ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณเจอรถขับช้าๆ อยู่เลนซ้าย หลังรถติดสติ๊กเกอร์ "ในรถมีเด็ก" คุณจะทำยังไง  (อ่าน 28190 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ขอระบายนิดเถอะครับ โมโหมาก
คือลูกชายแฝดผมพึงจะ 2  เดือนกว่าๆ ผมเลยซื้อสติกเกอร์สีเหลืองมีรูปทารกและมีคำว่าในรถมีเด็ก ขยาด 10 * 7.5 cm
ติดกลางกระจกหลังเหนือไฟเบรกของ camry ของผม เพื่อเป็นการบอกเพื่อนร่วมทางว่า ผมไม่ใช้ความเร็วมาก และจะไม่เปลี่ยนเลนเร็วๆ

บ่ายวันนี้ผมก็ออกไปซื้อของกับแฟน และลูกทั้งสองคน โดยคนพี่ให้นั่งคาร์ซีท คนน้องให้แฟนอุ้ม โดยอยู่แถวหลังทั้งหมด
ส่วนคุณย่าตอนนี้กลับอุบล เลยต้องเลี่ยงกันเอง
ผมก็วิ่งอยู่เลนซ้ายของถนนสุขุมวิทจากบางแสนมุ่งหน้าเซ็นทรัลชลบุรีที่ควสมเร็วประมาณ 60 km/hr
จะหวะจะถึงสี่แยกอ่างศิลา ก็มี pajero spo rt สีข้าวบ้าพลัง เห็จากกระจกมองหลังแล้วหละครับ ว่ามันมุดไป มุดมา คงจะรีบ
ผมก็ยังอยู่เลนเดิม แต่ถนนตรงนั้นจะมีเลนเพิ่มขึ้น เพื่อให้รถออกซ้ายเข้าอ่างศิลาได้ แต่วันนี้ไม่รู้ยังไง รถเยอะ เต็มไปหมดทุกเลน
แต่เลนผมนี่ รถคันหน้าอยู่ห่างไปประมาณ 10 เมตร

ไอ้...มันก็ขับมาจี้ แล้วก็บีบแตร ยาวๆ ไล่ผม ให้หลีกทาง แต่เราก็ไม่กล้าเปลี่ยนเลนเร็วๆ แต่ก็เปิดไฟเลี่ยว และค่อยๆ แอบซ้ายมากที่สุด
เพราะเลนฝั่งซ้ายก็ยังมีรถอยู่ มันก็ไม่หยุด บีบแตรไล่ผม ลูกๆในรถ ตกใจ ร้องกันระงม

กว่ามันจะแซงผมไปได้ อยากจะเปิดกระจก ด่า ไอ้ห่าน แต่ก็ยังคุมอารมณ์ได้

พอขับไปซักพัก เราก็ตัดสินใจกลับบ้าน ไม่ไปซื้ออะไรมันแล้ว

หลากหลายอารมณ์มกครับวันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 07:18:21 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ saransaran

• Jr. Member
  • **
ปล่อย ๆ ไปเถอะครับ คิดมากกับคนพวกนี้ มันเปลืองสุขภาพจิต ผมมักจะคิดว่า คนที่รีบจี้ ๆ เลนซ้ายแบบนั้น คุณพ่อคุณแม่ ภรรยา หรือลูกเขาอาจจะป่วยหนัก กำลังจะตาย เลยต้องรีบไป

ออฟไลน์ O_o"

ไม่ว่าจะติดสติ๊กเกอร์หรือไม่ ผมเองก็ขับรถให้ปลอดภัยให้มากที่สุด ทั้งตัวเราเองและผู้ร่วมใช้ถนนเดียวกัน ไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนเป็นดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 20:50:38 โดย O_o" »

ออฟไลน์ PREM

แย่มากครับแบบนี้ ผมรีบแค่ไหนก็จะไม่ไประรานรถเลนซ้ายเด็ดขาด
เพราะเขาทำถูกแล้ว วิ่งช้า ชิดซ้าย ทำไมจะต้องไปไล่อีก ยิ่งบีบแตรไล่ยิ่งนิสัยเสียสุดๆ

