ผู้เขียน หัวข้อ: หมดกัน; โชว์รูมนิสสัน รถใหม่ - รถรอซ่อมถูกเผาวอด 30คัน  (อ่าน 12821 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

ข่าวเมื่อวานตอนเย็น http://www.springnewstv.tv/news/highlight/13833.html16.27น ช่วงนี้จุดไฟเผาหญ้ากันบ่อย ระวังกันหน่อยนะครับ

เดือนก่อนข้างบ้านผมที่รามอินทรา 65 คุณลุงแกติดไฟเตาถ่านในที่ข้างๆบ้านแก หุงข้าวให้น้องหมาทุกวัน แต่พอทำธุระเสร็จ ไม่ยอมเอาน้ำรดและตรวจตราให้เรียบร้อย
ไฟที่มันดูเหมือนมอดไปแล้วประทุขึ้นมาตอนดึก + ลมแรง ทำให้ไฟลุกติดพงหญ้าแห้ง ไฟเกือบไหม้ทั้งซอย ชาวบ้านชาวช่องช่วยกันเอาน้ำดับกันพัลวัน
พระเอกของเรามาตอนจบ  (รถดับเพลิง) หลังจากชาวบ้านทำแนวกันไฟอยู่ และเอาน้ำรดประคองไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
เสียใจกับเหตุที่เกิดขึ้นด้วยครับ

ปล.รูปที่ 2 murano หรือเปล่าครับนั้น

เสียใจกับเหตุที่เกิดขึ้นด้วยครับ

ปล.รูปที่ 2 murano หรือเปล่าครับนั้น

ดูจากเสา C น่าจะใช่

ออฟไลน์ pongisra

เสียใจกับผู้ที่ศูนย์เสียทรัยสินและโชวรูมด้วยครับ

ออฟไลน์ pongisra

แล้วแบบนี่รถที่เสียหาย ใครจะชดใช้ให้ ถเ่ประกันจ่าย แล้วรถไม่มีประกันชั้น 1 ใครเป็นคนต้องจ่ายหรอครับ

แล้วจะได้เต็มจำนวนหรือเปล่า

ออฟไลน์ ArTKunG

• Newbie
  • *
ผมว่าศูนย์เองคงจะได้ทำประกันเกี่ยวกับอัคคีภัยไว้แล้วนะครับ
ประกันก็น่าจะเป็นผู้รับผิดชอบ แต่ไม่รู้ว่าเหตุการณ์นี้อยู่นอกเหนือประกันหรือป่าวนะครับ

ในความเข้าใจผมที่เคยเอารถไปเข้าศูนย์ จนท.ศูนย์จะถามทุกครั้งว่ารถมีประกันมั๊ย
ดังนั้นผมคิดว่าประกันชั้น1ต้องรับผิดชอบให้เราตามทุนประกัน และประกันก็จะไปไล่เบี้ยกับโชว์รูมหรือผู้ที่กระทำให้เกิดความเสียหายอีกที
(งานนี้คนจุดไฟเผาหญ้าแถวนั้น ถ้าตำรวจสอบไปถึงมีหนาวในหน้าร้อน)
ส่วนรถไม่มีประกัน โชว์รูมก็รับผิดชอบเพราะเราเอารถเข้าไปซ่อมกับเขาอยู่ จ่ายเท่าไหนก็ว่ากันตามราคาประเมิน ถ้าตกลงกันไม่ได้ ก็ฟ้องร้องกันต่อไป

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เพราะความเห็นแก่ตัวแท้ๆ เลยเกิดผลเสียตามมาอย่างเร็ว อย่างคาดไม่ถึง ทำให้คนหรือสถานที่แถวนั้นโดนไปด้วย ผมถามจริงๆเหอะจะทำร้ายหญ้า หรือทำลายสิ่งแวดล้อมกันไปถึงไหน แค่นี้โลกแทบจะไม่มีที่ยืนยู่แล้ว ที่โลกมันร้อนขึ้นก็เพราะว่าเราทำลายโลก รณรงค์ให้ช่วยกันก็ไม่ทำ กฎหมายต้องเด็ดขาดกว่านี้ตามหมู่บ้านหรือสถานที่ต่างๆอย่างน้อยต้องมีตำรวจคุ้มกันดูแล

ออฟไลน์ superden

รถสวยหลายคันเลยนะนั่น  ใครทำเจอปรับเละแน่

ออฟไลน์ mathician

ข่าวเวปอื่นอ่านมาว่าเผาหญ้า

ออฟไลน์ beebird

ศูนย์มีประกันอุบัติเหตุทั้งหมดที่เกิดขึ้นในศูนย์อยู่แล้วครับ (ส่วนมากนะครับ)

ออฟไลน์ MystogaN

แถวนั้นน่าจะชอบเผาหญ้ากันเป็นชีวิตจิตใจอยู่ละคับ

heracrase

• บุคคลทั่วไป
โลกร้อนเพราะคนมักง่ายพวกนี้แหล่ะ :(

ออฟไลน์ SP

แอบเสียดาย Murano ครับ ตาต่างจังหวัดนี่เห็นบ่อยมากพวกจุดไฟเผาป่า มันน่านัก  ;D ;D ;D

รถสวยหลายคันเลยนะนั่น  ใครทำเจอปรับเละแน่

เละ !

