ผู้เขียน หัวข้อ: (เมีย)ผมเลือก"มิราจ"ครับ  (อ่าน 11195 ครั้ง)

ออฟไลน์ arpore

• Jr. Member
  • **
  • ?????????????????????...
(เมีย)ผมเลือก"มิราจ"ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 10:55:11 »
ในที่สุดที่ประชุมบ้านผมก็ลงมติเลือก"ไอ้เปี๊ยก"
สีเทาดำ...ตัวGLXเกียร์ธรรมดา ราคา426,000.-บาท
กับสิ่งที่ได้มาคือแอร์แบ็คคนขับ,ABS+EBD
เพราะความคุ้มค่า(สำหรับคนงบน้อย555)
ผมคิดว่าชั่วโมงนี้ในราคานี้ยี่ห้ออื่นเทียบมิตซู บ่ได้จ้า

ตัวเก่าเข้าปีที่7แล้ว มิตซู(แซยิด)นิวแลนเซอร์ปี2005
ตอนแรกผมจะเอาสวิฟท์แต่เมียชอบอัลมิร่า สุดท้ายเมื่อวานพากันไปดูมิราจ
ผมกำลังลองนั่งรถ จับโน่นจับนี่(สัมผัสรถนะครับไม่ใช่อย่างอื่น555)
เมียดูแป๊บเดียวก็ไปนั่งรอ ไม่รู้เซลล์มาคุยอีท่าไหนเมียผมควักเงินจองเลย
ง่ายชิกหายอุตส่าห์วางแผนโน้มน้าวตั้งหลายอย่าง บทจะง่ายก็ง่ายเลือเกิน555

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: (เมีย)ผมเลือก"มิราจ"ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:07:07 »
จบง่ายจริงๆ ;D ;Dมิราจดันเป็นม้ามืดเข้าวิน

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:16:56 »
จบง่ายจริงๆ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:17:33 »
ยินดีด้วยนะครับ ถ้าเมียเลือกนี่บอกได้จากประสบการณ์ว่า ไม่มีผิดหวังตามมาแน่ ๆ
แต่ถ้าเราเลือกไม่ตรงใจเมียล่ะก็ ต่อให้รถดีแค่ไหน ก็ห่วยได้ทันตาเห็นเลยครับ
MIRAGE ดูแล้วคุ้มค่าจริง ๆ ครับ  ลูกน้องผมก็จะไปจองอยู่เหมือนกัน

ส่วนตัวผมในใจ swift ครับ ก็ต้องรอคุณเมียควักเงินจองเหมือนกัน  เมียชอบรูปทรงมันสวย
MIRAGE ผมก็ชอบนะ ราคามันคุ้มสุด

แต่ที่กังวลตอนนี้คือ ถ้าคุณเมียไปลอง freed ขึ้นมาล่ะยุ่งเลยครับ เจ้าของศูนย์เพื่อนซี้คุณเมียเสียด้วย
ผมรู้ว่าคุณเธอต้องชอบแน่ ๆ แต่ว่ามัน 820000 ไปคนละฟิวกับ eco car ที่ตั้งใจไว้ตามวัตถุประสงค์การใช้งานเลยครับ

ถ้าคุณเมียจอง freed ขึ้นมา ข้าพเจ้าถูกตัดค่าอาหาร ค่าเสียงภัย ค่า....ฯลฯ......ไปอีกไม่รู้วันละเท่าไหร่
ทุกวันนี้ได้ตังค์ใช้วันละ 200 เองครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:36:54 »
บอกแล้วว่า Mirage จะขายดีกับสาวๆ และผู้ชายมีเมีย  เรื่องจริงตรงกับผลสำรวจ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:37:57 »
เหตุผลที่เลือกล่ะครับ เพราะคุ้มค่าคุ้มราคาหรือคนซื้อ Mirage น่าจะมีกิจกรรมแบบใกล้ชิดกับนิชคุณครับ
 ;D ;D ;D

อ้อ ได้ตัว MT ใช้ไปซักพัก พอมีเงินเก็บก็เอาไปใส่ Turbo สมใจสินะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 11:46:51 โดย udis »

