ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนผมจะตัดสินใจเลือกรถกระบะครับ  (อ่าน 6230 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
 เพื่อนผมมาปรึกษาจะออกรถกระบะ 4 ประตูครับ ผมอ่านรีวิวไม่ไหว มึน...แต่ละยิ่ห้อก็ดี ๆ ทั้งนั้น แล้วไม่ค่อยมีประสบการณ์กับรถกระบะเท่าไหร่ครับ
 ลักษณะการใช้งานคือ ส่วนใหญ่วิ่งทางเรียบ ทางไกล บรรทุกของ ไม่มากนัก
 เค้าสนใจอยู่ 3 ยี่ห้อครับ คือ
  1. MAZDA
  2. FORD
  3. ISUZU

เพื่อน ๆ มีความเห็นยังไงบ้างครับ ตัวไหนเป็นยังไงบ้าง
 ส่วนตัวผมชอบ FORD ตรงที่รูปลักษณ์เรียบ ๆ ดี แล้วเครื่องยนต์มันเงียบดีครับ

ออฟไลน์ PM_SW

• Full Member
  • Audi A4 B5
Re: เพื่อนผมจะตัดสินใจเลือกรถกระบะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:03:31 »
ผมเลือก FORD ครับ ทรงมันใหญ่ดูแล้วแกร่งดีครับ

ออฟไลน์ O_o"

Re: เพื่อนผมจะตัดสินใจเลือกรถกระบะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:29:31 »
รถมันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป ถ้าจะบอกให้เลือกคันไหนนะคงไม่ไหวครับ

รถบางคันใน3ยี่ห้อนี้อาจจะตรงใจผมแต่อาจไม่ตรงใจเพื่อน  จขกท ก็ได้นะครับ 

ทางที่ดีไปควรทดลองขับให้ครบครับ คันไหนรุ่นไหนออปชั่นไหนตรงใจ มากที่สุดก็เอาคันนั้นละครับ ;D ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:38:11 »
ผมว่าทุกคนมีคำตอบในใจก่อนที่จะมาถามอยู่แล้วแน่ๆ (ผมก็เช่นกัน) แต่ถามเพื่อความสบายใจ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:00:58 »
Mazda  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:11:43 »
ถ้าเอาความมั่นใจเรื่องปริมาณอะไหล่และศูนย์บริการในระยะยาว Isuzu เป็นตัวเด่นที่สุดในตัวเลือก
นอกนั้นเรื่องอื่นก็ให้เค้าลองคันจริง แล้วน่าจะตัดสินใจเองได้เลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:31:52 »
มาสด้าครับถ้าไม่ติดว่าท้ายไม่สวยที่เหลือก็แจ่มว๊าว การออกแบบภายในดี ฟิลลิ่ง ความสบายใกล้เคียงรถเก๋งในเมื่อนเน้นทางเรียบและไม่ค่อยบรรทุกของหล่ะก็ เหมาะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:41:51 »
ผมเลือก เรนเจอร์

ออฟไลน์ zekoza11

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 13:30:39 »
สำหรับผม ชั่วโมงนี้ยกให้ mazda bt 50 pro

ออฟไลน์ romeo2011

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 13:56:10 »
เรนเจอร์ครับ แต่รอนานหน่อย

ออฟไลน์ tahcom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 15:41:16 »
ผมขับทางไกล ประจำ

เจอ Isuzu มากที่สุด

ยิ่งดู ยิ่งสวยครับ

หน้าดุ ดีครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 15:42:32 »
ถ้าเป็นผมนะครับ ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ isuzuผมไม่ชอบbrand
Mazdaมันดูติ๋มๆลองขับมาสั้นเออนิ่มแน่นดีแฮะ fordก็ดูบึกบึนดีขับสั้นๆเช่นกันดูมันใหญ่นิ่มน้อยกว่าbt
ถ้าจะซื้อก็ได้ทั้งคู่ครับ ขอได้รถไวๆพอ

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 15:52:34 »
หลายๆคนก็เชียร์ยี่ห้อที่ตนชอบ แต่ผมว่าถ้าจะดี ลองเข้าบอร์ดของแต่ละยี่ห้อทั้ง 3 ตัวเลือกของท่านดู แล้วไปอ่านหรือศึกษาข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นดีกว่า เราเลือกเองครับ ชอบอันไหนมากที่สุดก็จัดไปอย่าให้เสียครับ+++ :)

ออฟไลน์ 2C-T

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 16:34:29 »
ลักษณะการใช้งานคือ ส่วนใหญ่วิ่งทางเรียบ ทางไกล บรรทุกของ ไม่มากนัก
 เค้าสนใจอยู่ 3 ยี่ห้อครับ คือ
  1. MAZDA
  2. FORD
  3. ISUZU

-ถ้าชอบขับสไตล์รถเก๋ง นุ่มหนึบ บังคับเลี้ยวดี เบรคดี BT-50 PRO
-ถ้าชอบขับสไตล์นุ่มกลางๆ บังคับเลี้ยวปานกลาง เบรคใช้ได้ ใช้รถไม่เกิน5ปี(เน้นขายราคาตกน้อยที่สุด) D-max
-ถ้าชอบสไตล์แข็งแกร่ง ช่วงล่างกระด้างหน่อย ทางไกลวิ่งดี ไม่เน้นศูนย์บริการ RANGER

ปล. ทั้งนี้ควรให้ไปลองขับก่อนครับ คำตอบจะออกมาเองครับ

ออฟไลน์ lemon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 23:46:05 »
ส่วนตัวผมชอบทั้ง 3 เลยเพราะต่างมีข้อดีในตัว ก็หาอ่านรีวิว ติดตามในคลับจนมึนเหมือนกันครับ (เป็นตัวออโต้ทั้งหมด)
1.เรนเจอร์ ตัวรองท้อป 2.2 เก็บเสียงดี แน่นหนึบ ค่าตัวคุ้มค่า ช่วงล่างไม่ได้แข็งมากอย่างที่คิด
2.มาสด้่า 2.2  ภายนอกผมว่าดูตัวจริงสวยครับ ภายในก็ดูลงตัว ช่วงล่างก็อย่างที่โฆษณาไว้
3.อีซูซุ ความแรงพอรับไ้ด้ ถ้าเทียบสองตัวข้างบน(อาจด้อยกว่าอยู่บ้าง)น่าจะประหยัดกว่านิดนึง มั่นใจในอนาคตเรื่องอะไหล่ ศูนย์                 ราคาขายต่อ

เลือกยากจริงๆ ครับ รถก็รอนานพอๆกัน ถ้าเลือกแล้วเราก็มองหาแต่ข้อดีของมันก็แล้วกัน อย่าไปเปรียบเทียบกับคนอื่นๆเลยครับปวดหัว

ปล.สุดท้ายผม มาจบที่ฮอนด้าฟรีดเพราะตอบโจทย์ชีวิตผมได้มากที่สุด (หวังว่าผมคงคิดถูก กำลังจะไปจอง)
 :'(อดได้โปรชั่นรถคันแรกเลย)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:09:27 »
Isuzu ครับ

เหตูผลรวมๆแล้ว มันคุ้มกว่า :D

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:45:53 »
ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นนะครับ
ให้เพื่อนมันไปลองขับเลยก็แล้วกัน ถูกใจคันไหนก็คันนั้นดีกว่านะ