ผู้เขียน หัวข้อ: clipเตือนสติเกี่ยวกับ"โทร-ส่ง smsไม่ขับ"ของต่างประเทศดีมากอยากให้ดูกันทุกคนครับ  (อ่าน 5507 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=23ERLQ7X7S0&feature=popt02us0c[/youtube]

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
ดีมากเลยครับ คลิบนี้

และอีกเรื่องนึงครับพวกที่ชอบสูบบุหรี่เวลาขับรถ แล้วโยนก้นบุหรี่ที่ดับแล้วหรือยังไม่ดับออกมานอกรถ คุณไม่คำนึงถึงรถคันหลังเลยรึครับว่าจะโดนรึเปล่า ถ้าเกิดรถคันใดติดแก้สล่ะครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับเรื่องนี้

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ให้ดีมากเลย ครับ คลิปนี้นึกถึงเรื่องจริงแล้ว..................................
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ขอบคุณมากครับ ดูแล้วติดตาเลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณมากครับสำหรับคลิป
จะว่าไปแล้วบ้านเราน่าจะมีกฎหมายใช้อย่างบังคับกันอย่างจริงๆ จังๆ สักทีนะครับ
ไม่ใช่ทำออกมาเพื่อสร้างกระสหรือเปิดช่องทางให้หมาต๋าเรียกเก็บเบี้ยเล็กๆ น้อยๆ อย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ...ขออนุญาตนำไปเผยแพร่ต่อครับ...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากครับ

แต่ผมว่า "มันยังโหดร้ายไม่พอสำหรับคนไทย"

สำหรับ คนไทยแล้ว ต้องโหดกว่านี้อีก เอาให้เลือดกระฉุดอย่างบ้าคลั่งยิ่งกว่านี้อีก 3 เท่า
เอาให้มีศพเด็กลอย กระจุยขึ้นไปบนท้องฟ้า แล้วตกลงมา กระเด็นกระดอนไปโดนรถสิบล้อมาทับร่างซ้ำอีกครั้งหนึ่ง
ยัยผู้หญิงคนนี้จะต้องโดน รถบรรทุกคอนเทนเนอร์ ตามมาอัดก๊อปปี้ทับร่างซ้ำ บี้หัวให้เละ
มันสมองกระจาย แล้วเจอรถบรรทุกน้ำมัน ที่ตามมาไม่ทัน พุ่งเข้าชนอย่างรุนแรง ซ้ำเติมเข้าไปอีก!!!
จนเกิดการระเบิดครั้งใหญ่โต ไฟลุกท่วม ย่างสดสยอง เอาให้คร่อกตายห่าทั้งคันรถ และตายหมู่ทั้ง 6 คัน หรือมากกว่า!!!
แรงระเบิด ทำให้ กระจกตึกรามบ้านช่องรอบข้าง แตกกระจาย จนเละเทะ บาดผู้คนเดินถนนอีกนับนร้อย
สภาพถนน นี่เต็มไปด้วยคราบเลือด กลิ่นคาวเลือด ไฟไหม้ท่วม และกลิ่นเหม็นน้ำมัน ไปจนถึงผู้บาดเจ็บรอบข้างนับ สิบๆราย
เอาให้มันบ้าบรรลัยกระจุยกันยิ่งกว่า Final Destination กันไปเล้ยยยยย!!!

กลายเป็นโศกนาฎกรรมครั้งร้ายแรงที่สุดอีกครั้งในประวัติศาสตร์ กรุงเทพมหานคร!!!
เพียงเพราะ ความพยายามจะพิมพ์ข้อความ ในมือถือของ ไอ้งั่ง คนนี้!!!! ขณะขับรถ!!!!!

หนังแค่นี้ เด็กๆ ไปครับ สำหรับการจะทำให้คนไทย มันสำเหนียก ในเรื่องแบบนี้!!!!

(เป็นไงครับ ตัวอักษรใหญ่ขนาดนี้ พื้นดำ ตัวสีแดง หนา ดูพร้อมกับคลิปนี้ ขนหัวลุกไหมครับ?

ราตรีสวัสดิ์ พี่น้องชาวไทย ขอให้ฝันเห็นศพ กันทุกท่าน นะครับคืนนี้ 
เพื่อที่ตื่นขึ้นมา วันพร่งนี้ จะได้ "โทรไม่ขับ ขับไม่โทร กัน"  ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2009, 00:55:48 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ RTae

• Newbie
  • Step across the history

ต้อนรับหนังเรื่องใหม่ เข้าพฤหัสนี้
...

