โพลล์

รับได้ไหม

รับได้สิ
10 (9.2%)
รับไม่ได้
99 (90.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 104

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ถ้านี่คือ โฉมตัวถังของ Toyota Corolla Altis ตัวต่อไปรุ่นปี 2014 จะรับได้ไหม +  (อ่าน 26165 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ความเห็นเดียวจากผมนะครับ

FUCK YOU ASS HOLE !!!
นี่คือ Corolla ที่ออกแบบได้ "ระยำ" ส้นตีนหมาไม่แดกที่สุดเท่าที่พวกเขาเคยทำมา
มันสถุลยิ่งกว่า AE-110 Series เสียอีก!!!!

Like Like Like !
ใช่เลย Like  ออกแบบได้สถุนมากกกกก ด้านหน้าเหมือนมีใครเอาตีนเขี่ย ด้านข้าง อย่าให้พูดรับไม่ได้อย่างแรง ถ้าพูดอาจจะแรงเกินไปด้วยซ้ำ ด้านท้าย เนี่ยโอเคนะ ใช้ได้ โดยรวมทั้งคัน ................มาก

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
โฉมนี้ออกมาแข่งกับ New CIVIC ได้เลยนะ

สำหรับรถบ้านแล้วโฉมแบบนี้รับได้ครับ

แต่ถ้าซื้อมาขับหล่อผมขอบาย

Chariot

แหม.. เรื่องของดีไซน์มันก็พูดยาก สวยไม่สวยมันก็แล้วแต่คนมองนะครับ...  ::)

แต่นี่มันก็ทุเรศเกินไปโว้ยยยย !!!

* Chariot ตะโกนแล้ววิ่งไปถีบดีไซนเนอร์ลงหลุม...

methus zaa

5555555555555555555 ชอบของพี่ chariot มาก ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
สงสารคนจะมาเป็นพรีเซนเตอร์

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เพลีย !
พรีเซนเตอร์  สงสัยจะเป็น  อาต้อยเศรษฐา  อาหนนิง นิรุตต์ แน่ๆเลย 

แซวเล่นครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ออกแบบได้ไงเนี่ยยย

New Civic ดูดีขึ้นมาทันตาเห็นเลย 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 12:18:56 โดย nine959 »

Phongrapee

โฉมปัจจุบันผมก็ไม่ชอบอยู่แล้วนะครับ ยิ่งเจอแบบนี้ ยิ่งไปกันใหญ่เลย

NgoH

ไฟหน้ามีคล้าย FD เสาซี ไปทาง SAGA ลงทะเลซะแล้ว โตโยต้า แท๊กซี

GreenG

ผมว่า corolla ที่ญี่ปุ่นใกล้จะถึงกาลอวสารแล้วครับ

เพราะดูจากรูปทรงแล้ว มั่นใจว่าเจ้าตัวนี้ต้องมีอะไรเกี่ยวข้องกับ Yaris New Vios และ Eco car ไทยแน่นอน
จากรูปลักษณ์นี่บอกได้ว่ามันคือ Vios ขยายร่าง

เพราะ Toyota คงมองแล้วว่า ถึงจุดนึง ทั้ง prius C prius จะต้องมาแทน Corolla แน่นอน

ส่วนต่างประเทศ น่าจะไม่ใช่ตัวนี้แน่นอน ผมว่า corolla ใหม่ น่าจะอิงพิ้นฐานช่วงล่าง พวงมาลัยจาก prius มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex

นี่คือ Corolla ที่ออกแบบได้ "ระยำ" ส้นตีนหมาไม่แดกที่สุดเท่าที่พวกเขาเคยทำมา
มันสถุลยิ่งกว่า AE-110 Series เสียอีก!!!!

555 เหมือนเคยโกรธกันมานาน

ขอกระทืบ Like เลยครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ tongtongtong

• Newbie
  • *
อือๆ เป็นแนวย้อนยุคมาก กลับไปสู่ปี 80's สงสัยเครื่องเสียงที่ติดรถมาจะเป็นเทปคาสเซทครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
คงอยากจะเรโทร ทำให้เป็นรถคลาสสิค อารมณ์มิืนิ
เฮ้อออออออออออ
รุ่นปัจจุบันก็สวยน้อยอยู่แล้ว เจอรุ่นใหม่หน้าตาแบบนี้
ความสวยที่มีอันน้อยนิด ดับสนิทไปเลย

ออฟไลน์ O_o"

ไม่เอาแบบนี้มาขายบ้าง

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ถ้าเป็นรูปแบบด้านบนนี่ คงขายแทบไม่ทันแน่ๆ..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

จะว่าไปมันก็พอสวยนะครับ ให้อารมณ์ Majesta นิดๆ

ออฟไลน์ pite

• Full Member

Like !!

กด Like!! ไม่พอต้อง กระทืบ Like! เลย!
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ superden

คนออกแบบหลับ.... พอดีลูกมาเห็นเลยวาดต่อให้......  ตื่นเช้ามาเอางานไปส่ง.... พอดีกับ ผจก.ก็ง่วงเหล้า... ตอบตกลงแบบซะงั้น

เอิกเอิก ;D

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

เจอแบบนี้รู้สึกภูมิใจรุ่นหน้าหมูขื้นมาทันที 555555 แบบนี้ไม่ใช่โคโรลล่าแล้วววววว :'( :'( :'(

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้ามาแบบนี้จริง ก็ขายให้ได้แค่เอาไปทำ taxi ล่ะครับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

Re: ++ ถ้านี่คือ โฉมตัวถังของ Toyota Corolla Altis ตัวต่อไปรุ่&
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 18:37:51 »
หน้าตาเหมาะสำหรับคนญี่ปุ่นมาก  แต่ อย่า ได้ มาเสนอหน้าแถวบ้านตูเชียว

ปล.คนออกแบบ มันต้องมีของแน่ ระลึกชาติได้
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ meand169

• Newbie
  • *
รู้สึกเหมือนใส่ไฟ TAXI  ด้านบนแล้วเหมาะขึ้นนะครับ =_=  ;D

เห็นแล้วอึ้งมากๆ

ออฟไลน์ ArmMoTo

ปวดตับ -0- ยิ่งมองว่ารถของ T ไม่สวยอยู่แล้วนะ

หนักเลยคันนี้  :P

ออฟไลน์ virapols

• Jr. Member
  • **
เอาตีนออกแบบ

ออฟไลน์ XL_SiZe

เอาตีนออกแบบ

เท่านั้นยังไม่พอ ต้องถอดสมอง ออกมากองไว้ข้างนอกก่อน ค่อยเริ่มออกแบบ  :P

ออฟไลน์ ichok

ผมไม่อยากให้มันวิ่งเกลื่อนถนนอ่ะ  ;D

ออฟไลน์ Envil

เก็บตังไว้นั่งแท๊กซี่ดีกว่าสภาพนี้ =____=;;;
เพลียใจ

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าต้องเห็น Civic หน้าตาเปลี่ยนไปขนาดนั้นแล้วต้องมาเห็น Altis เปลี่ยนไปอย่างนี้ผมว่าผมคงทำใจไม่ได้เลยหละครับ  :( :( :( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ ch>.<

• Jr. Member
  • **
รูปของคอมเม้นแรกต่อจากเจ้าของกระทู้ บรรยายอารมณ์ต่อรถได้เต็มเปี่ยมที่สุดเลยครับ  :D

ออฟไลน์ MystogaN

เรียกว่าลดต้นทุนขนาดปลดดีไซน์เนอรถเก่งๆ ออกแล้วไปจ้างช้างที่เขาเขียวมาออกแบบปะเนี้ย !!

ปล.รถแบบว่าหน้าโบราณและขี้เหร่ยิ่งกว่าปลวกในรู...ไดโนเสาร์อีกนะเว้ยเห้ย !!