ผู้เขียน หัวข้อ: ฮอนด้าฟรีดนำเข้า  (อ่าน 8527 ครั้ง)

ออฟไลน์ lemon

• Jr. Member
  • **
ฮอนด้าฟรีดนำเข้า
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:07:08 »
ฮอนด้าฟรีดนำเข้าจากญี่่ปุ่น(เซลล์ว่างั้น)ราคา 820,000 (สีขาวมุกเิ่พิ่ม 10,000) บอกว่าเป็นรุ่นSE ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่ที่เห็นคือ
แอร์ออโต้ เครื่องเล่น mp3 ไม่มีของแถมใดๆ อยากถามว่า น่าสนใจมั้ยจากราคากับสเปค แต่เซลล์เชียร์ตัวนำเข้าจากอินโดรุ่น E NAVI
ราคา 949,500 แถมป1 พรบ.อื่นๆ อีกนิดหน่อย (เซลล์บอกเหมือนกันทุกอย่างมี dual SRS แต่ของอินโดจะได้ชุดเครื่องเล่น DVD กล้องถอยหลังและของแถม) ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น  โดยเฉพาะผู้ที่ใช้งานรุ่นนี้อยู่
1.เรื่องความคุ้มค่ากับราคา
2.ความสะดวกในการใช้งานจริง
3.ข้อเสียที่ต้องทำใจยอมรับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ฮอนด้าฟรีดนำเข้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:10:32 »
โรงงานที่อินโด ไม่ได้โดนน้ำท่วม แล้วจะเอา Freed มาจากญี่ปุ่นทำไมละครับ?

ไม่ได้ยินนะครับว่า Freed JDM จะมาด้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:23:46 »
โดนเซลล์ต้ม ไม่ก็เซลล์มั่วแล้วล่ะครับ

Freed นำเข้าจากอินโดทุกคันครับ แล้วไอ้รุ่น SE มันต่างจากรุ่น  E Limited แค่ Navi+กล้องมองหลัง+แผงเมทัลลิคตรงคอนโซลแค่นั้นเองครับ

ราคาหายไปแสนนิดๆ เป็นผมเอารุ่น SE แน่นอน โคตรคุ้มเลยครับ ตอนนี้เชียร์ให้ที่บ้านแฟนซื้ออยู่เพราะเห็นเค้าเล็งไว้ตั้งแต่ตัว Limited แล้ว

แล้วถ้าเช็คดีๆรุ่น SE ก็แถมประกันชั้น 1 + ฟิล์ม + ของแถมจุ๊กจิ๊กอีกพอสมควรแล้วแต่ต่อรองครับ ลองดูดีๆ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:29:06 »
เซลล์มั่วแล้ว Honda FREED ทุกคันนำเข้าจากอินโดนีเซียครับ

1. เรื่องความคุ้มค่ากับราคา คุ้มมากครับ ตั้งแต่เปิดราคาใหม่ (820,000)
2. ความสะดวกในการใช้งานจริง สะดวกมาก โดยเฉพาะประตูสไลด์ไฟฟ้าเมื่อจอดที่แคบ เบาะแถวสามนั่งสบาย (กว่าหลายๆ รุ่นที่คันใหญ่กว่าซะเปล่า) ถ้าปรับทิศทางแอร์ดีดีก็สบายทุกแถวครับ
3. ข้อเสียที่ต้องทำใจยอมรับ ถ้าหมายถึงเรื่องอัตราเร่ง ต้องถามว่าเคยขับรถอะไรมาก่อน แต่ถ้าขับไม่เร็วก็ไม่มีปัญหาครับ

ใช้อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 23:35:13 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:34:19 »
SE 820000 คุ้มที่สุดแล้วครับ

