ผู้เขียน หัวข้อ: 520d Sport เล่น DVD ได้หรือไม่...  (อ่าน 4841 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
520d Sport เล่น DVD ได้หรือไม่...
« เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 18:43:07 »
จากที่เคยสอบถามทางเซลล์ ก้อได้คำตอบประมาณว่า เล่นได้แต่แผ่นเพลง DVD ไม่สามารถดูหนังได้  ในทั้ง 320d/520d  แต่มาอ่านใน review ของ k.jimmy ก้อเห็นว่าสามารถเล่น หนัง DVD ได้ บวกกับในข้อความเปิดตัวของรุ่น 520d sport DVD + Naviฯ ก็บอกว่าดูหนังได้... เลย งงๆ สรุปแล้ว  เครื่องเสียง BMW professional radio ที่มากับจอใหญ่ ที่ใส่มาให้ใน 520d Sport มันสามารถเล่นหนัง DVD ได้หรือไม่?

และอีกเรื่องก็คือ การต่อ ipod สามารถต่อเข้าที่ hub USB ได้เลยแต่ไม่สามารถ show playlist บนจอได้ใช่หรือไม่.. และเมื่อต่อที่ USB ก้อหมายความว่ามันจะชาร์ตไฟไปในตัว ถูกต้องหรือไม่? และถ้าต้องการให้มัน show playlist บนจอ ได้ต้องซื้อสายของ BMW ราคาประมาณเท่าไหร่มีใครเคยสอบถามไปบ้างรึยัง...

เรื่องสุดท้าย ถ้าเราเอา thumb drive หรือ external harddisk มาเสียบที่ USB hub มันก็จะต้องขึ้นชื่อเพลงบนจอ และสามารถปรับเลือกเพลงจากพวงมาลัยได้ ใช่หรือไม่?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ   ;)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
Re: 520d Sport เล่น DVD ได้หรือไม่...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 01:35:14 »
320d เล่นหนังได้ครับ แต่ usb ไม่ทราบว่ามีด้วยรึป่าว รถผมมีแต่aux in ครับ

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
Re: 520d Sport เล่น DVD ได้หรือไม่...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 05:26:55 »
ตอบในส่วน ipod นะครับ ยืนยันว่า

+ หากใช้สาย usb ที่แถมมากับ ipod จะไม่แสดงชื่อ playlist แต่ชาร์จไฟเข้าได้
+ สายเฉพาะของ BMW จะมีกล่องแปลงข้อมูลเล็กๆ ติดมาด้วย ราคาในอเมริกาประมาณ 4000 บาท แต่มี OEM หาใน eBay จะประมาณ 29 usd ตามนี้ครับ

http://cgi.ebay.com/BMW-iPOD-CABLE-iDRIVE-ADAPTER-USB-AUX-MINI-OEM-NEW_W0QQitemZ260471110977QQcmdZViewItemQQptZLH_DefaultDomain_0?hash=item3ca549bd41&_trksid=p3286.c0.m14

ตอนแรกว่าจะซื้อสายจาก eBay แต่ผมพบว่าใช้ Flashdrive เวิร์คมากๆ เลยคิดว่าหากต้องการใช้ iPod ก็เพราะมันแสดงชื่อเพลงภาษาไทยได้ (ที่จอ iDrive ไม่แสดงภาษาไทยนะ) ซึ่งผมว่าต่อแบบ AUX IN ก็ได้แล้ว

ส่วน DVD ผมก็สับสนเหมือนคุณ ทางที่ดีลองเอา dvd เข้าไปลองที่ 0 ดู ลองกับ 320d เพราะ 520 sport ไม่มีรถ

หากสนใจ 520d ผมเคยต่อราคามาได้ เงินสดนะ 3.4 ล้าน ที่ Barcelona ไม่มีของแถมเลย ส่วนรุ่นธรรมดา ได้ 3.29 แถมประกันชั้น1
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

• When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 11:54:04 »
ตอนนี้ ได้รับเมล์จากเซลยืนยันว่าเล่นหนัง DVD ได้ครับ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 12:56:33 »
ขอบคุณ คุณเซมาฯ มากคับ...   ตัวสายเฉพาะของ BMW ที่ศูนย์จะมีขายรึป่าวหรือเราต้องสั่งจากทาง e-bay เอง

DVD ถ้าดูได้ด้วยก็เยี่ยมเลยครับ  ครบดีสำหรับ 520d sport  ตัวนี้ เพิ่มแสนนึงจากรุ่นธรรมดาคุ้มมาก

ผมได้จองตัว sport นี่ไปซักพักแล้ว ตั้งแต่ยังไม่เห็นรถจริง ได้ราคาต่ำกว่า คุณเซมาฯ นิดหน่อย จองขาวไปแต่ เห็นตัวจิงสีดำที่ showroom แล้วเริ่มลังเล    ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2009, 13:02:08 โดย Porrr »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 14:28:22 »
^
^
หากออกรถใหม่นะครับ มีบางอย่างที่เซ็ตกับ iDrive ไม่ได้ เช่น ล็อครถแล้วกระจกพับเอง  ความจำระบบหมุนเวียนอากาศแอร์ ความไวแสงของไฟหน้าอัตโนมัติ(อันนี้ให้ตั้งใหม่เป็น "ไวแสง" เพราะแบบ "ปกติ" มันขยันทำงานเกินไป) หากต้องการสิ่งเหล่านี้ต้องใช้เครื่องที่ 0 เซ็ตให้ ทำเลยนะ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ทีหลัง

คุณ Porr ออกรถ 0 ไหนครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 15:20:51 »
ขอบคุณ คุณเซมาฯ มากๆ อีกครั้งสำหรับข้อมูล ผมออกที่ มิลฯ ครับพอดีเพื่อนเคยทำงานอยู่แล้วแนะนำไปเลยได้ราคาพิเศษกว่าที่อื่น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 15:21:59 »
แวะมายืนยันว่า เล่นหนัง DVD ได้แน่ๆครับ
แต่ จอจะดับ เป็น Safety Mode ทันทีที่คุณเคลื่อนรถจากจุดหยุดนิ่ง

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 21:36:28 »
แวะมายืนยันว่า เล่นหนัง DVD ได้แน่ๆครับ
แต่ จอจะดับ เป็น Safety Mode ทันทีที่คุณเคลื่อนรถจากจุดหยุดนิ่ง

มันก็ไม่คิดถึงผู้โดยสารบ้างเลยเนอะครับ