ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าใจล่ะว่าทำไม เชฟ ถึงขายสู้อีซุซุไม่ได้  (อ่าน 25799 ครั้ง)

ออฟไลน์ petida

• Newbie
  • *
ช่วงต้นเดือนเมษายน  ตัดสินใจได้ล่ะว่าจะออกรถกระบะเชฟ  4 ประตู  ยกสูงขับ 4 เกียร์ออโต้ ตัวท๊อป  สีแดง  เพราะคุณจิมมี่รีวิวว่าเชฟตัวใหม่ ระบบเบรคดีที่สุด  ประกอบกับภรรยาว่าหน้าตาเชฟหวานดี  เลยเดินเข้าไปในศูนย์เชฟ........  เจอเซลส์เลยถามว่า  ถ้าจองตอนนี้จะได้รถประมาณเดือนไหนครับ ?
เซลบอกไม่สามารถให้คำตอบได้ว่าจะได้รถประมาณเดือนไหน  ถ้าอยากรู้ต้องทำเรื่องจองก่อน 5000  บาท  ถึงจะสามารถรู้ได้ว่ารถจะประกอบประมาณเดือนไหน  ผมเลยทำเรื่องจองไป โดยมัดจำไป 5000 บาท   โดยเซลบอกว่าแล้วจะบอกผู้จัดการศูนย์ให้เช็คให้ว่าจะได้รถเมื่อไหร่
ผ่านไป 1 เดือน  ไม่มีการโทรศัพท์จากเซลว่าจะได้รถเมื่อไหร่  เลยโทรเข้าไปถามเอง  ปรากฎว่าได้คำตอบแบบนี้ครับ  "ให้คุณ....... เข้ามาที่ศูนย์ทำเรื่องวางเงินมัดจำเพิ่มอีก 20,000 บาท  น่ะครับ  เพราะทางผู้จัดการบอกว่า สีนี้ขายไม่ดีไม่มีคนใช้  ทางศูนย์ไม่มั่นใจว่าคุณจะเอาจริง  เพื่อเป็นการยืนยันว่าคุณเอารถสีแดงจริง  คุณต้องเข้ามาวางมัดจำเพิ่มก่อนวันที่  15 พ.ค. นี้ เพื่อที่ทางศูนย์จะได้ทำเรื่องจองรถสีแดงไปทาง GM......."
เจอแบบนี้เข้าไปผมก็ของขึ้นซิครับ ??? ???  ผ่านไป 1 เดือนทางศูนย์เชฟยังไม่ทำอะไรให้ผมเลย  ขนาดยังไม่ได้รถยนต์มาใช้ศูนย์บริการ+ขาย  ยังตุ๊กติกขนาดนี้แล้วถ้าเอารถยี่ห้อนี้มาใช้แล้ว  เวลามีปัญหาต้องเคลมขึ้นมาจะขนาดไหนหน่อ?????  ไม่อยากจะคิดเลยต่อเลยฮ่ะ.......
สรุปทำเรื่องขอคืนเงินมัดจำไปซื้ออีซูซุรถพี่น้องกันที่เป็นรถตลาดยอดนิยมดีกว่า  ยกหูโทรศัพท์เข้าศูนย์อีซุซุปุ๊บ  ไม่เกิน 3 ช.ม. เซลส์มาหาถึงบ้านเลย
เลยเข้าใจล่ะครับว่าทำไมคนส่วนใหญ่เค้าถึงชอบใช้กระบะอีซูซูกับโตโยต้ากันแค่ 2 ยี่ห้อ

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
Re: เข้าใจล่ะว่าทำไม เชฟ ถึงขายสู้อีซุซุไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 20:35:57 »
ฮ่ะ ไม่มีคำตอบอะไรให้ลูกค้าแล้วยัง..ส..ใส่เกือก มาของเงินจองเพิ่ม  >:( >:( >:(

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Re: เข้าใจล่ะว่าทำไม เชฟ ถึงขายสู้อีซุซุไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 20:36:41 »
อิซูซุ ขึ้นชื่ออยู่แล้วครับเรื่องการบริการ  

ทั้งก่อน และหลังการขาย บริการดีเหมือนเดิม :)

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 20:38:18 »
คือยังไง เข้ามาระบาย โวยวายหรืออะไร สมัครมาแล้วโพสต์ประมาณนี้เลย???

