ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูค่ายอื่นๆงัดกลยุทธ์มาสู้กับ new civic 2012 + ราคา new civic (confirmed)  (อ่าน 21158 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ราคา new civic 2012 ( ข้อมูลวันนี้จาก newcivicthailandclub )
รุ่น S/MT 773,000 บาท
รุ่น S/AT 828,000 บาท
รุ่น E/AT 909,000 บาท
รุ่น E/AT (navi) 964,000 บาท
รุ่น 2.0 EL (navi) 1,124,000 บาท

- โตโยต้าโหมอัลติส รุ่น 50 ปี ลิมิเต็ด
- มาสด้า 3" เปิดตัว 1.6 ลิตร วันที่ 22 พ.ค
- ฟอร์ด อัดแคมเปญก่อนเปิดตัว "โฟกัส" ล่วงหน้า 3 เดือน
- เชฟโรเลต เร่งส่งครูซดีเซลเสริมทัพ
- มิตซูบิชิจัดแคมเปญ แลนเซอร์ อีเอ็กซ์ กับแคมเปญดอกเบี้ยต่ำ 1.99 กับ 0.99 ดาวน์ 25% และฟรีประกันภัยไดมอนด์อินชัวรันซ์
อ่านข่าวและรายละเอียดทั้งหมดจากลิงค์นี้
http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1336619250&grpid=00&catid=&subcatid=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 15:34:56 โดย สมาชิกคนที่2455 »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
50 ปี มาเมื่อไหร่ครับเนี่ย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
รุ่น S ขายกระจายแน่นอน

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
รุ่น Top แพงกว่าเดิม 18000 ถ้าเทียบกับ option ที่เพิ่มมาก็คุ้ม แต่!! มันยังไม่จัดเต็มเท่า Focus
ที่เหลือรอดูการขับขี่อีกที
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เห้ยยย
รุ่น E ถูกกว่าเดิม
แหล่มเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

เรื่องราคาอย่าเพิ่งปักใจ 100 % นะครับ ไม่รู้ข่าวจากเวปโน้นกรองแค่ไหน แน่ๆรออีกไม่เกิน 1 ช.ม. รู้ราคาจริงแน่นอน

ออฟไลน์ adis

แล้ว nissan ล่ะครับ ราคาออกมายังครับ จะได้เปรียบเทียบอีกตัวเลือกนึงครับ

ออฟไลน์ ikokba

• Newbie
  • *
ความเห็นส่วนตัว Mazda 3 1.6L นี่ท่าจะสู้ลำบากครับ... แต่ผมก็ยังรออยู่นะ อิอิ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แล้ว nissan ล่ะครับ ราคาออกมายังครับ จะได้เปรียบเทียบอีกตัวเลือกนึงครับ
รถเปิดตัวเดือนสิงหาครับ ราคาน่าจะมาหลังรถเปิดตัวครับ

ราคา civic ค่อนข้างแน่นอน 100% แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 13:39:17 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
ราคาจากฮอนด้าโชว์รูมศรีราชาก็ประมาณนี้ แพงกว่าไปพันหนึ่ง

เปิดตัวราคามาแบบนี้ ฮุนใด อีแลนทรา จะทำไง เพิ่งจะคลอดก็โดนฮอนด้าคุมกำเนิดเสียแล้ว

ได้มุดกลับลงใหกิมจิกลับเกาหลีไปอย่างการมาคราวแรก.....อีกครา ฮา :D ;D

ออฟไลน์ jg333

ถ้าเปิดตัว ราคาแบบนี้จริงๆ รอรับรถ new civic กันเป็นเดือนๆๆๆแน่ๆ :-*

ออฟไลน์ hutzero

มิตซูจัดแคมเปญคล้ายๆเดิมเลยแฮะ   ก็ยังดีกว่าตอนที่ผมซื้อ
ตอนนั้น EX 2.0 เดิมราคา 1.03 ล้าน  ผมสอยมาในราคาแค่ 8.9 แสน ล๊อตสุดท้ายก่อน Minor Change พอดี
ลดกระหน่ำซะเกินไป  จนเหมือนไม่มีค่าเลย...

รถเปิดตัวเดือนสิงหาครับ ราคาน่าจะมาหลังรถเปิดตัวครับ

นิสสันอยากจะก้าวขึ้นมาเป็นจ้าวตลาดอย่างน้อยก็เบอร์สองใน C เซกเมนต์นี้ ดังนั้นราคาไม่หนีไปจากนิวซีวิคและอัลติสตัว 1.8 เท่าไหร่หรอกครับ (เช่นกันกับยี่ห้อรุ่น 1.6)
จะวัดกันในรุ่นย่อยก็ออฟชั่นที่จัดมาว่าเต็มหรือน้อยแค่ไหน

ออฟไลน์ FyGI

Civic น่าจะได้สิทธิ์ E85

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **

เห็นด้วยครับ เพราะ Civic ใหม่ก็ จัดเป็น FFV เช่นเดียวกับ EX แล้ว 

ภาษีจึงถูกกว่า รถที่เติม E85 ไม่ได้ เป็นเหตุให้สามารถกดราคาลงไปได้ครับ

ออฟไลน์ FyGI

เห็นด้วยครับ เพราะ Civic ใหม่ก็ จัดเป็น FFV เช่นเดียวกับ EX แล้ว 

ภาษีจึงถูกกว่า รถที่เติม E85 ไม่ได้ เป็นเหตุให้สามารถกดราคาลงไปได้ครับ

ฉะนั้นผมเลยคิดว่าราคาน่าจะต้องถูกกว่าแบบเห็นได้ค่อนข้างชัด

ถ้าระดับ 1-2 หมื่นผมยังว่าน้อยไปหน่อย

เดี๋ยวก็เข้าอีหรอบเดิมครับ แค่ออกแขกเอาราคามาเรียกลูกค้าหน่อยหนึ่ง พอสักพักอ้างไมเนอร์เช้นจ์ใส่โน่นนิดนี่หน่อย
เดี๋ยวก็ขึ้นราคากลับไปแพงอย่างเดิมครับ กินสองต่อ ส่วนลดภาษี E85+ค่าไมเนอร์เช้นจ์

มุขนีคงยังไม่ลืมกันนะ ไม่เฉพาะฮอนด้า ตอนที่ได้ลดภาษี E20 น่ะ แต่ละยี่ห้อลงทุนลงเต็มหน้า นสพ.รายวัน
ว่ารุ่นนี้ลดเท่านั้นหมื่น  รุ่นนั้นลดเท่านี้หมื่น เผลอแผล่บเดียวพวกเอาคืนซะคุ้ม รถเซ็กเม้นท์นี้ล่อไปคันละเป็นล้าน อย่างที่สมัยนั้นไม่คิดว่าจะทะลุไปถึงได้

เจ็บที่สุดก็คงเป็น ฟอร์ด เหอๆ หวังจะกระซวกรถญี่ปุ่นด้วยส่วนลดภาษี E20 ฮ่าๆ ที่นี่เมืองไทย ตอนนั้นรถญี่ปุ่นไม่พร้อมผลิตรถที่รองรับE20
เลยกดดันให้ พณฯทั่น ที่เป็นเจ้าบองบริษัทผลิตชิ้นส่วนยานยนต์ ดึงกฎหมายนี้ออกไปอีกสองปี เพราะบริษัทของ พณฯทั่น ก็ปรับไลน์การผลิตชิ้นส่วนรองรับE20
ไม่ทันเหมือนกัน ;D

^
^

อืมม์ น่าคิด
 ::)

ส่วนตัวยังคิดเหมือนเดิมว่าถ้าผมซื้อ 1.8 ที่เซลฮอนดะเค๊ามัดมือชกมัดปากจูบให้เป็นสีเบจจริงๆ  สีเดียวที่เข้ากันคือออกรถสีดำเท่านั้น

เครดิตภาพจาก civicfb คลับ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 15:24:23 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ BlueMan69

ex ถ้าเปิดแคมเปญ ลด 70,000 - 100,000 นี่ ผมซื้อเลยนะ อิอิ แต่ถ้าราคาเดิม ก็คงยอดขายได้ตามเดิมแหละ. เดือนละ 400 คัน

ยิ่ง civic เปิดมาแล้วน่าจะเหลือเดือนละ 200 คัน

;D

ราคา new civic 2012 ( ข้อมูลวันนี้จาก newcivicthailandclub )
รุ่น S/MT 773,000 บาท
รุ่น E/AT 909,000 บาท
รุ่น E/AT (navi) 964,000 บาท
รุ่น 2.0 EL (navi) 1,124,000 บาท

ฟันเธอเอ๊ยเฟิร์มเป็นที่เรียบร้อย

ราคาและออปชันของ ฮอนด้า ซีวิคโฉมใหม่ 5 รุ่น

รุ่น 1.8SMTราคา 773,000 บาท และ1.8S AT ราคา 828,000 บาท มาพร้อมไฟหน้าแบบโปรเจคเตอร์ ระบบปิดไฟหน้าอัตโนมัติ ปุ่ม ECONมาตรวัดระบบ MultiplexMeter พร้อมระบบเรืองแสง หน้าจอแสดงข้อมูลแบบอัจฉริยะ i-MID พร้อมพวงมาลัยแบบมัลติฟังก์ชั่นที่มีสวิตช์ควบคุมระบบ i-MID และเครื่องเสียง ช่องเชื่อมต่อ USB ช่อง AUX สำหรับอุปกรณ์ต่อพ่วง กุญแจรีโมทมัลติฟังก์ชั่นพวงมาลัยปรับระดับได้ 4 ทิศทาง เบาะที่นั่งเป็นเบาะผ้า ถุงลมคู่หน้า Dual SRS ระบบป้องกันล้อล็อก ABS ระบบกระจายแรงเบรก EBD และล้ออัลลอย 15 นิ้ว

รุ่น 1.8E ATราคา 909,000 บาท และ1.8E ATNaviราคา 964,000 บาท ไฟตัดหมอกคู่หน้า วัสดุหุ้มเบาะเป็นเบาะหนังและวัสดุหนังสังเคราะห์เบาะนั่งคนขับปรับไฟฟ้าได้ 8 ทิศทาง พวงมาลัยแบบมัลติฟังก์ชั่นพร้อมสวิตช์ควบคุมระบบ i-MID และเครื่องเสียง พร้อมปุ่มรับ-วางสายโทรศัพท์ ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ (Cruise ControlSystem) ระบบปรับอากาศอัตโนมัติวิทยุ-ซีดี MP3 แบบ 1 แผ่นระบบเชื่อมต่อโทรศัพท์แบบไร้สาย (Bluetooth)ระบบนำทางเนวิเกเตอร์พร้อมเครื่องเล่นดีวีดี และกล้องส่องภาพด้านหลัง (เฉพาะรุ่น 1.8 E AT Navi)และล้ออัลลอย 16 นิ้ว

รุ่น 2.0EL AT Naviราคา1,124,000บาท มีอุปกรณ์เพิ่มเติมจากรุ่นย่อยอื่นๆ อาทิ ไฟหน้าแบบ HIDพร้อมระบบปรับระดับอัตโนมัติระบบควบคุมประตูแบบอัจฉริยะ (Honda Smart Key System) ระบบสตาร์ทเครื่องยนต์แบบอัจฉริยะ (One PushIgnition System)ระบบควบคุมการเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย (Paddle Shift) ระบบนำทางเนวิเกเตอร์ พร้อมเครื่องเล่นดีวีดีและกล้องส่องภาพด้านหลังถุงลมด้านข้างคู่หน้าอัจฉริยะ i-Side Airbagsระบบช่วยควบคุมการทรงตัว VSA ที่มาพร้อมล้ออัลลอย 17 นิ้ว

ฮอนด้า ซีวิค โฉมใหม่ มีให้เลือก 6 สีได้แก่ สีขาวฟรอสตี้(เมทัลลิก) และสีน้ำตาลเออร์เบินไทเทเนียม (เมทัลลิก) ซึ่งเป็น2 สีใหม่ นอกจากนี้ยังมีสีดำคริสตัล (มุก)สีเทาโพลิชเมทัล(เมทัลลิก) สีเงินอลาบาสเตอร์ (เมทัลลิก) และสีขาวทาฟเฟต้า สำหรับสีภายในห้องโดยสาร รุ่น 1.8L จะเป็นสีเบจ และรุ่น 2.0L เป็นสีดำ  

ผมเกรงกว่า โปรโมชั่น ดอกเบี้ยถูก อาจจะไม่่ช่วยให้รถบางรุ่นยอดขายกระเตื้อง เพราะถ้ามันกระเตื้องยอดขายมันขยับไปนานแล้ว

จัดออฟชั่นให้เท่าๆเจ้าตลาด สร้างความแตกต่าง จัดส่วนลดเงินสดเยอะๆ จัดออฟชั่นให้เหนือกว่า แบบที่บางรุ่นทำ พอจะเรียกเสียงฮือฮาได้บ้าง

แต่พอจะซื้อจริงๆ ลูกค้าก็อาจจะเทไปทางเจ้าตลาดเพราะอะไรรู้ๆกันอยู่

เครื่อง 2000 CC. จะมีโอกาสใส่เกียร์ธรรมดามาบ้างไม๊

เรื่อง 1.8E ภายในสีดำ ผมว่าปีหน้าคงมีให้เลือกแหละ
ตอนนี้เปิดตัวใหม่ก็กั๊กๆไว้ก่อน เดี๋ยวพอคนเลิกเห่อกันก็ออกสีดำมากระตุ้นยอดขาย
ดูอย่างตัว FD (เฉพาะ1.8E) ปี2006 มีแต่สีเบจ พอ2007-2008มีภายในสีดำ
ต่อมาปี2009ไฟท้าย8เหลี่ยม ตัดเหลือสีเบจอีกแล้ว พอ2010-2011ก็ใส่สีดำกลับมาอีก...

เครื่อง 2000 CC. จะมีโอกาสใส่เกียร์ธรรมดามาบ้างไม๊
ไม่มีโอกาสอย่างแน่นอนครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

น่าเสียดายคนชอบของแรง มีปัญญาซื้อทุกรุ่นแหละ แด่โดนผลักให้จำใจไปซื้อ เครื่องเล็กสุด อ็อพชั่นตำสุด

รถราคากว่าล้านครึ่งผมก็ซื้อมาแล้ว เพียงแต่คราวนี้ผมขอ เกียร์ธรรมดาในเครื่องใหญ่สุดเท่านั้น...คงไม่มีทางนะ

1800 ก็เอา คงพอได้ฟิลลิ่งแหละมันๆ ได้มั่ง

M3 1.6 ตายก่อนเปิดตัวแล้วหละมั้งครับ นอกจากสาวก ซูมๆ หรือ สาวๆที่ชอบหน้าตารถรุ่นนี้ เพราะเรื่องหน้าตาเนี่ยผมให้ +10 เลย

ผมก็รอดู M3 1.6 MT อยู่เหมือนกันนะครับ อยากเห็นออฟชั่น ออกมาสู้กับเจ้าตลาด

ออฟไลน์ nonp

S AT ขายกระจาย ราคานี้ !!!

ออฟไลน์ BlueMan69

รอภายในสีดำก่อน :D

ออฟไลน์ nuionline

ภายในสีดำดูดีกว่าเยอะเนอะ

น่าเสียดายคนชอบของแรง มีปัญญาซื้อทุกรุ่นแหละ แด่โดนผลักให้จำใจไปซื้อ เครื่องเล็กสุด อ็อพชั่นตำสุด

รถราคากว่าล้านครึ่งผมก็ซื้อมาแล้ว เพียงแต่คราวนี้ผมขอ เกียร์ธรรมดาในเครื่องใหญ่สุดเท่านั้น...คงไม่มีทางนะ

1800 ก็เอา คงพอได้ฟิลลิ่งแหละมันๆ ได้มั่ง
ผมเคยขับ FD 1.8M/T มาครับ
ผมว่ามันก็แรงพอจะสนุกได้แล้วล่ะ :)
(ขนาดออโต้ยังแรงเลยครับ)

ผมเคยขับ FD 1.8M/T มาครับ
ผมว่ามันก็แรงพอจะสนุกได้แล้วล่ะ :)
(ขนาดออโต้ยังแรงเลยครับ)
ตอนนี้ผมขับเก๋งคันหนึ่งเครื่องสองพัน เกียร์ธรรมดาเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเกียร์มาแล้วก็เลย  อยากแรงกว่าตอนนี้สักนิดนึง ;D ;D