ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูค่ายอื่นๆงัดกลยุทธ์มาสู้กับ new civic 2012 + ราคา new civic (confirmed)  (อ่าน 21156 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
รถที่ใช้เชื้อเพลิง E85 ลดภาษีอากรจาก 80% เหลือ 60% รถน่าจะถูกกว่านี้ไม่ใช่หรา

ออฟไลน์ superden

รถที่ใช้เชื้อเพลิง E85 ลดภาษีอากรจาก 80% เหลือ 60% รถน่าจะถูกกว่านี้ไม่ใช่หรา
อะหะ  จริงเหรอเนี่ย แต่ผมก็เห็นมิตซู ex ราคาไม่ถูกเลยนะ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เครื่อง 2000 CC. จะมีโอกาสใส่เกียร์ธรรมดามาบ้างไม๊

กด พุดเดิ้ลชิฟท์ รอไปก่อนครับ ;D เนื่องด้วยความต้องการเกียร์ธรรมดาเครื่อง 2.0 มันเป็นตลาดเฉพาะกลุ่มจริงๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ภายในสีดำน่าจะดูสวยขึ้นอีกเยอะครับ
ดูเป็นสีเบจ แล้วมันเห็นความบิดๆเบี้ยวๆของคอนโซลไงไม่รู้ ::)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
จำได้ว่า พอมาสด้าเปิดตัว ว่าใช้ E20 ได้ราคาปรับลงนี่นา 

ทำไม Civic แพงขึ้นหว่า  ::) 

อย่างว่าละโมเดลใหม่
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ 6162002

ออพชั่นตัว 1.8 MT น่าคบหามากครับ ถ้าระบบภาษีรถคันแรก ครอบคลุมมาถึงรถ E85 (ไม่แน่นะ รัฐบาลนี้เอาแน่อะไรไม่ได้ 55+) น่าจะขายกระจาย *-*

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ราคาโดนใจมาก..

อ๊อฟชั่นรุ่น 1.8 s/at  :o
ไฟโปรเจคเตอร์ พวงมาลัยมัลติ ถุงลมคู่หน้า ABS EBD
จัดเต็มมากๆ  กับราคานี้..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ราคาโดนใจมาก..

อ๊อฟชั่นรุ่น 1.8 s/at  :o
ไฟโปรเจคเตอร์ พวงมาลัยมัลติ ถุงลมคู่หน้า ABS EBD
จัดเต็มมากๆ  กับราคานี้..

+1 ครับ น่าจะขายดีมากรุ่นนี้ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
จำได้ว่า พอมาสด้าเปิดตัว ว่าใช้ E20 ได้ราคาปรับลงนี่นา 

ทำไม Civic แพงขึ้นหว่า  ::) 

อย่างว่าละโมเดลใหม่
แพงขึ้นรุ่นบนเท่านั้นครับ รุ่นล่างๆลดลงกว่าเดิมอีก อิอิ

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
ราคา +Option น่าคบแฮะ ถึงหน้าตาจะพออะลุ่มอล่วยก็เถอะ
ตลาด C นี่คึกคักจริง อีกสองสามเดือนหน้าก็จะครบทุกองค์แล้วสินะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตอนนี้Honda เอา New Civic ลงเว็บไซท์แล้วนะครับ
รายละเอียดมาครบๆละ

http://honda.co.th/th/civic/honda-civic.html

ไม่มีโอกาสอย่างแน่นอนครับ

น่าเสียดายคนชอบของแรง มีปัญญาซื้อทุกรุ่นแหละ แด่โดนผลักให้จำใจไปซื้อ เครื่องเล็กสุด อ็อพชั่นตำสุด

รถราคากว่าล้านครึ่งผมก็ซื้อมาแล้ว เพียงแต่คราวนี้ผมขอ เกียร์ธรรมดาในเครื่องใหญ่สุดเท่านั้น...คงไม่มีทางนะ

1800 ก็เอา คงพอได้ฟิลลิ่งแหละมันๆ ได้มั่ง
ผมเคยขับ FD 1.8M/T มาครับ
ผมว่ามันก็แรงพอจะสนุกได้แล้วล่ะ :)
(ขนาดออโต้ยังแรงเลยครับ)
ตอนนี้ผมขับเก๋งคันหนึ่งเครื่องสองพัน เกียร์ธรรมดาเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเกียร์มาแล้วก็เลย  อยากแรงกว่าตอนนี้สักนิดนึง ;D ;D
คงไม่ใช่ EVO ใช่มั๊ยครับ :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Schnitzel

