ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ คิดว่า ไฟโลโก้ มีไฟ สีแดง ฟ้า ขาว เนี่ย ติดแล้ว สวยไหมครับ ??  (อ่าน 14013 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

!!! เพื่อนๆคิดว่าพวกไฟโลโก้ มีไฟ สีแดง ฟ้า ขาว   เนี่ย สวยไหมครับ แล้วถ้าติดผิดกฎหมายไหม ??

เขาบอกว่า การติดตั้งไม่ยุ่งยาก  เข้าใจว่า ต่อเข้าไปกับไฟหรี่     แล้วหากติดตั้งไป จะมีปัญหากับระบบไฟไหม  ครับ 

เพื่อนๆห้องนี้คิดกันว่ายังไง กับโลโก้ เรืองแสงมีไฟ สีต่างๆ  สวยไหม   ใครติดแล้วมาแชร์กันหน่อยครับ??

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
ความเห็นส่วนตัว...อย่าติดเลยดีกว่ามั๊ยครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เฉยๆ ไม่ได้โดดเด่นอะไร งั้นๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ที่เห็นติดแล้วคิดว่าสวย มีแต่ Mazda 3 ยี่ห้อเดียว รุ่นเดียว
ส่วนยี่ห้ออื่นมันดู เสล่อ! ครับ

ออฟไลน์ templeboy

ไม่สวยเลย...จะมีพอไหวก็พวก Hybrid แสงสีขาว
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมว่ามันเก๋ดี แต่ไม่สวย
เห็นแล้วรู้สึกเหมือนเห็นป้ายโชว์รูม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ectomor

• Jr. Member
  • **
ที่เห็นติดแล้วคิดว่าสวย มีแต่ Mazda 3 ยี่ห้อเดียว รุ่นเดียว
ส่วนยี่ห้ออื่นมันดู เสล่อ! ครับ
กด like 100 ที  ;D

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ความเห็นส่วนตัว...อย่าติดเลยดีกว่ามั๊ยครับ
+1 ครับ ไม่ไหวๆ

เเต่เรื่อง รสนิยม ห้ามกันยากครับ ขี้เหร่ของเราเเต่คนอื่นว่าสวย ก็มีถมเถไป  สวยของเราคนอื่นอาจจะว่าเชยก็ได้

ออฟไลน์ tommaris

แต่งรถให้เราเองดู หรือให้คนอื่นดูหล่ะครับ
ถ้าอย่่างแรกจะทำอะไรก็ทำไป อย่างหลังก็ปวดหัวหน่อยละกัน
เพราะต่างจิตต่างใจ ร้อยพ่อพันแม่  ::)

Chariot

ถ้าติดที่โลโก้ท้าย ต่อสายพ่วงกับไฟเบรก ใช้งานเป็นไฟเบรกดวงที่ 3 ผมว่ามันก็เก๋ดีนะ สว่างเฉพาะตอนเบรก

แต่ถ้าติดตลาดเวลาแบบนี้ มันก็เสร่อไม่ต่างจากพวกรถเครื่องเสียงหรือฉิ่งฉับทัวร์

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ถ้าตัวเราคิดว่าสวยก็จัดโล้ดดดดด..... ครับ   8) 8) 8)

แต่ส่วนตัวก็คิดว่างั้นๆๆน่ะครับ  ::)

ออฟไลน์ HDE35

• Full Member
ผมว่า Mazda กับ Honda สวยครับ  ส่วนยี่ฮ้ออื่นไม่สวย

ออฟไลน์ O_o"

ก็ดูดีนะครับ แต่ไม่ถึงกับสวย ยังดีไม่ติดไฟใต้ท้องรถเหมือนเมื่อ 5-6 ปีก่อน อันนี้รับไม่ได้จริงๆ ติดกันหมดทั้งคันแสบตาสุดๆ เคยเห็นสิบล้อติดอยู่

ออฟไลน์ kabokaboh

• Full Member
ส่วนตัว

ไม่ครับ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ไม่สวยครับ แต่ถ้าเจ้าของรถอยากติดเล่น ๆ แก้เบื่อก็โอครับ

ออฟไลน์ poramasuan

• **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
ไม่สวยครับ เหมือนเด็กแว๊น  :-\

ออฟไลน์ 2k

สวยดีครับแต่ไม่ทุกยี่ห้อที่ติดแล้วดูดีเหมือนกันหมด  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Satanic za'

สำหรับผมมียี่ห้อเดียวที่ทำแล้วสวยคือ มาสด้าครับ

ยี่ห้ออื่นลายเส้นโลโก้มันเยอะ เวลาสว่างทีเหมือนฉิ่งฉาบทัวร์

ออฟไลน์ bluewish

• **
ผมว่าถ้าติดแค่ข้างหลัง สวยดีครับ แต่ถ้าข้างหน้ามันจะไม่สวยครับ แลดูโดดๆยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Fly to dream

โอเคครับไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ยกเว้นตำรวจจะจับในเรื่องโง่ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ delete

เคยแอบตาม ซิวิค ไป เห็นโลโกติดไฟเหมือนกัน
ตอนที่เคลื่อนที่ไฟเป็นสีขาว พอเบรกไฟเป็นสีแดง
ก็โอ นะครับ มีประโยชน์ด้วย ไม่ใช่แค่สวยงานอย่างเดียว

ออฟไลน์ Oat_Oat

• **
ถ้าใจเราชอบก็จัดเลย......เเต่สำหรับผมผมว่าไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ godsonic

• Newbie
  • *
ผมว่า แล้วแต่ รถครับ บ้างคันสวย บ้างคันลาว ไปเลยมีครับ  ;D

ออฟไลน์ vuthtichai

ชอบครับสวย แต่ผมไม่ติด อิอิ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
สำหรับผมนะ คิดว่ามันก็ดูดีขึ้นในระดับนึง

แต่มันจะทำให้รถเราถูกแงะโลโก้ได้ง่ายขึ้น รึป่าว???

ออฟไลน์ beebird

ไม่สวยเลยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าเราว่ารู้สึกกว่ามันสวย รถของเราและไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร ก็ทำไปเถอะครับ ความสุขของเราเนอะ

ออฟไลน์ MCZ

• **
  • I'M C-HR
Prius Hybrid ติดสีฟ้า ผมว่าก็สวยดีนะ  ;D
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ LaTeX

กด like 100 ที  ;D
กระทืบเพิ่มให้อีกร้อยที ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมอยากรู้ว่าติดเอาไว้ทำอะไรครับ ให้มันสวยหรอ ผมว่ามันไม่สวย เหมือนกับว่าติดไว้กลัวคนไม่รู้ว่าเป็นรถยี่ห้ออะไรอย่างงั้นหละ ถึงจะไม่แพงแต่ผมว่าเสียเงินเปล่าๆครับ

keanetona

ผมเพิ่งไปเบรคคนใกล้ๆตัวที่จะเอามาติดวีโก้แชมป์มาครับ

ผมเองก็ไม่ได้ติด ด้วยเหตุผลที่ว่า "แต่งไม่ได้ เดี๋ยวไม่จบ"

.....

แค่จะแต่งจักรยานผม ของแต่งมันก็เกินราคารถแล้ว....