ผู้เขียน หัวข้อ: นำข้อคิดจากผู้ใหญ่ท่านนึงมาฝากครับ  (อ่าน 7929 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
คุณป้าท่านนึง
ท่านเป็นเจ้านายของคุณพ่อผม ผมเลยได้มีโอกาศคุยกับท่าน(ท่านเพิ่งสูญเสียลูกชายจากอุบัติเหตุทางรถยนต์)
เลยฝากผมมาเตือนคนรู้จักครับ

ลูกชายท่าน ขับรถยุโรปยี่ห้อดัง เครื่องดีเซล ที่คุณจิมมี่เพิ่งทำรีวิวไป

คุยกันจนไปถึงเรื่องของลูกท่าน(ซึ่งเสียไปแล้ว)
ท่านบอกว่า
ลูกท่าน เป็นนักเลงรถ ชอบป้วนเปี้ยนอยู่ในเวปรถ ไม่ก็อู่รถบ่อยๆ(ไม่แน่อาจเป็นuser nameในนี้)
ชอบความเร็ว สมรรถนะของรถ ท่านเลยช่วยออกเงินซื้อรถคันใหม่ ให้เป็นรางวัลชีวิต
แต่สุดท้ายก็มาจบชีวิตลง

เด็กวัยประมาณผม เป็นวัยที่อันตราย ท่านถามว่าผมเคยทำท๊อปสปีดมั้ย ผมก็ตอบว่าเคย
ท่านย้อนถามผมว่า วีออสเนี้ยนะ! ไม่กลัวตายเหรอลูก  ผมก็ได้แต่ยิ้ม เหอะๆ..

"เบรก คือลูกยางเล็กๆ4ลูก เอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้"

ถ้าไม่ได้ขับซิ่ง หรือมาแรงมากๆ มันก็เอารถอยู่

ทุกวันนี้ ยังเห็นรถระดับล่างๆ ขับกันแบบน่ากลัวมาก เก๋งเล็กทำท๊อปสปีด แล้วไปเบรกตัวโก่งเอาก่อนถึงท้ายรถคนอื่นเค้า
นักศึกษา(แบบพวกผมเนี้ยแหละ) ซัดกันมาบนทางด่วนด้วยรถเล็กซึ่งติดปีกก็เหิรได้แล้ว
กระบะขนของหนักๆ เหยียบมา150+ หรือแม้กระทั่งรถทัวร์ ซัดมา120+
รถของลูกชายท่าน (ผมคนนึงมั่นใจในรถของค่ายนี้มาก) มันยังเกิดขึ้นได้(เบรกไม่อยู่เลยหักหลบลงข้างทาง)

ท่านฝากมาบอกว่า

คิดถึงคนที่รออยู่ที่บ้าน...
ขับช้า ขับเร็วยังไงก็ถึงเหมือนกัน...

...อย่าขับรถเร็ว...

ออฟไลน์ Newhang

Re: นำข้อคิดจากผู้ใหญ่ท่านนึงมาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 19:17:03 »
ครับเป็นการเตือนสติที่ดีมากครับ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเสียชีวิตได้อย่างไร ถ้าได้เบรคมาบ้าผมคิดว่าน่าจะรอดเพราะถุงลมกับเข็มขัด

ส่วนสำหรับผม บางครั้งขับเร็วไปมันจะมีภาพที่เราเบรคไม่ทันแว๊บขึ้นมาเหมือนเป็นทางเลือกว่ามันอาจจะเกิดขึ้นได้  ยังไงใช้รถเล็กระวังหน่อยนะครับ ผมเคยเห็นรถเล็กสะบัดต่อหน้ามาแล้วซึ่งถ้าเสียหลักกว่านั้นอาจจะทำให้รถผมเข้าไปร่วมวงกับเค้าด้วยก็ได้ ยอมรับครับว่ารถเล็กสะบัดได้ง่ายมากถ้าขับสัก120แล้วมีการหักกะทันหัน ส่วนรถใหย่ยังไม่เคยเห็นกับตาและเคยลองเลย

Re: นำข้อคิดจากผู้ใหญ่ท่านนึงมาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 19:30:23 »
ขอบคุณครับที่นำมาเตือนกัน

ผมว่าไม่ว่ารถเล็กหรือใหญ่ จะถูกหรือจะแพง ถ้าขับเกิน100โอกาสเป็น-ตายมีเท่ากัน

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 19:45:40 »
ในฐานะที่เป็นเด็กมหาลัยแต่อายุเลยไปแล้ว
ก็อยากจะฝากเตือนน้องๆที่กำลังได้วัยคึกคนะนอง
คนเราเวลาขับจะมีสติและอารมณ์คู่กันไป
ถึงจะใช้อารมณ์ จะควรที่พึงใช้สติด้วยนะครับ
ผมก็เป็นคนอารมณ์ร้อนนะ ยิ่งเจอพวกช้าแช่ขวา
ใส่ไฟทีนึงก็แล้ว พอสองทีก็เบรกใส่ มันก็น่านัก

แต่ไม่ได้บอกว่าตัวเองเลิศ ขับเก่ง แต่ต้องมั่นใจและไม่ประมาทสำคัญที่สุด(มั่นใจอย่างเดียว ไปไม่รอดหรอก)
รถเก๋งยี่ห้อดังก็สะบัดมาแล้วที่เส้นบางนา-ตราด(เส้นล่าง) เพราะรีบจัด

อย่าเอาอารมณ์มาก่อน ไตร่ตรองให้ดี หลายพ่อ-แม่บนท้องถนน อะไรก็เกิดขึ้นได้
ไหนจะที่เรานั่งบนสินค้าผลิตจำนวนมากอีก

ด้วยความปราถนาดี

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 20:13:31 »
จากที่พูด น่าจะเป็น BMW series 1 (120d) หรือไม่ก็ series 3 (320d)
เหอะๆ มันก็แรงอยู่นะ ตั้ง 244กม./ชม. แล้ว เบรคที่มีมาให้กับตัวรถ อันเท่าลูกหมา
มันอยู่ก็แปลกละ -*- ความเร็วระดับนี้ เขาใส่ คาริเปอร์ อย่างน้อยก็ หน้า 4port ยี่ห้อดัง สีแดง
เท่านั้นถึงจะอยู่ เบรค เดิมๆ ลากยาว เป็น หลายร้อยเมตร ยังไม่อยู่เลย ระดับความเร็วนี้

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 21:35:45 »
ขอบคุณที่นำมาเตือนสติกันครับ :)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 21:49:00 »
ขอบคุณครับ
Top Speed ไม่เคยคิดจะลองครับ
แต่ลาก redline ประจำครับ  ::)

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 22:42:37 »
เพื่อนๆผมหลายคน ขับรถหรูๆ แต่ไม่มีประสบการณ์ แล้วดันซ่าส์ มีเยอะมากๆครับ

พวกนี้ส่วนใหญ่เล่นได้เล่นดีบนทางด่วน แต่พอออกต่างจังหวัดมันกลับขับไม่ดูตาม้าตาเรื่อซะงั้น

ผมคนนึงที่เมื่อไหร่ไปนั่งรถเพื่อนๆ มักจะคอยระวังและเตือนแต่หลายครั้งที่เพื่อนผมมันไม่ฟัง

หลายครั้งผมก็จนปัญญา  สรุปเดี๋ยวนี้ขับแต่รถตัวเอง  ถ้าผมเตือนใครแล้วไม่ฟังก็ปล่อยเค้าไป 

阿蘇山

ออฟไลน์ chaman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 00:09:28 »
เหตุผลเดียวที่จะซื้อรถยุโรปก็เพราะคิดว่า รถยุโรปชนแล้วไม่ตายครับ

แต่ก็มีเหมือนกันที่เคยอ่านข่าวหน้าหนึ่งเจอว่า lexus is250 ชนตอหม้อแล้วไฟไหม้  , รถ jaguar ชนแล้วตายทั้งคัน
แล้วก้อจากที่ คุณพี่YenChar เล่ามาอีก   สงสัยจะต้องเปลี่ยนความคิด(ซักนีสนึง)แล้วล่ะครับ

แต่ ลองคิดดูนะครับ ไม่แน่ว่า ถ้าหากน้องคนนั้นเค้าขับรถญี่ปุ่น น้องเค้าอาจจะ ไป ก่อนหน้านี้แล้วก็ได้ ด้วยความเคารพครับ   มา share ความคิดกันครับ  ;D

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 00:19:34 »
ขอบคุณมากครับ เตือนสติได้เยอะเลย

วันนี้พึ่งขาดสติมากเอง บิดเร็วมาก

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 00:26:57 »
เป็นตาย อยู่ที่คุณครับ ไม่ใช่รถ

รถเก่ารถซาเล้ง ขับดีๆมีสติ ขับยังไงก็ไม่ตาย
รถหรูรถสปอร์ต10ล้าน ขับแบบโง่ๆ ยังไงก็ตายสักวัน
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 00:49:03 »
อ่านแล้วอยากจะหยิบยกไปเตือนเว็บคลับบางกลุ่มจริงๆครับ  ไม่รู้เป็นอะไรทำไมอ่านดูแล้วรู้เลยว่าหลายคนมีนิสัยการขับรถที่แย่เอามากๆชอบท้าคันโน้นคันนี้แข่งบนถนนหลวง ต่อให้รถคันอื่นอยู่เยอะแยะก็จะพยายามแทรกมุดแข่งกันเอาชนะให้ได้ อ่านพฤติกรรมการใช้รถของเค้าแล้วสงสารรถจับใจเพราะสารพัดวิธีที่จะใช้มาลากรอบเอาความเร็วสูงสุด ไหนจะหลอกเกียร์ไม่ให้มันตัดรอบอีกโอยยย ทำไปเพื่ออะไรกันก็ไม่รู้........ทรมานฝืนรถตัวเองกันเข้าไปแม้รถจะไม่มีชีวิตจิตใจแต่มันมีอายุขัยการทำงานของมัน   :-[

น่าจะผิดกฏของที่นี่แต่ขอบ่นหน่อยเถิดครับ หลายครั้งหลายหนผมเห็นรถที่แข่งกันบนถนนหลวงบ้างทางด่วนบ้างชนิดที่ว่าถ้ามาชนข้างๆผมก็อาจถึงตายไปด้วย ถ้าเสี้ยนกันมากไม่รู้ทำไมไม่อดใจไปซัดกันบนทางด่วนโล่งๆตอนดึกๆแต่จะมาเก่งกันจังเวลารถคนอื่นเค้าใช้ถนนด้วย แถมแต่ละคันนี่รถญี่ปุ่นบ้านๆกันทั้งนั้นเลย รถไม่พร้อม คนไม่พร้อม สภาพแวดล้อมไม่พร้อมอันตรายจริงๆถนนเมืองไทย  ผมยังไม่อยากตายหรือทรัพย์สินเสียหายเพราะฝีมือคนอื่่นอ่ะ  :-[
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:39:35 »
ขอบคุณมากครับ คุณ YenChar เป็นคำเตือนที่ ดีครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:47:30 »
อยากรู้ว่านิสัยการขับรถของคนบางกลุ่มดีแค่ไหน ลองดูวิดิโอที่พวกตำรวจอเมริกาไล่จับคนร้ายสิครับ

สิ่งที่บางคนทำจนเป็นเรื่องปกติทุกวัน ถ้าตำรวจอเมริกันมาเห็นคงตกใจว่าพวกคุณปล่อยมันไปได้ยังไง
ไอ้คนกลุ่มนั้นจริงๆก็คือผมเองด้วยแหละ ยิ่งตอนเป็นนักศึกษานี่ชอบมาก มันส์ สุดๆกับการมุดไปมุดมาในช่องเล็กๆเหยียบให้มิดมันเข้าไปดิวะ มีช่องตรงไหนก็ไปดิวะ

พอแก่ตัวลง ชีวิตมันเหนื่อยซะจนรู้สึกว่า "กูอยากจะขับกลับบ้านในแบบธรรมดาๆ" มากกว่าที่จะต้องมารีบรนบ้าบอคอแตก มีอยู่ตอนนึงไปเจอเด็กเสี้ยน..ปกขาวมาเลยนะ ปาดหน้าผมแบบเบรคหัวทิ่ม ผมล่ะโมโหมันมาก เลยเอารถบ้าน 100% พยายามไล่กวดมัน มุดไปมาๆ ในที่สุดมันก็หนีผมพ้นเพราะถ้าผมตามมันไป ผมต้องเสี่ยงกับการเสียดสีกับรถข้างหน้าที่ขับช้าเก้ๆกังๆ ทำอะไรก็ไม่ทำ

ผมเลยใส่เกียร์กลับไปที่ D ผ่อนคันเร่ง ส่ายหน้าให้กับตัวเองแล้วบอกว่า "สงสัยกูแก่จริงๆแล้วว่ะ" ไอ้สิ่งที่เพิ่งผ่านไปเมื่อกี้ ถ้าเป็นสมัยเด็กล่ะก็สนุกต่ออีกยาว แต่ตอนนี้มันมีแต่ความกลัว กลัวชนแล้วต้องมานั่งทำสีรถตัวเอง ผลเสียที่ได้ ไม่คุ้มกับความสะใจที่ได้เลย

ผมมันคนเงินน้อย และดีใจที่เงินน้อยเพราะเงินน้อย ทำให้รักษาทรัพย์สินน้อยๆที่มีอยู่อย่างสุดชีวิต และถ้าจะต้องทำสีรถเพราะพยายามแว๊นไปตามเด็กเสี้ยนๆสักคน..ผมว่าผมโง่แน่ๆ โง่มากเลยด้วย

แต่สารภาพตามตรงว่า ยังมีพฤติกรรมเสี่ยงแบบนี้อยู่ไหม..ก็ทำครับ บางทีผมวิ่งมาดึกๆ ผมเจอรถอะไรพุ่งมาไวๆก็หลบ แล้วพอเขาขึ้น ก็ขับตาม กดคันเร่งตาม แต่รักษาระยะห่างเป็นร้อยเมตร ยิ่งวิ่งเร็วยิ่งห่าง แค่อยากลองดูว่ามันซิ่งไปได้แค่ไหน บางทีก็ขอลองกันสักตั้ง แต่เลนใครเลนมัน ถ้าทางบีบ ก็เบรคให้เขาเข้าทางไปก่อน ถ้ามีรถอยู่ข้างหน้า ผมก็เบรค ถ้าทางข้างหน้ามีรถเยอะ ก็จบ ถ้าคันนั้นเขาจะซิ่งไปต่อ ผมก็โบกมือบ๊ายบาย พอแล้วดีกว่า ผมเล่นเพื่อให้สนุก แต่ทุกอย่างต้องมีขอบเขต ผมชอบความสนุก แต่ไม่อยากตาย

ถ้าใครจะตำหนิผมก็ได้นะครับ เพราะความลับไม่มีในโลก ผมอาจจะสวมรอยทำเป็นด่ารถซิ่งในนี้ แต่ลับหลังก็ขับอย่างชั่วร้ายต่อไป ถ้าสมาชิกในนี้ไปเจอ ยังไงก็ต้องโดนด่าแถมข้อหาลวงโลกอีกหนึ่ง ก็เลยให้มันรู้ไปเลยดีกว่าว่าผมก็ไม่ได้ดีมาจากไหน ก็ใจร้อนเป็น ก็ยังมีความคะนอง แต่ก็กำลังพยายามที่จะทำยังไงก็ได้ให้ลดนิสัยมุทะลุลงแม้มันจะยังไม่หายขาดก็ตาม

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 06:20:31 »
อ่านแล้วสะเทือนใจแรงๆเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 07:43:11 »
ขับเร็วไม่ได้ รถมันไม่ยอม  ;D

ยอมรับครับว่าในถนนเมืองไทยนั้นขับรถได้น่ากลัวกันดีเสียจริง
สิ่งที่ไม่น่าทำ พวกเราก็เห็นกันเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว

อีกใจหนึ่งก็อยากให้มีสนามแข่งรถในเมืองไทยให้เยอะกว่านี้ และเข้าถึงง่ายกว่านี้
อย่างน้อยถ้าชน เราก็น่าจะยังไม่ถึงขั้นตาย

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 10:17:10 »
ผมเองตอนอยู่มหาลัยก็คะนองแบบเด็กๆเหมือนกัน

สมัยขับรถแรกๆก็รู้สึกว่า กุต้องขับให้เร็วสิวะ ไม่งั้นจะมีรถไปทำไม
ทั้งๆที่ตัวเองก็ขับรถไม่ได้แข็งอะไรมากมาย แต่ก็ยังมีชีวิตเหลือรอด
มาได้ เหอะๆ