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:46:47 »
ถูกต้องครับท่าน เหมาะสมครับเมีย

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:58:16 »
ยินดีด้วยนะครับ ถ้าเมียเลือกนี่บอกได้จากประสบการณ์ว่า ไม่มีผิดหวังตามมาแน่ ๆ
แต่ถ้าเราเลือกไม่ตรงใจเมียล่ะก็ ต่อให้รถดีแค่ไหน ก็ห่วยได้ทันตาเห็นเลยครับ
MIRAGE ดูแล้วคุ้มค่าจริง ๆ ครับ  ลูกน้องผมก็จะไปจองอยู่เหมือนกัน

ส่วนตัวผมในใจ swift ครับ ก็ต้องรอคุณเมียควักเงินจองเหมือนกัน  เมียชอบรูปทรงมันสวย
MIRAGE ผมก็ชอบนะ ราคามันคุ้มสุด

แต่ที่กังวลตอนนี้คือ ถ้าคุณเมียไปลอง freed ขึ้นมาล่ะยุ่งเลยครับ เจ้าของศูนย์เพื่อนซี้คุณเมียเสียด้วย
ผมรู้ว่าคุณเธอต้องชอบแน่ ๆ แต่ว่ามัน 820000 ไปคนละฟิวกับ eco car ที่ตั้งใจไว้ตามวัตถุประสงค์การใช้งานเลยครับ

ถ้าคุณเมียจอง freed ขึ้นมา ข้าพเจ้าถูกตัดค่าอาหาร ค่าเสียงภัย ค่า....ฯลฯ......ไปอีกไม่รู้วันละเท่าไหร่
ทุกวันนี้ได้ตังค์ใช้วันละ 200 เองครับ
ไปลองซิครับ จะได้มาเป็นเพื่อนกัน ผมยังอยากให้คนซื้อใช้นะครับ...รถมันดี
แต่คันต่อไป ผม...คงมองป้ายแดงยี่ห้ออื่นบ้าง....

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:12:39 »
มีแต่คนอยู่ใต้อาณัติการปกครองทั้งนั้นเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:21:01 »

ของคุณยังดีได้วันละ200
ผมได้แค่วันละ50บาท555

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:28:37 »

ไปลองซิครับ จะได้มาเป็นเพื่อนกัน ผมยังอยากให้คนซื้อใช้นะครับ...รถมันดี
แต่คันต่อไป ผม...คงมองป้ายแดงยี่ห้ออื่นบ้าง....

ผมไปลองขับแล้วล่ะครับ ชอบการออกแบบภายในมาก ๆ  มันดูอบอุ่น สบาย ๆ ช่วงล่างก็ OK นะครับ
ตอนแรกคิดว่าจะแข็ง ๆ กระโดกกระเดก แต่มันก็นุ่มนวลแบบแน่น ๆ พอใช้ได้เลยครับ เพียงแต่มีอาการโคลงอยู่บ้างเป็นธรรมดาของรถทรงสูง
จะขับในเมืองไปทำงานก็ไม่สิ้นเปลืองมากเกินไป จะขับทางไกลก็ตอบสนองความสบายได้ไม่เลวเลยครับ
ตอนออกมาใหม่ ๆ ผมไม่ได้สนใจมากเท่าไหร่ เพราะเพิ่งออก GRAND VITARA มา
ตอนนี้พอดีหลานจะขอซื้อ HONDA CITY ที่ผมใช้มา 10 ปี สภาพยังเนี๊ยบครับ เป็นสาวก H เหมือนกันนะ
ก็เลยจะหารถมาใช้ในเมืองสักคัน ตอนนี้รอคุณภรรยาตัดสินใจอย่างเดียวเลยครับ

หมายเหตุ *
ยอมรับว่าความรู้สึกต่อ H ผมเสียไปเลยนะครับ ถึงแม้จะไม่ได้ประสบกับการลดราคา freed อย่างนี้ด้วยตัวเองเหมือนคุณ freed 3300 ก็เหอะ
มันมากเกินไปครับ คำอธิบายให้ชัดเจนก็ไม่มี การดูแลลูกค้ารายเดิมก็ไม่มีออกมาเสียก่อนที่จะกระหน่ำลงราคามาอย่างนี้
ผมถามเจ้าของศูนย์เองว่าทำไมลดราคาลงมาอย่างนี้ แล้วลูกค้าที่ซื้อในราคาแพง ๆ ไปแล้วเค้าจะทำยังไง
ก็ไม่ได้คำตอบอะไรชัดเจนที่ฟังแล้วดูดีเท่าไหร่ บอกง่าย ๆ ว่าเป็นนโยบายผู้บริหาร
ยังไงก็ขอให้ทางผู้บริหารดูแลลูกค้ารายเก่าให้ดี ๆ ด้วยแล้วกันครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:29:25 »
หุหุหุ สู้ผมไม่ได้เลย เมียบอกแค่ว่าอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่สวิฟท์ จะมือหนึ่งมือสองเก๋งกระบะได้ทั้งนั้น ไม่เอาแค่สวิฟท์กับกระบะตอนเดียว  และบอกว่าเชื่อมั่นในการตัดสินใจของผมว่าได้เลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับครอบครัวแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:43:22 »
ไม่ว่าจะเกิดอะไรข้างหน้า คุณ.....ตัดสินใจถูกแล้วครับที่ผบเป็นคนเลือก ;D
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:58:43 »
สาวๆ ที่ทำงานแฟน
ก็จองไปแล้วตั้ง2คัน!!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 13:08:52 »
อย่างที่เคยคุยกับคน Mazda ญี่ปุ่นละครับ

ว่า คนไทยกับคนญี่ปุ่นนั้น ภรรยามีส่วนในการตัดสินใจซื้อรถมากจริงๆ

ฮ่าๆๆ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 13:40:19 »
อย่างที่เคยคุยกับคน Mazda ญี่ปุ่นละครับ

ว่า คนไทยกับคนญี่ปุ่นนั้น ภรรยามีส่วนในการตัดสินใจซื้อรถมากจริงๆ

ฮ่าๆๆ
ไม่ได้กลัวหรอกครับ
แต่เกรงใจ555

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 13:56:01 »

ฮ่าๆๆ
ไม่ได้กลัวหรอกครับ
แต่เกรงใจ555

หรือว่า...แค่ภาพลวงตา (mirage ) 5555

ออฟไลน์ checksos

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 14:30:47 »

ฮ่าๆๆ

ถูกต้องนะคร๊าบบ ^^

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 15:29:58 »
บอกแล้วว่า Mirage จะขายดีกับสาวๆ และผู้ชายมีเมีย  เรื่องจริงตรงกับผลสำรวจ
อื่ม ใช่  หนึ่งในนั้นมีผมด้วย

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 16:24:00 »
สีเทาดำ มันเหมาะกับรถเล็กๆแบบนี้มั๊ย
ใครไปมอเตอร์โชว์ ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยสิครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 16:47:28 »
ตามคำที่ว่า
เชื่อภรรยา ชีวิตท่านจะมีความสุข
เป็นจริงเสมอครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 00:51:03 »
ยินดีด้วยครับ สำหรับรถคันใหม่
คิดเล่นๆ ถ้าเอาไปติดแก๊ส LPG น่าจะวิ่งกิโลละ 70 สตางค์

เมียน่าจะ ให้เงินไปกินข้าวกลางวันเพิ่มขึ้นน๊ะ..ฮิ..ฮิ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 02:41:39 »

ฮ่าๆๆ

แปลว่า ถัวเฉลี่ย คนที่ตัดสินใจซื้อ คือคนที่ใส่ใจเกี่ยวกับรถยนต์น้อยกว่า??

