ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับว่า MPV อย่าง Stream ,Wish ,Space wagon จะมีตัวใหม่ออกมาในบ้านเรามั้ย  (อ่าน 8279 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ได้ไปเห็นในต่างประเทศนะครับมีตัวใหม่ออกมาแล้ว อย่างเช่น Wish 2012 , Stream 2012 สวยดีครับ แต่ไม่เห็นมีความเคลื่อนไหวในบ้านเราเลยครับ
บ้างก็บอกว่าเขายกเลิกสายพานการผลิตไปแล้วในบ้านเราจะไม่มีการทำตลาดรถประเภทนี้แล้ว เพราะเขาจะไปเน้นทำตลาดรถพวก PPV อย่าง Fortuner , Pajero sport ,Trailblazer หรือไม่ก็ Suv อย่า CRV , Captiva แทนนะครับไม่รู้จริงหรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงคงน่าเสียด้ายมาก เพราะผมไม่ค่อยชอบพวก PPV
สักเท่าไหร่แต่ Suv พอรับได้ ไม่ชอบตรงที่มันสูงขึ้นลงลำบาก ฟิวการขับที่ไม่ค่อยเหมือนพวก MPV ชอบ MPV เพราะการขับใกล้เคียงรกเก๋งดี การทรงตัว
รูปทรงที่ลู่ลมไม่ต้านเหมือน PPV และ Suv อยากรู้ครับว่าจะมีการทำตลาดในบ้านเราอีกมั้ย อยากขับ Wish หรือ Stream 2012 อ่ะครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไม่น่าจะมี นะครับ แต่ที่เห็นตอนนี้ที่ mpv มีใหม่สุดคงเป็น odessey หละครับนำเข้า สวยมากกกเลยนะผมว่า ชอบๆ  ;D

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
จัด DS5 เลยมั้ยครับ? ;D
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ suttiruk

• Jr. Member
  • **
ข่าวที่คุณได้มาถูกต้องแล้วครับถ้าอยากได้จริงๆคงต้องเป็นรถ CBU อันนี้จากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้ครับ  ;)

ออฟไลน์ Headman

ขอถามต่ออีกนิดนึงได้ไหมครับ
Suzuki apv เป็นรถที่เทียบกับ ยี่ห้อและรุ่นอะไรบ้างหรอครับ
ที่บ้านผมสนใจตัวนี้อยู่ครับ
จะเอามาขับไปเที่ยวเรื่อยๆ ครับ ความเร็วที่วิ่งประมาณ 140 ครับ
คิดว่าคันนี้น่าสนใจไหมครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Suzuki apv เป็นรถที่เทียบกับ ยี่ห้อและรุ่นอะไรบ้างหรอครับ
จะเอามาขับไปเที่ยวเรื่อยๆ ครับ ความเร็วที่วิ่งประมาณ 140 ครับ

น่าจะ avanza นะครับ freed ไม่แน่ใจอะ รอ คนอื่นๆมาตอบอีกทีละกัน สำหรับผม 140 มันจะไม่เหมาะมั้งครับรถมันทรงสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 19:42:57 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ Valkilrey

ถ้าสูงและขึ้นลงลำบาก งั้นเปลี่ยนสปริงเพื่อลดความสูงลงจะช่วยได้ไหม

ออฟไลน์ H3T

ตลาด MPV บ้านเราสงสัยจะอวสารจริงๆแล้ว เริ่มกระแสด้วย Zafira มาบูมสุดที่ Wish และส่งท้ายด้วย Spacewagon

ออฟไลน์ Headman

น่าจะ avanza นะครับ freed ไม่แน่ใจอะ รอ คนอื่นๆมาตอบอีกทีละกัน สำหรับผม 140 มันจะไม่เหมาะมั้งครับรถมันทรงสูง

เห็นว่ามันทุกคนได้เยอะ พ่อผมบอกนั่งสบาย เครื่องเบนซิล เกียร์ออโต้ ขับชิวๆ ค่ออยๆ กดไปเรื่อย ค้างนิ่งๆ ที่ 140 ๆอาะครับ  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Ruksadindan

รอลุ้นพริอุส V ครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

มีทางเดียวคือออก Estima กับเกรย์

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้า toyota ทำ estima hybrid ที่ราคา 2ล้านหน่อยๆน่าจะขายดีเทน้ำเทท่านะผมว่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
ฮอนด้านำเข้า   stepwagon spada   กับ   odessey   มาขายแล้วครับ

ส่วน Apv ก็มี     TOYOTA  AVANZA   PROTON EXORA    HONDA FREED

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
อยากเห็น Mazda 5 ในบ้านเราจัง :)
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ kan.kom

Chev Zafira อาจจะมา แต่ยังเป็นตัวนำเข้าจากอินโด มั้งนะ ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ฟอร์ด C-max เพื่อตลาด Asian พอมีลุ้นครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย