ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงวันนี้รออ่านรายงาน New Elantra 2012 - คอนเฟิร์มโดยพี่คคห#4 (F5 ยิกๆๆ)  (อ่าน 15785 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ใครช่วยยืนยันทีตกลงงานเปิดตัวสื่อฯทางการวันนี้ (13 มีนา) หรือ 17 มีนา วันเสาร์กันแน่ ?

ข่าวลือว่ามี 3 รุ่น ตัว G =1,1980,000 1,198,000 , S=1,088,000 , E= 899,000 ทำไมตัว E กะ S กระโดดไกลจัง ?

ปล. มีตัวสีแดงตามป้ายธงด้วย จี๊ดเลย   :o

เครดิตภาพเวป motortrivia

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 11:52:50 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สวยกว่ารถคันเก่าเมื่อ 15 ปีที่แล้วแหะ
(หลังจากนั้นที่บ้านเปลี่ยนเป็น Vento)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

สวยกว่ารถคันเก่าเมื่อ 15 ปีที่แล้วแหะ
(หลังจากนั้นที่บ้านเปลี่ยนเป็น Vento)

15 ปีที่แล้ว ราคาป้ายแดงเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

15 ปีที่แล้ว ราคาป้ายแดงเท่าไหร่ครับ
ตอนนั้นจำไม่ได้ครับ (ยังเด็กมากกก)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
หุ หุ หุ

รออ่านแล้วกันนะครับ วันนี้

หึหึหึหึหึ

หุ หุ หุ

หึหึหึหึหึ

ว๊าววววววววววววววววววววววววววว  สไปรท์ (เซอร-ไพร๊ส์ )

ตอนนั้นจำไม่ได้ครับ (ยังเด็กมากกก)

หึหึหึหึหึ แปลว่าตอนนี้เพิ่ง 20 ต้นๆ  :D

15 ปีก่อน ต้องเอาตัวสปอร์ต Tiburon มาเทียบกัน จะได้สมน้ำสมเนื้อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 09:44:20 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
หุ หุ หุ

หึหึหึหึหึ

หึหึหึหึ F5 อย่างใจจดใจจ่อ ^^

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
สมมติว่าเป็นมือสอง ราคาจะหล่นมากมั๊ยครับเนี่ย

สมมติว่าเป็นมือสอง ราคาจะหล่นมากมั๊ยครับเนี่ย

เอา(การ)อยู่

ออฟไลน์ Schnitzel

หุ หุ รถเกาหลีราคาเป็นล้าน

หึ หึ หึ รถและสินค้าเกาหลีวันนี้ไม่มีถูกอีกแล้ว

ออฟไลน์ beerrl

ผมว่า design กินขาดทุกๆค่านใน segment เดียวกันครับ
อยู่ที่เครื่องยนต์ ช่วงล่าง และ การกินน้ำมัน ว่าเป็นอย่างไร
เรื่องช่วงล่างผมว่า Hyundai ยุคนี้ไม่ทำให้ผิดหวังแน่ เครื่องก็ไม่ธรรมดา
สรุปแล้ว ผมว่าน่าสนใจมาก เพียงแต่ราคารับกันไหวไหม ถ้าได้ผมว่าลุยเลย
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ mongolias

รออ่านครับ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป

เอา(การ)อยู่

ผมจะรอมือสองนี่แหละครับ  ;D หลังจากเคยสองจิตสองใจกับ Elantra J1 ตัวแรก แล้วก็ไม่ได้ซื้อ

ออฟไลน์ ViX

• Jr. Member
  • **
รถเปิดตัวใหม่ปีนี่ พี่จิมมี่ออกตัวแรงจริงๆ ;D

ผมว่า design กินขาดทุกๆค่านใน segment เดียวกันครับ
อยู่ที่เครื่องยนต์ ช่วงล่าง และ การกินน้ำมัน ว่าเป็นอย่างไร
เรื่องช่วงล่างผมว่า Hyundai ยุคนี้ไม่ทำให้ผิดหวังแน่ เครื่องก็ไม่ธรรมดา
สรุปแล้ว ผมว่าน่าสนใจมาก เพียงแต่ราคารับกันไหวไหม ถ้าได้ผมว่าลุยเลย

ใช่ครับ ถ้าเคาะราคาตัวล่างมา 899,000 จริง + ออฟชั่นสมน้ำสมเนื้อ ผมว่ารถนำเข้าราคานี้เอา(ไหว)อยู่  ;)
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น รอจนถึงสิงหาน่ะล่ะ .. จะเอาไป compare กับ L12F หลังจากนั้นฟันธง ฉับๆๆๆ ซื้อตัวไหนดี

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

แว่วๆ มาว่า 899,000 เป็นรุ่นเกียร์ธรรมดา 6 จังหวะ

ฮุนได นายกล้ามาก You should deserve the medal.

ผมก็แว่วมาว่ามี 5 สี ขาว-บรอนซ์เงิน-ฟ้า-ดำ และสีแดงเป็นตัวเปิดตัว

mag 17" ในตัวกลางและท๊อป

อื่นๆเดี๋ยวเซล์จะแฟกซ์รายละเอียดมาให้ดู

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สวยหลายๆ

"นี่หรือ รถเกาหลี?"