รถที่อาศัยกุ๊กกิ๊กๆ option เยอะๆ เลยขายได้มากกว่ารถที่เน้นสมรรถนะ แต่ไม่มีสิ่งดึงดูดใจทางสายตา

ก็แปลกดีเหมือนกันครับ

สงสัยเพราะแบบนี้ ยอดขาย กับกระแสในเว็บรถยนต์ จึงมักไปกันคนละทาง

แต่ก็ว่าไม่ได้ เพราะข้อมูลเกี่ยวกับรถยนต์บ้านเรา มันหายากเมื่อเทียบกับต่างประเทศนี่ครับ

ยังไงก็ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ชอบ console หน้าจังเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 03:00:52 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 07:35:14 »
เห็นคนบ่นว่าน้องมิราจไม่สวย   ไอ้เรากลับชอบซะอีก  ดูๆ ไปมันน่าจะแต่งขึ้นแยวๆอีโวน้อยๆ  น่ารักน่าชังดีออก

ผมไปทดลองขับสวิฟ    แต่กลับจอง น้องมิราจแทน

ด้วยเหตุผล ที่ว่า ผบทบ.  ต้องการ  eco  car  แท้ๆ   ที่คันเล็กๆ   กะทัดรัด  ประหยัดน้ำมัน โดยไม่ต้องไปติดแก๊ส 

ไม่ใช่  B car  วางเครื่อง eco car  คันโตไป  เจ๊กลัวจะไม่ประหยัดจริง

ไม่มีรถคันไหน ดีที่สุด  มีแต่ รถที่ตอบสนองความต้องการของเรา ได้มากที่สุด

ผมไม่ได้  เลือก  รถ  ที่ดีที่สุด  มาขับ

แต่ เลือก   รถ  ที่  ตรงกับความต้องการ  มาใช้

ว่างๆ   มาลงชื่อ  รอน้อง มิหลาบ กันครับ   http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4582.15 

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:21:33 »

ฮ่าๆๆ

แปลว่า ถัวเฉลี่ย คนที่ตัดสินใจซื้อ คือคนที่ใส่ใจเกี่ยวกับรถยนต์น้อยกว่า??

รถที่อาศัยกุ๊กกิ๊กๆ option เยอะๆ เลยขายได้มากกว่ารถที่เน้นสมรรถนะ แต่ไม่มีสิ่งดึงดูดใจทางสายตา

ก็แปลกดีเหมือนกันครับ

สงสัยเพราะแบบนี้ ยอดขาย กับกระแสในเว็บรถยนต์ จึงมักไปกันคนละทาง

แต่ก็ว่าไม่ได้ เพราะข้อมูลเกี่ยวกับรถยนต์บ้านเรา มันหายากเมื่อเทียบกับต่างประเทศนี่ครับ

ยังไงก็ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ชอบ console หน้าจังเลย

คนไทยที่เล่นอินเตอร์เน็ตมีไม่มากนี่ครับ ถ้าเทียบกับคนทั้งประเทศ

มันก็ไม่แปลก  :D

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:59:48 »

ผมไม่ได้  เลือก  รถ  ที่ดีที่สุด  มาขับ

แต่ เลือก   รถ  ที่  ตรงกับความต้องการ  มาใช้

ผมชอบประโยคท้ายจริงๆครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:03:51 »
"ผบทบ.  ต้องการ  eco  car  แท้ๆ   ที่คันเล็กๆ   กะทัดรัด  ประหยัดน้ำมัน โดยไม่ต้องไปติดแก๊ส 
ไม่ใช่  B car  วางเครื่อง eco car  คันโตไป  เจ๊กลัวจะไม่ประหยัดจริง"

ผมว่าผบทบ. มีข้อมูลที่แน่นและมีเหตุผลดีเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:54:34 »
ผู้หญิงคงกลัวติดแก๊สหลายคน  เพราะ ที่บ้านผมก็เป็น  ผมว่ารถใช้ขับไปทำงาน เอาประหยัดไว้ก่อนก็ดีเพราะใช้ทุกวัน เส้นทางก็ปกติไม่ได้ อตร. ไม่มีโค้งหรือมีรถใหญ่เยอะ ผมก็เลือกมิราจนี่แหละ ภรรยาก็ว่าน่ารักดี บังคับให้เลือกอีกต่างหาก

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 15:54:55 »
ถูกต้องครับท่าน เหมาะสมครับเมีย

สุดยอดของวลีแห่งปี