ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ camry ใหม่หรือใช้ w210 ต่อไปดีครับ  (อ่าน 38247 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
Re: ซื้อ camry ใหม่หรือใช้ w210 ต่อไปดีครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:23:23 »
ในฐานะคนที่เคยนั่งรถยุโรป BMW E34 จนชิน แล้วพ่อผมเปลี่ยนมาใช้ Camry ละกันครับ

ในฐานะคนนั่ง ผมว่า  มันไม่ต่างอะไรกันมากนะ ถ้าไม่ได้ขับรถช่วงที่เกิน 120 ไป  ความนิ่มนวล ไม่ทิ้งกันมาก  แต่รู้พอรู้สึกได้ว่า BMW นิ่งกว่า เงียบกว่า

ค่านิยม ผมว่าแล้วแต่คนมองนะ  แต่กลิ่นหนังเบนซ์ นี่  ยังไงแคมรี่ก็ให้ไม่ได้  แน่นอน การขับขี่ พ่อผมขับไปบ่นไป  ว่ามันไม่ดีอย่างู้นอย่างั้นอย่างงี้ เทียบกับ BMW  แต่เค้าก็บอกเทียบกับของเล่นในรถที่เยอะกว่าคันเก่ามาก ก็เจ๊ากันไป (แต่เดินทางไกลๆจริงๆ BMW สบายกว่าชัดเจนมากๆ แต่อาศัยจอดพัก แทนที่จะขับยาวๆรวดเดียวแบบเมื่อก่อน)

แต่ตอนนี้เลิกบ่นไปแล้วครับ  ;D  เข้าศูนย์เจอค่าซ่อมแล้วมันคนละอารมณ์กับ คันเก่าเลย  แล้วขับก็อุ่นใจไม่ต้องกังวลว่ารถจะเสียกลางทางหรือเปล่า  จะลากหรือไม่  เสียงก็อกๆแก็กๆ เพราะความที่รถอายุเยอะ ก็ไม่ต้องสนใจ  ใช้อย่างเดียว  มันก็ดีไปอีกแบบนึงนะครับ   เค้าเอาตังไปทำอย่างอื่นมากกว่า  เช่น ช้อปปิ้ง หรือเที่ยว   

ตอนนี้บ่นหา LEXUS ครับ   ;D  เค้าบอกว่าถ้ามันเอาข้อดีของ Camry เรื่องทนทาน และ ความเงียบ สบาย แบบ BMW Benz ได้  ละ น่าสนใจมากๆ   ;D

Lexus ไม่จุกจิก แต่ซ่อมแพงมากนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ซื้อ camry ใหม่หรือใช้ w210 ต่อไปดีครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 13:53:26 »
สรุปต้องทริปไป 20 บาท แต่ที่จอดให้ประตูทางเข้ามาก บริการดูแลรถอย่างดี
สะกดว่าทิป หรือเปล่าครับ สรุปไอ้หมอนั่นเป็นหมูทุนนิยมหิวเงินดีๆนี่เอง แค่ 20 บาทก็จะรับสินบน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 13:59:58 »
สรุปต้องทริปไป 20 บาท แต่ที่จอดให้ประตูทางเข้ามาก บริการดูแลรถอย่างดี
สะกดว่าทิป หรือเปล่าครับ สรุปไอ้หมอนั่นเป็นหมูทุนนิยมหิวเงินดีๆนี่เอง แค่ 20 บาทก็จะรับสินบน
ห้างดังเชียงใหม่ก็มี
เป็นที่จอดรูปรถเข็นสำหรับคนพิการมีกรวยกั้น
ผมเดินผ่านอยู่ คุณป้าแก่ๆขับ Mini Countryman จะเข้าไปจอด
จ่อคาไว้ เดี๋ยวยามรีบวิ่งมาเปิดให้ ป้าแกทิปให้ต้ั้ง20แน่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 19:57:23 »
ยามเขาเงินเดือนน้อยนะครับ ให้ทิปไปก็เป็นการช่วยๆกันไป
เรามีก็แบ่งๆกันไปครับ ครอบครัวเขาจะได้อยู่ได้

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 20:43:24 »
ในฐานะคนที่เคยนั่งรถยุโรป BMW E34 จนชิน แล้วพ่อผมเปลี่ยนมาใช้ Camry ละกันครับ

ในฐานะคนนั่ง ผมว่า  มันไม่ต่างอะไรกันมากนะ ถ้าไม่ได้ขับรถช่วงที่เกิน 120 ไป  ความนิ่มนวล ไม่ทิ้งกันมาก  แต่รู้พอรู้สึกได้ว่า BMW นิ่งกว่า เงียบกว่า

ค่านิยม ผมว่าแล้วแต่คนมองนะ  แต่กลิ่นหนังเบนซ์ นี่  ยังไงแคมรี่ก็ให้ไม่ได้  แน่นอน การขับขี่ พ่อผมขับไปบ่นไป  ว่ามันไม่ดีอย่างู้นอย่างั้นอย่างงี้ เทียบกับ BMW  แต่เค้าก็บอกเทียบกับของเล่นในรถที่เยอะกว่าคันเก่ามาก ก็เจ๊ากันไป (แต่เดินทางไกลๆจริงๆ BMW สบายกว่าชัดเจนมากๆ แต่อาศัยจอดพัก แทนที่จะขับยาวๆรวดเดียวแบบเมื่อก่อน)

แต่ตอนนี้เลิกบ่นไปแล้วครับ  ;D  เข้าศูนย์เจอค่าซ่อมแล้วมันคนละอารมณ์กับ คันเก่าเลย  แล้วขับก็อุ่นใจไม่ต้องกังวลว่ารถจะเสียกลางทางหรือเปล่า  จะลากหรือไม่  เสียงก็อกๆแก็กๆ เพราะความที่รถอายุเยอะ ก็ไม่ต้องสนใจ  ใช้อย่างเดียว  มันก็ดีไปอีกแบบนึงนะครับ   เค้าเอาตังไปทำอย่างอื่นมากกว่า  เช่น ช้อปปิ้ง หรือเที่ยว   

ตอนนี้บ่นหา LEXUS ครับ   ;D  เค้าบอกว่าถ้ามันเอาข้อดีของ Camry เรื่องทนทาน และ ความเงียบ สบาย แบบ BMW Benz ได้  ละ น่าสนใจมากๆ   ;D

Lexus ไม่จุกจิก แต่ซ่อมแพงมากนะครับ

ซ่อมแพงไม่เป็นปัญหาครับ  อย่าไปตายกลางทางให้เสียความรู้สึกก็พอแล้วละครับ   ;D
BMW แบบมีประกัน BSI ก็จริง  แต่ถ้าเสียจุกจิก ไปนอนศูนย์ BMW แม้มันจะฟรี  แต่บ่อยๆก็ไม่ไหวนะครับ   ;D
เสียแพงๆแล้วจบ  ตามระยะ  อย่างนี้ รับได้น่ะครับ   ;)

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 02:34:08 »
เจอกับตัวเมื่อวานครับ นั่งรถเพื่อนเป็น เบนซ์ E คลาสตัวก่อนตากลม ไป เจเจมอล
ขณะที่วนหาที่จอดไปเรื่อยๆรถติดมากคนเยอะด้วย คันหน้าเป็นแคมรี่ไฮบริด

อยู่ๆ ปี๊ด...ๆ..ๆ..

ยามวิ่งมาหา คุยด้วย ทันทีที่ลดกระจก

"นายๆ ตามผมมาเลยครับ" แล้วก็ไปเอากรวยออกให้เบนซ์จอด แคมรี่คันหน้าตอนแรกเห็นยามเอากรวยออกก็กระพริบไฟฉุกเฉินเตรียมจอด แต่ยามก็โบกให้ผ่านไปบอกให้คันที่ผมมาจอด

ชอบตรงเนี้ย  :D
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 17:55:40 »
ห้างดังเชียงใหม่ก็มี
เป็นที่จอดรูปรถเข็นสำหรับคนพิการมีกรวยกั้น
ผมเดินผ่านอยู่ คุณป้าแก่ๆขับ Mini Countryman จะเข้าไปจอด
จ่อคาไว้ เดี๋ยวยามรีบวิ่งมาเปิดให้ ป้าแกทิปให้ต้ั้ง20แน่ะ
เอาน่า ป้าแกแก่แล้วครับ

ยามเขาเงินเดือนน้อยนะครับ ให้ทิปไปก็เป็นการช่วยๆกันไป
เรามีก็แบ่งๆกันไปครับ ครอบครัวเขาจะได้อยู่ได้
ก็แปลกดีครับที่ยามกระหายทุน จะรับความช่วยเหลือแบบสังคมนิยม