เป็นโอกาสอันดีสำหรับ Hyundai แล้วครับ ที่สามารถทำรถสวยๆ แบบนี้ออกมาได้

แต่จะดีกว่านี้ ถ้าท่านจะเมตตา เอามาประกอบในนี้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
รออ่านครับผม ^^

สเปคไทยมาแล้วครับ

มี 3 รุ่น 1.8 E M/T, 1.8 S A/T, 1.8 G A/T

มิติภายนอก ย x ก x สูง = 4530 x 1775 x 1445
ฐานล้อ = 2700

เครื่องยนต์ 1.8  MPI D-CCVT / DOHC 16 วาล์ว
กำลังอัด 10.3
แรงม้า 15/5500
แรงบิด 176/4700

เบาะหลังพับได้ 60/40 ทุกรุ่น

อ่านไม่ค่อยชัด อาจจะพิมพ์ผิดบ้าง ถูกบ้าง สแกนเป็นภาพเอาไปเพ่งดูกันเองนะครับ หึหึหึหึหึ ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 11:44:04 โดย สมาชิกคนที่2455 »

สเปค (ต่อ)

ออฟไลน์ banch

น่าเสียดาย

นโบายรถคันแรก

ทำให้ฮันเด เลื่อนการนำเข้า Accent ออกไป

ไม่งั้นเราน่าจะเป็นเจ้าของกันได้ง่ายขึ้น

แต่สิ้นปีหน้า หมดโปรโมชั่นรถคันแรก ฮันเด อาจจะเอาเข้ามาก็ได้

;D

สเปค (จบ)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มิติและน้ำหนักใกล้เคียงกับ Altis,Civic นับเป็นเรื่องดี กลัวจะหนักบึ้มเหมือน EX, Cruze
ส่วนความกว้างจะกว้างไปไหน กว้างกว่า J31 อีก
แต่
สวยเหมือนสาวเกาหลี
ถึง จขกท. ราคาตัว top 0 เกินไปตัวนึงครับ (แพงมาก ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 11:52:31 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

^
55 รถอะไรอ่ะราคาเป็นสิบล้าน .. ขอบคุณครับ เข้าไปแก้ไขแล้ว

เดี๋ยวรอ report จากทีมงานเวปเราอีกทีล่ะกัน

ปล. เวปผจก.ลงไว้แล้ว คัดมาให้อ่านนิดหน่อยล่ะกัน

เคาะราคา 8.99 แสนบาท - 1.198 ล้านบาท <<< -------- 200 คันแรก

รุ่นท็อป (เกรดG) ยังอัดออปชันอำนวยความสะดวก-ปลอดภัยมาเพียบ ทั้งเบาะนั่งคนขับปรับไฟฟ้า 10 ทิศทางพร้อมระบบดันหลัง กุญแจรีโมทแบบ Smart Entry พร้อมปุ่มสตาร์ทเครื่องยนต์ รวมถึงล้ออัลลอยสปอร์ต 17 นิ้ว (รุ่น S และ รุ่น G) ระบบช่วยขึ้นทางลาดชัน (HAC) ระบบรักษาเสถียรภาพ ESP และ VSM เสริมการควบคุมพวงมาลัยให้ปลอดภัยมากขึ้น

ออฟไลน์ H3T

1.8E 6MT กับ 1.8S AT ตัดถุงลมผู้โดยสารออกไป ใส่มาให้ต้นทุนจะเพิ่มซักเท่าไหร่กันครับ ( Eco car บ้านเรายังมีให้เลย )

ออฟไลน์ BlackSpeed

ช่วงล่างหลัง Torsion beam !?
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ถ้าใส่ Airbag คู่หน้าให้ทุกรุ่นน่าจะดีกว่านี้นะครับ เพราะเท่าที่ดูมีแค่ในรุ่นท็อปเท่านั้น รุ่นอื่นได้แค่ด้านคนขับเอง :-\
ส่วนราคา ผมว่าถ้ารุ่น 1.8 S A/T ราคาช่วงแนะนำลดลงมาเหลือซักประมาณ 999,000 บาทก็ดีนะครับ เพราะรุ่น E กับ S ราคาห่างกันเยอะมาก และสงสัยจะปรับราคาเพิ่มขึ้นแน่หลังจากนี้ เพราะบอกว่าราคานี้แค่ 200 คันแรกเท่านั้น

ปล. เพิ่งเห็นว่าช่วงล่างหลังเป็นทอร์ชั่นบีม O_O
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ mandize

ช่วงล่างหลัง ก็ สมัยนิยมแหละครับ
H beam หรือ ETA beam หรือ ทอชั่นบีม แล้วแต่ใครจะเรียก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ช่วงล่างหลัง Torsion beam !?

Cruze ก็เหมือนกันครับ

เห็นราคาแล้ว เอิ่ม ราคาแรงเหมือนกันนะ อุตส่าห์มีรุ่นต่ำกว่าล้านแล้ว แต่ดันเป็น MT ซะงั้น
เลยกลายเป็นว่าตอนนี้ AT ของ Hyundai ทั้งหมด ยังมีค่าตัวล้าน up เหมือนเดิม
แถมดูออพชั่นแล้ว ยังน้อยเหมือนกันนะ ตัวที่ได้ครบๆ ก็เกือบๆ 1.2 ล้าน
ตัวที่ราคาน่าคบ ออพชั่นไม่น่าคบเท่าไหร่
แต่ถ้ามองกลับกัน มันก็รถนำเข้าทั้งคันนี่หว่า คงกดราคามาให้ได้ถูกสุดๆ เหมือน Sonata แหละเนอะ

แต่ผมว่าถ้าอยากประสบความสำเร็จจริง ขยายศูนย์แล้วเอารถมาประกอบในไทยเห๊อะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX