โพลล์

คิดว่าใครจะขายดีกว่า Mirage หรือ March/Almera รวมกัน

March/Almera ขายดีกว่า
34 (60.7%)
Mirage ขายดีกว่า
22 (39.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 53

ผู้เขียน หัวข้อ: }>- ครึ่งทางของมอเตอร์โชว์ ยอดจองมิตซู แซงนิสสันไปแล้ว !! -<{  (อ่าน 9770 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ที่มา - http://www.grandprixgroup.com/motorshow/newsupdateDetails.aspx?ID=66

งานบางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 33 ในช่วง 7 วันแรก เริ่มนับตั้งแต่วันแรกที่เป็นรอบวีไอพี 26 มีนาคมถึง 1 เมษายน 2555 ปรากฎว่าผู้บริโภคให้ความสนใจจองรถป้ายแดง ในงานรวมทุกยี่ห้อจำนวน 20,392 คัน

1. โตโยต้า 4,889 คัน
2. ฮอนด้า 2,877 คัน
3. มิตซูบิชิ 2,579 คัน
4. นิสสัน 2,115 คัน
5. ซูซูกิ 1,701 คัน
6. อีซูซุ 1,639 คัน
7. มาสด้า 1,523คัน
8. ฟอร์ด 1,416 คัน
9. เชฟโรเลต 1,105 คัน
10. ฮุนได 189 คัน
11. วอลโว่ 65 คัน
12. วู่หลิง 63 คัน
13. โฟล์คสวาเก้น 56 คัน
14. เปอร์โยต์ 50 คัน
15. เลกซัส 47 คัน
16. ซันยอง 33 คัน
17. แลนด์โรเวอร์ 10 คัน
18. มิตซึโอกะ 6 คัน
19. ปอร์เช่ 5 คัน
20. ลัมโบกินี่ 3 คัน
21. โลตัส 2 คัน

ไม่น่าเชื่อว่า มิตซูทำยอดแซงนิสสันได้แล้ว เป็นเพราะ Mirage Lancer EX หรือ Pajero Sport

ส่วนนิสสันเน้นขายแต่อีโคคาร์เป็นหลัก ได้เท่านี้ก็โอเคแล้ว

ที่สำคัญคือ Trailblazer เปิดตัวใหม่ แต่ทำไมดูน้อยจนน่าเป็นห่วงจัง...

คิดเห็นอย่างไรบ้าง เชิญโหวตและวิเคราะห์กันได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 00:19:18 โดย Chariot »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Mirage อาจจะมียอดจองมากกว่า March นะครับ

ด้วยแคมเปญหลายอย่าง

แต่ไม่สังเกต Suzuki บ้างหรอครับ
รถธงมีแค่ Swift รุ่นเดียวเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ putferio

• Jr. Member
  • **
ฮุนไดติดท๊อปเท็นด้วย  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

ฮุนไดกับโฟคก็เยอะนะเนี่ยคราวนี้

ออฟไลน์ HYDE--

Mitsuoka 6 คัน ว้าวววว

อยากเห็นวิ่งจริงๆบ้างจัง ผมเห้น RR Phantom บ่อยกว่าซะอีกนะ เพราะยังไม่เคยเห็น mitsuoka วิ่งบนถนนเลยสักคันเดียว

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
Benz & BMW หายไปไหนหว่า ?
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
คิดว่าสวิฟขายดีกว่ามิราจ  :D

มิตซูมีกระบะ กับปาเจโร ยอดรวมกันน่าจะหลักพัน

ออฟไลน์ pongisra

ออฟไลน์ 6162002

Swift เขาของจริงแฮะ รุ่นเดียว ล่อไป1700  ที่ลานทดลองขับจอดอยู่พรึ่บ ดูจากคนอื่นขับแล้วน่าจะช่วงล่างดีจริงๆครับ (พอดีขับ Colorado กับ D-Max อยู่ สนามปิดแล้วซะงั้น อดลองเลย ไม่รู้จะเอี๊ยดลั่นสนามรึเปล่าตอน Slalom แถวๆ 50-60)

ออฟไลน์ Godzilla2005

รถทดลองขับ    หลังจบงานแล้วเค้าจะเอามาขายต่อ หรือว่า ยังไงอะคับ

คงไม่เอามาปรับไมล  แล้วทำเป้นรถใหม่ ใช่ม๊ะๆๆๆ

ออฟไลน์ MystogaN

Benz & BMW หายไปไหนหว่า ?

หายไปไหน....

กำลังจะทักพอดี
เพิ่งสังเกตุ หายไปได้เยี่ยงไร :o

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
นั้นสิครับ Benz & BMW ไม่มีเลยแหะ เป็นไปได้ไง  :-\

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
benz BMW จะมาช่วงหลังๆ มั่งครับ

tri. แป็กอีกคัน จาก Chev

Mirage ไม่รู้รวมรถที่ซื้อปล่อยเช่าด้วยเปล่า เห็นได้มา 200 คัน

Almera ขายดีเป็นปกติ จนป้ายแดงไม่มีให้แล้ว

Elantra ใครเห็นไม่ชอบก็แปลกล่ะ เทียบกับ 3 EX ดูสวยกว่าเยอะ

NgoH

เชฟโรเลต กำลังจะโดนฟอร์ดแซงแล้ว

ออฟไลน์ beerrl

มิตซูมีกระบะ กับปาเจโร ยอดรวมกันน่าจะหลักพัน

+1 ครับ
Mitsubishi ยังมี Lancer EX กับ Space wagon ที่เป็นตัวทำยอดอยู่ด้วยนะครับ
ดังนั้น เป็นไปได้ว่า Mirage อาจจะยอดไม่มากไปกว่า March+Almera  ก็เป็นได้ แต่ ถึงจะมากกว่าก็เพราะรถใหม่พึ่งเปิดตัวครับ

แต่ที่น่าสนใจคือ Suzuki ยอดมามากมาย จาก swift ส่วนใหญ่ ซึ่งถือว่าไม่ธรรมดาครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เชฟโรเลต กำลังจะโดนฟอร์ดแซงแล้ว
ยังเป็นแค่ยอดจองนะครับ  ;D ;D ;D

methus zaa

โตโยต้าที่หนึ่งอยู่แล้ว ทำไมหรอ มีรถใหม่เพียบ ทั้ง camry camry hybrid Gt-86 prius prius c alphard hybrid แล้วยังมีรุ่น 50 ปีอีก แถมแคมเปญดีอีกต่างหาก
ซูซูกิ ว้าว มาแรงมาก
มิตซู มิราจ มาแรงมาก ปาเจโร่อีก
ทำไมไม่มี bmw กับ benz หว่า มันหายไปไหน
เล็กซัสมาเยอะผิดคาดแหะ อยากให้เล็กซัสประกอบในประเทศเราบ้างจัง ราคาจะได้ถูกลงบ้าง
นิสสัน ขนาดไม่มีอะไร ยังอยู่ในท็อป 5 เจ๋งแล้ว
วอลโว่ได้เยอะนะเนี่ย 5 วันเอง ล่อไป เกือบ 70 คันแระ
งานนี้สนุกกว่าเดิมมาก แคมเปญน่าจะดีนะนี่ 20,000 กว่าคันแระ หมดงานมีสิทธิ์ทะลุ 40000 คันแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 10:26:38 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member

+1 ครับ
Mitsubishi ยังมี Lancer EX กับ Space wagon ที่เป็นตัวทำยอดอยู่ด้วยนะครับ
ดังนั้น เป็นไปได้ว่า Mirage อาจจะยอดไม่มากไปกว่า March+Almera  ก็เป็นได้ แต่ ถึงจะมากกว่าก็เพราะรถใหม่พึ่งเปิดตัวครับ

แต่ที่น่าสนใจคือ Suzuki ยอดมามากมาย จาก swift ส่วนใหญ่ ซึ่งถือว่าไม่ธรรมดาครับ

EX กับ Space wagon เนี่ยนะครับ ตัวทำยอด = =''

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Swift ลากยอดให้ Suzuki ได้เยอะมากเลยนะเนี่ย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ decptt

+1 ครับ

EX กับ Space wagon เนี่ยนะครับ ตัวทำยอด = =''

ก่อนผมจะซื้อ J32 ผมเคยไปถาม Spacewagon แล้วตั้งแต่ มกราคม 55 เซลล์บอกว่า ทีศูนย์ รถหมดแล้ว ทางบริษัท ไม่มีการผลิตต่อ ดังนั้น จึงไม่มีของ
ไม่อย่างนั้น ผมคงได้ Space wagon ไปแล้วล่ะ หุหุหุ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ก่อนผมจะซื้อ J32 ผมเคยไปถาม Spacewagon แล้วตั้งแต่ มกราคม 55 เซลล์บอกว่า ทีศูนย์ รถหมดแล้ว ทางบริษัท ไม่มีการผลิตต่อ ดังนั้น จึงไม่มีของ
ไม่อย่างนั้น ผมคงได้ Space wagon ไปแล้วล่ะ หุหุหุ

งง อ่า = =''

รถหมด ไม่มีการผลิต แล้วมันเกี่ยวกันยังไงอะครับ

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
Chev ทำรถออกมาประมาณกลางๆ ไม่ได้เด่นด้านใดด้านหนึ่งหรือมีตัวชูโรงนอกจากด้านความปลอดภัย
แต่ราคาดันค่อนไปทางปลายๆ ของ Secment เมื่อเทียบกับคู่แข่ง
ถึงยังไงผมก็ยังคิดว่าศูนย์ Chev ดีกว่าฟอร์ด... เซงฟอร์ดไม่ยอมเปิดตัว TDCi ซักที

ออฟไลน์ mongolias

พี่โตได้ยอดเยอะเป็นปกติ แต่ที่ผมแปลกใจคือ อีซูสุมันได้น้อยเกินคาดแฮะ
Chev คงต้องรอ Sonic ออกมา อาจจะทำยอดตีตื้นขึ้นได้ ว่าไปรถกระบะที่เปิดตัวใหม่ทั้งหมด เหมือนว่าเจ้านี่จะแป้กมากกว่าเพื่อนเลยแฮะ
MMTH ทำได้ดีเกินคาดแฮะ ยอดแซงนิสสัน ส่วนตัวผมว่าแปลกนะ หลายๆรุ่นก็ออกมานานแล้ว ตัวใหม่ก็มี Mirage ตัวเดียว
ผมเชื่อว่า ณ ตอนนี้ ยอดจอง Mirage เยอะกว่า Swift แน่ๆครับ
ตอนนี้ในกลุ่ม Eco car ผมว่าคู่ระหว่าง March กับ Mirage นี่แหละน่าสนใจ ปลายปีนี้ใครจะมากกว่ากัน

ออฟไลน์ samhead

• Newbie
  • *
ถ้า lancer EX ทำยอด  รถที่วิ่งบนถนนล้วนเป็นภาพลวงตา

ออฟไลน์ Headman

อยากเห้นยอดจอง Roll Royce อ่ะครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ mamaman

ถ้า lancer EX ทำยอด  รถที่วิ่งบนถนนล้วนเป็นภาพลวงตา

ตอนนี้ผมอยากให้ MMTH ยกเลิกผลิต EX ไปเลย
ไม่อยากให้ออกมาเยอะ เพราะไม่อยากให้เห็นบนถนนเยอะ