ผู้เขียน หัวข้อ: อกหักกับ Chev Trailblazer เมื่อไรมี PPV รุ่นอื่นออกมาบ้าง  (อ่าน 11878 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกผมรอ Chev Trailblazer มานานมาก ๆ จะได้ไปดูตัวจริง ภายนอกผมว่าไม่ขี้เหล่เท่าไร แต่ผมรับไม่ได้กับภายในเลย เบาะหลังตอน 2-3 ดูเหมือนไม่แข็งแรง
พนักพิงบางมาก ปรับขยับไม่ได้ ไปนั่งมาไม่ค่อยสบายเท่าไร ผิดหวังมาก ๆ เลย
ตอนนี้ในตลาดมี For - เหมือนใกล้เปลี่ยนโฉม
Pa - ปัญหาเยอะไปหมด กลัวโดนเหมือนที่ใน club เจอกัน
Mu 7 - หน้าตาไม่ค่อยสวย ใกล้เปลี่ยนโฉม
Ford Ever - หน้าตาไม่สวย ดูทื่อ ๆ
Trail - ราคาไม่เหมาะกับภายในจริง ๆ ไม่รู้ว่าเค้าจะปรับภายในใหม่โดยเฉพาะเบาะแถว 2 กับ 3 ให้ใหม่หรือเปล่า
ไม่ทราบว่าเมื่อไรจะมี PPV รุ่นใหม่ออกมาสักปลายปีนี้ หรือต้นปีหน้าบ้างเปล่าครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: อกหักกับ Chev Trailblazer เมื่อไรมี PPV รุ่นอื่นออกมาบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 14:37:58 »
น่าจะเป้น ฟอร์ดนะครับ ปลายปีหรือต้นปีหน้า

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Re: อกหักกับ Chev Trailblazer เมื่อไรมี PPV รุ่นอื่นออกมาบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 15:06:19 »
ครึ่งหลังปีนี้น่าจะมี All New Everest (ซึ่งตัวปัจุบันก็เพิ่งจะไมเนอร์ไปก่อนมอเตอร์โชว์เอง อายุสั้นมากก)

แล้วก็ All new MU-7 ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 15:23:17 »
ครึ่งหลังปีนี้น่าจะมี All New Everest (ซึ่งตัวปัจุบันก็เพิ่งจะไมเนอร์ไปก่อนมอเตอร์โชว์เอง อายุสั้นมากก)

แล้วก็ All new MU-7 ด้วยนะครับ

หมู อีก ปีไช้หรอครับ เพราะพี่จิ้มบอกไว้ว่าหลัง d-max /2ปี

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 16:43:02 »
ถ้าปลายปีได้เห็น Everest กับ Mu 7 ก็จะสุดยอดเลย ไม่รู้จะมีมา surprise ได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 17:36:04 »

หมู อีก ปีไช้หรอครับ เพราะพี่จิ้มบอกไว้ว่าหลัง d-max /2ปี
ผมว่ามีBig Surpriseแน่นอนสำหรับMU-7เพราะตอนนี้ก็ต้องเริ่งล้างสต๊อกรุ่นช๊อยส์ให้หมดๆไปก่อน
ถ้าออกข่าวว่าจะปล่อยตัวใหม่ตัวช๊อยส์ก็แหง่กพอดี
ถ้าอีซูซุจะลากช๊อยส์ไปยาวถึง2ปีก็ดูจะเข็นไม่ขึ้นแล้วสำหรับตัวนี้รับรองว่าคู่แข่งแย่งตลาดตรงนี้ไปกินได้เยอะแน่ๆ
ดูอย่างChev Trailblazerตอนแรกบอกจะออกมิถุนายังสับขาหลอกมาออกมีนาได้
แล้วอย่าลืมว่าอีซูซุเป็นค่ายรถยนต์ที่เก็บความลับเก่งมากๆดูอย่างD-Maxก่อนที่จะเปิดตัวมีภาพหลุดออกมาน้อยมาก

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 17:42:01 »
Trialblazer บอกว่ามิถุนา เค้าหมายถึงส่งมอบรถครับ
ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรถ้าจะเปิดตัวก่อนมอเตอร์โชว์ดึงยอดจองก่อน

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 18:04:53 »

อ่อ คือผมหมายถึง จะมีตัวใหม่มาเฉยๆนะครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 20:17:44 »
All new MU7 2013 -14 โดย ประมาณจ้ะ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 20:49:35 »
Trail ผมก็แอบผิดหวังจริงๆเหมือนกัน ราคาก็ตั้งไง้สูง เบาะแถว2ก็นั่งไม่ค่อยสบาย ข้างในก็ดูแปลกๆ
คือมันก็ไม่ได้ทุเรศนะ แต่แปลกๆยังไงไม่รุ้เวลาขึ้นไปแล้วจะตั้งคำถามกับตัวเองว่ามัน ต้องจ่ายเป็นล้านเลยหรอ?
ตอนมอเตอร์โชว์ เจอเซลล์แปลกๆ อีกคือ พี่ของผมค่อนข้างสนใจเลยถามว่าออกตอนนี้มีของแถมไรบ้าง คำตอบที่ได้กลับมาบอกว่า
"จองก่อนแล้ว จะบอกว่าของแถมคืออะไร" นึกในใจ มีโลกในเขาทำกันหวะ? ของก็ไม่รู้จะให้กูจองได้ยังไง?

โดยรวมรุ่นนี้ผิดหวังเช่นกันครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:03:53 »
มิว 7 สิ้นปีนี้ครับ

2.8 นะ  ;)

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:13:43 »
Trail ผมว่าเค้าขายภายนอกครับ
และน่าจะขายได้ดีด้วย หน้าตามันดูดี

ถ้าครบวงจร ราคานี้ เดี๋ยวเจ้าอื่นไม่ได้ขาย  :D

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:47:28 »
มิว 7 สิ้นปีนี้ครับ

2.8 นะ  ;)

จริงเปล่าครับ เห็นบางคนบอก 2013 มั่ง 2014 มั่ง อยากได้รถแบบ PPV เร็ว ๆ จัง แต่ถ้า Trail ไปปรับปรุงภายในใหม่ ผมอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้ แต่คิดว่าคงไม่มีทาง

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:50:17 »
เร็วสุดจะเป็น ford everest  เปลี่ยนโฉมตามเรนเจอร์ตัวใหม่  โน่นแหละครับต้นปี 2013 โน่นแหละถึงจะเริมเห็นตัวเป็นๆ และภาพหลุด
ส่วน MU-7 ได้ข่าวว่า รออีก 2 ปี  ตามกำหนด ก็คงจะเป็น 2014  แต่ก็คงไม่ลากนานขนาดนั้น   กลางปี 2013  น่าจะเริ่มได้เห็น ภาพหลุด
Fortuner  ต้องรอ New VIgo 2014    มาก่อนครับ    ตามหลังประมาณ 6 เดือน
Pajero   อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ไมเนอร์เชนส์ ไปแล้วเมื่อปี 2008 นะถ้าจำไม่ผิด   คงจะรอ BMC อีกรอบ ถึงจะเปลี่ยนโฉม  คาดว่าโฉมใหม่ 2014 เหมือน Vigo ละมั้ง