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 20:39:21 »
ศูนย์ไหนครับเนี่ย แต่จะว่าไปเรื่องแบบนี้ต่างกรรมต่างวาระครับ ในเวปพึ่งมีคนถอยเชฟมาเพราะอีซุซุกำหนดวันรับรถไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมขอเตือนนะครับเป็นไปได้อย่านัดเซลล์มาหาที่บ้านควรไปหาที่ศูนย์หรือนัดเจอสถานที่สาธารณะต่างๆดีกว่า เขารู้ว่าบ้านคุณอยู่ไหนแล้ว ทีนี้ตามตื้อกันสะดวกเลย บ้านควรทำให้เป็นพื้นที่ส่วนตัวมีเฉพาะคนที่รู้จักสนิทชิดเชื้อเท่านั้นที่สมควรรู้จักบ้านเราครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 20:54:14 »
ผมว่่ามันแหม่งๆ  ;D เรื่องนี้ต้องมีัเงี่ยนงำแน่ๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 20:56:53 »
ศูนย์ไหนครับเนี่ย แต่จะว่าไปเรื่องแบบนี้ต่างกรรมต่างวาระครับ ในเวปพึ่งมีคนถอยเชฟมาเพราะอีซุซุกำหนดวันรับรถไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมขอเตือนนะครับเป็นไปได้อย่านัดเซลล์มาหาที่บ้านควรไปหาที่ศูนย์หรือนัดเจอสถานที่สาธารณะต่างๆดีกว่า เขารู้ว่าบ้านคุณอยู่ไหนแล้ว ทีนี้ตามตื้อกันสะดวกเลย บ้านควรทำให้เป็นพื้นที่ส่วนตัวมีเฉพาะคนที่รู้จักสนิทชิดเชื้อเท่านั้นที่สมควรรู้จักบ้านเราครับ

ผมไม่ได้สนใจครับว่าจะได้รถเร็วหรือช้า  ว่ากันไปตามคิวครับไม่ได้ใช้สิทธิพิเศษ  ขอให้จดทะเบียนทันสิ้นปีก็แล้วกันจะได้ทำเรื่องขอคืนภาษีรถคันแรกทัน  และที่ถามว่าได้รับรถประมาณเดือนไหนก็เพราะว่าจะได้ไม่ต้องคอย โทรจิกเซลส์กันทุกเดือน
ที่ทำเรื่องขอคืนเงินจากทางเชฟเพราะ
1. ผ่านไป 1 เดือนทางศูนย์เค้าไม่ทำอะไรให้เลยทั้งที่เราก็วางเงินมัดจำกับเค้าไปแล้ว 5000 บาทตั้งแต่แรก  
2. ทำไมเค้าไม่บอกแต่แรกล่ะครับว่าถ้าจองสีนี้ต้องวางเงินมัดจำเป็น 25000 บาท  ทั้งที่ผมก็ได้บอกไปแล้วว่าจะเอาสีแดง  (ผมไม่ชอบวิธีการแบบนี้ครับ)

ส่วนการนัดเซลส์ที่บ้านเพราะผมทำการค้าขายของที่บ้านครับ  คนทั่วไปในตัวอำเภอก็รู้จักอยู่แล้วล่ะครับ  ขอขอบคุณครับที่ห่วงใย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 21:01:24 »
คือยังไง เข้ามาระบาย โวยวายหรืออะไร สมัครมาแล้วโพสต์ประมาณนี้เลย???

ผมสมัครเข้ามาอ่านหลายปีแล้วครับ  ติดตามผลงานตั้งแต่คุณจิมมี่ยังอยู่เวปต้องห้ามทั้ง 2 เวป  แต่ไม่ค่อยแสดงความคิดเห็นครับ  เพราะไม่ค่อยได้เปลี่ยนรถ  (มีตังค์น้อยครับ)
ที่โพส์คราวนี้ก็แค่เข้ามาเล่าให้ฟังเฉยๆ ครับ  เผื่อใครชอบรถสีแดงของเชฟจะได้ทำใจว่าจะต้องวางเงินมัดจำ 2 รอบ 

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 21:03:06 »

ผมไม่ได้สนใจครับว่าจะได้รถเร็วหรือช้า  ว่ากันไปตามคิวครับไม่ได้ใช้สิทธิพิเศษ  ขอให้จดทะเบียนทันสิ้นปีก็แล้วกันจะได้ทำเรื่องขอคืนภาษีรถคันแรกทัน  และที่ถามว่าได้รับรถประมาณเดือนไหนก็เพราะว่าจะได้ไม่ต้องคอย โทรจิกเซลส์กันทุกเดือน
ที่ทำเรื่องขอคืนเงินจากทางเชฟเพราะ
1. ผ่านไป 1 เดือนทางศูนย์เค้าไม่ทำอะไรให้เลยทั้งที่เราก็วางเงินมัดจำกับเค้าไปแล้ว 5000 บาทตั้งแต่แรก  
2. ทำไมเค้าไม่บอกแต่แรกล่ะครับว่าถ้าจองสีนี้ต้องวางเงินมัดจำเป็น 25000 บาท  ทั้งที่ผมก็ได้บอกไปแล้วว่าจะเอาสีแดง  (ผมไม่ชอบวิธีการแบบนี้ครับ)

ส่วนการนัดเซลส์ที่บ้านเพราะผมทำการค้าขายของที่บ้านครับ  คนทั่วไปในตัวอำเภอก็รู้จักอยู่แล้วล่ะครับ  ขอขอบคุณครับที่ห่วงใย

ถ้าที่บ้านทำธุระกิจด้วยก็แล้วไปครับ ยังไงก็ลองดูนะครับเพราะอีซุซุเท่าที่ได้ข่าวมาคิวก็ยาวเหมือนกัน ผมว่าตอนนี้ไม่ว่ายี่ห้อไหนคิวก็ยาวกันเกือบหมดล่ะอยู่ที่ใครบริหารจัดการได้ดีกว่ากัน ถ้าชอบเชฟจริงๆลองโทรหาหลายๆศูนย์ดูครับ ไม่จำเป็นต้องใกล้บ้านเราหรอกที่ไหนชัวร์สุดเอาที่นั่นเลย

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 21:06:18 »
ส่วนนึงน่าจะมาจากเซลล์เอง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 21:14:33 »
ถ้าชอบจริงๆก็เปลี่ยนศูนย์ครับ ศูนย์ที่อยากจะขายก็มีครับ ไปที่ๆเขามีการบริหารจัดการที่ดีกว่านี้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 21:40:04 »
ผมก็เชื่อมั่นในอีซูซุมากกว่าครับ ยอมรับเลยว่าการบริการทั้งก่อนและหลังการขายดีมากจริงๆครับ ใช้แล้วสบายใจ

ที่บ้านมีรถของอีซูซุ ฮอนด้าและมิตซู ยอมรับเลยว่าอีซูซุชนะเลิศ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 21:43:27 »
ถ้าชอบจริงๆก็เปลี่ยนศูนย์ครับ ศูนย์ที่อยากจะขายก็มีครับ ไปที่ๆเขามีการบริหารจัดการที่ดีกว่านี้ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอให้เปลี่ยนศูนย์ครับ  แต่จังหวัดที่ผมอยู่มีแค่ศูนย์เชฟ 2 ที่ แต่เจ้าของเดียวกันครับ  จะไปซื้อศูนย์อื่นก็ต้องกลับมาใช้บริการตรวจเช็คที่เดิมอยู่ดี  เลยต้องหันไปใช้ยี่ห้อรถพี่รถน้องแทนครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 22:03:28 »
คือ อย่าว่าโง้นนี้เลย
ศูนย์เชพที่แแถวบ้านผมบริการดีมากๆ ทั้งก่ิอนและหลัง ผมว่ามันไม่ได้แย่เหมือนกันทุกที่นะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 22:44:04 »
จริงๆคุณภาพรถของพวกแบรนด์รอง ไม่ได้เป็นรองพวกรถติดตลาดเลยแม้แต่น้อย (ดีกว่าด้วยซ้ำ)
แต่มักจะตกม้าตายกับงานขายและงานบริการที่ห่วยแตก ยังไงลองเปลี่ยนศูนย์ ยังทันไหมครับ
ศูนย์ดีๆ น่าจะมีอยู่อีกเยอะ
มาขอเงินเพิ่มแบบนี้ น่าเกลียดได้อีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 22:53:46 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล แต่ว่า การบอกกล่าวอย่างนี้มันเป็นโดยรวมไปหน่อยไหมครับ
ถ้าบอกชื่อ หรือแค่บอกจังหวัดของศูนย์นั้น จะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ
(รบกวนแอดมิน มาบอกกล่าวได้ไหมครับ ว่า การลงจังหวัด หรือชื่อศูนย์ หรือชื่อเซลล์ เลยจะผิดกฎหรือเปล่าครับ)

เพราะ อย่างผม จังหวัดผม ศูนย์ Isuzu ก็ไม่ค่อยตามลูกค้าครับ ผมไปดูมา สุดท้ายไปจบที่่มิตซู
แต่ยอมรับอยู่อย่างหนึ่ง
ศูนย์Isuzu ที่ผมเข้าอยู่ เอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเอง ศูนย์ไม่คิดเงิน
แต่ ศูนย์มิตซู กับ นิสสัน คิดค่าบริการ 200 บาท ทั้งๆที่อยู่ในประกันครับ

ดังนั้นถ้าผมจะเลือกกระบะคันใหม่ ผมก็คงมองIsuzuก่อนครับ แต่อาจจะซื้อกับศูนย์จังหวัดอื่น (บ้านผมอยู่ต่างจังหวัดภาคเหนือ แต่DMaxที่ผมใช้ออกมาจากกรุงเทพฯ เซลล์ขับมาให้ครับ)
รถมิตซู กับนิสสัน ออกในจังหวัดครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 23:47:30 »
ไม่แปลกหลอก ว่า  ทำไม โตต้า อีสุ ถึงยึดที่1 รถกระบะ  เมืองไทยเลย   หลายๆยี่ห้อ หลายๆศูนย์ที่เจอมา = กำลังฆ่าตัวตายอยุ๋ ชัดๆ

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 00:19:37 »
เรื่องสีแดงขายยากนะเข้าใจนะ แต่ทำไมไม่บอกตั้งแต่แรก ให้รอมาเดือนนึง!!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 00:57:21 »
ผมขอรบกวนว่า "ระบุมาเลยครับว่า ศูนย์ฯ ไหน สาขาไหน จังหวัดไหน"

จะได้จัดการให้

เพราะเรามีกฎ ในเรื่องการร้องเรียนลักษณะนี้อยู่ครับ  คือเข้าข่ายการโพสต์ระบายกันลอยๆ
ซึ่ง มันมีความเสี่ยงในการถูกฟ้องร้องได้หนะครับ ดังนั้น ถ้าระบุมา หรือ โพสต์รูปสัญญาใบจองกันเลย
ว่าเป็นเรื่องจริง  ผมจได้ส่งเรื่องให้ผู้เกี่ยวข้องในสำนักงานใญ่ เขาช่วยจัดการให้ จะดีกว่าการโพสต์แบบนี้หนะครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:39:04 »

ใจกว้างหน่อยครับ เป็นการเล่าสู่กันฟัง!

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 02:19:14 »
ส่งข้อความให้คุณจิมมี่ช่วยจัดการให้น่าจะดี เป็นผมผมไม่วางตั่งแต่แรก เหมือนศูนย์พันปีเลย ขอcredit cardก่อนแล้วค่อยขอส่วนลดผู้จัดการ คือผมจะซื้ออยู่แล้ว เลยถอย   แต่ความอยากยังอยู่ เลยถอย e92 มือสอง แต่ลองขับไม่ได้   พอใช้1ปี จะไปขายคืนโดนกดมากมาย แต่พอจะขายอืกคน คนซื้อลองจนเกือบจะเกินขอบเขตแต่ยังดีที่ให้ราคาดีกว่า0พันปี หลังemporium    ผมประทับใจ0 มินิมากกว่าอีก sale ดีมาก ทำไมมันแตกต่างกันมาก

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:28:50 »

ใจกว้างหน่อยครับ เป็นการเล่าสู่กันฟัง!

ผมก็เคยด่า 0 โตโย มาแล้วครับ ด่ากลาง 0 ในห้องรับรองเลย ลูกค้าเต็ม 0

พนักงานหน้าซีดหมด

บางครั้ง เราก็ทนไม่ไหวจริงๆครับ

มันต้องระบายกันบ้าง ซักน้อยก็ยังดี  ;)

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:49:48 »

ผมเป็นคนใจกว้างครับ กลับไปอ่าน Comment คุณ JIMMY ข้างบนด้วยครับ

แค่ไม่อยากให้มันเป็นประเด็นที่ทำให้แต่ละแฟนคลับของแต่ละค่ายต้องเขม่นใส่กัน เพราะทุกยี่ห้อก็มีทั้งศูนย์ดีและศูนย์ไม่ดีปะปนกันไป
ยอมรับว่าเชฟบางศูนย์ก็แย่จนไม่อยากเข้าไปใช้บริการอีกครั้ง แต่ก็ไม่ใช่จะเป็นทุกศูนย์
ลักษณะประโยคมันคล้ายเหมารวม ถ้า จขกท.ไม่ได้มีเจตนาก็ขออภัย ซึ่งผมก็ยอมรับว่าแอบเพลียหากมันจะจุดชนวนให้เกิดดราม่าต่อไป

