ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป Trailblazer แอบเห็นบ้างนิดๆหน่อยๆ เป็นกำลังใจสำหรับคนรอการเปิดตัว :)  (อ่าน 7379 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member

สำหรับผมไม่รอแล้วเพราะคิดว่าชอบหลายๆอย่างของโตโยต้ามากกว่า  :)

แต่เอามาให้ชมกัน สำหรับคนที่ยังไม่ได้ดูครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เย้ย มีม่านถุงลมด้วยเรอะตัวประกอบบ้านเรา ยิ่งคิดยิ่งกลุ้มว่ามันตัดยอด captiva กันเองแน่ๆ

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
รู้ได้ไงว่าผมรออยู

ออฟไลน์ chaiz

ขอบคุณครับ รอๆๆ

ออฟไลน์ Nuttie

เย้ย มีม่านถุงลมด้วยเรอะตัวประกอบบ้านเรา ยิ่งคิดยิ่งกลุ้มว่ามันตัดยอด captiva กันเองแน่ๆ

เมื่อก่อนก็คิดว่ามันคงไม่แย่งยอด Captiva มาก

แต่ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าไม่ใช่ เพราะรู้สึกว่าคนที่สนใจส่วนใหญ่ก็นำ captiva เข้ามาเปรียบเทียบกันทั้งนั้นว่า อะไรดีกว่ากัน ดีกว่ากันยังไง ฯลฯ

ทางการตลาดมันอาจจะไม่ทับกัน เพราะ captiva คือ suv แต่ trailblazer คือ ppv

แต่ความเป็นจริง จะ suv หรือ ppv ผมว่าคนชื้อส่วนใหญ่ก็มองรวมกันเป็น suv นั่นแหละ อาจจะมีส่วนนึงที่มองที่มันเป็น ppv แต่ก็น่าจะน้อย

ออฟไลน์ H3T

แอบเห็น ดิสก์เบรคหลัง หรือผมตาไม่ดี

ออฟไลน์ Bluedoft

โฮ๊ะ ม่านถุงลมใน PPV

ออฟไลน์ PAN

ตัวท็อปน่าจะจัดเต็ม *O* มีทั้งม่านถุงลม ทั้งดิสก์เบรค แจ่มๆ ด้านข้างกับด้านท้ายสวยดี แต่ด้านหน้าผมว่า ไม่ค่อยสวยเลย ถ้ามีคนผลิตpartชิ้นส่วนหน้าเป็นแบบตัวต้นแบบแล้วเอามาเปลี่ยนคงสวยแน่ๆ :D

ออฟไลน์ Cool Runner

มันเป็นตัวต้นแบบ
ตัวจริงไม่สวยขนาดนี้ แต่ดิสก์หลังมีมาแน่นอน

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นไปได้ เหรอ สำหรับดิสก์หลัง   มันติดกำหนดข้อกฏหมาย ไม่ใช่เหรอ  

เพราะเป็นกระบะ ดัดแปลงไง ภาษีเลยถูก

ข้อกฏหมายก็ไม่็อนุญาตให้กระบะ มีดิสด์หลัง

ส่วนตัวคิดว่า ที่กระบะ ไม่สามารถใส่ดิสก์หลังได้เพราะแรงเบรคมันมากเกินไปเมื่อรถเปล่า และน้อยเกินไปเมื่อบรรทุก  :-\    
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
สีกับดีไซน์คอนโซลหน้า ถ้าเป็นตามวีดีโอก็นะ

ผมจะไม่ไปมองเลยครับ

เพราะมันเป็นสิ่งที่คนขับจะเห็นทุกวัน

ขนาดไปนั่งโฟกัสคนอื่นแค่ชั่วโมงเดียว แล้วเห็นคอนโซลไม่สวย
ยังรู้สึกทรมานใจอย่างบอกไม่ถูกเลยอะ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ขอถามหน่อยครับถ้า Trailblazer ออกมามันไม่ตีกับ Captiva เหรอครับ ถ้าสำหรับผมๆว่า Trailblazer ดูดีกว่า Captiva เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เอิ่ม ช่องแอร์  :'( :'(

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ภายในยังสีดำหรอ เสียดายจัง
แต่ตื่นเต้นจังเลยแหะ ดูน่าสนใจจัง มีม่านถุงลมด้วย หุหุ
(Captiva ก็มีนะ มีแบบแปลกๆ ด้วย คือมีแต่ม่านถุงลม แต่ดันไม่มีถุงลมข้างติดกับเบาะซะงั้น
แถมราคารุ่นที่มีม่าน ถูกสุด 1.5 ล้านต้นๆ ด้วย Trailblazer คงจะมีมาให้ถูกกว่านี้)
ถ้าเอางานดีไซน์เข้าว่า ยังไงผมก็ชอบรถ concept มากกว่านั่นแหละ เพราะมันสวยไปหมด
แต่ขอดูคันจริงและ feeling การขับขี่และช่วงล่างจากพี่จิมมี่อีกทีครับ ว่าใครเด่นใครดังกว่ากัน
(ตอนนี้ผมชอบ Captiva แบบไม่เหลือใจให้ใครอีกแล้ว อิอิ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Cool Runner

กฏหมายไม่ได้กำหนดเรื่องดิสก์เบรคหลังครับ กำหนดแค่ระยะฐารล้อเท่านั้น
รอดูคันจริงพรุ่งนี้ได้เลย
เห็นรถที่ทดลองวิ่งมันก็ดิสก์ 4 ล้อ 8)