ผู้เขียน หัวข้อ: รับ เทียน่า มาแล้วจร้าาาาาาาๅๅๅ  (อ่าน 11118 ครั้ง)

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
รับ เทียน่า มาแล้วจร้าาาาาาาๅๅๅ
« เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 15:40:56 »
เอาภาพรถมาอวดจ้าา  รับมาตั้งแต่ 9เมษาแล้วครับ ไม่มีเวลาถ่ายมาลงสักที  *-*

กล้องไอโฟน 3gs ครับ ภาพพอดูไหมครับ

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

ด้านหน้าชอบมากกกๆ

คอนโซลหน้าจ้า แอร์แยกอุณหภูมิ ซ้ายขวา  ลายไม้เชอรี่ชอบมากๆ

ภายใน พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่น cruise มาแล้ว ขึ้นลงมาแล้ว

เกียร์ cvt สมูทมาก

ชอบการออกแบบภายในมาก  เบาะคู่หน้าไฟฟ้า เบาะนุ่มมาก เบาะหลังนั่งแล้วเหมือนจะแคบ ขา-หัวเข่า ใกล้ชนเบาะหน้ามากกว่า accord  แต่กว้างกว่า camry  นั่ง city เบาะหลังแล้วดูโล่งโปร่งกว่าจัง หัวเข่าก็ห่างไกลเบาะหน้ามาก 

ชอบมากกๆๆ แทบจะอยากนอนในรถ

วัสดุภายในให้ความรู้สึก volvo s80 เหมือนที่น้าจิมมี่รีวิวไว้มากๆ แต่เคยนั่งแค่ s60 ก็เหมือนนะ

ด้านข้าง รีทัชคนเพราะบวมมาก

Love nissan forever จริงๆ  ขนาดกระบะ nissanรุ่นโบราณ2ประตู ยังให้กรอบแอร์ลายไม้เลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: รับ เทียน่า มาแล้วจร้าาาาาาาๅๅๅ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 15:48:12 »
สวยดีครับ
Sport Series ขาวมุก ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ udis

Re: รับ เทียน่า มาแล้วจร้าาาาาาาๅๅๅ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 15:55:17 »
ยินดีด้วยครับ ก้านข้างๆเบาะมีไว้ทำอะไรครับ?

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 16:11:20 »
หรูหรา น่าใช้มากๆครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 16:27:26 »
ถ้า Teana ตัวใหม่ใช้ console แบบนี้ผมว่าสวยกว่าเยอะเลย  ทั้ง console ด้านหน้า  ด้านข้าง เบาะหลังตัวนี้สวยกว่าตัวใหม่แหะ

ภายนอกสปอต ภายในหรูหรา เหอๆ  ;D

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 16:30:24 »
 ;D งามแท้เหลา

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 16:49:42 »
ยินดีด้วยครับ ก้านข้างๆเบาะมีไว้ทำอะไรครับ?

น่าจะเป็นที่ปรับความกระชับของเบาะน่ะครับ  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 16:58:09 »

น่าจะเป็นที่ปรับความกระชับของเบาะน่ะครับ  :-\ :-\ :-\
ปรับดันหลังครับ รองรับกระดูกสันหลัง Lumbar Support ประมาณนี้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 17:07:44 »

ปรับดันหลังครับ รองรับกระดูกสันหลัง Lumbar Support ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณครับ น่าจะช่วยให้่นั่งสบา่ยยิ่งขึ้นใช่เปล่าครับ เยี่ยมๆ

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 17:11:10 »
ภายในรุ่นนี้สวยมากครับ ผมว่าสวยกว่าสีเบจอีก

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 17:26:03 »
ภายในกับวัสดุดูแล้วสมราคาค่าตัวมากครับ

ออฟไลน์ Guru nono

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 17:31:00 »
ยินดีด้วยนะครับ  รถสวยมาก ^^

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 18:56:15 »
200XL ไม่ได้ไฟโปรเจคเจอเหรอครับ

ออฟไลน์ 29784

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 19:08:31 »
Motor Show ที่ผ่านมา ไปมา2ครั้ง  ขลุกอยุ่กับ Teana นานที่สุด  จน Sale จำได้แถมแซวด้วยว่า
ออกรถเถอะจะได้ไม่ต้องมาทุกวัน    งัยก็ยินดีกะรถใหม่คันนี้ด้วยนะครับ :-*

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 19:42:16 »
นิสสัน งกไปหน่อย

ที่จริง ควรให้ไฟหน้า โปรเจคเตอร์ทุกรุ่นนะครับ

ไหงมีแต่รุ่น TOP ของ รุ่นนั้นๆ

แต่ผมชอบนะ เทียน่า รถสวย  เขาว่านั่งสบาย 

ยังไม่เคยลองนั่งเลย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 20:05:21 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ
ขอให้ใช้ไปนานๆๆนะครับ :)

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 20:07:33 »
ยินดีด้วยครับ teana sport series
งามจริงๆ

ออฟไลน์ Shun

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 20:29:25 »
Sport Series สีขาวมุกสวยมากๆๆๆ

ถ้าได้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ กับ แอร์แบคข้าง จะดีมากเลย

ว่าแต่ จขกท. ติดฟิล์มอะไรมาหรอครับผม สวยจัง    :P

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 20:37:07 »
Sport Series สีขาวมุกสวยมากๆๆๆ

ถ้าได้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ กับ แอร์แบคข้าง จะดีมากเลย

ว่าแต่ จขกท. ติดฟิล์มอะไรมาหรอครับผม สวยจัง    :P

Lamina pop ครับ แถมจากเซลครับ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 21:19:17 »
 ยินดีต้อนรับสมาชิกเทียน่าครับของผมสีขาวเหมือนกันแต่ไม่ใช่ sport serirs ครับ ;)

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 21:31:28 »
ภายในหรูมากๆเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 22:11:08 »
สวย หรูหรามากครับ :)

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 00:07:36 »
ยินดีด้วยครับ กับสมาชิกTeana อีกท่าน (ของผมก็สีขาว เหมือนกัน ;D) เบาะนุ่มมาก คุณพ่อติดใจ นั่งด้านหลังตลอดเลย (ปกตินั่งหน้า)  :D

มีเรื่องแนะนะ เรื่องแตร
เสียงแตรปิ๊น มันไม่เข้ากับรถอ่ะ
ลองไปเปลี่ยนเป็นแตรหอยโข่งดูนะครับ เสียงจะไพเราะขึ้นเยอะ
(ผมใช้ Hella สีแดง เสียงไปทาง BM  ส่วนHella สีดำ (รุ่นกันน้ำ แพงกว่าเป็นเท่าเลยครับ) เสียงเหมือน Benz)
ลองไปทดสอบยี่ห้ออื่นด้วยนะครับ เผื่อถูกใจ มีให้เลือกเยอะมาก

ผมซื้อมา โดยให้ศูนย์เป็นผู้เปลี่ยน เสียค่าแรงเปลี่ยนแตร 350 บาท(เพื่อที่จะได้อยู่ในประกัน)

(แตรหอยโข่งคู่ Range 400-500 ความดัง 110dB)

อ้อ...อย่าลืมไปเคลือบแก้วนะครับ มันช่วยได้จริงๆ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 00:10:05 »
ยินดีด้วยครับ รถสวยมากๆ

เคยนั่งของเพื่อน สั้นๆเองแค่ 5 นาที รู้สึกได้เลยว่า นั่งโคตรสบาย สบายกว่า Accord G8 แน่ๆ

ออฟไลน์ Armo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 01:48:40 »
ยินดีกับรถใหม่ครับ รถสวยมาก ถ้าวันนึงมีเงินพอก็คิดจะซื้อเทียน่ามาขับให้คุณแม่นั่งอยู่เหมือนกันครับ :P

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 03:55:06 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ แต่ขออย่างเดียว อย่า xenon ทั้งบนล่างได้มั้ย
มันรบกวนคนอื่นมากมากเลยครับ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:19:47 »
ยินดีด้วยครับ กับสมาชิกTeana อีกท่าน (ของผมก็สีขาว เหมือนกัน ;D) เบาะนุ่มมาก คุณพ่อติดใจ นั่งด้านหลังตลอดเลย (ปกตินั่งหน้า)  :D

มีเรื่องแนะนะ เรื่องแตร
เสียงแตรปิ๊น มันไม่เข้ากับรถอ่ะ
ลองไปเปลี่ยนเป็นแตรหอยโข่งดูนะครับ เสียงจะไพเราะขึ้นเยอะ
(ผมใช้ Hella สีแดง เสียงไปทาง BM  ส่วนHella สีดำ (รุ่นกันน้ำ แพงกว่าเป็นเท่าเลยครับ) เสียงเหมือน Benz)
ลองไปทดสอบยี่ห้ออื่นด้วยนะครับ เผื่อถูกใจ มีให้เลือกเยอะมาก

ผมซื้อมา โดยให้ศูนย์เป็นผู้เปลี่ยน เสียค่าแรงเปลี่ยนแตร 350 บาท(เพื่อที่จะได้อยู่ในประกัน)

(แตรหอยโข่งคู่ Range 400-500 ความดัง 110dB)

อ้อ...อย่าลืมไปเคลือบแก้วนะครับ มันช่วยได้จริงๆ

แนะนำถ้าอยากเปลี่ยนแตร ลองไปดูร้านขายแตรที่ตึกศรีวรจักรชั้นใต้ดินนะครับ จะมีร้านขายแตรอยู่ร้านนึงที่หน้าร้านจะมีแตรให้ลองเป็นแผง
เจ้าของร้านเป็นผู้หญิงท้วมๆหน่อยครับ ผมไปซื้อแตรที่ร้านนี้มาเปลี่ยนไปสองชุดละ
ชุดแรกเป็น Hella ดำ Made in India แล้วเกิดเบื่อ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น Stebel เป็นหอยโข่งเรียบร้อยครับ
อันแรกเสียงออกแนวแหลมหน่อยแต่ดังใช้ได้ ชุดสองเสียงทุ้มออกแนวยุโรป ลองดูนะครับ

กล่องละ 400 เอง ซื้อมาเปลี่ยนเองเลยครับ ไม่ต้องให้ศูนย์เปลี่ยนหรอก ไม่ยากครับผม

ออฟไลน์ Boyd

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:31:32 »

คันโยกสำหรับปรับ ตัวดันหลัง(ช่วงเชิงกราน) ครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 13:27:18 »
ยินดีกับรถใหม่สุดสวยครับ 8)

ออฟไลน์ chean

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 19:23:37 »
ตอนแรกผมก็กะไปจองรุ่นนี้เลยเหมือนกัน วิ่งตะเวนอยู่หลายวัน  รับรถเร็วสุด 2 เดือน  

แต่มีความจำเป็นต้องใช้รถด่วน  เลยไปลองเทส accord มา  ก็เลยตัดสินใจจอง accord ไปเลยแล้วกัน

เพราะชอบเรื่องฟิลลิ่งในการขับแบบสปอร์ตนิดๆ กับ เบาะ jp ที่นุ่มกว่าของไทยอย่างเห็นได้ชัด

แต่แอบเสียดายวัสดุ  ความหรูหรา  ความนุ่มสบายของ  teana  อยู่เหมือนกันนะเนี่ย

ขอให้มีความสุขกับเจ้าเทียน่านะครับ  น่าใช้มากเลย  (อาจจะได้เจอกันตอน J33)

ปล.  รถ accord jp ผมมาล่ะ  แต่รอเรื่องไฟแนนท์ 1.55 % อยู่  คนใช้โปรนี่เยอะมากๆ พนังงานทำไม่ทัน ฮ่าๆ