ออฟไลน์ AzLaRN

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:28:21 »
ขอแชร์ความเห็นนะครับ

ผมยังเคยเห็นเค้าซื้อคิวฟอจูนเนอร์กัน

เพื่อให้ได้รถเร็วขึ้น กันคิวละสี่ห้าหมื่นเลยครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:28:48 »
อีผุผุ บริการหลังการขายและก่อนขายแทบจะไม่เปลี่ยนเลยครับ  อะไหล่ก็ไม่แพงมีหลายเกรดจะเบิก0เอง หรือหาข้างนอก เทียมแท้ๆ แท้เทียมๆ แม้ตรีเพรช บลาๆ

สิ้นปีปีใหม่มีงานเลี้ยงเชิญลูกค้าเก่าไป ผมไม่เคยไปหรอกนะ

ช่างที่ 0 บริการก็เก่ง ช่างข้างนอกข้างทางก็ซ่อมรถอีผุผุได้  จากประสบการณ์ตรงที่ใช้อีผุผุมา 18ปี ตั้งแต่รุ่นพ่อยันลูก รถวิ่งจะครบล้านกิโล เครื่องยังไม่เคยเปลี่ยนหรือเปิดซ่อม คอมพ์แอร์ยังได้อยู่ไหวอยู่

เอารถ 18ปี เข้า0 บริการก็ยังได้รับบริการดีไม่ต่างจากรถใหม่

ถ้าเป็นผมจะซื้อรถกระบะเหรอ ต่อให้เจ้าอื่นทั้งๆที่รู้ว่ารถดีกว่า สวยกว่า สดกว่า แต่ผมก็คงจะไปซื้ออีผุผุ ครับ ก็คงเหมือนกับหลายๆคนที่รู้ว่า ฟอร์ด  มาสด้ารถ ดี แต่ก็ยังซื้อโตโยต้าแหละครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:41:21 »
ผมว่ามันเป็นที่ศูนย์นะ
อย่างฮอนด้า เองก็ไม่ใช่ว่าจะดีทุกศูนย์ไป
ล่าสุดเอารถไปเช็คระยะ ระหว่างรอก็ไปเดินดู Jazz JP เดินเกือบ 5 นาที เปิดโน่นเปิดนี่ดูก็แล้ว ยังไม่มีเซลส์เดินมาหาผมซักคนนึงเลยครับ 5555

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:43:14 »
เรื่องสีถ้าเพิ่มเงินมัดจำแล้วได้สีที่ต้องการก็เป็นนโยบายที่ดีนะ  ถ้ามีสีให้เลือกเยอะๆซัก 50 สีขึ้นไป
เช่น ผมอยากได้ JAZZ สีชมพู ที่ไม่มีในสีมาตรฐาน ก็เพิ่มเงินมัดจำไปก็จะได้สีที่ต้องการ  มาจากโรงงานเลยด้วย

(แต่ผู้ผลิตไม่ทำเนื่องจากถ้ามีคนยกเลิกจองก็ซวยไปเลย  เงินมัดจำ 2 หมื่นกับรถทั้งคันที่ขายไม่ออกเนี่ย  เค้าก็คิดหนัก)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:44:30 »
ศูนย์เชพที่แแถวบ้านผมบริการดีมากๆ ทั้งก่ิอนและหลัง ผมว่ามันไม่ได้แย่เหมือนกันทุกที่นะครับ

ขอทราบชื่อศูนย์ฯ หน่อยครับ

กำลังหาอยู่ แต่ฝั่งธนฯ ยังหาไม่เจอซักกะศูนย์ฯ

ออฟไลน์ pamungkas

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:55:18 »

ขอทราบชื่อศูนย์ฯ หน่อยครับ

กำลังหาอยู่ แต่ฝั่งธนฯ ยังหาไม่เจอซักกะศูนย์ฯ

ศูนย์บางบัวทอง...จัดว่าอยู่ฝั่งธนหรือป่าว?
และไซม์ดาร์บี้ จรัล ลืมไปได้อย่างไร

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:01:33 »
เรื่องเีรียกเงินจองเพิ่ม มีจริงครับ
ใบบอร์ดของนิวโด้ มีบ่นกันเหมือนกันครับ
เหมือนที่หลายท่านบอกครับ
รถดีไม่ได้แพ้ค่ายอื่น แต่บางที่บริการแย่
เลยรู้สึกเฟล กันหลายคน
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration