ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi MIRAGE (Exclusive First Impression) //  (อ่าน 37262 ครั้ง)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi MIRAGE (Exclusive First Impression) //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:42:13 »
" ถ้าอยู่ในโค้ง อาการของ Mirage จะบอกว่า "มึงแน่ใจนะว่า มึงจะเล่น ถ้ามึงเอา กูก็เอาด้วย"
ถ้าเป็น Brio อาการของรถจะบอกว่า " ลุยแหลกเว้ยยย" แต่พอจวนตัว กูก็ทิ้งมึงเลยนะ
ถ้าเป็น March อาการของรถจะบอกว่า "อย่าเลย เธอ อย่า อย่า โอ้ว อ้า อู้ววววว" (ก่อนที่จะ
ทะแล็ด แพร่ด แพร่ด แพร่ด แพร่ด เพราะอาการเลี้ยวแล้วไม่ค่อยจะยอมเข้าโค้ง - J!MMY)

ซี๊ตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขาด Swift ครับ รบกวนคุณแพน เพิ่มให้ด้วยครับ อิอิ ^^

ออฟไลน์ eRaJap

• Jr. Member
  • **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi MIRAGE (Exclusive First Impression) //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 07:33:19 »
ราคาถูกและ option เยอะมาก แต่หน้าตาของรถมันเรียบเกินไป ดูจืดชืดจังค่ะ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:58:11 »
ไอ้ 22 กม./ลิตรนี่ล่ะ

ซี๊ดดดดดด.ดดด...ด............ สุด ๆ

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 13:09:56 »
ขอบคุณครับ ชอบช่วงหน้าของรถ
มือจับประตู ไฟท้ายน่าจะเปลี่ยนให้ดูทันสมัยหน่อย

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 14:31:54 »
พี่จิมมี่ทำหน้าหวานสุดๆตอนถ่ายรูปกับ Mirage สีฟ้า

ผมว่าหน้าตามันก้ไม่ได้จืดชืดอะไรเลยนะครับ ดีไม่ดีผมว่าผมชอบหน้าตา Mirage มากกว่า Swift ซะอีก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 16:06:19 »
ขอบคุณครับ เป็นตัวเลือกที่น่าสนจริงๆนะครับ
แต่มีข้อสงสัยอยากถามพี่ J!MMY ว่า
1.ช่วงล่าง-พวงมาลัย เทียบข้ามไป Yaris,Vios เป็นอย่างไรบ้างครับ
2.วัสดุภายในดีไหมครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Hana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 17:22:28 »
ค่าผ่อนรายเดือน (48 เดือน) -ดอกเบี้ย 3.35 %
ค่าผ่อนรายเดือน (60 เดือน) -ดอกเบี้ย 3.45 %
ค่าผ่อนรายเดือน (72 เดือน) -ดอกเบี้ย 3.95 %

:'(  หนักเอาการ
เท่ากันทุกศูนย์เลยไม่คะ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:25:24 »
ขอบคุณครับ มันประหยัดเทพจริงๆ ทำไปได้ 22km/l  ;D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:24:54 »
ค่าผ่อนรายเดือน (48 เดือน) -ดอกเบี้ย 3.35 %
ค่าผ่อนรายเดือน (60 เดือน) -ดอกเบี้ย 3.45 %
ค่าผ่อนรายเดือน (72 เดือน) -ดอกเบี้ย 3.95 %

:'(  หนักเอาการ
เท่ากันทุกศูนย์เลยไม่คะ

แล้วแต่ไฟแนนช์ที่เราเลือกนะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ chatbovon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 17:21:02 »
พี่จิมมี่ทำหน้าหวานสุดๆตอนถ่ายรูปกับ Mirage สีฟ้า

ผมว่าหน้าตามันก้ไม่ได้จืดชืดอะไรเลยนะครับ ดีไม่ดีผมว่าผมชอบหน้าตา Mirage มากกว่า Swift ซะอีก

เห็นด้วยครับ ผมว่ามันดูทันสมัยและเชยน้อยกว่าพี่มีนาเยอะเลยนะครับ อารมณ์เหมือนรถสไตล์อนาคตแบบเรียบๆ

แต่เดิมผมก็ชอบการออกแบบของช่องรับอากาศหน้ารถของ Lancer ex ที่มันลากมาเป็นเส้นเดียวกันทั้งด้านบนและด้านล่างของกันชนอยู่แล้ว พอมาเป็นน้อง Mirage ช่องแคบๆเล็กๆยาวๆแบบนั้นมันเท่ห์ดีนะผมว่า

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:32:49 »
ชอบตอนเกริ่นเข้าเรื่อง ตลกดีฮ่าๆ

ขอบคุณสำหรับรีิวิวดีๆอีกหนึ่งชิ้นครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:42:41 »
ขอบคุณครับ  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium