โพลล์

รับได้ไหม

รับได้สิ
10 (9.2%)
รับไม่ได้
99 (90.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 104

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ถ้านี่คือ โฉมตัวถังของ Toyota Corolla Altis ตัวต่อไปรุ่นปี 2014 จะรับได้ไหม +  (อ่าน 26168 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arty

• Jr. Member
  • **
  • ???????????????...
ไม่ไหวครับ ผมอยากรู้จริงๆ ว่า เค้าลงทุนค่าใช้จ่ายกับการออกแบบรุ่นนี้ ไปเท่าไหร่ครับ
เอาเงินไปทำอย่างอื่นเหอะ....

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
ก็คงจะขายดีเหมือนเิดิม และผมก็คงไม่ได้เป็นลูกค้าโตโยต้าเหมือนเดิม

ออฟไลน์ nonp

ไอ้คนออกแบบมันพรีเซนต์ผ่านได้ไงฟระ  ;D

แบบนี้ Nissan ยิ้มแก้มปริเลย พร้อมกับภาวนาให้โตโยย้าดันโมเดลนี้ออกสู่ตลาดโลกด้วยเช่นกัน

555555555555

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
ความเห็นเดียวจากผมนะครับ

FUCK YOU ASS HOLE !!!
นี่คือ Corolla ที่ออกแบบได้ "ระยำ" ส้นตีนหมาไม่แดกที่สุดเท่าที่พวกเขาเคยทำมา
มันสถุลยิ่งกว่า AE-110 Series เสียอีก!!!!

Like !!

ออฟไลน์ LaTeX

Sylphy กินรวบโต๊ะแน่ๆ :-*

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ดูเรียบร้อยดีครับ น่าจะขายดีเช่นเคยแหละครับ แต่ผมไม่ชอบครับ
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ 348060052

• Newbie
  • *
ข้างหน้าที่พอรับได้แค่นั้น ที่เหลือ ก็ไม่รอด

รถสมัยนี้มันเป็นอะไรของมัน civic ก็ทีนึงละ 

ออฟไลน์ kunimihero

• **
ยังกับ Proton Saga  >:(

ไฟท้ายเป็นLEDปะนี่  ;D

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG

นี่คือ Corolla ที่ออกแบบได้ "ระยำ" ส้นตีนหมาไม่แดกที่สุดเท่าที่พวกเขาเคยทำมา
มันสถุลยิ่งกว่า AE-110 Series เสียอีก!!!!

Like !!

มากด LIKE ด้วยคนครับ

ออกแบบได้ย้อนยุคไปไกลมากกกกกกกก.......Altis ปัจจุบันว่าดูแย่ๆแล้ว เทียบกับตัวนี้ กลายเป็นสวยไปเลย.......

ออฟไลน์ hellbz

• **
ย้อนยุคเกิน รับไม่ได้  >:(

ออฟไลน์ THEKHAM

เคียวห่วย....

เลย T-T

ออฟไลน์ Terng

จะทำให้ผมภูมิใจขึ้นกว่าเดิม 350% ที่ซื้อรุ่นปัจจุบันมาใช้งาน ก็คงออกแนวผู้ใช้ FD ที่เห็น 2HC ละมังครับ (เพิ่งรู้ว่าความเจ็บปวดรวดร้าวมันเป็นเช่นไร โฮฮฮฮ 55555)

ถ้าให้เขียน Profile กันเล่นๆ ว่ามันเจาะตลาดไหน ถ้าสมมติมาแบบนี้แล้วขายในไทย จะเขียนว่าอะไรกันบ้างครับ? ผมเริ่มก่อนเลย  :D เอาแบบขำๆไม่ต้องซีเรียสนะครับ  :D

จับกลุ่มวัยชราตอนรุ่นขึ้นไปจนถึงวัยไม้ใกล้ฝั่งแต่ยังขับรถไหว
อายุ 60-80
กลุ่มรายได้ SEC อยู่ในช่วง B C D
ชอบขับรถไปวัดไปทำบุญ ขนาดห้องสัมภาระด้านท้ายต้องใหญ่พอใส่กระแป๋งสังฆทานได้ 9 ใบและสามารถพาก๊วนไหว้พระ 9 วัดไปด้วยกันได้ทั้งก๊วนโดยไม่อึดอัด รักสงบไม่ชอบความแตกต่าง ชอบความเรียบง่ายสุดๆเป็นคนไม่ต้องมีพิธีรีตรองมาก เป็นลุงป้าปู่ย่าใจดีของหลานๆ หัวโบราณอนุรักษ์นิยม ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการบำรุงรักษารถมากนัก ขอให้แอร์เย็นวิทยุดังและวิ่งจาก A ไปยัง B ได้นุ่มนวลนอบน้อม ไม่ทำให้ฟันปลอมเคลื่อน สมรรถนะขอ 0-100 เกิน 15 วิ จะได้ไม่ตกใจจนอาจส่งผลต่อสุขภาพหัวใจ เพราะยังไงก็ขับไม่เกิน 60 และการดูแลรักษาไม่ต้องมาลำบากเปิดกระโปรงรถเช็คให้ปวดหลังปวดเอวขัดยอกบ่อยเกินไปนัก ไม่สนราคาขายต่อเพราะอายุคนขับกับตัวรถน่าจะอยู่ได้นานพอๆกัน ขอให้ปลูกสะระแหน่ปลูกพริกได้งามๆเอาไว้ทำอาหารผักสวนครัวรถกินได้เพื่อสุขภาพในวันที่ขับไม่ไหวแล้วไม่อยากขายต่อ

