ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว Civic เปลี่ยน Option พ.ย. นี้ (เอาข่าวจากเวบ Fd มาให้อ่านกันครับ)  (อ่าน 6666 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oakzz

• Newbie
  • *
จากเวบ
1.รถสีขาว เปลี่ยน Console และเบาะเป็นสีดำ
2.เปลี่ยนจาก CD 6 แผ่น เป็นแผ่นเดียว แต่มี USB ให้เสียบด้านหน้า
3.เพิ่มตัวเลขวัดปริมาณการสิ้นเปลืองของน้ำมัน
4.ราคาเพิ่มด้วย แต่เพิ่มเท่าไรไม่ทราบ ถ้าใครทราบบอกด้วยนะคร้บ

ส่วนผมทราบเพิ่มมานะครับ
นอกจาก console usb ตัวเลขวัดปริมาณการสิ้นเปลืองของน้ำมัน ก็มี ไฟ Led กระจกท้าย อีกอย่างครับ
ราคายังไม่แน่นอน อาจขึ้น 1 - 3 หมื่น
รุ่น E เปลี่ยนแน่นอนครับ
รุ่น S ผมรอลุ้นอยุ่อยากให้ได้เปลี่ยนมั่ง เพราะผมรอสอยอยู่

หลังวันที่ 9 กย คงรู้ผลที่แน่
ปล ล๊อตใหม่อยากให้ Honda เปลี่ยนโรงงานผลิตชิ้นส่วนด้วยจังไม่อยากขับไปเสียวไป ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เปลี่ยนแค่นี้ขึ้นแพงจังครับ

ออฟไลน์ slick

• Newbie
  • *
เขาว่าเปลี่ยนแค่ 2 อย่างนี่ครับ

เปลี่ยน Console และเบาะเป็นสีดำ ราคาไม่เพิ่มไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ถ้าราคาเพิ่ม อีก ไม่ไหวแล้วน้าา แพง เกินไปแล้ว civic
ตัว TOP 1.8 (E) ปาเข้าไป 9แสนๆ กว่าๆแล้ว ผมรอ
Lancer EX ดีกว่า ตัว 2.0 ก็ 9แสนๆ กว่าๆพอๆกัน

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
รอเทียบดูกับ มิตซู อีเอ็กซ์ ก่อนจิ  ;D

ออฟไลน์ palmcesco

• Newbie
  • *
ถ้าราคาเพิ่ม อีก ไม่ไหวแล้วน้าา แพง เกินไปแล้ว civic
ตัว TOP 1.8 (E) ปาเข้าไป 9แสนๆ กว่าๆแล้ว ผมรอ
Lancer EX ดีกว่า ตัว 2.0 ก็ 9แสนๆ กว่าๆพอๆกัน

2.0 ตกลง 9 แสนกว่าจริงมั้ยครับ

อยากทราบราคาครับ
supercell - さよならメモリーズ

ออฟไลน์ JIRATH

ข้อ 2 ซีดีแผ่นเดียว เสียบ usb จะโดนรุมอีกมั้ยครับเนี่ย  :-\
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ BrownCony

หลังๆผมรุ้สึกว่ารถ C-segment เนี่ยเริ่มแพงเวอร์แบบไม่มีผลเลยนะครับเนี่ย

ถ้าเป็นผมจะซื้อรถ segment นี้อาจมอง lancer ex เป้นตัวเลือกอันดับแรก

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ธรรมดาก้อแพงมากอยู่แล้วผมว่าออฟชั่นที่เขาให้มาไปเปลี่ยนเองยังดีกว่าอีกนะคับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
1.รถสีขาว เปลี่ยน Console และเบาะเป็นสีดำ
- สงสารคนที่ยอมซื้อ Wise Edition โดยที่ไม่ประสงค์ชุดแต่ง Modulo จังเลยยยยย
แต่ผมว่า มันไม่น่าจะมีแค่สีขาวนะครับที่เปลี่ยน น่าจะรวมไปถึง สีเงินและเทาบลูอิชด้วย
2.เปลี่ยนจาก CD 6 แผ่น เป็นแผ่นเดียว แต่มี USB ให้เสียบด้านหน้า
- ดีเลยยยยครับ รอมานานแล้ว (แต่อย่าตัด AUX ออกนะ) CD 6 แผ่นไม่จำเป็นเลย ใส่แล้วบางคันไปติดในเครื่องด้วยซ้ำมั้ง
3.เพิ่มตัวเลขวัดปริมาณการสิ้นเปลืองของน้ำมัน
- เหอๆๆๆ กว่าจะให้มา
4. ไฟ LED
- ไฟเบรคดวงที่ 3 ใช่มั้ยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Lovely_Car

แพงไปมั้ยครับเนี่ย

ออฟไลน์ koruru

2.0 ตกลง 9 แสนกว่าจริงมั้ยครับ

อดใจรออีกนิดคับ วันที่ 15 ก็ได้รู้กันแล้วคับ
*******ในความคิดผม*******
คุณคิดว่า ราคา หน้าฉลาม2.0 จะแพงกว่า Altis 2.0 หรอคับ
Altis 2.0 ราคา 949,000บาท แล้วคุณคิดว่าหน้าฉลาม2.0 จะราคาเริ่มต้นที่เท่าไรหรอคับ
อีก9วันต่อจากนี้ คำตอบจะปรากดบนเว็บแห่งนี้ละคับ หุหุ

ออฟไลน์ Newhang

เอ่อ... ผมกลับชอบcd 6แผ่นมากกว่าซะอีกสิ แล้วไม่รู้จะเพิ่มราคาทำไม ผมว่ามันไม่มีเหตุผลใดๆเลยที่จะเพิ่มราคา ทั้งที่ความสดของตัวรถกับลดลงด้วยสิ

ออฟไลน์ palmcesco

• Newbie
  • *

อดใจรออีกนิดคับ วันที่ 15 ก็ได้รู้กันแล้วคับ
*******ในความคิดผม*******
คุณคิดว่า ราคา หน้าฉลาม2.0 จะแพงกว่า Altis 2.0 หรอคับ
Altis 2.0 ราคา 949,000บาท แล้วคุณคิดว่าหน้าฉลาม2.0 จะราคาเริ่มต้นที่เท่าไรหรอคับ
อีก9วันต่อจากนี้ คำตอบจะปรากดบนเว็บแห่งนี้ละคับ หุหุ

ขอบคุณครับ
หวังว่าราคาจะน้อยกว่า altis อยู่เหมือนกัน  :)
supercell - さよならメモリーズ