แต่ว่าสติ๊กเกอร์ Baby in Car บางทีผมก็ไม่สังเกตนะ บางทีติดไว้คนก็อาจจะไม่เชื่อ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
ผมก็ว่าจะติดครับ ไอ้ Baby in car เนี่ย
แต่เปลี่ยนเป็น เขียนใส่บนกระดาษ A4 ดีกว่าครับ
แล้วปิดเทปกาวไว้กระโปรงท้ายเลย
ว่าในรถมีเด็กทารก ส่วนขยายที่เหลือ ก็ตัวเล็กลงมาหน่อย
(เช่นว่า จะขับช้า ไม่ต้องมาจี้ตูด ....บลา ๆ ๆ)

ตามท่านบนครับ ...ถ้าต่างประเทศอาจมีผลบ้าง
แต่เมืองเรามันก็แค่ของประดับรถครับ
ผมคิดว่า ส่วนใหญ่ไม่มีใครสนใจเท่าไหร่(อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ป.ล.แต่ตามที่เล่ามา ไอ้คันนั้น เข้าขั้น เ..ี้ย (ต่อให้รีบก็เถอะ.....)
ถ้ารีบนักก็หาทางเอาเอง ไม่ใช่ว่า รถมันก็ติด ดันจะให้คนอื่นไป จะไปตรงไหนฟะ -*-

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เรียนจขกท. อย่าไปสนใจ "อัณฑะพาล" พวกนั้นเลยครับ (ขออนุญาตก็อปวลีเด็ดจากเฮียจิมนะครับ) เขาเป็นแค่เศษธุลีอันหนึ่งและเก่งแต่บีบแตรไล่ เอาเป็นว่า สักวันหนึ่ง"อัณฑะพาล"พวกนี้คงจะเจอดีเข้าสักวัน (สถานเบาก็ total lost สถานหนักก็.......)

ออฟไลน์ benzd

ถ้าผมขับช้าในเลนซ้าย แล้วมีรถมาไล่ ยกเว้นพวก10ล้อ+ ผมจะเบาลง บางทีก็แตะให้ไฟเบรคขึ้น
เพราะผมคิดได้แค่ ผมอยู่ซ้ายคือผมขับช้า เมงอยากเร็วเมงไปไล่พวกขับช้าแช่ขวาเอาเอง

ออฟไลน์ YenChar

บ้านเรากับเมืองนอก ระดับความคิดมันต่างกันครับ
ผมเห็นป้ายนี้ในรถข้างหน้าก็จะรีบๆแซง หรือถ้าไม่รีบก็ขับตามเรื่อยๆ
เข้าใจครับ ผมเคยพาคนแก่นั่งรถไปด้วยกัน เด็กๆคงไม่ต่างกัน

ส่วนตัวผม เกลียดสติ๊กเกอร์ที่เป็นรูปผู้หญิงถอดกุงเกงลิงมากกว่า
ไม่รู้เอาหัวสมองที่ไหนคิด แปะท้ายรถ รู้เลยว่าการศึกษาต่ำ และจิตใจเลวทราม

ออฟไลน์ NOOM22

ถ้าเป็นผมน่ะ ผมจะเปิดกระจกแล้วชูนิ้ว........นิ้วโป้ง แล้วบอกมันว่าแตร่มึงดังมาก  อิอิ  ขำๆๆ จะได้ไม่เครียด
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Action

สงสัยจะรีบไปเสียศพญาติละมั้ง ขับเร็วเขาอยุ่เลนซ้ายหรอ แนะนำนะครับ ทำอย่างที่เพื่อนสมาชิกบอก ปรินท์ใส่กระดาษตัวโต ๆ เลย

"รถคันนี้มีลูกเล็กจึงต้องขับช้า อยากแซง เชิญ กรูไม่รีบ !!!"
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Entropy

สงสัยจะรีบไปเสียศพญาติละมั้ง ขับเร็วเขาอยุ่เลนซ้ายหรอ แนะนำนะครับ ทำอย่างที่เพื่อนสมาชิกบอก ปรินท์ใส่กระดาษตัวโต ๆ เลย

"รถคันนี้มีลูกเล็กจึงต้องขับช้า อยากแซง เชิญ กรูไม่รีบ !!!"