แล้ว ฮุนใดจะทำไงดี ;D

ออฟไลน์ Schnitzel

ตอนนี้Honda เอา New Civic ลงเว็บไซท์แล้วนะครับ
รายละเอียดมาครบๆละ

http://honda.co.th/th/civic/honda-civic.html

ไม่มีโอกาสอย่างแน่นอนครับ

น่าเสียดายคนชอบของแรง มีปัญญาซื้อทุกรุ่นแหละ แด่โดนผลักให้จำใจไปซื้อ เครื่องเล็กสุด อ็อพชั่นตำสุด

รถราคากว่าล้านครึ่งผมก็ซื้อมาแล้ว เพียงแต่คราวนี้ผมขอ เกียร์ธรรมดาในเครื่องใหญ่สุดเท่านั้น...คงไม่มีทางนะ

1800 ก็เอา คงพอได้ฟิลลิ่งแหละมันๆ ได้มั่ง
ผมเคยขับ FD 1.8M/T มาครับ
ผมว่ามันก็แรงพอจะสนุกได้แล้วล่ะ :)
(ขนาดออโต้ยังแรงเลยครับ)
ตอนนี้ผมขับเก๋งคันหนึ่งเครื่องสองพัน เกียร์ธรรมดาเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเกียร์มาแล้วก็เลย  อยากแรงกว่าตอนนี้สักนิดนึง ;D ;D
คงไม่ใช่ EVO ใช่มั๊ยครับ :P

ไม่ครับ แค่รถฝรั่งเศส ยี่ห้อหนึ่งเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
แล้วราคาเปิดตัว Honda แล้วนึกถึง Toyota ทันที่

มันตรงกันข้ามกันเลย นึกแล้วมัน... Toyota มาก

:-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตอนแรกนึกว่า FB จะขายได้แบบไปเรื่อยๆ แต่เสียงตอบรับไม่ดังนะเนี่ย

ดูๆ ไป ชักไม่แน่แฮะ Option ใช้ได้ทีเดียว สำหรับคนที่ไม่กล้าเล่น F ตัวนี้น่าสนนะ

แต่ขอนะครับ ว่าอย่ามา "ต๊อก"
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ balliblue

ฮอนด้า ลดแลกแจกแถมเต็มที่เลยครับ รอบนี้ กะเอาโตโยต้า และค่ายอื่นให้อยู่หมัดจริงๆ ถูกลงกว่าเดิมอีก FD 1.8 s at as ของผมตั้ง 859000 มั้งตอนนั้น ถูกกว่าเดิมอีก

ออฟไลน์ kira&friend

- เชฟโรเลต เร่งส่งครูซดีเซลเสริมทัพ

ครูซเค้ามีเครื่องดีเซลตั้งแต่แรก แต่แค่เอาเครื่องใหม่มา ไม่ใช่เพิ่งมาเสริมทัพนะ
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ buggle01

พูดถึงแต่ elantra สวยงั้น สวยงี้ ดีงั้น น่าสนใจงี้่
เอาจริงๆเถอะ คนซื้อจะมีสักกี่คน ผมว่าตั้งแต่เอาเข้ามายังขายไม่ถึง 200 คัน ดีไม่ดีร้อยก็จะไม่ได้ด้วย

แพง ออฟชั่นน้อย มันสวยข้างนอก แต่ข้างใน การใช้งาน ยังไม่ผ่านอยุู่ดีครับ

ออฟไลน์ patzahut

อะหะ  จริงเหรอเนี่ย แต่ผมก็เห็นมิตซู ex ราคาไม่ถูกเลยนะ

รถที่ใช้ E85 จะได้ลดภาษีสรรพสารมิตรจาก E20 เสียอยู่ที่ 25 % ลดไปอีก 3 % จะทำให้รถที่ใช้ E85 เสียอยู่ที่ 22 % ครับ
หรืออาจได้ลดแค่บางรายการเฉพาะ Part หรืออาจจะไม่ได้ลดภาษีเลยก็ได้
ถ้าข้อมูลผิด-ถูกยังไงขออภัยด้วยเด้อ

ออฟไลน์ mothsan

อย่าลืมนะครับภาษีสรรพสามิตคิดจากราคาต้นทุนหน้าโรงงาน ไม่ใช้จากราคาขาย อย่าง C-segment 1.8 L  ได้นิดเดียวเองครับ
ลด 3% จาก 25% --> 22% ถ้าคิดแบบผิดๆ จากราคาขาย น่าจะลดลง 24,000
แต่ที่ถูกเหลือไม่เท่าไหร่แล้วครับ  

(บางรุ่นราคา FMC ขึ้นมากมายไม่เห็นบน แต่พอรุ่นนี้ FMC ราคาขึ้นนิดเดียว ก็พูดว่าเดียว MMC ก็ขึ้นราคา มันใช้แบบนี้เหรอครับที่ถูกต้องนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2012, 18:05:19 โดย mothsan »