ผู้เขียน หัวข้อ: !!! สรุป สเปค และ อุปกรณ์มาตรฐาน Trailblazer อย่างละเอียดที่นี่ พร้อมราคา  (อ่าน 26685 ครั้ง)

ออฟไลน์ sayhinet

• Jr. Member
  • **
พี่ครับ ราคา อยู่ตรงไหนผมมองไม่เห็นเลย

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
พี่ครับ ราคา อยู่ตรงไหนผมมองไม่เห็นเลย

ยังไม่ประกาศครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
ถ้าเทียบเฉพาะ spec ผมว่าตอนนี้ Fortuner ยังนำอยู่นะ

ลองชีแจงให้ฟังหน่อยครับว่า Fortuner นำ Trailblazer อย่างไรบ้าง

ผมขับ Fortuner Top อยู่ยังมองไม่เห้นเลยว่าเหนือกว่าตรงไหน ขอข้อมูลหน่อยครับ

ถ้าเทียบเฉพาะ spec ผมว่าตอนนี้ Fortuner ยังนำอยู่นะ

ผมใช้ Fortuner อยู่  และเข้าเวปดูสเปค บ่อยๆ
ผมว่า  สเปค  Fortuner  ไม่น่านำแล้วครับ  ความปลอดภัย  Trailblazer ก็มาเยอะกว่า   หลายอย่าง
ระบบเบรคหลัง Fortuner เป็นดรัมเบรค     แต่  Trailblazer ดิสก์เบรคหน้า-หลัง พร้อมคลีประบายความร้อน หน้าหลังด้วย

ลืมพิมพ์ไปอีกนิด ที่ผมหมายถึงคือรุ่นดีเซลขับ 2 ครับ

Fortuner ให้ VSC + Cruise Control + แอร์ออโต้ + DVD และกล้องมองหลังแต่ Trailblazer ยังแอบกั๊กอยู่

ที่ผมพิมพ์คือผมยังไม่ได้เทียบรายละเอียดเกี่ยวกับช่วงล่างครับ

เป็นเพราะว่าฟอพึ่งไมเนอร์ไปส่วนเชฟพึ่งเปิดตัวแหละครับ เลยยังต้องมีกั๊กๆไว้บ้าง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Nut_K

ตัวรถยาวขนาดนี้แถวสามน่าจะนั่งสบายดีทีเดียว

เห็นเบาะหลังแล้วแอบเพลีย

ไม่รู้จะทำแยกทำไม แถมเบาะบางสวดๆ

ลองชีแจงให้ฟังหน่อยครับว่า Fortuner นำ Trailblazer อย่างไรบ้าง

ผมขับ Fortuner Top อยู่ยังมองไม่เห้นเลยว่าเหนือกว่าตรงไหน ขอข้อมูลหน่อยครับ

ผมใช้ Fortuner อยู่  และเข้าเวปดูสเปค บ่อยๆ
ผมว่า  สเปค  Fortuner  ไม่น่านำแล้วครับ  ความปลอดภัย  Trailblazer ก็มาเยอะกว่า   หลายอย่าง
ระบบเบรคหลัง Fortuner เป็นดรัมเบรค     แต่  Trailblazer ดิสก์เบรคหน้า-หลัง พร้อมคลีประบายความร้อน หน้าหลังด้วย

ลืมพิมพ์ไปอีกนิด ที่ผมหมายถึงคือรุ่นดีเซลขับ 2 ครับ

Fortuner ให้ VSC + Cruise Control + แอร์ออโต้ + DVD และกล้องมองหลังแต่ Trailblazer ยังแอบกั๊กอยู่

ที่ผมพิมพ์คือผมยังไม่ได้เทียบรายละเอียดเกี่ยวกับช่วงล่างครับ

เป็นเพราะว่าฟอพึ่งไมเนอร์ไปส่วนเชฟพึ่งเปิดตัวแหละครับ เลยยังต้องมีกั๊กๆไว้บ้าง

ตอนนี้ก็ต้องรอดูกันราคาต่อไป ถ้าแพงกว่าคู่แข่งก็ไม่ควรแพงเกิน 3 หมื่นบาท   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2012, 21:17:45 โดย integra »

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member

ผมใช้ Fortuner อยู่  และเข้าเวปดูสเปค บ่อยๆ
ผมว่า  สเปค  Fortuner  ไม่น่านำแล้วครับ  ความปลอดภัย  Trailblazer ก็มาเยอะกว่า   หลายอย่าง
ระบบเบรคหลัง Fortuner เป็นดรัมเบรค     แต่  Trailblazer ดิสก์เบรคหน้า-หลัง พร้อมคลีประบายความร้อน หน้าหลังด้วย

เทียบก็น่าจะเทียบทั้งหมดนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

นึกว่าจะได้ถุงลมข้างมาด้วย แต่ดีแล้วล่ะไม่งั้นแคปหมูไม่ต้องขายกันพอดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มีดิสก์เบรค4ล้อแล้ว เย้ๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
จะไม่ชอบตรงที่ ค่าน้ำมันวิ่งกิโลละ 3 บาทกว่าเกือบ 4 บาท นี่แหละจ้า
จัดเบนซินตัวแรง มาให้หน่อยซี่ จะไปติดแก๊สให้กระฉูด
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ MC Stradale

ราคาประมานนี้เลยครับที่คิดไว้ ตอนแรกคิดว่าจะแพงกว่านี้ซะอีก

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
รอ Everest อย่างใจจอใจจ่อ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Mr.P

• **
แคปติว่า เครื่องดีเซล ขนาด 2,000 c.c.
ราคายังแพงขนาดนี้
Chevrolet Captiva Diesel รุ่น LSX ที่ 1,395,000 บาท
Chevrolet Captiva Diesel รุ่น LT ราคา 1,620,000 บาท
Chevrolet Captiva Diesel รุ่นLTZ ราคา 1,699,000 บาท

แล้ว Trailblazer เครื่อง 2,500-2,800 c.c.
ราคาจะขนาดไหน?

ออฟไลน์ mooja

• **
ตัวเครื่อง2.8 ขับ2  ไม่มีระบบป้องกันล้อหมุนฟรี ของล้อหลัง หรือมันไม่จำเป็นสำหรับรถขับ2 180เเรงม้า  เเรงบิด470 

ระบบความปลอดภัย มีเเต่ตัวขับ4ทั้งนั้น 

รอดูford everestก่อน  ถ้าขับ2มีให้เเค่นี้  เอาน้องปาดีกว่า ชอบทรง  เเค่ออกมาหลายปีไปหน่อยเท่านั้น ยังไงก็ขับทางไกล100-120เเค่นั้นเเระ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ pongisra

แคปติว่า เครื่องดีเซล ขนาด 2,000 c.c.
ราคายังแพงขนาดนี้
Chevrolet Captiva Diesel รุ่น LSX ที่ 1,395,000 บาท
Chevrolet Captiva Diesel รุ่น LT ราคา 1,620,000 บาท
Chevrolet Captiva Diesel รุ่นLTZ ราคา 1,699,000 บาท

แล้ว Trailblazer เครื่อง 2,500-2,800 c.c.
ราคาจะขนาดไหน?

เทียบราคาแบบนี้ลำบากหน่อยครับ ภาษี PPV ถูกกว่าเยอะ