ฮ่าๆ เอางั้นเลยนะครับ

ผมก็อุตส่าซื้อป้ายขนาดใหญ่สุด และติดให้เห็นชัดเจน แบบว่าตั้งใจให้อ่านเลยหละ
หรือมันจะไม่ดี แต่ส่วนตัวผม ถ้ามีรถขับช้าๆ และมีสติกเกอร์นี้ ผมก็จะรีบแซงๆ ไป เพราะเกรงใจเขา
แต่ไอ้หอกนั้น มันชั่ง.....จริงๆเลย ยิ่งคิดก็ยิ่งโมโห เมื่อตอนค่ำเล่าให้พ่อฟัง พ่อสั่งเก็บอาวุธประจำรถ ทันที
เราก็ไม่ได้โกรธขนาดนั้น แค่พูดๆไป แต่เก็บก็ดีเผื่อฟิวขาด ไว้วิ่งทางไกลค่อเอากลับมาประจำการใหม่
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

พ่องมันตายมันเลยรีบไป
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Action

เคยเจอ วลีเด็ด ๆ ข้อย้ำว่าเด็ด เจอท้ายสิบล้ออ่าครับ พอดีจอดปั้มแล้วสิบล้อเติมแก๊สอยู่

"รถใครจะแรงแค่ไหนก็แรงไป แต่รถของกรู กรูไม่รีบ" เจอแบบนี้ ไม่รู้จะอธิบายยังไง  :D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดีแล้วครับที่ จขกท. สงบสติอารมณ์ได้
ไม่งั้นเกิดได้ลงข่าวหน้า 1 มา
มันจะแย่ยิ่งกว่าลูกตกใจเสียงแตรรถอันธพาล
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pongisra

แย่มากๆครับ

สงใส PJS คันนั้นเป็นเหมือนที่คุณ Ko Love Lexus ว่า

ต่อใหเป็นเลนส์ขวาสุดก็ยังไม่สมควรเท่าใหร่ บีบแตรค้างขนาดนั้น รบกวนเพื่อนร่วมทาง

ออฟไลน์ maxxim

• **
ผมมีลูกเหมือนกันเห็นใจครับ ผมคงไม่ไปจี้ตูดแบบนั้นแน่นอนครับ คงรอแล้วก็หาจังหวะแซงไปเอง

ดีแล้วครับที่คุมสติได้.

ก่อนจะกดตะกั่ว ยังไงก็อย่าลืมคนที่นั่งอยู่ข้างๆครับ  เป็นห่วงครับ

ปล่อยๆมันไปเถอะ คนแบบนั้นมีตายเองเกือบทุกวันครับ

ออฟไลน์ Nioka

เสียใจที่เจอเหตุการณ์ร้ายๆครับ ก็ทำใจร่มๆสบายๆปล่อยผ่านไปครับ

มีอะไรมาระบายในนี้ดีแล้วครับ อย่า ถึงขั้นปืนเลย

คิดเอาไว้คิดถึงหน้า ของลูกเอาไว้

ออฟไลน์ SP

นิสัยแย่มากครับ เราวิ่งเลนซ้ายอยู่ดีของเรา ถ้ารีบทำไมไม่แซงไปก่อน คนพวกนี้ขับรถกวน....ครับ ถ้าพ่อผมเจอเลนขวาวิ่งช้า อย่างมากก็กระพริบไฟใส่

ถ้าไม่หลบก็กระพริบถี่ๆและจี้ตูดนิดนึง นานๆจะบีบแตรด่าทีนึง นอกจากขับรถเลวจริงๆถึงจะจัดให้ซักชุดใหญ่ อันนี้ถ้าไปกับผมหรือคนเดียวนะ แต่ถ้าไปทั้งบ้าน

พ่อผมไม่ทำ

อ้ออ อีกอันนึงคือ พวกอาจคิดว่ารถมันเจ๋งก็ได้ ชอบข่มรถที่คิดว่าอ่อนกว่า ผมก็เคยเจอครับ ขับ Strada ตอนเดียวไปมีแต่คนจี้ตูด บีบแตรใส่ ปาดหน้า

สารพัดอย่าง แต่พอเอา Triton ออกไปมีแต่คนหลบให้ ไม่จี้ตูด ไม่ปาดหน้า ไม่บีบแตรใส่ซักคัน มันก็แปลกดีนะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **
อยู่ชลเหมือนกัน พวกแบบนี้เยอะจริงๆ  :(

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
แย่หน่อยนะครับที่เจอเหตุการณ์แบบนี้  เห็นใจจริงๆครับ แต่ผมอยากถามความคิดเห็นท่านเจ้าของกระทู้นิดนึงครับ ว่าท่านเก็บปืนไว้บนรถเพื่ออะไรครับ เก็บเอาไว้ยิงคนที่ขับรถไม่ดีบนท้องถนนรึเปล่าครับ การขับรถบนท้องถนน  มันมีโอกาสพลาดและก็กระทบกระทั่งกันได้นะครับ บางคนอาจจะตั้งใจ หรือบางทีอาจะะไม่ได้ตั้งใจ ผมว่าเคยเป็นกันทุกคน  ผมคนนึงที่เป็นอารมณ์ร้อนมาก เลยไม่เคยคิดจะมีปืนติดตัวเลย คิดไปคิดมามีแต่ผลเสียครับ ทุกวันนี้ยิงกันตายเป็นว่าเล่น ผมว่าสังคมเราคงต้องมีการเปลี่ยนแปลง นี่ล่าสุดตอนเย็นได้ดูข่าว รู้สึกดีขึ้นมาหน่อย เห็นว่าจะมีการทบทวนเรื่องอาวุธ เพราะมีข่าวปล้นจี้ ชิงทรัพย์ ใช้อาวุธมากมายช่วงนี้ แม้มันจะเป็นจุดเริ่มต้นเล็กๆก็ตาม ก็ยังเป็นข่าวดีครับ  พูดเรื่องสังคมไทยแล้วยาว ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่ใช้พื้นที่เยอะหน่อย ไม่ได้ตำหนินะครับ ผมนับถือท่านจริงๆที่ควบคุมอารมณ์ได้ ถ้าเป็นผม ไอ้รถคันนั้นตายไปแล้วครับอิๆ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
สมมตินะ ผมขับมาเร็วๆ แล้วเจอรถช้าแต่วิ่งซ้าย ผมไม่บีบแตรแบบนี้หรอกครับ ก็คุณอยู่ซ้ายแล้ว
ไม่ได้อยู๋ขวา ผมคงหาทางออกขวาแซงไปเองละครับ ขับรถโดยนึกถึงลูกๆดีแล้วครับ ใจร่มๆครับ

ผมว่าหน้าจะซื้อเบาะเด็กเพิ่มด้วยนะ ไหนๆมีลูกแฟดแล้ว  ส่วนสติกเกอร์พูดตรงๆครับ คนไทยส่วนใหญ่ไม่สนหรอก
คงคิดแค่ว่าเป็นสติกเกอร์ติดเอาเท่  สมัยพี่สาวผมมีลูกใหม่ๆ ผมต้องขับรถพาแกไปธุระ รถก็มีสติกเกอร์แปะไว้ โดนจี้ตูดประจำ
กลัวชะมัด
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าเจอรถประเภทนี้ ผมมีแค่ 2 วิธีรับมือ

