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 18:03:11 »
ถ้า มก. ส่วนมากนึกถึงเกษตรครับ เพราะชื่อนี้อยู่มานานกว่า

ยินดีด้วยขอรับ เดี๋ยวจะถามเพื่อนๆ ดูเรื่องหอนะ ว่าแต่ติดคณะอะไรเหรอครับ (พี่เป็นสต๊าฟช่วยงานโครงการรับตรงวิศวฯ เกษตรฯ ครับ)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 18:05:41 »
LPN พงษ์เพชร-ประชาชื่น อาจจะไกลจาก ม.เกษตร นิดนึงแต่ไม่มาก

ตอนน้ำท่วม เข้าท่วมแค่ฝั่งตรงข้าม เพราะเป็นคลองประปาล้นออกมา

แต่ฝั่งคอนโดไม่ท่วมครับ เอาไว้พิจารณา นะครับ

ขอบคุณครับ แต่เห็นว่าปิดการขายไปแล้วอ่ะครับ

ถ้า มก. ส่วนมากนึกถึงเกษตรครับ เพราะชื่อนี้อยู่มานานกว่า

ยินดีด้วยขอรับ เดี๋ยวจะถามเพื่อนๆ ดูเรื่องหอนะ ว่าแต่ติดคณะอะไรเหรอครับ (พี่เป็นสต๊าฟช่วยงานโครงการรับตรงวิศวฯ เกษตรฯ ครับ)

วิศวะ ครับผม  :)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 23:24:42 »

ขอบคุณครับ ปล.  ม.กรุงเทพ  กับ ม.เกษตร ตัวย่อเค้าใช้ยังไงกันอ่ะครับ ผมชอบใช้ผิดบ่อยๆ :-[
มกท. ม.กรุงเทพครับ
ที่เห็นย่อกันไม่เหมือนเพื่อนคือมหาลัยที่เครื่องแบบหญิงมีสาบกลางหลังครับ จุฬาฯ เห็นย่อกันแค่นี้ และแม่ฟ้าหลวง ตรงตัวเลย มฟล.
ยังรอคำตอบจากผู้เชี่ยวชาญมาให้อยู่ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:37:35 »
สอบถามอีกนิดครับ คือตอนนี้ตัดสินใจอยู่ว่าจะเอารถไปดีไหม

กลัวถูดงัด ขโมย  ก็เลยอยากได้ที่พักที่มีที่จอดและปลอดภัยหน่อย

แล้วย่านเกษตรนี่ถือว่าเป็นจุดเสี่ยงรถหายไหมครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:14:23 »
เห็นมีคนบอกว่า เค้าห้ามให้นิสิตเอารถเข้าไปใช้งาน อนุญาติเฉพาะจักรยาน นี่จริงหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ MandM

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:35:46 »
The Key พหลโยธินครับ   เห็นสร้างไปเยอะแล้วไม่แน่ใจว่าเสร็จยัง ลองไปดูที่โครงการก่อนนะครับ

ดูตาม linkนี้
http://www3.lh.co.th/thekey/the_key/index.php?myproject=2

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 14:48:46 »
เห็นมีคนบอกว่า เค้าห้ามให้นิสิตเอารถเข้าไปใช้งาน อนุญาติเฉพาะจักรยาน นี่จริงหรือไม่ครับ
สำหรับ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ น้องคงต้องเอาระยะทางจากคอนโดเป็นปัจจัยก่อน ถ้ามันไกลขนาดเห็นสมควรใช้รถก็อาจจะใช้ได้ แต่ถ้าใกล้ๆก็จักรยานครับ มีอาคารจอดรถ ขยันสร้างต่อเนื่อง (เรื่องนี้นำจุฬาฯแล้วเสียอีก) หากจะนำเข้าไปก็พอมีที่ให้จอดครับ ราคาน่าจะมีเหมาเป็นรายเดือน

ออฟไลน์ shyboy

• Moderator
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 14:53:28 »
แถวๆ นั้น จะมี ศุภาัลัย กับ The Key พหลโยธิน 34 ครับ

งบน้อย : ศุภาลัย
งบมาก : The Key

ปล ผมมีคอนโดที่ The key นะ ทุกอย่างร่มรื่นดีครับ  ^ ^

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 21:00:29 »
สำหรับ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ น้องคงต้องเอาระยะทางจากคอนโดเป็นปัจจัยก่อน ถ้ามันไกลขนาดเห็นสมควรใช้รถก็อาจจะใช้ได้ แต่ถ้าใกล้ๆก็จักรยานครับ มีอาคารจอดรถ ขยันสร้างต่อเนื่อง (เรื่องนี้นำจุฬาฯแล้วเสียอีก) หากจะนำเข้าไปก็พอมีที่ให้จอดครับ ราคาน่าจะมีเหมาเป็นรายเดือน

คือเค้าจะให้เราจอดเป็นคารๆไปใช่ไหมครับ ไม่มีการไปจอดข้างทาง แต่ก็ไม่ได้ห้ามใช่ป่ะคับ เพราะคอนโดที่ดูๆ ก็ห่างเป็นกิโลเหมือนกัน

เอารถไปไว้ใช้เผื่อเข้าเมืองจะได้สะดวกอ่ะครับ

แถวๆ นั้น จะมี ศุภาัลัย กับ The Key พหลโยธิน 34 ครับ

งบน้อย : ศุภาลัย
งบมาก : The Key

ปล ผมมีคอนโดที่ The key นะ ทุกอย่างร่มรื่นดีครับ  ^ ^

The Key มี ฟิคที่จอดรถไหมครับ และความปลอดภัยกับสิ่งแวดล้อมโดยรวมเป็นอย่างไรบ้างครับผม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 22:12:31 »

คือเค้าจะให้เราจอดเป็นคารๆไปใช่ไหมครับ ไม่มีการไปจอดข้างทาง แต่ก็ไม่ได้ห้ามใช่ป่ะคับ เพราะคอนโดที่ดูๆ ก็ห่างเป็นกิโลเหมือนกัน

เอารถไปไว้ใช้เผื่อเข้าเมืองจะได้สะดวกอ่ะครับ

มีที่จอดจัดไว้แล้วครับ แต่เท่าที่ทราบมักเป็นส่วนกลาง ไม่ใช่ของคณะนะ ส่วนการจอดข้างทาง มักมีประกาศห้ามอยู่เสมอครับ ล็อกล้อจริงหรือไม่จริงก็ไม่ทราบ นอกจากวันรับปริญญานั่นล่ะที่มากันเตม ดูที่ไหนไว้ครับ เป็นกิโลนี่เท่าไหร่ล่ะ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 22:22:26 »
สอบถามอีกนิดครับ คือตอนนี้ตัดสินใจอยู่ว่าจะเอารถไปดีไหม

กลัวถูดงัด ขโมย  ก็เลยอยากได้ที่พักที่มีที่จอดและปลอดภัยหน่อย

แล้วย่านเกษตรนี่ถือว่าเป็นจุดเสี่ยงรถหายไหมครับ
คงไม่น่าจะมีอะไรนะครับ แต่ถ้าในม.จอดๆอยู่ระวัง โลโก้และป้ายติดรถต่างๆหายแล้วกันนะครับ ครูเลขผมเคยโดนกับFDแกมาเลยเสียให้ศูนย์ไปหลายร้อยเลยเห้อๆ 

ส่วนคอนโด เห็นคนรู้จักผมอยู่ศุภาลัย ช่วงtoyotabuzz ประมาณนั้น มุดลงอุโมงแล้วกลับลำใต้สะพานก็เข้าม.ได้เลย หรือถ้าเดินก็ไม่ไกลมาก(ในความคิดผม). ไม่น่ากลัวแน่ในตอนกลางวันเพราะ แถวนัั้นคนขายของเยอะและคนพรุพร่านอยู่พอควรครับ //(ผมตอบตรงคำถามจขกทรึป่าวเนี้ย?)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 22:39:21 »
@ ruksadindan : ประมาณ 1.5 กิโลอ่ะครับ ยังไม่แน่ใจเลยครับว่าจะอะไรยังไงดี  ,,, ผมไม่ใช่คนกรุงเทพอ่ะครับ ม.เกษตร จริงๆผมยังไม่ทันเข้าไปดูเลย แหะๆ

@ Moza : ผมว่าจะเอา FD ไปใช้เหมือนกันครับ กลัวจะโดนขโมย เห็นข่าวออกอยู่บ่อยๆ พอดีผมอยู่ ตจว. อ่ะครับ เรื่องขโมยน้อยมาก

ออฟไลน์ shyboy

• Moderator
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 00:35:09 »
@BIGclues คอนโด the Key ของ Land ครับ มั่นใจการบริหารจัดการได้เลย อยู่ในซอย พหลโยธิน 34
ออกได้ทั้งทาง เสนา, เรียบด่วน และ พหลโยธินครับ

ส่วนที่จอดรถ มีประมาณ 50% ของห้อง หรือประมาณ 250 คันครับ

ออฟไลน์ Ntouchpong

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:03:49 »
ขับเข้าไปได้ครับ แต่มีบางที่ไว้สำหรับจอดรถของอาจารย์ ซึ่งถ้าไปจอดโดนล๊อคล้อแน่ครับ เสียเงิน 200 บาท
ที่จอดรถนิสิต ส่วนใหญ่ถ้าไม่อยากเสียเงิน จะมีหลายบริเวณเช่นกัน ต้องไปแย่งจอดกันเอาเอง ไปเช้าได้เปรียบ
แต่ถ้าจอดรถบนอาคาร(เสียเงิน) ก็จะไม่ต้องกังวลว่าจะมีที่จอดไหม เพราะมันมีอยู่แล้ว แต่อยู่ไกลเหลือเกิน
ปล.ขับกระบะไปทุกวัน หาที่จอดยากมากครับ ^^

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:08:49 »
@ ruksadindan : ประมาณ 1.5 กิโลอ่ะครับ ยังไม่แน่ใจเลยครับว่าจะอะไรยังไงดี  ,,, ผมไม่ใช่คนกรุงเทพอ่ะครับ ม.เกษตร จริงๆผมยังไม่ทันเข้าไปดูเลย แหะๆ
อย่างนี้คงได้แช่อิ่มรถเผื่อเข้า-ออกเมืองล่ะครับ เพราะระยะทางแค่นี้ใช้จักรยานดีกว่า ใกล้กว่าหน้า มธ. เข้าไปในส่วนอาคารเรียนด้วยซ้ำไป ราคาจักรยานดีๆก็มีให้เลือกกว้าง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:10:40 »
ขอบคุณพี่ๆ สำหรับทุกๆคำแนะนำครับ  ตอนนี้กำลังหาที่อยู่

อาจจะได้เข้ามาถามอีกนะครับ ๕๕ ยังไม่ชินทางเลยครับ :-[

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:29:03 »
เรื่องคอนโดช่วยอะไรไม่ได้เลย
แต่ยินดีด้วยกับนิสิตใหม่ครับ
ว่าแต่ตอนนี้ E อะไรแล้วหว่า 67 หรือเปล่า

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:56:19 »
ว่าแต่ตอนนี้ E อะไรแล้วหว่า 67 หรือเปล่า

ขอบคุณครับผม ,, ถ้าจำไม่ผิด KU72 แล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 13:10:30 »

ขอบคุณครับผม ,, ถ้าจำไม่ผิด KU72 แล้วครับ  ;D
KU72 ก็ E68 ครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:37:57 »
ได้ข้อมูลมาแล้วว่าเป็นศุภาลัยแหละครับ คุณสมบัติครบถ้วนตามต้องการ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:58:51 »
ได้ข้อมูลมาแล้วว่าเป็นศุภาลัยแหละครับ คุณสมบัติครบถ้วนตามต้องการ

ขอบคุณมากๆเลยครับผม :)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 17:51:45 »

ใช้ได้ครับ ที่ห้ามคือจะมีที่ส่วนหนึ่งที่จะสงวนไว้ให้อาจารย์และเจ้าหน้าที่ครับ ที่จอดรถมีทั้งฟรีและจ่ายตังค์ แต่ว่า

ที่จอดรถฟรี ต้องไฟเช้าๆ หน่อยนะครับ เพราะมันจะแน่น และสำหรับบางที่ก็แน่นจนเสี่ยงกับการเกิดรอยบนรถ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15876.0.html

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 05:09:21 »
มาอยู่แถวประชาชื่น-รัชดาก็ได้ครับ ใกล้ๆวงศ์สว่างไม่ไกลเลย มก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 11:13:58 »
คอนโดแถวเกษตร เอาแถบพหลโยธินนะ ผมถนัด

The Key อยู่ในซอย ต้องนั่งวินมอไซต์เข้าไป น้ำท่วม แต่โครงการดูน่าอยู่
ศุภาลัย ใกล้มากที่สุด เดินไปเรียนได้ วัสดุงั้นๆ คนอยู่น่าจะเยอะ
เปรมศิริ อยู่ติดศุภาลัย ใกล้ร้านเหล้า พอไหวอยู่ ไม่น่าแพง

ซอยเสนา พหล 32 กำลังจะมี ชาโต้อินทาวน์ขึ้น

ถ้าเลยไปเมเจอร์รัชโยธิน มีอีกเพียบครับ

ออฟไลน์ Nontpavich

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 11:15:54 »
Supalai อย่าไปยุ่งกะมันเลยครับ T-T
รับตรวจคอนโดอย่างละเอียดมาตรฐานสูง ราคามิตรภาพ เริ่มต้นที่ 1500 บาท

PM มาสอบถามได้ครับ หรือ โทร. 0897711660

Facebook page : Condo Phd. ตรวจรับคอนโดโดยผู้เชี่ยวชาญ
http://alturl.com/8y39n

ออฟไลน์ ninja2013zzx

• Newbie
  • *
    • ซื้อขายคอนโด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 17:19:24 »
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