ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกระหว่าง BMW X1 เบนซิล กับ 320d E90 ..........คำตอบสุดท้าย คือ ....???  (อ่าน 11388 ครั้ง)

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
หลังจากที่เคยถามเพื่อนๆ ไปในกระทู้ข้างล่างนี้ครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,20009.0.html

สุดท้าย ตัดสินใจได้แล้วว่า....................

BMW 320d Sport

ว่างๆ จะลองทำ user revirew มาลงในห้อง user's voice ครับผม

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 18:20:00 โดย simcity »

ออฟไลน์ MystogaN

ยินดีด้วยครับพี่ ;)

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
ยินดีด้วยครับ ซื้อตอนนี้คุ้มสุดๆ ครับ ขับสนุก option เต็ม

เพิ่งไปลองมาเหมือนกัน  นอนไม่หลับกันเลยทีเดียว  :D :D 
ยิ่งตอนเข้าโค้ง มั่นใจมาก เหมือนรถมันพยายามยัดโค้งให้เราเอง   เครื่องก็แรงสมตัว เผลอแป๊ปๆ 140  แล้ว

แว่วๆ มาว่า F30 ตัวใหม่มาพร้อมเครื่องยนต์ twin power turbo  อัตราสิ้นเปลือง 22.7 กมต่อลิตร  จะประหยัดไปไหน

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
ยินดีด้วยครับคุณซิม เป็นอีกคันที่ผมอยากได้้เหมือนกัน ได้ราคามาเท่าไหร่ครับผม  ยังไงก็อย่าซิ่งมากนะครับอิๆ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ยินดีด้วยนะครับ
จะรอชมนะครับ

ออฟไลน์ ZiZoU

• Newbie
  • *
แว้กกกก อะไรกันพี่ซิมมมม  สุดยอดไปเลย ;D

ออฟไลน์ beeday

ว้าว..ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ^^

ออฟไลน์ pongisra

ยินดีด้วยครับ กับรถคันใหม่

ออฟไลน์ ArmMoTo

ยินดีด้วยครับ  ;)

ปล. ขอนอนก่ายหน้าผากเก็บตังค์ต่อไป  :'(

อยากได้สักคันอ่ะ อิอิ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ยินดีด้วยนะครับ  ;D มีความสุขกับรถใหม่มากๆนะครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ redsun

ยินดีด้วยนะครับ
320d  cool cool  ;)

ออฟไลน์ applebees

F30 มาแล้ว จัดอีกซักคันสิครับ อิจฉาาา  ::)

ออฟไลน์ chaiz

ยินดีด้วยครับ รอดูรีวิวนะครับ

อยากขับมั่งจัง 320d รอตัว F30 มา ตัวเก่าลงอีกเถอะ เพี้ยงๆๆ

ออฟไลน์ Oasis

• Jr. Member
  • **
 ;D ยินดีด้วยคนครับ ...
My Volvo S60

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
 ;D อ้าว แล้วIS250 ล่ะ  ;D

ออฟไลน์ swan

ของผมก็เพิ่งถอย 320D Sport มาเหมือนกัน อันที่จริงจอง X1 2.0 D เอาไว้ แต่ด้วยความที่ต้องรอรถ แปดเดือน แล้วประจวบเหมาะกับ 320 D มีส่วนลดยั่วยวน เลยเปลี่ยนใจครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ซื้อวันนี้ พรุ่งนี้ตกรุ่น 555

แว้กกกก อะไรกันพี่ซิมมมม  สุดยอดไปเลย ;D

สบายดีมั้ยหมอกันต์ ไม่เจอกันนานเลย ช่วงนี้พี่ไม่ได้เตะบอลวันเสาร์แล้ว

F30 มาแล้ว จัดอีกซักคันสิครับ อิจฉาาา  ::)

เพราะ f30 มันมานี่แหละครับ

ผมถึงมีวาสนาได้สอย E90 กะเค้าบ้าง ^_^

;D อ้าว แล้วIS250 ล่ะ  ;D

สรุปจบที่ 320d นี่ล่ะครับพี่

ก่อนหน้านี้ตัวเลือกเยอะจัด 555

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
ยินดีดัวยครับ  ออกมาเป็นเพื่อนกันผมใช้มา2ปีแล้วครับ /320d sport สีขาว 184แรงม้า  แต่ตอนนี้ 250แรงม้าแล้วครับ  แรงจนยางหลังเปลี่ยนไปแล้วครับ2ชุด
ตอนนี้วิ่งมา70,000กิโลเมตร ครับ 

ออฟไลน์ templeboy

แล้วนี่จะเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องที่สุดครั้งหนึ่งในชีวิตของท่าน จขกท ครับ  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่ :o

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ยินดีด้วยครับ ซื้อตอนนี้คุ้มสุดๆ ครับ ขับสนุก option เต็ม

เพิ่งไปลองมาเหมือนกัน  นอนไม่หลับกันเลยทีเดียว  :D :D 
ยิ่งตอนเข้าโค้ง มั่นใจมาก เหมือนรถมันพยายามยัดโค้งให้เราเอง   เครื่องก็แรงสมตัว เผลอแป๊ปๆ 140  แล้ว

แว่วๆ มาว่า F30 ตัวใหม่มาพร้อมเครื่องยนต์ twin power turbo  อัตราสิ้นเปลือง 22.7 กมต่อลิตร  จะประหยัดไปไหน

เครื่องเดียวกับ 520d เวอร์ใหม่ครับ เจ้านี่เคลมไว้ 21.3 km/L. ส่วน 525d BMW เคลมไว้ที่ 20.8km/L  ครับ BMW เล่นแบบนี้อีโคคาร์ยังต้องยอมหลบให้เลยครับ สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
F30 มาแล้ว จัดอีกซักคันสิครับ อิจฉาาา  ::)

เพราะ f30 มันมานี่แหละครับ

ผมถึงมีวาสนาได้สอย E90 กะเค้าบ้าง ^_^

เข้าใจ ดีครับ สวนลดมัน ยั้วววว นี้เอง  :D

ถ้ายังมีรถเหลือนี้ น่าจะเป็น ที่ มิลฯ ใช้เปล่า

ออฟไลน์ Sappe!

ยินดีกับรถใหม่ด้วยน่ะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ XL_SiZe

สวยครับ เข้มดี ดีเซลด้วย  :D

ออฟไลน์ justicer

• Newbie
  • *
ยินดีดัวยครับ  ออกมาเป็นเพื่อนกันผมใช้มา2ปีแล้วครับ /320d sport สีขาว 184แรงม้า  แต่ตอนนี้ 250แรงม้าแล้วครับ  แรงจนยางหลังเปลี่ยนไปแล้วครับ2ชุด
ตอนนี้วิ่งมา70,000กิโลเมตร ครับ 
โห....250 แรงม้าเลยเหรอครับ เปลี่ยนอะไรบ้างครับ ถามเผื่อเป็นแนวทางการแต่งครับ อยากแรงบ้าง อิอิ
Mercedes Benz GLC250 Coupe AMG Plus
Volvo XC-40 R-Desire
Ford Everest 2.2 Titanium+
Honda HR-V 1.8 EL
Mercedes Benz E200 CGI W212

ออฟไลน์ MystogaN

BMW Diesel น่าจะยกให้เป็น ECO car นะครับ ปล่อยมลพิษน้อยด้วย ประหยัดด้วย นี่ซิรักโลกของจริง ฮ่าๆๆๆ :P

ออฟไลน์ beebird

แจ่มครับคุณซิม สวยเชียว