ผู้เขียน หัวข้อ: // ตำนาน Honda Civic เจเนอเรชัน 1 ปี 1972 เสร็จแล้วครับ //  (อ่าน 14312 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: // ตำนาน Honda Civic เจเนอเรชัน 1 ปี 1972 เสร็จแล้วครับ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 15:28:32 »
ขอบคุณมากๆครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ redsun

Re: // ตำนาน Honda Civic เจเนอเรชัน 1 ปี 1972 เสร็จแล้วครับ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 15:29:31 »
ขอขอบคุณ คุณJ!MMY และ คุณแพน มากครับผม
ผมได้อ่านบทความดีเยี่ยม อีกเช่นเคยครับ

ผมขับHONDA มาก็ยังไม่ได้เคยรู้ความเป็นมาอันแสนยากลำบาก แบบนี้มาก่อนเลย
ผมนึกไม่ออกจริงๆ ภาพ HONDA สมัยก่อนที่อยู่ในวิกฤตเอาเรื่องขนาดนั้น

้เมื่อผมได้อ่านบทความดังกล่าวแล้ว ผมรู้สึกภาคภูมิใจในแบรนด์  HONDA เพิ่มขึ้นไปอีกเป็นอย่างมาก
HONDA ใช้ทุกสิ่งทุกอย่างที่มี รวมกับกลยุทธ์การบริหารอย่างมุ่งมั่น ลงตัว ฝ่าฟันทุกอุปสรรค จนได้ผลสำเร็จจวบจนทุกวันนี้

จนทุกวันนี้หากมีการพูดถึงการขับขี่สนุกสนาน เ้ร้าใจ
พูดถึง N/A ประสิทธิภาพสูงๆ และรูปแบบโฉบเฉี่ยว
เจ้า CIVIC มักเป็นตัวเลือกแรกๆ เสมอๆ

สำหรับผม CIVIC เปรียบเสมือนวัยรุ่น ที่ไฟแห่งความหวัง ความฝัน ความสุขสนุกยังคงลุกโชน อยู่ตลอดเวลา
ทุกๆครั้งที่ได้ขับขี่ เปรียบเสมือนความสุขแบบนั้นๆ ยังคงอยู่ล้อมรอบตัวเราเสมอๆ

ผมอยากเห็น HONDA พัฒนา CIVIC รุ่นใหม่ๆ ออกมาขายด้วยพลังที่แท้จริงที่มีอยู่ ในทุกๆรุ่นไป
นี่แหล่ะพลังแห่งความฝันที่ผมเข้าใจและรู้สึก " THE POWER OF DREAMS "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 15:40:59 โดย redsun »

ออฟไลน์ nekki

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 21:15:17 »
ขอบคุณมากครับคุณจิมมี่ อ่านเพลินเลย
ผมเองมีโอกาสได้เป็นเจ้าของทั้ง 3 doors และ dimension ไม่ผิดหวังเลย
แต่หลังจากนั้นไม่รู้ทำไมกลายเป็น nissan หมดเลย  ::)
2021 BMW X3 20d M Sport

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 21:24:51 »
แน่นดีครับ ขอบคุณมาก

Honda เมื่อ 40 ปีก่อน มันสุดยอดจัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 23:07:45 »
ขอขอบคุณ คุณJ!MMY และ คุณแพน มากครับผม
ผมได้อ่านบทความดีเยี่ยม อีกเช่นเคยครับ

ผมขับHONDA มาก็ยังไม่ได้เคยรู้ความเป็นมาอันแสนยากลำบาก แบบนี้มาก่อนเลย
ผมนึกไม่ออกจริงๆ ภาพ HONDA สมัยก่อนที่อยู่ในวิกฤตเอาเรื่องขนาดนั้น

้เมื่อผมได้อ่านบทความดังกล่าวแล้ว ผมรู้สึกภาคภูมิใจในแบรนด์  HONDA เพิ่มขึ้นไปอีกเป็นอย่างมาก
HONDA ใช้ทุกสิ่งทุกอย่างที่มี รวมกับกลยุทธ์การบริหารอย่างมุ่งมั่น ลงตัว ฝ่าฟันทุกอุปสรรค จนได้ผลสำเร็จจวบจนทุกวันนี้

จนทุกวันนี้หากมีการพูดถึงการขับขี่สนุกสนาน เ้ร้าใจ
พูดถึง N/A ประสิทธิภาพสูงๆ และรูปแบบโฉบเฉี่ยว
เจ้า CIVIC มักเป็นตัวเลือกแรกๆ เสมอๆ

สำหรับผม CIVIC เปรียบเสมือนวัยรุ่น ที่ไฟแห่งความหวัง ความฝัน ความสุขสนุกยังคงลุกโชน อยู่ตลอดเวลา
ทุกๆครั้งที่ได้ขับขี่ เปรียบเสมือนความสุขแบบนั้นๆ ยังคงอยู่ล้อมรอบตัวเราเสมอๆ

ผมอยากเห็น HONDA พัฒนา CIVIC รุ่นใหม่ๆ ออกมาขายด้วยพลังที่แท้จริงที่มีอยู่ ในทุกๆรุ่นไป
นี่แหล่ะพลังแห่งความฝันที่ผมเข้าใจและรู้สึก " THE POWER OF DREAMS "

เห็นด้วยมากๆครับ บ้านผมขับมาเยอะมากเลย civic พ่อผมขับเจ้า EF ตอนหนุ่มๆ จากนั้นคุณแม่ก็มาขับ EG ตอนสาวๆ จากนั้นผมก็มาใช้รถ ES เป็นคันแรก อีกคันของพ่อ และสุดท้ายพอทำงานผมก็ซื้อ FD มาขับ  civic นี่มีบทบาทกับช่วงชีวิตวัยรุ่นหนุ่มๆของบ้านผมจริงๆ อนาคตผมว่า ผมก็คงจะซื้อ civic  gen 10 มาใช้ต่อจาก FD แหง่มๆ เพราะผมชอบรถขนาดประมาณนี้ ไม่ชอบใหญ่กว่านี้เท่าไหร่

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 23:19:11 »
ขอบคุณครับ อ่านเล่นๆเพิลนและได้ข้อมูลเยอะเลยครับ  ;D