ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Swift แหมทำไปได้  (อ่าน 19383 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
Suzuki Swift แหมทำไปได้
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 17:29:10 »
จองมา 3,000 ตอนนี้ราคาปั่นกันไป 35,000 ครับ เวอร์โคด ๆ  over demand อย่างรุนแรง. ใครที่กำลังสงสัยว่า Suzuki จะเป็นรถตลาดได้ไหม. คิดว่าน่าจะพอเดา ๆ กันได้นะครับ.

เหลือแค่เรื่องศูนย์บริการอย่างเดียวแล้วล่ะครับ งานนี้

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
Re: Suzuki Swift แหมทำไปได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 17:35:59 »
ผมไปถามที่ 0 มาล่าสุดโปรจากมอเตอร์โชว์ก็ไม่ได้ละครับ (พวกประกัน 50% ฟรีพรบ.)

ได้แต่ของแถมไก่กาละครับ

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 17:42:04 »
ยังงี้ผมจอง 5,000 ไม่ขายได้ 50,000 เลยเหรอเนี่ยยยยยย?

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 17:42:10 »
ผมไปถามที่ 0 มาล่าสุดโปรจากมอเตอร์โชว์ก็ไม่ได้ละครับ (พวกประกัน 50% ฟรีพรบ.)

แล้วแต่ศูนย์ด้วยแหละครับผม ผมว่านะ

ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 17:44:07 »
รถค่ายไหนก็เป็นครับ หาซื้อใบจอง 2-4 เท่าของราคาจริง แถมบางคนยอมซื้อหลสยใบด้วย เอากับเค้าสิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 18:02:47 »
สวิฟมันเป็นกระแสที่หยุดไม่อยู่ไปแล้วครับ
คนในออฟฟิศผม บ้าคลั่งกันมาก หัวหน้าผมก็เป็น T^T
ผมทำสำนักงานบัญชี มีแต่สาวๆ ซึ่งสาวๆกรี๊ดกร๊าดสวิฟกันน่าดู
โบนัสกลางปีจะมาแล้ว พี่ๆในออฟฟิศผมจองกันไปหลายคันแล้วครับ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 18:06:38 »

แล้วแต่ศูนย์ด้วยแหละครับผม ผมว่านะ

พอจะทราบมั้ยครับว่า 0 ไหนที่ยังมีโปรพวกนี้ พอดีผมเช็คแต่ใน กทม หนะครับ

รบกวน PM มาก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ chean

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 19:30:12 »
ส่วนหนึ่งของกระแสแรง  น่าจะมาจากหมดเขตสิ้นปีด้วยมั้งเนี่ย

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 21:16:44 »
เบื้องต้น พอสรุปได้ว่า รถเขาดีจริง อะไรจริง เกินราคา 

ถ้าหลังจากส่งมอบไปสักระยะไม่มีปัญหาใดๆเกี่ยวกับตัวรถ และไม่ปรับราคาขึ้น ก็ถือว่าเป็นรถที่คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุดแล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 21:25:15 »
เืพื่อนๆ ผมก็เป็นครับ ทั้งหญิง ทั้งชาย

เมื่อก่อนในหัวจะมีแต่ แจ๊ส ซิตี้ วิออส ยาริส

ตอนนี้ กลายเป็น สวิฟท์ ไปซะงั้น

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 21:37:29 »
รถดีขายตัวมันเองได้ แรงและเกาะในระดับB-Car แต่จิบน้ำมันมากกว่าอีโคนิดเดียว
คู่แข่งที่ออกมาชนกันแล้วถ้าไม่ทำตัวเองจนแป้ก ก็ขายดีจนอิ่มตัวไปแล้ว ส่วนจ้าวตลาดตัวจริงยังใจเย็นไม่รีบร้อนลงมาเล่นด้วย
แล้วยิ่งมีนโยบายส่งเสริมให้คนเป็นหนี้แบบไม่คิดชีวิตของรัฐบาล เลยทำให้กระแสความต้องการมันยิ่งเพิ่มขึ้นไปอีก
ใครจะซื้อตอนนี้ผมว่าคงต้องทำใจครับ อยากใช้ก็ต้องกัดฟันกันหน่อย
แต่ผมน่าจะเป็นคนส่วนน้อยมากๆของคนอยากได้รถตอนนี้แล้วมั้งครับ ที่เฉยๆค่อนไปทางไม่ชอบExterior Designของสวิฟต์   8)

ส่วนอีกเรื่องที่แดเป็นห่วงไม่ได้ คือผมมองว่านโยบายรถคันแรกนี่ล่ะ ที่น่ากลัวในวันข้างหน้า
เศรษฐกิจภาพรวมของบ้านเราทุกวันนี้ไม่ได้ดีจนถึงขั้นที่ว่า ทุกคนจะมีเงินใช้จ่ายกันมือเติบได้ขนาดที่ว่าแย่งซื้อรถยนต์จนขาดตลาดเกือบทุกยี่ห้อ
เพราะขณะนี้มีคนไม่น้อยที่ซื้อรถเพราะเห็นแก่ส่วนลดจากการคืนภาษี มากกว่าจะคำนึงถึงศักยภาพทางด้านการเงินของตนเอง และการวางแผนทางการเงินของแต่ละคน
อีกปีหรือสองปีข้างหน้านี้ ผมว่ารถB-CarหรือEco Carอาจจะจอดกันล้นเต็นท์รถมือสอง หรือลงขายดาวน์ในเน็ตกันให้ควั่กเลย    :-\

.-_-.

.-_-.

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 21:40:06 »

ผมว่า เทียบราคา รถ กับ ค่า ครองชีพคนไทย
ทำให้รถ ราคา ไม่เกิน 500000 บาทขายดีครับ

มันเหมือนคนเมืองนอกซื้อรถ อย่างมากก็ไม่เกินรายได้ต่อปี

ยิ่งตอนนี้เราซื้อรถ  B - C segment มากกว่ารายได้ต่อปีของเราอีก ซึงผมว่ามันโหดเกินไปแล้ว

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 22:28:42 »
ปั่นราคาเป็น 35000 บาท โอ้สุดยอดครับ สวิฟทำให้เกิดอาชีพใหม่ สงสัยเหมือนเมื่อก่อนที่มีคนรับจ้างเข้าคิวซื้อโดนัท ขอให้ต่อไปมีศูนย์บริการดี ๆ เยอะ ๆ ละกันครับ  :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 22:55:53 »
ยังงี้ผมจอง 5,000 ไม่ขายได้ 50,000 เลยเหรอเนี่ยยยยยย?
อยากขายเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ padh

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 23:15:38 »
นึกถึงยุคขายใบจองสมัย SUZUKI CARIBIAN ครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 23:51:02 »
อย่าไปอุดหนุน คนแบบนี้ซิครับ จะได้ไม่มีใครเอามาขายใบจองกันในราคาที่เกินจริงไปมากๆๆๆๆ
จริงๆแล้วมันมีเรื่องของภาษีรถคันแรกที่ได้คืนทำให้ คนยอมจ่ายเพื่อจะได้สิทธิภาษีรถคันแรกซึ่งมากกว่าราคาเงินจองสุดโหดครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 08:44:38 »
ถามเซล Swift มา ผมแกล้งบอกว่า มีพิเศษให้ถ้ารายไหนไม่ผ่านไฟแนนซ์ส่งมาทางนี้
เซลบอกว่า ส่วนใหญ่ซื้อเงินสด ไม่มีคนยกเลิกเลย

แสดงว่า คนซื้อ มีกำลังทรัพย์พอ
 ;D ;D ;D

ตอนนี้เลยไปจอง Fiesta 1.5 เป็นตัวเลือกสำรอง
เพราะกลัวใกล้ๆ สิ้นปีคงมีแย่งกันหาตัวถัดไปที่ลดภาษีได้

แต่ถ้ารัฐบาลประกาศใหม่ เป็นจองรถปีนี้รับรถปีหน้า ลดภาษีได้
ผมก็จะหันกลับไปจอง Swift ต่อ ยอมรอรถข้ามปี

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 08:57:10 »
เดี๋ยวซักหน่อยะมีรถดีๆราคาถูกมือสองมาขายแล้ว ใครยังไม่พร้อมช่วงนี้ก็รอช้อนกันได้เลย ยิ่งอีก 5 ปี ข้างหน้าเยอะแน่นอน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:29:41 »
ผมสังเกตว่าเต็นท์แถวบ้านหลายๆเต๊นท์ Vios รุ่นปัจจุบันจอดขายมือสองเพียบ
ผมอดสงสัยไม่ได้ว่าเป็นรถน้ำท่วมไหม ส่วนคนที่ขายก็มาซื้อ Swift แทน
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:52:04 »
ผมมีรับซื้อใบจองไปเมื่อก่อนสงกรานต์  มีคนเข้ามาตอบหลายคน  ล้วนแล้วแต่ขายราคาทุนทั้งนั้นเลยครับ  ... คนน่ารักมีอีกเยอะจริง ๆ

ออฟไลน์ Godzilla2005

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 10:27:57 »
ถ้าได้ใบจอง  รับรถ อาทิตย์หน้า   หรือพร้อมรับรถได้เลยเนี้ย

สำหรับคนที่อยากได้จิงคงต้อง  รีบตอบตกลง ในทันทีเลยละ 

ในใจคิดว่า  เอาก็เอาวะ เซอไพรคนรอบข้าง เพื่อนที่ทำงานกรีด ดังคับซอย แล้วตรู  ;D

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 10:50:38 »
จองมา5000 ขายไป 5000  ไม่เอาเปรียบใคร  เสียดายนิดๆแต่ก็โชคดีของคนได้ไป
สวิฟ รถดี ถ้ามีเกียร์ธรรมดา คงจองไปละ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 10:55:52 »
ถามเซล Swift มา ผมแกล้งบอกว่า มีพิเศษให้ถ้ารายไหนไม่ผ่านไฟแนนซ์ส่งมาทางนี้
เซลบอกว่า ส่วนใหญ่ซื้อเงินสด ไม่มีคนยกเลิกเลย