พ.ต.อ.สมยศ  รามกุล ผกก.สภ.ลำลูกกา กล่าวถึง การดำเนินคดีไฟไหม้หญ้า ริมถนนนิมิตใหม่ จนลุกลามไม้ร้านรับซื้อของเก่า และศูนย์ซ่อมรถยนต์นิสสัน จนรถ 31 คัน ถูกเผาวอด เสียหายกว่า 30 ล้านบาทว่า ได้ให้ฝ่ายสืบสวน ลงพื้นที่เพื่อสอบสวนหาพยานแวดล้อมว่า เพลิงที่ไหม้เกิดจากอะไร หากเกิดจากคนเผาหญ้า ก็ต้องดำเนินการติดตามตัวมาสอบสวน หากเกิดจากสาเหตุอื่น ก็ต้องว่าไปตามพยาน

http://news.sanook.com/1115493/%E0%B8%95%E0%B8%A3.%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B8%9A%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%89%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%A8%E0%B8%B9%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%99-/

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
สงสัย ว่าถือ เค้าจะคืนเป็นอะไรหรือครับ ??

คืนเป็นเงิน ?? ใครจะตีราคาว่าคันไหน ราคาเท่าไหร่ ถ้าตีเท่าทุนประกัน ลูกค้าจะยอมใหมเอ่ย เพราะ ว่ามันอยู่ในความรับผิดชอบของศูนญืไม่ใช่หรือ ??
คืนเป็นรถใหม่ ???  โอ้ว อิจฉาตาร้อน ^^
คืนเป็นมือสองรุ่นเดียวกัน ?? มันมีตัวเลือกนี้ไหมนิ ??

ออฟไลน์ Fly to dream

จับไอคนที่เผาได้ รับรองชดใช้ทั้งชีวิต ประกันเล่นตายเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YAmodels

มีรถหลายยี่ห้อเลยนี่นา ที่เห็นๆและคิดว่าใช่ ก็มี
murano
teana J31
tiida
navara
mazda3
mazda2
camry acv40

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าจับได้จริง คนเผาหญ้า ชดใช้ทั้งชีวิตก็ไม่หมดครับ
ฟ้องร้องไปก็เท่านั้น

หาวิธีป้องกันดีกว่า
คราวซวยของนิสสันจริงๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อยากให้ร้านหรือสถานที่ใหญ่ๆมีระบบดับเพลิงที่ดีกว่านี้ครับ เห็นเยอะแล้วเวลาเกิดเหตุไม่มีอะไรช่วยดับแล้วก็ลามใหญ่โต

ตอน 10 กว่าปีก่อนมีรถคันนึงเมาแล้วขับบินมาเลยเพราะลงข้างทางแล้วเหินข้านเนินมาชนต้นไม้หน้าบ้านผมระเบิดตูมรถไฟไหม้ทั้งคัน ลามไปรถพ่อผมที่จอดใต้ต้นไม้แต่อีกด้านที่ชนไฟลามมากระโปรงหน้าแต่ที่บ้านผมมีถังดับเพลิงไว้ตลอดเวลา อาผมจัดการดับเพลิงทั้งที่ลามมาและรถที่บินมา รถพ่อผมเลยเสียหายไม่มากก็เรียกเอากับญาติผู้ตายเพื่อเอาไปทำสีใหม่

เหตุการณ์นี้รู้อะไรหลายอย่างเลย น้า(ไม่ใช่ญาติ)ที่อยู่ตรงข้ามบ้านผมแกเปิดอู่แล้วก็เป็นกู้ภัยด้วย เอารถแกเองพาผู้บาดเจ็บส่งโรงบาล(แต่ผมว่าตายคาที่แล้วหล่ะ) โดนญาติผู้ตายแจ้งความว่าขโมยสร้อยหนัก 5 บาท (มั้ง แต่เส้นใหญ่แน่ๆ) แต่ที่จริงแล้วอยู่ที่เมียผู้ตายแล้ว เมียผู้ตายมาตอนงัดร่างออกมาแล้วเก็บไว้นานแล้ว พอความจริงปรากฎกลับไม่ได้รับคำขอบคุณหรือขอโทษจากทางญาติเค้าเลย แต่แกบอกว่าชินแล้วและแกไม่ทำอย่างนั้นหรอก มันบาป ทำกู้ภัยเพราะใจรัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
แม่เจ้าาาาา ทำไปได้ไงเนี่ย
หนักใจแทนเจ้าของรถเลยนะครับ ไม่น่าเกิดเหตุการณ์ขึ้นเลยจริงๆ  >:(
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ

ว่าแต่ ถ้าเจอคุณลุงจะโดนกระทืบไหมเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
RIP ให้กับรถยนต์ที่เสียชีวิตในเหตุการณ์เพลิงไหม้นี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 2k

ชี้ให้เห็นว่าล้อกะทะคงทนต่อความร้อนสูงกว่าล้อแม็กเพราะล้อกะทะยังคงสภาพเดิมได้อยู่แต่ล้อแม็กสลายร่างเป็นผงเลหือแต่แกน  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Lertvarit

เสียวตูดแทนน้อง 2 ในภาพที่ 3  เกือบไปแล้วววววว

แต่ความร้อนขนาดนั้นภายในคงเสียหายบ้างหละ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
ผม งง ว่า
-ทำไมพนักงานในศูนย์ ไม่ช่วยกันรีบดับไฟตั้งแต่แรก
-ไม่มีถังดับเพลิง+ก๊อกน้ำ+สายยาง เหรอครับ?
-ทำไมไฟลาม ข้ามกำแพงมาได้?

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
สลดกับความมักง่ายของคนจริงๆ >:(

เมื่อเกือบเดือนก่อน ตรงแม็คโคร ศรีนครินทร์ ก็เกือบไป เพราะไอ้พวกเผาหญ้า >:(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ PANZERFAUST

• Newbie
  • *
อาทิตย์ที่แล้วเผากันจนมองแทบไม่เห็นทาง 
คิดแล้วก็แค้น  >:(