1. ถ้าอารมณ์ดีหน่อย
ก็แอบซ้ายให้ และขี่ช้าลงนิดๆ(ถ้าไม่รบกวนชาวบ้านมาก) ปล่อยเขาแซง
แล้วคิดในใจว่า "เขาคงรีบไปเยี่ยมบุพการีของเขา หรือไม่ก็กลับไปอยู่กับบุพการีของเขา....."
แต่ถ้าไม่แซง ดูข้อ 2 ต่อครับ

2. ถ้าอารมณ์ไม่ดี
เร่งขึ้นครับ แต่ไม่กระชากมากนะ เอาแค่ให้เร็วขึ้น ให้ตามไม่ทันเลยละ
ถ้ายังจี้กันอีก ก็ปล่อยเขาครับ แต่ต้องขับด้วยความระมัดระวังมากขึ้น(ถ้าเบรกกะทันหันเขาทิ่มเราแน่)
แต่ถ้าแม่ผมมาด้วย อาจจะมีสรรเสริญบิดา มารดาของเขาด้วยครับ

(แต่ทุกวันนี้ขับแทนแม่ก็ไม่เจอครับ เจออย่างมากก็แค่ขับช้าแต่อยู่เลนขวา อันนี้ก็แค่แซงซ้าย (ถ้าไม่มีรถ) ไปก็พอ
หรือถ้าแซงไม่ได้ก็ตามเขาไปก่อน รอเขาหลบก็แซงขึ้นไป )

แต่ควบคุมอารมณ์ให้ได้ คือทางออกที่ดีที่สุดครับ ถึงแม้ผมจะเก่งแต่พูดไปนิด  ;D
(ก็พอเจอจริงๆ ก็โมโหนะ แต่ไม่ถึงขั้นต้องทำอะไรเขาเลย แค่นำมาสรรเสริญลับหลังก็พอแล้ว)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่าคุณทำถูกต้องแล้ว ถ้าเลนขวา ผมก็ด่าคุณครับ

แต่นี่เลนซ้าย คุณถูกเต็มๆ ครับ เลนซ้ายเอาไว้ให้รถช้าอยู่แล้ว (ถ้าไม่ช้าเกินกฎหมายกำหนดละนะครับ)

ไม่ต้องไปใส่ใจครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

แย่หน่อยนะครับที่เจอเหตุการณ์แบบนี้  เห็นใจจริงๆครับ แต่ผมอยากถามความคิดเห็นท่านเจ้าของกระทู้นิดนึงครับ ว่าท่านเก็บปืนไว้บนรถเพื่ออะไรครับ เก็บเอาไว้ยิงคนที่ขับรถไม่ดีบนท้องถนนรึเปล่าครับ การขับรถบนท้องถนน  มันมีโอกาสพลาดและก็กระทบกระทั่งกันได้นะครับ บางคนอาจจะตั้งใจ หรือบางทีอาจะะไม่ได้ตั้งใจ ผมว่าเคยเป็นกันทุกคน  ผมคนนึงที่เป็นอารมณ์ร้อนมาก เลยไม่เคยคิดจะมีปืนติดตัวเลย คิดไปคิดมามีแต่ผลเสียครับ ทุกวันนี้ยิงกันตายเป็นว่าเล่น ผมว่าสังคมเราคงต้องมีการเปลี่ยนแปลง นี่ล่าสุดตอนเย็นได้ดูข่าว รู้สึกดีขึ้นมาหน่อย เห็นว่าจะมีการทบทวนเรื่องอาวุธ เพราะมีข่าวปล้นจี้ ชิงทรัพย์ ใช้อาวุธมากมายช่วงนี้ แม้มันจะเป็นจุดเริ่มต้นเล็กๆก็ตาม ก็ยังเป็นข่าวดีครับ  พูดเรื่องสังคมไทยแล้วยาว ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่ใช้พื้นที่เยอะหน่อย ไม่ได้ตำหนินะครับ ผมนับถือท่านจริงๆที่ควบคุมอารมณ์ได้ ถ้าเป็นผม ไอ้รถคันนั้นตายไปแล้วครับอิๆ

จริงๆ ก็ไม่อยากได้หรอกครับ เป็นคนไม่สู้คน อิอิอิ แต่ผมขับทางไกลบ่อย เวลากลับอุบลคือผมจะวิ่งเส้น สระแก้ว ประทาย นางรอง ก่อนเข้าเส้น 24
ซึ่งถ้าใครวิ่งเส้นนั้นจะรู้ว่าค่อนข้างเปลี่ยวโดยเฉพาะหลังจากเลี้ยวซ้ายแยกไปตลาดโรงเกลือ แถวไร่มัน
ผมเคยมีประสบการณ์ไม่ดีบริเวณนั้น พี่ชายและพ่อจึงบังคับไปฝึกยิง และพอดีพ่อซื้อให้ได้ราคาไม่แพง ผมก็เลยมีติดรถหนะครับ

ออฟไลน์ 2k

ไม่ว่าเรื่องใดก็ตามเก็บอารมณ์ไว้อย่าให้เด็กรับรู้ความดิบของผู้ใหญ่ครับ  :P ไม่เอาไม่ดีจุ๊ว์ๆๆ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
1. ผมก็หาสติ๊กเกอร์นี้อยู่เหมือนกันแต่ยังหาซื้อไม่ได้หาหลายตลาดนัดแล้วไม่เจอ แต่ก็คิดอยู่ว่ามันจะได้ผลเหรอ คิดในแง่ดีก็มีผลสำหรับคนธรรมดาทั่วไปแล้วพวก sandan เสียยังไงมันก็จ้องหาเรื่องอยู่แล้ว

2. เรื่องปืนผมก็อยากมีติดไว้นะครับ ให้พี่ที่โรงงานหาให้อยู่แกยังไม่ค่อยมีเวลาเลย เอาไว้ป้องกันตัวหน่ะครับเวลาเดินทางไกลหรือไว้ที่บ้าน (ที่บ้านมีแค่ไม้กอร์ฟไว้ใกล้ตัวกะว่าถ้ามีโจรเข้าบ้านหล่ะก็จะหวดไม่เลี้ยงเลยกะให้ตายด้วยอย่าหาว่าโหดคนที่คิดร้ายกับผมจะให้ผมปราณีได้อย่างไร) คนอย่างผมไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อนอยู่แล้วและเป็นคนคิดก่อนทำเสมอแต่ถ้ามาระรานจนผมฟิวส์ขาดหล่ะก็ ..........

ป.ล. การขนะใจตนเองนั้นเหนือกว่าชัยชนะทั้งปวง ก่อนจะทำอะไรนึกถึงลูกเมียก่อนน่ะครับ บางทีแค่ความสะใจชั่ววูบทำให้คนที่เรารักต้องเดือดร้อนและทุกข์ใจ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Headman

เอาเหรียญ โยนโล๊ดดด  ;D ;D ;D บาทเดียว เราเสีย มันเสียมากกว่าพัน แน่นอน เหนียญ น่ะ เคลื่อนที่ไม่เร็ว แต่แรงรถปะทะน่ะไม่ธรรมดา  :o :o :o  ::) ::)
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ maxx

• **
กรณีที่เจอรถบ้าพลัง ใจร้าย และไม่อยากมีเรื่อง
ปล่อยคันเร่ง ค่อยๆลดความเร็วลงเรือยๆ อย่าแตะเบรกนะครับจะดูเหมือนจงใจแกล้ง และอย่าเปลี่ยนเลนหนี ชะลอไปเรื่อยๆ กดดันให้เค้าเปลี่ยนเลนหนีเราไปเอง
เจอคนพาลอย่าไปพาลตอบจะดีที่สุดครับ มีเรื่องกับคนพวกนี้ เสียเวลา เสียอารมณ์ปล่าวๆ

ถ้าไม่มีเด็กอยู่และไม่กลัวมีเรื่อง เบรกใส่ไปเลยครับ เอาให้มันเสียวเล่น แล้วขับปิดเลนมันไปเรื่อยๆ พอเบื่อแล้วก็ขับแบบปกติ

ออฟไลน์ CRO