ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำรถในกลุ่ม C Segment หน่อยครับ ไม่รู้จะเลือกอะไรดี  (อ่าน 7043 ครั้ง)

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ที่บ้านกำลังจะซื้อรถเพิ่มอีกคัน อยากได้ในกลุ่ม C Segment ที่มีอยู่แล้วตอนนี้ 2 คัน คือ Altis 1.8 G กับ Teana 200XL

สิ่งที่อยากได้ในรถคันใหม่ คือ

1.อยากได้รถที่ไม่ใหญ่ และไม่เล็กเกินไป

2.ขับขี่คล่องตัว ช่วงล่างหรือการขับขี่ อยากได้อารมณ์แบบ Teana เพราะรู้สึกว่า ช่วงล่างของ Altis มันแข็งๆไปครับ (ผมไม่ค่อยได้ลองขับรถรุ่นอื่น ก็เลยอยากได้แบบ Teana แต่ถ้ามีรุ่นอื่นที่อยากแนะนำก็ได้นะครับ)

3.ราคาไม่เกิน 1.3 ล้าน

***ตอนนี้ ไม่มีอะไรเป็นตัวเลือกเลยครับ มีที่พอจะดูๆอยู่บ้างก็ Prius แค่นี้แหละครับ เลยอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ใน Headlightmag ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
ครูซ ดีเซล ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ก็พริอุสสิครับ แต่มันก็แข็งไม่น้อยไปกว่าอัลติสมากนะ หรือจะเอาทีด้าที่เป็นลูกน้องของเทียน่า ก็ถือว่าเป็นรถที่สบาย แต่ไม่มีอะไรหวือหวาและจะตกรุ่นแล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าอัลติสแข็งไปคงไม่มีรุ่นอื่นแล้วครับเจ้านี่นุ่มสุดแล้ว  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Lancer EX ,Mazda 3 ผมว่าพอได้อยู่นะครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Altis ยังแข็งไปอีกเหรอ งั้นคงไม่แนะนำ Lancer EX, Cruze, Focus แล้วล่ะครับ

ก็เหลือแต่ Tiida นุ่มใกล้เคียงอัลติสที่สุดเท่าที่มีขายในไทย

หรือไม่งั้นก็ต้องไปลองขับ Hyundai Elantra  หรือ Peugeot 408 ที่จะเปิดตัวในงานมอเตอร์โชว์ปลายเดือนนี้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รอ Nissan Sylphy (L12F) สิงหาคมนี้

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
Ford Focus MC2012

ออฟไลน์ burutrad

Prius Trd ครับ

ออฟไลน์ Devil13

รอ Nissan Sylphy (L12F) สิงหาคมนี้

จะมีรีวิว ปล่อยมาให้อ่านประมาณเมื่อไหร่ครับ?  ;D

ออฟไลน์ hutzero

ลองขับดูก่อนครับ ส่วนรถที่ไม่ใหญ่ไม่เล็กเกินไปนี่ตัด Lancer EX ออกไปได้เลย  เพราะมันใหญ่เกินไป โดยเฉพาะห้องโดยสาร

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Mazda 3 2.0 5 ประตูครับ ผมมองว่าคุ้มกว่า Prius
เหลือเงินไปเติมน้ำมันอีกเกือบสองแสน

เว้นแต่อยากได้เทคโนโลยีอลังการ ก็ว่าไปอีกเรื่อง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

รอด้วยคน

ออฟไลน์ mongolias

EX 2.0 GT ครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

L12F นี่อยู่ใน segment อะไรหรอครับ

แต่ผมว่า Tiida ก้นุ่มใช้ได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ patzahut

ผมว่า Lancer EX 1.8  GLS Ltd  879,000    ก็นุ่มอยู่นะ   เหลือเงินจากงบเยอะเลย ถ้าไม่เน้นแรง

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
พี่ J!MMY มาเต็มขนาดนี้ ผมคงต้องรอยาวละ ลากเจ้าเฒ่าชรานี้ไปถึงเดือน สิงหา หวังว่าคงยังจะไม่เป็นอะไรไปก่อนนะ เห้ออ...

เออ... ถ้าไม่รบกวนฝาก ถามปรึกษาหน่อยครับ พอดีกะว่าจะเปลี่ยนรถในเร็ววัน เลยไม่ได้เอาวิทยุในรถไปซ่อมแต่ถ้าจะรอถึงสิงหาคมนี้ เอาไปซ่อมหรือเปลี่ยนดีรึเปล่าครับ ตอนนี้ ฟัง CD ไม่ได้ วิทยุก็เหมือนๆจะคลื่นแทรกตลอดเวลา T_T จะคุ้มมั้ย ถ้าคุ้มแถวๆบางนาจะมีร้านดีๆกันเองแนะนำมั้ยครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

รอต่อไป อีกไม่ถึงเดือนก็รู้แล้วว่าหน้าตาจะมาแนวนี้มั๊ย

ออฟไลน์ mamaman

Teana นี่ C-segment ตรงไหนเนี่ย
แล้ว Altis มันนิ่มตรงไหนเหรอ นี่คือคำถาม
หากเทียบกับ
Ex,Focus

ไม่เชื่อไปลองขับ เข้าลูกระนานกับจั๊มเนินดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 22:37:35 โดย mamaman »