ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจจีนถึงกับอึ้ง เมื่อเขาขนรถบรรทุกไปส่งลูกค้ากันแบบซ้อนสาม  (อ่าน 9097 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เครดิตข่าว manager.co.th
http://www.manager.co.th/China/ViewNews.aspx?NewsID=9550000035126

อ้างถึง
      รายงานข่าวกล่าวว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจรในเมืองซูโจว รีบโบกเรียกรถบรรทุกคันหนึ่งซึ่งกำลังขับไปส่งที่โชว์รูมปลายทาง แต่แทนที่จะใช้คนขับ 3 คน พารถ 3 คันไป เป็นแถว กลับเป็นว่าเอารถมาซ้อนๆ กันไปแบบหวาดเสียว เพื่อขับเที่ยวเดียวได้ 3 คันเลย และเมื่อเป็นดังนี้ เจ้าหน้าที่ก็คิดอยู่นานว่าจะออกใบสั่งกี่ใบดี เพราะมีรถทำผิดกฎหมายอยู่ 3 คัน ขณะที่คนขับก็ได้แต่อ้อมๆ แอ้มๆ ราวจะให้เหตุผลทำนองว่า ต้องการลดโลกร้อน ก่อนถูกยึดใบขับขี่ไปตามระเบียบ

......

http://fail.in.th/2012/03/overloaded-2/
ของบ้านเราก็ใช่ย่อยนะครับ เครดิตภาพ fail.in.th

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
เจ๋งครับ ดูอาร์ตดี  ;D
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ patto

• Newbie
  • *
โอ้ว ยกให้เค้าเลย ;D

conan_murder

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ comet1123

ตอนเอาขึ้นยังพอคิดได้ว่าเอาขึ้นไง แต่ตอนไปถึงที่ส่งแล้วมันจะเอาลงกันไงอ่ะ ถ้าไม่มีไรยก เหอๆๆๆ

ออฟไลน์ diow_1991

คิดได้ยังไงอ่ะ แล้วตอนขึ้น ตอนลง ทำยังไงละ ตลกดี

ออฟไลน์ chaiz

เดี๋ยวนี้รถบรรทุกมันมีรุ่นย่อยเป็น S M L แล้วเหรอเนี่ย ซ้อนกันอย่างกับจานชาม  :-\

ออฟไลน์ Ruksadindan

IN COMMY CHINA, CAR DRIVES CARS!!
แต่ก็ยังดีที่เจ้าหน้าที่ตำรวจของเขาทำอะไรบ้างครับ เรื่องใบสั่งน่าจะใบเดียวนะเพราะคนขับก็คนเดียวนั่นแหละ

เดี๋ยวนี้รถบรรทุกมันมีรุ่นย่อยเป็น S M L แล้วเหรอเนี่ย ซ้อนกันอย่างกับจานชาม  :-\
ดูเหมือนจะเป็นรุ่นเดียวกัน แต่ตัวกระบะมันกว้างกว่าฐานล้อน่ะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

IN COMMY CHINA, CAR DRIVES CARS!!
แต่ก็ยังดีที่เจ้าหน้าที่ตำรวจของเขาทำอะไรบ้างครับ เรื่องใบสั่งน่าจะใบเดียวนะเพราะคนขับก็คนเดียวนั่นแหละ

ดูเหมือนจะเป็นรุ่นเดียวกัน แต่ตัวกระบะมันกว้างกว่าฐานล้อน่ะครับ

ผมว่ามันคนละรุ่นนะดูดีๆ รายละเอียด3คันมันไม่เหมือนกันเลยล่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่ามันคนละรุ่นนะดูดีๆ รายละเอียด3คันมันไม่เหมือนกันเลยล่ะ
จริงด้วยครับ รีบไปหน่อย

ออฟไลน์ TDCI

ตอนขึ้นง่ายๆ เปิดฝาท้าย  แล้วคันเล็กสุดขึ้นคันกลาง แล้วคันกลางมาขึ้นคันใหญ่
ตอนลง คันกลางลงจากคันใหญ่ แล้วคันเล็กก็ลงจากคันกลาง

แค่มีพื้นที่ต่างระดับประมาณ 1 เมตร ก็ทำได้แล้ว  แต่มันอันตรายจริงๆ
เกิดหล่นมาทับรถคันหลังจะว่าไงละเนี่ย

ออฟไลน์ chaiz

ถ้ารุ่นเดียวกัน ผมกลัวว่าจะวิ่งไม่ได้ครับ หงายหลังซะก่อน  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
นึกถึงหม้อที่ขายเป็นชุดหลายขนาดหลายใบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ H3T

แสดงว่าส่วนใหญ่ยังไม่เคยเห็น รถแซนด์วิส ของรถบรรทุก 6 ล้อ Isuzu Elf , Toyota Dyna , Mitsu Canter ซ้อนกันโดยอีกคันตีลังกา ใส่อยู่ในตู้ 40' HQ

ออฟไลน์ ton3195

• Newbie
  • *
เพลีย!มากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
5555555

ดูน่ารักดีแฮะ เหมือน พ่อ แม่ ลูก เลย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ดีไม่ซ้อนสูงขึ้นไปอีกนะเนี่ย เพราะดูท่าทาง 4 หรือ 5 คันก็พอได้นะครับ

เออ คิดได้ไงหว่า??
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MC Stradale

ทำได้เนอะ คิดต่างจริงๆ

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium