ผู้เขียน หัวข้อ: ไปฮ่องกงมา ...มาดูรถยนต์ที่เค้าใช้กันครับ  (อ่าน 10138 ครั้ง)

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
ไปฮ่องกงช่วงสัปดาห์ที่แล้ว เลยถ่ายรถยนต์ที่เค้าใช้ๆกันอยู่
บางคันผมไม่เคยเห็นด้วยซ้ำ ...แต่แท๊กซี่ใช้รุ่น toyota crown comport คันใหญ่จริงๆ
แต่ชอบ wish model change สวยมาก ...แอบเสียดายที่ไม่มาไทย

ที่นี่หลังคากระจกนิยมมาก ยิ่ง toyota altis มีทุกคัน
บ้านเค้าครึ่งๆ ใช้รถ MPV กันมาก รถคันเล็กๆแทบไม่เห็นเลย
แต่ก็ดีใจที่บ้านเรามีหลากหลายรุ่นให้เลือกใช้มากกว่า ;)

แถม ภาพโชว์รูมขาย Mazda ...เพิ่งรู้ว่า CX5 คันใหญ่ สวยมากกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 00:59:27 โดย mooindy »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
รสนิยมเหมือนคน Singapore นะเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Hokkaido

บ้านเค้าไม่สนับสนุนให้ใช้รถเกิน 10 ปีครับ ไม่งั้นโดนค่าต่อภาษีแพง

แล้วพวกที่มีรถคือพวกรวยจริงๆเพราะมันหาที่จอดยาก+แพง

เวลาเราไปฮ่องกงเราเลยได้เห็นรถสวยๆแปลกๆวิ่งบนท้องถนนเต็มไปหมด น่าอิจฉาจริงๆ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
^
ตามนั้นครับ ไปมาคราวที่แล้วก็เจอContinental GT,AMG C63 และอื่นๆอีกมากมายยย ;D

ออฟไลน์ simcity

อยากเห็น CX5 ตัวเป็นๆบ้างจัง

ออฟไลน์ BlueMan69

cx-5 นี่ดูแล้วใหญ่ใช้ได้เลย สูสี crv จะได้ไม่มีใครบ่นได้ว่ามาสด้าชอบทำเบาะหลังแคบ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อ่านผ่านๆ ตาลาย เป็น รถภาพยนตร์

นึกถึง Mitsuฯ Champ

ออฟไลน์ mrshowtime

• Newbie
  • *
ฮ่องกง รถถูก ค่าจอด แพง ครับ

อ่านผ่านๆ ตาลาย เป็น รถภาพยนตร์

นึกถึง Mitsuฯ Champ

ขออภัยครับ แก้ไขชื่อหัวข้อให้อ่านง่ายขึ้นครับ ;)

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
Re: ไปฮ่องกงมา ...มาดูรถยนต์ที่เค้าใช้กันครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:24:43 »
มีแต่รถสวยๆทั้งนั้นเลย  :o :o :o

ออฟไลน์ panerai

Re: ไปฮ่องกงมา ...มาดูรถยนต์ที่เค้าใช้กันครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:26:51 »
ผมไปฮ่องกงทีไรสังเกตรถกี่คันๆก็สะอาดสะอ้าดทุกคัน
 ปล.สงสัย ทำไมที่นั้นถึงมีแต่มอเตอร์ไซค์คันใหญ่ๆครับ?? ถึงจะเป็นมอไซค์ส่งของก็ตาม ดูแล้วเท่จริงๆ

ที่บอกคันใหญ่ ถ้าหมายถึงคันสีขาวนั้นมัน CX7 น่ะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 10:29:12 โดย panerai »

ออฟไลน์ tu_ut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 14:50:32 »
ผมไป เห็น Porsche ทั้ง 911 , cayman , panamera

บ่อยกว่าเห็น  nissan march ซะอีก รู้สึก march เห็นแค่สองคัน

นอกนั้น Benz , BMW , Audi วิ่งกันเต็มไปหมด เห็นแล้วน้ำลายไหล

>_<  .....

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 15:18:52 »
ผมไปฮ่องกงทีไรสังเกตรถกี่คันๆก็สะอาดสะอ้าดทุกคัน
 ปล.สงสัย ทำไมที่นั้นถึงมีแต่มอเตอร์ไซค์คันใหญ่ๆครับ?? ถึงจะเป็นมอไซค์ส่งของก็ตาม ดูแล้วเท่จริงๆ

ที่บอกคันใหญ่ ถ้าหมายถึงคันสีขาวนั้นมัน CX7 น่ะครับ...

ผมว่า Mazda CX5 คันเล็กกว่า Honda CRV เมื่อดูผิวเผินนะครับ
ส่วน Mazda CX7 คันใหญ่กว่ามาก เห็นแล้วน่าจะสูงและใหญ่กว่า spacewagon เลย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 15:20:31 »
ผมไป เห็น Porsche ทั้ง 911 , cayman , panamera

บ่อยกว่าเห็น  nissan march ซะอีก รู้สึก march เห็นแค่สองคัน

นอกนั้น Benz , BMW , Audi วิ่งกันเต็มไปหมด เห็นแล้วน้ำลายไหล

>_<  .....

ผมถ่ายมา 1 คัน เดี๋ยวไปหาก่อนครับ ;)

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 15:56:50 »
ทั้ง HK และ SIN รถสวยๆ เยอะมาก เพราะราคาถูก ภาษีไม่แพง จำได้ว่า นั่งรถบัสของโรงแรมไปตามทาง เจอ BMW ทุกๆ 2 นาที และเห็นทั้ง ferrari porsche ส่วน Audi ก็เยอะมากทั้ง Q5 A3 A4 A6

ตอนไปฮ่องกงนี่ถึงกับอยากย้ายไปอยู่เลยทีเดียว เพราะอยากขับรถหรูบ้าง ฮ่าๆ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 20:10:13 »

ที่ฮ่องกงส่วนใหญ่เวลาจอดมอร์เตอร์ไซค์ต้องจ่ายเต็มๆเหมือนจอดรถทั้งคันครับ ซึ่งแพงมาก บวกระบบคมนาคมดีมาก แทบไม่ต้องใช้มอเตอร์ไซค์เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 20:14:15 โดย IS2000 »
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 20:58:07 »
 Rolls Royce , bentley ก็เยอะครับที่นี่