FINAL DESTINATION!
RTae Kittisak
Headlight Magazine Member

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จิ๋มคะ

มึงขับ Ford Pinto พิมพ์ SMS พุ่งชนโรงไฟฟ้านิวเคลียร์เหอะค่ะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ JIRATH

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ J!MMY

• www.headlightmag.com
สำหรับคนที่ไม่เก็ท มุข ของ Commander CHENG

Ford Pinto คือรถ แฮตช์แบ็ก 3 ประตู คันเล็ก ประมาณ Celica รุ่นแรก ที่ มีถังน้ำมันอยู่บั้นท้ายรถ คืออยู่ที่ท้ายรถจริงๆ
เวลาโดนชนท้ายเมื่อไหร่ ไฟลุกท่วม ตายได้เลยเมื่อนั้น
มีเคสเกิดขึ้นในอเมริกา ว่ามีคนตาย แต่ ฟอร์ด อเมริกา ตัดสินใจ ได้บัดซบ มากในตอนนั้น
คือ เมื่อคำนวนดูแล้ว ค่าออกแบบรถใหม่ ย้ายตำแหน่งถัง มันแพงกว่า การจ่ายค่าชดเชยให้ผู้เคราะห์ร้ายที่ฟ้องร้อง
ฟอร์ด อเมริกา เลยเลือก ชดใช้ให้ แทนที่จะแก้ไขรถ!!!!!!!!!!!

แล้วลองคิดดูว่า ถ้าพุ่งชนโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ ละ? เอาประมาณสัก เคส "เชอโนบิล ปี 1986" ไง

ออฟไลน์ 2k

รุนแรงสื่อความหมายจริงๆครับ ต้องบอกว่าโฆษณาบ้านเรานับวันยิ่งปัญญาอ่อนลงทุกที ไม่ว่าจะเกี่ยวกับอะไรก็แล้วแต่เน้นแต่จะเอาความตลกเข้าว่าหรือไม่ก็เน้นที่ผู้หญิงแต่งตัวโป๊ๆมาดึงดูดความสนใจ  :-[

อย่างอันที่เกี่ยวกับเมาไม่ขับที่คนขับโดนหลอกให้ขับไปหาด่านตำรวจ คนดูก็ได้แต่หัวเราะกิ๊กกั๊กสนุกปาก ดูจบก็จบไปตรูก็จะขับเมาเหมือนเดิม อย่างมากก็แค่โดนจับปรับนอนคุกไม่กี่ชั่วโมง แต่ในความเป็นจริงชนคนตายง่ายๆเลย  :-\

ต้องยอมรับจริงๆว่าสังคมไทยส่วนมากยังคงด้อยพัฒนาในเรื่องความเข้าใจโลก ต้องมีการชี้นำจากคนที่ฉลาดกว่าอยู่เสมอ ถ้าไม่สื่ออะไรที่ตรงควายหมายและรุนแรงให้ฝังใจพวกไม่จำ ถึงจำไม่นานพวกก็ลืมกลับมามักง่ายเหมือนเดิม จึงเป็นจุดที่ทำให้คนที่ฉลาดกว่าแต่โกงสร้างความเดือดร้อนเอาเปรียบให้อยู่เสมอๆๆๆ ไม่เกี่ยวกับการเมืองนะจ้ะ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sunnook

น่ากลัวจังเลย !! >.< เวลาผมขับรถผมก็เสียบหูฟังไว้กับโทรศัพท์ตลอดเลยครับ
ไม่ได้ฟังเพลงนา  แบบว่าใครโทรมาจะได้คุยได้สะดวก + ไม่ผิดกฎหมาย + ปลอดภัย

ไอ้คนที่นั่งเบาหลังในคลิปเนี่ย โยกไปมา หัวชนกระจกข้างด้าน ซ้าย-ขวา แตก เห็นแล้วรู้สึกขำนิด ๆ
แต่สุดท้ายก็สะเทือนใจจจจจจจ

ออฟไลน์ The Coup Channel

ณ จุดนี้ คงต้องเปลี่ยนการรณรงค์เป็น "ห้ามขับรถระหว่างเล่น Blackberry"
เห็นขับๆอยู่ก็เล่นกันจัง

ตัวอย่างไม่ได้อยู่ไหนไกล.... และไม่ใช่ผมด้วย ฮ่าๆๆๆ