ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจจะ จอง freed เลย หรือ รอ ตัว mc ดี ใครมีข้อมูลช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 6401 ครั้ง)

vee3250

• บุคคลทั่วไป
จะรอตัว mc ดี เห็นมาแล้วที่ web indo แล้วจะมาไทยเมื่อไร
แสดงว่า lot นี้ กำลังล้างstock จะจองตอนนี้ดี หรือรอดีครับ
ตั้งใจจะไปจองเสาร์นี้แล้วครับ แต่เห็น mc เลยต้องคิดนิดนึง

ใจนึงอยากได้รุ่นเก่า กลัวไม่ได้ราคานี้ และของแถมแบบตอนนี้
อีกใจ กลัวซื้อแล้ว ตกรุ่นเลย ผมว่า honda คงไม่ขายราคาสูงมาก จากประสบการ์ณเดิม
ขอความเห็นด่วนครับ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
เข้าใจถูกแล้วล่ะครับ เนื่องด้วย FREED ตัวนี้ออกมาสักพักใหญ่ๆแล้ว และสั่งมาเยอะมากๆ (เป็นออร์เดอร์ช่วงน้ำท่วมด้วย สั่งมาเพราะไม่มีรถจะขาย) ทาง Honda คงจะพยายามจะลด Stock ลงให้ได้มากที่สุดเลยทำราคากระชากใจออกมาแบบนี้นะครับ

ภายนอก : กระจังหน้าผมชอบตัวเดิมมากกว่า MC นะ อันใหม่มันเหมือน FD ล่ะ

ออฟไลน์ H3T

ผมก็เป็นคนนึงที่รอดูสถาณการณ์ Freed MC อยู่ครับ โดย Honda indo เพิ่งจะลงข้อมูลตัว MC เมื่อไม่กี่วันนี่เองครับ เทียบกับโฉมญี่ีปุ่นจะเป็นรุ่นเริ่มต้น Type G
 ตอนนี้คงรอไม่นานครับ ว่า Honda ไทยจะเอายังไงต่อไป รอให้ระบายสต็อกรุ่นปัจจุบันก่อน น่าจะไม่เกิน 3 - 4 เดือนต่อจากนี้น่าจะมีความชัดเจนมากขึ้น เข้าใจว่ามีทางเลือก 3 ข้อคือ
  1. หยุดนำเข้ามาขายไปเลย
  2. นำเข้า MC มาขายต่อ แต่ไม่ใช่ราคา 8.2 แสนแน่ คงปรับขึ้นราคา ส่วนตัวมองว่าไม่น่าจะเกิน 8 แสนปลายครับ
  3. นำเข้า MC มาขายต่อ แต่ลดออปชั่นบางอย่าง เช่น ประตูไฟฟ้าเหลือข้างเดียว อาจทำให้ราคาต่ำลงหรือเท่าเดิม

คุณจิมมี่ติงไปเรื่องเบาะคนขับปรับสูงต่ำได้ ตัว MC ก็ใส่มาให้แล้ว แต่พวงมาลัยก็ยังไม่สามารถดึงเข้าออกได้เหมือนเดิม
อ้างอิง : http://www.honda-indonesia.com/product/freed/gallery

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เปลียนไฟหน้า กันชนหน้า กระจังหน้า หลักๆ

แต่รอรูข้างในว่าจะให้มาดีกว่าเดิมเปล่า (เท้าแขนแถว 2 )

ออฟไลน์ adis

ติดตามครับติดตาม ภรรยาเค้าชอบมาก มีข่าววงในยังไงมาบอกกันด้วยนะครับ

roongkul

หรือซื้อเลยตอนนี้ แล้วรออะไหล่ตัว mc มาปรับใส่เพิ่มเอง

nuTTy

ถ้าตัวปัจจุบันรับหน้าตา+ออฟชั่นที่ได้ ผมว่าซื้อตัวนี้เลยดีกว่า เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ตัวไมเนอร์จะเข้าไทย
รวมทั้งราคาตัวใหม่ที่ขายอาจจะดีดกลับไปแพงเวอร์เหมือนตัวเก่าที่ออกมาขายตอนแรกๆก็ได้

ราคาตัวปัจจุบันนี่หล่ะ โอเคและรับได้ แต่สำหรับผมคิดว่ามันช้าไปแล้ว มันคลอดมาเมื่อสาย ผมเลยตัดใจลืมน้องเขาไป

หรือซื้อเลยตอนนี้ แล้วรออะไหล่ตัว mc มาปรับใส่เพิ่มเอง

เออ...ความคิดนี้เข้าท่าดีครับ

vuthtichai

ผมว่ารอดีกว่านะครับ ประกอบมาจากโรงงานเลย ซื้ออะไหล่ใหม่ ออฟชั่นภายในอาจดีกว่าตัวเดิมนะ

ออฟไลน์ yod artstu

ผมไม่รอละ รับรถอาทิตย์หน้าคร๊าบ 555
: )

ผมไม่รอละ รับรถอาทิตย์หน้าคร๊าบ 555

ดีใจและยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ nekki

• Jr. Member
  • **
เปลียนไฟหน้า กันชนหน้า กระจังหน้า หลักๆ

แต่รอรูข้างในว่าจะให้มาดีกว่าเดิมเปล่า (เท้าแขนแถว 2 )

ตัวอินโด เท้าแขน(แถวหนึ่ง/สอง) + บุแผงข้างใหม่เหมือนจะมาครบนะครับ
เสียดายไม่มี seat 2-2-2 จะได้มีที่วางแขนแถวสามด้วย
2021 BMW X3 20d M Sport

pockethifi

อยากได้เบาะที่ปรับสูงต่ำได้ ถ้ามีอะไหล่ให้สั่งจะรีบเปลี่ยนเบาะก่อนเลย