ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่J!MMYว่าจากการที่สัมผัสCX-5มา เบาะหลังเป็นไงครับ  (อ่าน 5565 ครั้ง)

ออฟไลน์ ATOMIC

• Jr. Member
  • **
มีแพลนจะซื้อSUVกลางปีหน้า เลยมาหาข้อมูลคร่าวๆเบื่องต้นครับ

จากที่ผมดูจากเว็ปต่างประเทศ *** " leg room " น้อยจังครับ เป็นประเด็นในการตัดสินใจเลย

ถ้า size คนไทยสูงไม่เกิน 175 cm จะอึดอัดไหมครับ ลังเลกับCR-Vที่ดูโอ่โถ๋งมากกก

ปล.แล้วทุกคนมีตัวไหนแนะนำบ้างครับงบ 1.5 +-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 00:35:34 โดย H[a]NCooK »
Everything beyond !!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมเข้าไปนั่งแล้ว ยังไม่เห็นว่าจะเป็นปัญหานะครับ
Leg Room ของผู้โดยสารด้านหลัง ก็จัดอยู่ในเกณฑ์ ไล่เลี่ยกับ CR-V รุ่นปัจจุบันนั่นละครับ

ออฟไลน์ beerrl

แล้วขอสอบถามคุณ Jimmy ผ่านกระทู้ CX-5 นี้ต่อว่า
ตัวเครื่องดีเซลของ CX-5 จะเข้ามาขายในเมืองไทย ทันภายในปี 2013 หรือไม่ครับ หรือ ต้องรอถึงปี 2014 กันเลยครับ
ขอบคุณครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ATOMIC

• Jr. Member
  • **
รอดีเซลเหมือนกันเลยครับ และขอบคุณพี่จิมมี่มากครับ
Everything beyond !!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ช่วงแรกอาจจะยังไม่โผล่ครับ น่าจะตามมาหลังจากนั้นครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
แล้วขอสอบถามคุณ Jimmy ผ่านกระทู้ CX-5 นี้ต่อว่า
ตัวเครื่องดีเซลของ CX-5 จะเข้ามาขายในเมืองไทย ทันภายในปี 2013 หรือไม่ครับ หรือ ต้องรอถึงปี 2014 กันเลยครับ
ขอบคุณครับ

อยากให้มาปีนี้จัง (2012)  ตัวเลือกจะได้มากขึ้น

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ส่วนตัวชอบหน้าตาของ Escape ใหม่มากกว่า

ออฟไลน์ MC Stradale

อยากเห็นเร็วๆครับคันนี้ อยากรู้ว่าเครื่องยนต์ดีเซลจะเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ joeychow2011

• Newbie
  • *
CX-5 สวยครับ
แต่ชอบ CX-7 มากกว่า ลงตัวสวยกว่ามากทั้งภายนอกภายใน นั่งสบาย แรง หนึบสุดยอด แต่ขอเครื่องที่ประหยัดน้ำมันหน่อย ขายในไทย น่าจะขายดีนะ