ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้Toyota smart g book บ้างครัง  (อ่าน 5651 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ใครเคยใช้Toyota smart g book บ้างครัง
« เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 01:10:44 »
ผมโหลดแอปมาแล้ว แต่จะขอไอดีกับรหัสต้องทำไงครับ ใช้ไอดีของ E-toyotaclubก็ไม่ได้

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
Re: ใครเคยใช้Toyota smart g book บ้างครัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 02:28:59 »
ID กับรหัส รอช่วงกิจกรรมต่างๆ เขาจะมีให้ชิงโชค id รหัส ครับ

http://www.e-toyotaclub.in.th/gbooksite/th/campaign.asp
ติดตามทางfacebook หรือหนังสือพิมพ์ ก็เคยเห็นครับ

ผมได้รหัส+ได้ลงในiphoneแล้ว มีความเห็นว่า ไม่ต่างจากapp navigator free ทั่วไปเท่าไรครับ

(ตำแหน่งของเรา ที่โชว์ ในแผนที่ ไม่ค่อยตรงกับที่อยู่จริงครับ  ....ทำให้ไม่กล้าใช้ครับกลัวพาหลง)
(ไม่ได้เคลื่อนที่นะครับ นั่งทำงานในตึกนึง ..โชว์ว่าอยู่อีกตึกนีง)

appที่ใช้อยู่ googlemap , MyMap+ , Waze ครับ
4ตัวfree ชอบ MyMap+ มากกว่าครับ ใช้ศึกษาเส้นทางก่อนไปจริง
(ลักษณะใช้งาน ..ใช้แทนหนังสือแผนที่สมัยก่อนน่ะครับ)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ใครเคยใช้Toyota smart g book บ้างครัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 08:36:57 »
อ่าว...
ต้องมานั่งลุ้นโชคอีกเหรอครับว่าจะได้ใช้หรือไม่
นึกว่าใช้ได้เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 12:38:54 »
ใช้ได้เลยรู้สึกต้องเสียตังค์ครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเก้าร้อยบาท

ของผมได้มาตอนเค้าเปิดให้ลงทะเบียนวันแรก แต่ไม่ได้ใช้เอง เอาไปลงเครื่องคุณพ่อ

พอเราล็อกอินเข้าไป วันรุ่งขึ้นโทรมาถามว่ามีโรคประจำตัวมั้ย กรุ๊ปเลือดอะไร

ซึ่งตอนแรกนึกว่าบริการช่วยเหลือฉุกเฉินนี่จะใช้ได้เฉพาะคนที่เสียตังค์ซะอีก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 12:44:05 »
ข้อเสียคือย้ายเข้าเมมการ์ดไม่ได้ครับ
(ใช้ Ray อยู่และติดตั้งแล้วกินเมมมากจนลบแล้วเบาไปมากโข)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 14:27:57 »
นั่นนะสิ นึกว่าใช้ได้เลย

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 21:55:19 »
ถ้าสมัครทั่วไป เขาให้จ่าย ปีละ 999 มั้งครับหรือ900 นี้แหละ

แต่ถ้าชิงโชคได้ จะได้ใช้ฟรี1ปี ส่วนปีต่อไป จะจ่ายต่อก็ได้ ไม่จ่ายก้ได้

แต่ถ้าไม่จ่าย จะไม่สามารถโทรขอความช่วยเหลือจาก call center ได้ครับ แต่แผนที่ใช้ได้ปกติ

ปล.ของผมก็เพิ่งได้มา เพราะไปลงทะเบียนอยู่งาน motor show  เขาให้วันละ300 คน  ผมเลยได้มาใช้ฟร1ปี

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 13:51:03 »
ผมได้สิทธิ์ใช้ครับ แต่ก็ใช้ไม่เป็น  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium