ผู้เขียน หัวข้อ: ว้าว!! เมื่อกี๊ผมเห็น All new civic บนทางด่วนด้วย  (อ่าน 20518 ครั้ง)

ออฟไลน์ panyoyee

• Jr. Member
  • **
Re: ว้าว!! เมื่อกี๊ผมเห็น All new civic บนทางด่วนด้วย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 22:50:50 »
ขอบคุณครับ สำหรับภาพเด็ดๆ 

วันนี้เซลบอกว่า รุ่น 2.0 E Navi ราคา 1,126,000   บาท ถ้าผมฟังไม่ผิด แพงกว่าเดิม 26000 บาท
แพงกว่าเดิม 20000 ครับ ราคาเดิมมัน 1,106,000 บาทครับ

จริงด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
Re: ว้าว!! เมื่อกี๊ผมเห็น All new civic บนทางด่วนด้วย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 23:02:55 »
โดนวิจารณ์ว่าห่วย บรม ขับไม่สนุก วัสดุห่วยแตก  ยังมีหน้ากล้ามาขึ้นราคาอีกเนอะ พ่อคุณ Honda เอ่ย ลดต้นทุนสุดๆ ขายก็แพงสุดๆ เฮ้อออออออออออออออ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 23:12:55 »
โดนวิจารณ์ว่าห่วย บรม ขับไม่สนุก วัสดุห่วยแตก  ยังมีหน้ากล้ามาขึ้นราคาอีกเนอะ พ่อคุณ Honda เอ่ย ลดต้นทุนสุดๆ ขายก็แพงสุดๆ เฮ้อออออออออออออออ

แรงจัง

ออพชั่นก็ดีขึ้นนะครับมีถุงลมและ ABS ตั้งแต่รุ่นล่างกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 23:27:10 »
ออพชั่นตัวล่างสุดน่าใช้นะครับ

แต่หน้าตามันไม่น่าคบหาเอาเสียเลย บอกผมว่า City เปลี่ยนโฉม ผมก็เชื่อนะ - -

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 23:54:52 »
วัสดุต้องรอดูเวอร์ชันไทยครับ เพราะหลายครั้งแล้วที่เวอร์ชันต่างประเทศอย่างอเมริกา
ถูกข้อกำหนดเรื่องวัสดุ Recycle เข้าไปค่อนข้างเยอะ + คนอเมริกาไม่ค่อยใส่ใจเรื่องภายในมากเท่าไหร่
ทำให้ใช้วัสดุที่เป็นพลาสติกเกรดทั่วไปเข้ามาค่อนข้างเยอะ มีหลายคันแล้วที่เข้าไทยแล้วดูดีขึ้นครับ
ไม่ว่าจะด้วยโทนสี หรือว่า ตัววัสดุเองก็ตาม

ส่วนเรื่องการขับขี่ ผมว่าจริง มันขับไม่สนุกเหมือน FD เพราะรถมันไม่มีคาแรคเตอร์แล้ว
แต่หลายหลายคนอาจจะชอบก็ได้ มันเป็นรถบ้านบ้านขับง่ายขับสบายกันไป

แต่ยังไงผมก็ไม่ชอบล่ะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:13:14 »
ต่างคนต่างมุมมอง..
สำหรับผม มันสวย!!  ;D

และผมคิดว่า ยอดขายไม่เป็นรอง Sylphy Mazda3 และ โฟกัสใหม่..
ที่หลายคนมองว่าดีกว่าครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 05:39:34 »
สำหรับผมมองยังไงก็ไม่สวยอยู่ดี เหอๆ :P

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 06:04:13 »
คงไม่ทำให้ลืม Fd ได้ครับโฉมนี้แต่เรื่องขายคงขายดีอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 07:26:46 »
ที่โรงงานเห็นจอดเต็มเลยคับ เมื่อวานผมไปโรจนะมา แล้วระหว่างรอที่บ้าน ก็เลยขับรถดูโรงงานเล่น พอเห็นโรงงานฮอนด้า ก็เลยวนดูรอบๆโรงงาน
แล้วพอมองเข้าไปตรงที่จอดรถ เห็น civic ใหม่จอดเต็มเลยครับ เห็นหลายสีอยุ่เหมือนกัน

ออฟไลน์ checksos

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:48:33 »
ผมก่ชอบนะ สวยดี แต่รอดูตัวจริงก่อน หุหุ :P :P

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:08:36 »
เรื่องความสวยกับยอดขาย กับรถแบรนด์ยอดนิยมแบบนี้ กำหนดอะไรไม่ได้หรอกครับ
ถ้าความสวยงามกำหนดยอดขาย ผมว่า Altis, Vios คงไม่ยอดถล่มทลายขนาดนี้

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:11:39 »
ที่โรงงานเห็นจอดเต็มเลยคับ เมื่อวานผมไปโรจนะมา แล้วระหว่างรอที่บ้าน ก็เลยขับรถดูโรงงานเล่น พอเห็นโรงงานฮอนด้า ก็เลยวนดูรอบๆโรงงาน
แล้วพอมองเข้าไปตรงที่จอดรถ เห็น civic ใหม่จอดเต็มเลยครับ เห็นหลายสีอยุ่เหมือนกัน

เห็นสีอะไรบ้างครับ .. มีสีแดงกับสีน้ำเงินเข้มๆมั๊ย ?

ขอบคุณครับ สำหรับภาพเด็ดๆ 

วันนี้เซลบอกว่า รุ่น 2.0 E Navi ราคา 1,126,000   บาท ถ้าผมฟังไม่ผิด แพงกว่าเดิม 26000 บาท

2.0 มีออฟชั่นให้ได้แบบนี้นะ ..

เครดิตภาพ K. Fluke เวป newcivicthailandclub

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 09:26:33 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:32:53 »
ทำไมกระจังหน้า 2.0 ไม่ใช่แบบตาข่าย -*- 

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:56:07 »
^
|
|

ตัว 2.0 สวยเลย แต่ไม่รู้ในไทยจะสวยแบบนี้มั้ย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:00:40 »
สังเกตุมั๊ย พอเริ่มชินตากระแสนิวซีวิคเฟซบุ๊ค (FB) เริ่มดีขึ้นทางด้านบวก สรุปแล้วก็คงขายดีตามเดิม ส่วน FD อีกสองวันก็กลายเป็นอดีต ตกรุ่นไปตามวัฏจักร

สีขาวสวยจริงๆแฮะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 15:32:34 โดย สมาชิกคนที่2455 »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:21:53 »
รู้สึกว่ารุ่นท็อปก็ไม่มีซันรูฟนะครับ เท่าที่ทราบข่าวมา แต่ได้เบาะปรับไฟฟ้าทั้งสองข้างแทน มี keyless ด้วย
รุ่นเกียร์ธรรมดา ที่เป็นตัวต่ำสุดจะเป็นล้อกระทะครับ
รุ่นเกียร์ออโต้ เป็นล้อแม็กครับ มีไฟตัดหมอก แต่ไม่มีไฟที่กระจกมองข้างครับ รุ่นE ขึ้นไปถึงจะมีให้ ส่วน 2.0 ไม่แน่ใจว่ามีไรบ้าง
ข้อมูลได้มาจาก newcivicthailandclub ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 10:31:35 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ panyoyee

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:19:51 »
ว้าว 2.0 รูปด้านหน้า สวยใช้ได้เลย ตัวจริงน่าจะสวยกว่านี้ ถ้าได้ซันลูป ด้วยคงขายดีขึ้นเยอะ  ผมเห็นครั้งแรกที่งานมอเตอร์โชว  ความรู้สึกแรกไม่เข้าตาเลย ออกแบบย้อนยุค ไปคล้ายกับซีวิครุ่นเตารีด  ทำไม่ไม่ออกแบบไปทางอนาคตแบบ ยานอวกาศ  ;D 

สายตาคนเรานี่มันต่างกันจริง  สำหรับผมเห็นรถครั้งแรกบางคันสวยมากเลย ( เช่น cruise ) พอดูไปนานๆ เริ่มเฉยๆ   บางคันเห็นครั้งแรกไม่ประทับใจ ดูไปดูมาเริ่มจะสวยละ สงสัยจิตผมไม่หนักแน่น      ยิ่งใจผมไม่ค่อยเป็นกลาง คือวันๆชอบมองแต่รถยุโรป ที่สวยๆ ทำให้ความคาดหวังสูงเกินไปและมี รสนิยมที่มันฝังลึกในสมองผมว่า ต้องรถแบบนี้ถึงจะสวยจัด  แต่ผมมีปัญญาซื้อรถที่ราคาตำ่กว่าล้าน    :'(

ผมว่าเหมือนแฟชั่นเสื้อผ้าเลย ที่ปัจจุบันจะยังคงออกแบบผสมแนวคลาสิคไว้เช่น ลายสก๊อต หรือเสื้อผ้ารองเท้าเรียบๆแนว oxford ของผู้ดีอังกฤษ  ที่นิยมมาหลายสิบปีแล้ว  แต่พอมาทำกับรถ แล้วมีเส้นสายรายละเอียดที่ไม่โดนใจ ของแต่ละท่าน

ดังนั้นใครยังไม่รีบใช้รถ ผมว่าคิดนานๆ ดูหลายๆรอบ และรอให้มันวิ่งบนถนนกันก่อน  เปรียบเทียบคันอื่นให้เยอะๆ และดูคันอื่นให้นานๆด้วยนะ  และที่สำคัญคุณต้องเอาใจตัวเองเเป็นหลัก อย่าไปตามกระแสหรือคำแนะนำคนอื่นมากเกินไป         

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:33:59 »
สำหรับผมผมว่าสวยใช้ได้อยูี่ เรียกว่าสวยมากเลยหละสำหรับการเอาไปแต่งต่อ แต่ที่ไม่ชอบเอาเสียเลยคือวิทยุ ยกออกเอาจอนาวิแบบทัชใส่คงสวยดี
H.