แสดงว่า คนซื้อ มีกำลังทรัพย์พอ
 ;D ;D ;D

ตอนนี้เลยไปจอง Fiesta 1.5 เป็นตัวเลือกสำรอง
เพราะกลัวใกล้ๆ สิ้นปีคงมีแย่งกันหาตัวถัดไปที่ลดภาษีได้

แต่ถ้ารัฐบาลประกาศใหม่ เป็นจองรถปีนี้รับรถปีหน้า ลดภาษีได้
ผมก็จะหันกลับไปจอง Swift ต่อ ยอมรอรถข้ามปี

คนซื้อสวิฟส่วนมากมีเงินนะ  ผมสำรวจมาแล้ว โดยโพสถามในเว็บสวิฟว่ามีรายได้กันเท่าไหร่บ้าง 110 รายที่ตอบ ปรากฏว่ากว่าครึ่งรายได้มากกว่า 23,000 บาท ขึ้นไป มากเกินว่าครึ่งเลยแหละ  ถือว่าสูงสำหรับรายได้ขนาดนี้ จบ ป.โท ยังไม่ได้เท่านี้เลยครับ
http://www.suzukiswiftclub.com/index.php?topic=11507.30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2012, 11:03:15 โดย superden »

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 12:57:57 »
ผมว่ามันปั่นจนไปเหมือน ยุค จตุคาม แล้วครับ

ราคามั่วไปหมด

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 15:41:35 »
ิbodyนี้ เป็นใครก็อยากได้ครับ คนที่งบน้อยก็ซื้อขับเดิมๆ คนที่งบเยอะก็ซื้อไปแต่งแรงเล่นๆ (ของแต่งอย่างเยอะ)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 15:48:36 »
เห้อ แรงๆ  ;D

ออฟไลน์ OhnMk

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 00:28:16 »

;D ;D ;D

คนซื้อสวิฟส่วนมากมีเงินนะ  ผมสำรวจมาแล้ว โดยโพสถามในเว็บสวิฟว่ามีรายได้กันเท่าไหร่บ้าง 110 รายที่ตอบ ปรากฏว่ากว่าครึ่งรายได้มากกว่า 23,000 บาท ขึ้นไป มากเกินว่าครึ่งเลยแหละ  ถือว่าสูงสำหรับรายได้ขนาดนี้ จบ ป.โท ยังไม่ได้เท่านี้เลยครับ
http://www.suzukiswiftclub.com/index.php?topic=11507.30

ด้วยความเคารพ สายอาชีพ เงินเดือนทะลุ 20000 แล้วครับ ยิ่งถ้าได้ทำต่างจังหวัดบางที่ ได้ 2 หมื่นปลายๆ

ผมว่าน่าจะมาเหตุปรับฐานเงินเดือน 15000 เค้าเลยต้องปรับสายอาชีพขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 05:47:49 »
สายอาชีพ คือ ไรครับท่าน
หมายถึง ปวช ปวส ป่าวครับ

แถว ย่านอุตสหกรรม
ผมเห็นจบ ม.6 ทำงานฝ่ายผลิต แถว  ระยอง ชลบุรี
ถ้าทำงานมาซัก 5 ปี รายได้รวม เกิน 20000 เกือบทุกคน แต่เค้าทำโอทีกันหนักมาก

ออกรถ ป้ายแดง กันให้วุ่นไปหมดเนี่ย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 07:40:29 »
สายอาชีพ คือ ไรครับท่าน
หมายถึง ปวช ปวส ป่าวครับ

แถว ย่านอุตสหกรรม
ผมเห็นจบ ม.6 ทำงานฝ่ายผลิต แถว  ระยอง ชลบุรี
ถ้าทำงานมาซัก 5 ปี รายได้รวม เกิน 20000 เกือบทุกคน แต่เค้าทำโอทีกันหนักมาก

ออกรถ ป้ายแดง กันให้วุ่นไปหมดเนี่ย

อันนี้่เห็นด้วยครับลูกน้องผมวุฒิ ม.6 ปวช. ปวส. เงินเดือน 2หมื่นกว่าๆ-3หมื่นกว่าๆ เยอะกว่าเอ็นจิเนียที่เป็นลูกน้องผมก็เยอะครับ

แต่พวกเขาทำงานกันเหนื่อยมาก บางคนเอาเงินไปซื้อที่ แต่งงาน แต่ส่วนมากจะเอาไปซื้อรถ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 16:35:26 »
แพงเวอร์มาก ได้ภาษีแล้วคุ้มไหมเนี่ย 

ปล ตัวเก่าสวยกว่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้