ผู้เขียน หัวข้อ: Jazz Hybrid in Malaysia Review (โพสได้มั้ยครับ)  (อ่าน 5797 ครั้ง)

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
Jazz Hybrid in Malaysia Review (โพสได้มั้ยครับ)
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 14:47:01 »

เอามาให้ดู และมีคำถามว่า "มาไทยมั้ย?"

(ตกลงคลิปแบบนี้ โพสได้มั้ยครับ หากไม่ได้ ก็ลบเลยนะครับ)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: Jazz Hybrid in Malaysia Review (โพสได้มั้ยครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 15:13:08 »
ข้างล่างมีแล้วครับ  ???

ออฟไลน์ kimmeng21

Re: Jazz Hybrid in Malaysia Review (โพสได้มั้ยครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 18:07:13 »
ตอน 0.38 นาที

civic ใหม่ใช่ป่าวคับ?  :D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 18:30:37 »
ตอน 0.38 นาที

civic ใหม่ใช่ป่าวคับ?  :D
ไม่ใช่ครับ Honda Insight ครับผม ;D

ออฟไลน์ pass17

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 20:05:11 »
จอดหยุดนิ่ง แล้วทำไมมีรอบเดินเบาด้วย ???   Honda เค้าคิดยังไงของเค้านะ... ..

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 20:24:17 »
อยากได้ไฟหน้าปัจสีฟ้ามั่งง่า TT
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 20:37:20 »
อยากได้ไฟหน้าปัจสีฟ้ามั่งง่า TT
ลองไปหาจาก honda city ตัว 2012 บ้านเราก็น่าจะได้มั้งครับท่าน รายนี้เขาเป็นสีฟ้า คล้ายๆกัน :D

อ่ะนี้มัน รถเครื่องสันดาป ที่ประดับมอเตอร์ไฟฟ้าไว้โชว์ข้างๆนี้น๊า............ :P :-X 

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 20:48:43 »
จอดหยุดนิ่ง แล้วทำไมมีรอบเดินเบาด้วย ???   Honda เค้าคิดยังไงของเค้านะ... ..

Honda เป็น Mild Hybrid ทุกรุ่นครับ คือลำพังมอเตอร์ไม่มีแรงมากพอจะขับเคลื่อนได้อย่างพรีอุสหรือยี่ห้ออื่นๆ ก็เลยมีระบบไฮบริดไว้แค่ผ่อนกำลังเครื่องให้ใช้งานน้อยลงเฉยๆครับ ประสิทธิภาพยังสู้พวก Full Hybrid อย่างของค่ายโตโยต้าไม่ได้ ถ้าใส่ลงในรถขนาดเท่าๆกันนะครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 21:10:37 »

Honda เป็น Mild Hybrid ทุกรุ่นครับ คือลำพังมอเตอร์ไม่มีแรงมากพอจะขับเคลื่อนได้อย่างพรีอุสหรือยี่ห้ออื่นๆ ก็เลยมีระบบไฮบริดไว้แค่ผ่อนกำลังเครื่องให้ใช้งานน้อยลงเฉยๆครับ ประสิทธิภาพยังสู้พวก Full Hybrid อย่างของค่ายโตโยต้าไม่ได้ ถ้าใส่ลงในรถขนาดเท่าๆกันนะครับ

ถ้าอยากให้เครื่องดับด้วย ต้องปิด A/C ครับ ตามที่เคยขับ Insight Hybrid ตัวล่าสุดนะ
เครื่องจะดับตอนชะลอรถจนเกือบจะหยุดนิ่ง แล้วก็ดับยาว จนกระทั่งถอนเท้าจากเบรก

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 23:47:54 »
Hybrid Honda เหมือนยังห่าง toyota อยู่หลาย

ไม่รู้เมื่อใหร่ Honda จะทำ hybrid ตัว super handling ที่ใช้ motor สามตัวออกมาขายจริงๆสะที

http://www.autoguide.com/auto-news/2011/11/honda-electric-sh-awd-to-be-paired-with-hybrid-v6-7-speed-dual-clutch.html