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 13:55:22 »
ผมว่า ถ้ามีซันรูฟกับแม็กซ์ 18" มาจริงๆ ยอดคงกระฉูด

ออฟไลน์ heropopeye

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 15:14:44 »
ดูทรงแล้ว แต่งสวยแน่นอน  ;)

ออฟไลน์ Lim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 15:31:10 »
เท่าที่เห็นตัวรถมา งานนี้ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของคนซื้อ(กับงบในกระเป๋าตังค์)แล้วล่ะว่า อยากได้ Civic รุ่นนี้หรือไม่ แต่ดูแล้วน่าจะขายดี
ตัวรถโดยรวมนั้น OK นะ ติดนิดนึงตรงแผงคอนโซลหน้า ที่ดีไซน์ย้อนยุค เน้นสันเหลี่ยมไปนิดนึง
LIM-CATALOGUE เชิญชมได้นะครับ

http://www.facebook.com/Lim.Catalogue

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 16:25:11 »
รู้สึกว่ารุ่นท็อปก็ไม่มีซันรูฟนะครับ เท่าที่ทราบข่าวมา แต่ได้เบาะปรับไฟฟ้าทั้งสองข้างแทน มี keyless ด้วย
รุ่นเกียร์ธรรมดา ที่เป็นตัวต่ำสุดจะเป็นล้อกระทะครับ
รุ่นเกียร์ออโต้ เป็นล้อแม็กครับ มีไฟตัดหมอก แต่ไม่มีไฟที่กระจกมองข้างครับ รุ่นE ขึ้นไปถึงจะมีให้ ส่วน 2.0 ไม่แน่ใจว่ามีไรบ้าง
ข้อมูลได้มาจาก newcivicthailandclub ครับ
รุ่นเกียร์ธรรมดาตัวต่ำสุด ถ้ามาแบบกระทะล้อ ราคาก็อย่าสูงกว่า Hyundai Elantra ตัวเกียร์ธรรมดา(899,000)ละกัน ถ้าไม่งั้นเดี๋ยวจะโดนหาว่ารถประกอบในแพงกว่ารถนำเข้าเสียอีก :P
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 18:17:37 »
หน้าสวยพอๆ กับ FD

แต่ท้ายด้อยกว่าชัดเจน

แต่ยังไงก็ขอดูตัวจริงก่อนดีกว่า เพราะตอนไป Motorshow ตัวนั้นเป็นตัว Modulo มันก็ดูสวยกว่าปกติอยู่แล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ alove

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 19:57:29 »
สรุปแล้วคงจะได้เจอกัน  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 20:03:20 »
ยังไม่ทันได้เห็นตัวจริงเลย คุณก็พูดซะแล้วว่ามันห่วย วัสดุห่วยแตก อย่าฟังคนอื่นให้มากเลยครับ ไปสัมผัสก่อน อีกอย่างขึ้นราคามันก็ขึ้นกันทุกยี่ห้อแหละครับ
ใจกว้างนิดนึงครับ แล้วก็อย่าใช้คำพูดที่ก่อให้เกิดดราม่าเลยครับ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 23:22:15 »
สวยหมด ยกเว้นด้านท้าย ไฟท้าย ขาดจิตวิญญาณของ civic จะดีไซน์ให้ดูหรู ทำไมไม่รู้ กับวิทยุที่สุดแสนจะน่าเกลียด เปลี่ยนท้าย เปลี่ยนวิทยุ จบ สวย

สรุป รอ minor change สำหรับคนไม่รีบซื้อรถ จบข่าว

ปล ชอบที่สุดคือล้อแม๊ก ของตัว 2.0 สวยมากอยากได้ รอซื้อมือสองที่ถอดเปลี่ยนดีกว่า 555

ออฟไลน์ Blanco

• **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 21:23:02 »
รอตัวจริงครับ แต่เท่าที่อ่านมา ส่วนใหญ่จะเป็นเชิงลบมากกว่าบวก
เหมือนกับว่า FD ทำใว้ดี ตัวนี้มา กลิ่นอาย FD หาย
แต่ไม่เปนไร ขอลองก่อน แต่แอบเทใจไปหาภูติแห่งสายลม (Sylphy ใช่มั้ยเหมือนคล้ายๆใครในเว็ปนี้แปลใว้) กับน้องTIIDA ตัวใหม่
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