เคยบ้าขนาดเอาอัลติส 1.8G ไปไล่ตามลัมโบ ทั้งๆที่ก็รู้ว่าตามเค้าไม่ทัน
หรอก แต่กุอยากจะตามอ่ะ กระทืบซะมิดคันเร่ง สุดท้ายก็ได้แต่เห็นไฟท้าย
เค้าลิบๆ แถมด้วยเกจน์น้ำมันที่ลดซะน่าตกใจ

เมาแล้วขับก็เคย ยังคิดอยู่เลยว่าตูจะฝืนไปขับทำไมวะตอนนั้น

รถคันปัจจุบัน ตอนแต่งใหม่ๆ ก็คึกมุดโน่นมุดนี่เล่น ขับเร็วเพราะพึ่งได้ของ
มาใหม่ๆกำลังปลื้มกับของแต่งที่พึ่งใส่ไป จนวันนึงก็ทำให้รู้ว่า ไอ้เบรคแดงๆ
ที่ว่าดีกันน่ะ บางทีก็เอาไม่อยู่หรอกครับ เกือบจะสอยคันข้างหน้าเอา

ตอนนี้ ผมกลายเป็นคนขับรถช้าไปเลย มีกดบ้างตามอารมณ์ 13-140 ก็ถอนละ
พอ จนบางทีแฟนก็ยังบอกเลยว่า เดี๋ยวนี้ขับรถช้าไปเยอะนะ

ผมว่าเป็นข้อคิดที่ดีมากเลยครับ ไม่ว่ารถจะดีแค่ไหนแพงแค่ไหน มันก็ตายได้ทั้ง
นั้นแหละครับ หากคนที่ขับรถคันนั้นประมาท.....

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 13:11:16 »
พี่ข้างบนครับ
ขอแซวนิดนึงนะครับ

พี่ "แว๊น" ได้ใจผมมากเลยครับ เอา อัลติส ไปไล่ แลมโบ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 13:33:51 »
ไอ้เจสันก็เคยทำไงจิมมี่

ตอนนั้นมันขับ Peugeot 206 ไปกับเซลส์ จะเอารถไปงานมอเตอร์โชว์มั้ง
แล้วก็ไปเจอ Gallardo วิ่งอยู่ ไอ้อั๋นแม่งก็เอาเลย "คุณเซลส์ๆๆๆ เคยเห็นแลมโบ้กดเต็มตีนไหม"
เซลส์ก็บอกว่าไม่เคยครับ

ไอ้บ้าอั๋นแมร่งก็เอาเปอโยต์ไปดันตูดแลมโบ้ ดู๊ดดๆๆๆๆๆๆๆๆ
แลมโบ้เขาก็ใจดี เปิดลงซ้ายให้อั๋นขึ้น ไอ้บ้าอั๋นดันลงซ้ายไปดันตูดเค้า่ต่อแถมบีบแตรไล่อีก ดู๊ดๆๆๆๆๆๆ

แลมโบ้เขาก็ฉุนขาด สับลงสองแล้วมิดทีนส์ โอ๊วนนนนดดด..ดดดดดด พรึ่บ โอ๊วนนดดด....แป๊บเดียวหายไปจากเรดาร์เลย "อื้มหืมมเป็นงายค้าบพี่เซลส์ เสียงแลมโบ้เพราะไหม"

คนบ้ามีอยู่จริง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ sulley

• Newbie
  • *
  • ????????????
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 13:50:44 »
555 คุณผู้การครับไอ้   "โอ๊วนนนนดดด..ดดดดดด พรึ่บ โอ๊วนนดดด..."เนี่ยเสียง Gallardo เหรอครับบ ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 13:54:00 »

ตอนนั้นมันขับ Peugeot 206 ไปกับเซลส์ จะเอารถไปงานมอเตอร์โชว์มั้ง
แล้วก็ไปเจอ Gallardo วิ่งอยู่ ไอ้อั๋นแม่งก็เอาเลย "คุณเซลส์ๆๆๆ เคยเห็นแลมโบ้กดเต็มตีนไหม"

ไอ้บ้าอั๋นแมร่งก็เอาเปอโยต์ไปดันตูดแลมโบ้ ดู๊ดดๆๆๆๆๆๆๆๆ
แลมโบ้เขาก็ใจดี เปิดลงซ้ายให้อั๋นขึ้น ไอ้บ้าอั๋นดันลงซ้ายไปดันตูดเค้า่ต่อแถมบีบแตรไล่อีก ดู๊ดๆๆๆๆๆๆ

แลมโบ้เขาก็ฉุนขาด สับลงสองแล้วมิดทีนส์ โอ๊วนนนนดดด..ดดดดดด พรึ่บ โอ๊วนนดดด....แป๊บเดียวหายไปจากเรดาร์เลย "อื้มหืมมเป็นงายค้าบพี่เซลส์ เสียงแลมโบ้เพราะไหม"

แม่งบ้าจริงๆด้วยว่ะแพน 5 5 5 เร็วๆ นี่ก็มีเพื่อนประเภทนี้ในเวปสก๊อตอยู่เหมือนกัน เอา 900 ตัวแรงของท่านไปไล่ลัมโบ สงสัยคล้ายๆกัน 555

ฝากข้อคิดเรื่องขับเร็ว คือถ้ามาระดับท๊อปสปีดแล้วชนนี่ ถ้าประสานงาต่อให้รถดีขนาดเฟอร์ หรือลัมโบ ก็คงไม่รอด ต้องขับรถถังแล้วทำท๊อปสปีดน่ะ อาจจะปลอดภัยกว่า
แต่ถ้าเราใช้อัตราเร่งที่ดี ไว้แซงยามคับขันนั่นแหละ คือสิ่งที่เครื่องๆแรงๆ มันมีไว้ให้
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 22:35:21 »

แม่งบ้าจริงๆด้วยว่ะแพน 5 5 5 เร็วๆ นี่ก็มีเพื่อนประเภทนี้ในเวปสก๊อตอยู่เหมือนกัน เอา 900 ตัวแรงของท่านไปไล่ลัมโบ สงสัยคล้ายๆกัน 555

ฝากข้อคิดเรื่องขับเร็ว คือถ้ามาระดับท๊อปสปีดแล้วชนนี่ ถ้าประสานงาต่อให้รถดีขนาดเฟอร์ หรือลัมโบ ก็คงไม่รอด ต้องขับรถถังแล้วทำท๊อปสปีดน่ะ อาจจะปลอดภัยกว่า
แต่ถ้าเราใช้อัตราเร่งที่ดี ไว้แซงยามคับขันนั่นแหละ คือสิ่งที่เครื่องๆแรงๆ มันมีไว้ให้

เห็นด้วยครับ รถแรงใช้ดีที่อัตราเร่งครับ
มัวไป top speed บ่อยๆ ก็ไม่ไหว เดิ๋ยวลาโลก

ผมเองก็บางทีนึกสนุก มุดบ้าง แต่ต้องรีบจริงๆ
ปกติก็ขับไม่เร็ว

top speed หรอ
ผมไม่เคยนึกจะลองเลย

เพราะ volvo s40 2.0 NA
ผมว่าไม่น่าจะถึง 200 ด้วยมั่ง
เพราะมันแก่แล้ว
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 18:33:33 »
ขับกันเร็วจัง กะบะผม 120 หนาวขนก้นแล้ว 125 ก็หมดแรงข้าวต้มแล้ว 130 จอดเติมน้ำมันเครื่องเป็นพักๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 09:31:16 »
ส่วนใหญ่ไอ่ที่ซิ่งมันทำลงไปแล้วคิดไม่ได้น่ะสิครับว่ามันจะสร้างความวอดวายให้คนอื่นเค้าและตัวเองด้วย  :-X

คนเราถ้ามีสติและนึกทวนถึงการกระทำที่ผ่านมาได้ สักวันก็จะเริ่มลดละเลิกได้เอง  :-*

ถ้าจะอัดซิ่งกันตอนกลางคืนบนทางด่วนถนนโล่งๆนี่เอาเลยครับทุกอย่างเป็นของคุณแล้ว พื้นเรียบๆไกลสุดตาท้าทายความสามารถ ถ่ายวีดีโอมาให้ดูด้วยนะครับอยากเห็นเหมือนกัน แต่ถ้ากับถนนหลวงด้านล่างหรือเวลาสามัญชนเค้าสัญจรกันอย่าเลยครับ ขอร้องงง  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com