ดูรูปเช้านี้แล้วเซ็งเป็ดเลยนะ มันให้ความรู้สึกนึกถึงคนกลุ่มประมาณนี้ขึ้นมาอย่างมากเลยทีเดียว

ปล. ไม่ได้มีเจตนาไปดูถูกใคร หรือญาติผู้ใหญ่ผู้ใดนะครับ แค่เขียนขึ้นตามแว้บแรกที่รู้สึกเมื่อเห็นภาพรุ่นใหม่นี้ แต่มีญาติผู้ใหญ่ผมที่ท่านพูดแบบนี้ไว้เป๊ะเลยว่ารถที่เค้าอยากได้คือประมาณนี้ เพราะท่านเป็นข้าราชการเกษียณรับบำนาญ ก็ไม่ได้มีรายได้มากมายอะไร
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
พี่โรม: พูดได้คำเดียวต้อง...ไม่ลองได้ไม๊...  ;D ;D ;D

สงสัยคนออกแบบคงจะตาถั่วมากๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
พี่โรม: พูดได้คำเดียวต้อง...ไม่ลองได้ไม๊...  ;D ;D ;D

สงสัยคนออกแบบคงจะตาถั่วมากๆๆ

555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555!!!!!!

ออฟไลน์ FyGI

ไอ้ย่ะ.................................

ออฟไลน์ Pluem_411

Like Like Like !
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ lamoon

• **
ช่วงหลังมานี้โตต้า เขาไม่ได้จ่ายตังให้คนออกแบบรถหรือไง แต่ละคันนี้แบบว่า...

... ละดันแบบผ่าน ได้วางขายอีกตังหาก คิดอะไรกันนิ  >:(

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
ด้ายหน้าแอบหรูคล้าย VW ข้างๆ ออกไปทาง Lotus ด้านหลังเหมือนจะแอบดูภูมิฐานแบบ BMW .... ถุย

ออฟไลน์ O_o"

มันให้ใครออกแบบ ดีนะขายที่ญี่ปุ่นที่เดียว ถ้าทำขายทั่วโลกตัวถังนี้ละก็  civic ที่ว่ากากแล้วยิ้มเลย ยังสวยกว่าอีก

หน้าตาเรียบๆบ้านๆ อย่าให้คุณภาพการขับขี่ห่วยเหมือนหน้าตารถ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

Like !!

มากด LIKE ด้วยคนครับ

ออกแบบได้ย้อนยุคไปไกลมากกกกกกกก.......Altis ปัจจุบันว่าดูแย่ๆแล้ว เทียบกับตัวนี้ กลายเป็นสวยไปเลย.......

Like ด้วยคน คนที่ซื้อได้นี่ ต้องเป็นพวกไร้ศิลปะ
และมองว่า Latio,Stavic,Aztek เป็นยนตรกรรมศิลปะชิ้นเอกด้วย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Zx-III

Designลงคลองพอๆ fdไปcivicใหม่เลย ยิ่งทำยิ่งdesignห่วยลงนะ คนขับภูมิใจเถอะครับ. สวยกว่าเยอะ อยากรู้presentผ่านยังไงเนี้ย เห่ยโคตร

ออฟไลน์ Cognos

• Newbie
  • *

555 เหมือนเคยโกรธกันมานาน

ออฟไลน์ Cognos

• Newbie
  • *
ออกแบบได้ เหมือนภาพวาดแนว Abstract 

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
เห็นแล้วแทบอยากจะจับคนดีไซน์กับคนอนุมัติมาโขกกำแพงปูนเอาให้ความจำเสื่อมเลยว่าตัวเองเคยออกแบบรถเห่ยๆ ออกมาให้ใช้กัน !!

ถึงมันจะดูดีในสายตา "ผู้สูงอายุชาวญี่ปุ่น" ก็ตาม แต่แบบนี้ผมว่ามันก็ไม่ไหวนะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Aphutylfc

สงใสตอนออกแบคงเมา ;D ;D

ออฟไลน์ joeyote

ผมว่าเหมาะนะครับบบบบ

เหมาะกับการเป็น Best selling Taxi in Thailand

ดูกว้างขวาง  ผู้โดยสารประทับใจ

ดูไกลๆ เหมือน รถเก๋งจีน
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Niceguy_C

กล้าขายจริง ผมก็ไม่กล้าซื้อล่ะหนึ่ง

ด้านข้างนี่ เหมือน 323 ก่อนตัวโปรเทเจ้อีก

ออฟไลน์ numtik2005

คนที่น่าจะเอามาเป็นเจ้าของ ผมว่าอายุน่าจะมีเลข 4 ขึ้นน่ะ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

อุบาทว์มาก ขอบอกว่าคนออกแบบออกแบบได้ชุ่ยมากออกแบบแบบไก่เขี่ยหวังเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง

ไม่คิดถึงคนใช้  อยากเห็นคนออกแบบวะจะไปดึงขนตูดมันและพ่อมัน ผมขอพูดว่า  >:( >:( >:(

ค.ว.ย.ถ.อ.ก ๆๆ >:( >:( >:(
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าจะทำออกมาได้แบบนี้จริงนะ
จะขอขับ Altis CNG ที่ตกรุ่นแล้วอย่างสบายใจเฉิบเลย!!!!!

ด้านข้าง โอเคอยู่นะ ดูย้อนไปหา AE101 แบบจงใจนิดๆ
แต่นอกนั้น เอ่ออออออออออออออออ จะพูดดีไหมนะ แบบว่า คำบรรยายมันยิ่งกว่า 18+ อีกอะ...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)