ข้อเสียอย่างเดียวคือ แผงประตูพลาสติกไปหน่อย

กับที่นั่งแถวสองและสาม คนตัวใหญ่นั่งไม่สบาย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:37:17 »
แต่งดีๆผมว่าน่าใช้กว่า cube เยอะเลยครับ  ;D เบาะคู่หน้าโดยเฉพาะคนขับตอนผมลองลงไปนั่งกะจับความรู้สึกเวลามองภายในรถมันดูอบอุ่นดีครับ เหมือนมีโต๊ะมาวางไว้ตรงหน้าเลยมีที่วางแก้วใหญ่มาก+เอยะมากภายในรถ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:53:16 »
ลองไปคุญกับเซลล์ที่ศูนย์อื่นดูครับ แล้วก็ลองไปอ่านที่คลับด้วยครับ ไหนๆก็ถูกใจรุ่นนี้อยู่แล้วก็หาข้อมูลให้เต็มที่ไปเลย ส่วนตัวแล้วคิดว่าเซลล์ไม่ค่อยซื่อแล้วหล่ะอาจเห็นว่าคุณไม่ค่อยรู้ข้อมูลอะไร ดีแล้วครับที่มาถามจะได้กระจ่างขึ้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:27:24 »
 Honda FREED กดราคาให้เหลือ 750,000-820,000 ค่อยว่ากันใหม่นะครับ

ออฟไลน์ The_Kr!s

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 14:37:01 »
ใช้ limited อยู่ครับ มีผ่อน 0% ผมว่าก็ราคาพอๆกับ se แหละครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 15:30:16 »
ขอบคุณ ทุกความคิดที่ได้ให้ความกระจ่าง ไม่เสียแรงที่ติดตามและสมัครเป็นสมาชิกได้ความรู้เพิ่มมากขึ้นเลย
คือจริงๆ ช่วงนี้ผมก็หาแต่ข้อมูลตัวกระบะสี่ประตูอยู่(อีซูซุกับฟอร์ดเกียร์ออโต้ ตัดสินใจยาก จองไว้ทั้งสองที่ด้วย ลองมาแล้วมีดีคนละอย่าง       แต่เอียงไปทางฟอร์ดแต่กลัวเรื่องศูนย์บริการอย่างที่เตือนๆกัน ) แต่กระบะเดี๋ยวนี้ก็มีแต่คันใหญ่กลัวลำบากเรื่องที่จอดรถเวลาไปห้าง
พอดีเมื่อวานผ่านศูนย์ฮอนด้า(ต่างจังหวัด) กะว่าจะไปถามว่าถ้าจองซิตี้จะทันใช้สิทธิ์รถคันแรกหรือเปล่า ก็บังเอิญไปเจอฟรีด เห็นราคาแล้วสเปคก็โอเค เพราะมันตอบโจทย์ความต้องการเราได้ ครอบครัวเ็ล็ก ลูก2 คน เผื่อคนของบ้าง

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 15:44:46 »

โดนเซลล์ต้ม ไม่ก็เซลล์มั่วแล้วล่ะครับ

Freed นำเข้าจากอินโดทุกคันครับ แล้วไอ้รุ่น SE มันต่างจากรุ่น  E Limited แค่ Navi+กล้องมองหลัง+แผงเมทัลลิคตรงคอนโซลแค่นั้นเองครับ

ราคาหายไปแสนนิดๆ เป็นผมเอารุ่น SE แน่นอน โคตรคุ้มเลยครับ ตอนนี้เชียร์ให้ที่บ้านแฟนซื้ออยู่เพราะเห็นเค้าเล็งไว้ตั้งแต่ตัว Limited แล้ว

แล้วถ้าเช็คดีๆรุ่น SE ก็แถมประกันชั้น 1 + ฟิล์ม + ของแถมจุ๊กจิ๊กอีกพอสมควรแล้วแต่ต่อรองครับ ลองดูดีๆ

ใช้ limited อยู่ครับ มีผ่อน 0% ผมว่าก็ราคาพอๆกับ se แหละครับ

รบกวนแนะนำด้วยศูนย์ไหนครับ ในกรุงเทพก็ได้ครับ

ออฟไลน์ The_Kr!s

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 17:20:00 »

รบกวนแนะนำด้วยศูนย์ไหนครับ ในกรุงเทพก็ได้ครับ

PM น่ะท่าน

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 22:38:23 »
Honda FREED กดราคาให้เหลือ 750,000-820,000 ค่อยว่ากันใหม่นะครับ

ทุกวันนี้มันก็ราคาตรงสเปคท่านแล้วนะครับ 820,000 บาท เป๊ะเลย