ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นรถรุ่นนี้ที่เมืองจีนเยอะมากตัวจริงสวยมากๆครับ...  (อ่าน 8874 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 แต่บ้านเราคงยากจะได้เห็นครับเห็นเยอะกว่า series 5 อีกนะที่ผมสังเกตุดูและมีทุกเมืองซะด้วยตัวจริงสวยจริงๆมีใครเคยลองเจ้านี่บ้างครับ... ;) ;)

Buick LaCrosse รถน่าจะเป็นเกรดเดียวกับ MB E-CLASS , BMW 5 SERIES... :) :)

จอดข้างๆ ES ที่เห็นเยอะเหมือนกันในเมืองจีนแต่ไม่เข้ามาขายในบ้านเรา 8) 8)

แต่ภายในนี่โดนใจมากๆครับ... :) :)

รูปภายในจาก website buick นครับ :) :)

เดี๋ยวนี้รถอเมริกันนี่ข้างในไม่ธรรมดาแล้วจริงๆเหมือน focus เป็นตัวอย่าง 8) 8)

ออฟไลน์ burutrad

เดินไปเดินมาก็มาเจอ 2 คันนี้อีก...เมืองจีนนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ ;) ;)

S600 ทั้งคู่... :) :)

ออฟไลน์ XL_SiZe

อาคารบ้านเรือน รถราก็ดูสวยหรู เริ่ด ดูดีไปหมด
แต่ทำไมคนยังบ่นว่าส้วมจีน คือนรกอยู่เลยไม่คิดพัฒนาหรือ

ปล. รถสวยครับ  :D

ออฟไลน์ Nut_K

ที่นั่นเขาฮิต Buick กันนิครับ

แต่ก็ยังงงเหมือนคห.บนว่าผู้คนเขาก็มีระดับ + เปลี่ยนแปลงจากก่อนขึ้นเยอะ แต่ทำไมที่ผมไปเจอกลับตรงกันข้ามอยู่เลย

ที่ผมไปเจอคงทราบกันนะครับว่าผมหมายถึงอะไร

ออฟไลน์ xroma83

• Jr. Member
  • **
แล้วแต่เมืองและเขตครับ บางที่เมืองเดียวกันแต่คนละเขตอย่างกับฟ้ากับเหว

ออฟไลน์ PREM

คันนี้น่าจะเป็น Buick Regal นะครับ คู่แฝด Opel Insignia
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ohio

• Newbie
  • *
buick สวยดีครับ ผมเคยเห็นที่จีนอยู่

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แต่บ้านเรามองเห็นรุ่นข้างหลังเยอะมากนะครับ 555

รุ่นนี้สวยมากกก อลังการเลยทีเดียว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Lim

• Newbie
  • *
ตั้งแต่ประเทศจีนเศรษฐกิจเติบโตแบบก้าวกระโดดแล้ว เมืองจีนตอนนี้เลยดูก้าวหน้าและทันสมัยไม่แพ้ประเทศใดๆในโลกเลยครับ
โดยเฉพาะตามเมืองใหญ่ๆ อย่างปักกิ่ง เซี่ยงไฮ้ เทียนจิน นานกิง เสินเจิ้น ฯลฯ

เดี๋ยวนี้ชนชั้นกลาง คนรวยเกิดขึ้นเพียบ ตึกรามบ้านช่อง คอนโดเกิดใหม่ รถสวยๆ ก็เลยเยอะตามไปด้วย (ยกเว้นส้วม ยังสกปรกเหมือนเดิม)
แต่ตามบ้านนอกของจีน บรรยากาศบางที่ก็ยังไม่ต่างจากรุ่นอาม่า อากงอาศัยอยู่เมือหลายสิบปีก่อน บ้านเก่าๆยังอยู่รวมกันหลังใหญ่ๆ ทำนา เลี้ยงสัตว์
LIM-CATALOGUE เชิญชมได้นะครับ

http://www.facebook.com/Lim.Catalogue

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อ้อ บูอิครุ่นนี้นี่เอง เมื่อปีก่อนที่ผมไปเซี่ยงไฮ้ก็เห็นเยอะเหมือนกันะครับ

ออฟไลน์ 2k

เคยไปมาเก๊า ที่โน้นออดี้และโฟล์คเป็นรถยอดนิยมมากกกกก
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
รถสวย คนรวยเยอะ แต่ลงจากรถมาเดินเมื่อไหร่ต้องมี ขากกกกกกก..อุ๊ย !  แทบทุกคน   :-\
Test ..

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
แว่บแรก นึกว่ารถเกาหลี

ที่จีนขณะนี้ มีช่องว่างระหว่างคนรวยและคนจน มากครับ
คล้ายๆอินเดีย

รวยก็รวยซะ..
จนก็จนซะ..
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ในบรรดา GM Epsilon 2 platform ผมชอบ SAAB 9-5 มากที่สุด

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
เดินไปเดินมาก็มาเจอ 2 คันนี้อีก...เมืองจีนนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ ;) ;)

S600 ทั้งคู่... :) :)
อะจ๊าก ของจริงหรือเปล่านี่ หรือว่าแค่แนว replica เอารุ่นล่างๆมาแต่งคล้ายๆรุ่นสูงๆ แล้วติดสัญลักษณ์ใหม่
ในไทยผมยังเคยเห็น S65 AMG เลยแต่เดาว่าของปลอม

ออฟไลน์ PREM

อะจ๊าก ของจริงหรือเปล่านี่ หรือว่าแค่แนว replica เอารุ่นล่างๆมาแต่งคล้ายๆรุ่นสูงๆ แล้วติดสัญลักษณ์ใหม่
ในไทยผมยังเคยเห็น S65 AMG เลยแต่เดาว่าของปลอม

ไทยก็มี S65 แท้นะครับ ลองหาดูใน Mercedesmania

วิธีดูของปลอมผมจ้องเบรกก่อน บางคันไม่เปลี่ยนเบรกก็ตกม้าตาย บางคันเปลี่ยนเบรกไม่ใช่ตรา AMG ผมก็เดาไว้ก่อนว่าไม่แท้
ผมเคยเจอ S65 ปลอมเหมือนกัน ล้อเบ้อเริ่มเลยแต่เบรกอันกระจิ๋วเดียว ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เมืองจีนเค้าชอบจัดรุ่นท้อปพร้อมฟูลออพชั่นกันอยู่แล้วครับ เคยอ่านมา
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^