ผู้เขียน หัวข้อ: !+! พาชมรถบนท้องถนนประเทศ Italy-Austria-Germany ครับ !+!  (อ่าน 15899 ครั้ง)

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
คราวนี้ได้มีโอกาสไปเที่ยวยุโรปอีกรอบครับ ฉลองเรียนจบ ป.ตรีซักที!! รอบนี้เน้นไปเที่ยวเมืองเล็กๆที่อาจจะยังไม่ค่อยมีใครไปเที่ยวกัน แต่ก็ได้เข้าเมืองใหญ่ คือ มิลานกับมิวนิค ด้วย

รวมทั้งได้ไปเที่ยว BMW Museum ที่มิวนิคมาด้วย แต่เดี๋ยวอาจจะทำเป็นอีกกระทู้นึงแยกจากกระทู้นี้ทีหลังนะครับ ^^

เริ่มแรกลงมาที่สนามบินเมืองมิลาน เจอคู่นี้ก่อนเลย MB M-Class และ BMW X6

เข้าไปเที่ยวในเมืองเจอ Alfa 159 คันนี้ ไม่แน่ใจว่าเป็นรถตำรวจรึป่าว

Civic euro สีร้อนแรง

Range Rover Sport ในเมืองเล็กๆ Sirmione

Range Rover อันนี้รถโรงแรมที่ผมไปพักครับ

Re: !+! พาชมรถบนท้องถนนประเทศ Italy-Austria-Germany ครับ !+!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 21:37:31 »
Audi A6 Avant ตัวใหม่ครับ เห็นในภาพแล้วเฉยๆ แต่ตัวจริงสวยมากครับ ภายในก็ดูไฮโซ

Peugeot 508 ที่เมืองไทยเพิ่งเอาตัว saloon มาขายไม่นาน

Citroen C3

หน้าทางเข้าเมืองมีชุมนุมรถโบราณกันอยู่ครับ มีรถโบราณหลากหลายยี่ห้อมารวมตัวกัน

Re: !+! พาชมรถบนท้องถนนประเทศ Italy-Austria-Germany ครับ !+!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 21:41:32 »
รถโบราณมากันเยอะเลยครับทั้ง Alfa, Fiat, Ferrari ฯลฯ แต่ Ferrari F360 ก็ไม่โบราณมากนะ (เมื่อเทียบกับคันอื่น)

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 21:44:19 »
Fiat 500 สีเหลือง สายมากเลยครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 21:49:24 »
Nissan Juke ในยุโรปนี่ฮิตเหมือนกันนะครับ เห็นบ่อยมากเลยหลากหลายสี

Audi A1 Sportback ตัวนี้ยังไม่มีขายในไทย ส่วนตัวมองว่ารุ่น 3 ประตูดูดีกว่า ไหนๆก็เจอรถสี match กับเสื้อผ้า ก็ขอถ่ายรูปคู่ซักหน่อย อิอิ  ;D

กองทัพ taxi ที่เมือง Verona

Alfa Giulietta

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 21:55:13 »
ขอบคุณครับ น้ำลายไหลเลย หุหุหุ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 21:58:07 »
VW Passat ตัวใหม่ครับ คันนี้มาเต็มมากๆ จอดรถแล้วเอาจักรยานมาขับกันต่อได้เลย  ;D

Ford Fiesta TDCI ที่หลายๆคนน่าจะอยากได้กัน คันนี้ภายในสีเบจทั้งเบาะและคอนโซล ก็ดูสวยไปอีกแบบ

VW Golf และ 3 Series E46

VW Up!

สาวๆกำลังโพสท่าถ่ายรูปกับ Hummer Limousine คันนี้กันใหญ่เลย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 22:06:10 »
Porsche Cayenne สีนี้ฮิตมากกกกกกก เจอทีไรเจอแต่สีนี้ แต่ในเมืองไทยดันไม่ค่อยมีสีนี้

Mini เปิดประทุนกลางใจเมืองแถวแหล่งช้อปปิ้งกันเลย

VW Tiguan MC เมืองไทยยังไม่มา แต่ส่วนตัวมองว่าตัวก่อน MC สวยกว่าครับ

กองทัพ taxi ในเมือง Munich เบนซ์อีคลาสรุ่นใหม่ล้วนๆ รุ่นเก่าก็พอมีบ้าง และยังมีเบนซ์อีกหลายรุ่น ครองตลาดแท๊กซี่ซัก 80% ได้ ใครอยากนั่งเบนซ์ มาเมืองนี้โบกแท๊กซี่โลดดดดดดด นอกนั้นก็มี VW กับ BMW นิดหน่อย คันในภาพก็มี 5series GT มาเป็นแท๊กซี่

VW Phaeton รอรับเจ้านายอยู่หน้าโรงแรม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 22:12:13 »
MB CLS ตัวใหม่สีนี้น่าจะเป็นสีพิเศษที่พ่นเป็นสีด้านมาจากโรงงานเลยนะครับ

Porsche Cayenne สีน้ำเงิน ล้อน้ำเงินแบบตัวรถ แนวๆดูแปลกตาครับ

BMW 1 Series ตัวใหม่ เพิ่งเห็นตัวจริงๆก็คราวนี้แหละครับ ผมว่ามันไม่สวยเลยยยยยยยยยยยยยยย หน้าตาดูแปลกๆเหมือนไม่ใช่บีเอ็ม

Honda CR-Z สีแปลกตา เป็นฮอนด้าเพียงไม่กี่คันที่เจอในทริปนี้ครับ

Audi Q3 ใหม่ที่เมืองไทยเพิ่งมีเกรย์นำเข้ามาขายกัน

Audi A4 MC ตัวล่าสุด ผมว่าตัวแรกของเจนนี้สวยสุดล่ะ ยิ่งไมเนอร์ยิ่งไม่สวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 22:17:55 »
หมดแล้วครับรูปรถที่ถ่ายมาได้จากทริปนี้ ยังมีอีกหลายคันที่ถ่ายไม่ทันหรือถ่ายแล้วไม่สวย ไว้ทริปหน้าจะถ่ายมาให้ชมใหม่ครับ

ที่พิเศษคือระหว่างอยู่ในมิวนิคมีรถบีเอ็มพรางตัวทั้งคันวิ่งผ่านไปพอดี เป็นรถ SUV คาดว่าน่าจะเป็น X5 ตัวใหม่ครับ แต่ถ่ายไม่ทันจริงๆเพราะวิ่งผ่านไปด้วยความเร็วสูง

สุดท้ายฝากภาพที่คิดว่าสวยที่สุดในทริปนี้ล่ะ ผมชอบแสงชอบวิวภาพนี้มาก ถ่ายที่เมือง Hallstatt ในประเทศออสเตรียครับ ^^

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 22:22:30 »
ขอบคุณครับ  โห TAXI หรูขนาดเชียว  :o

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 22:50:41 »
ไม่มีโตโยต้าเลยเหรอครับเจ้าของกระทู้

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 23:00:59 »

Altis---- Taxi เมืองไทย
E-class--- Taxi ยุโรป ..........
ความเหมือนที่แตกต่าง......  :)

CLS สีแปลกๆ แต่ก็สวยดีครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 23:21:07 »
คิดถึงเมืองนี้มากมาย Hallstatt เมืองสวยมาก ได้ขึ้นกระเช้าไปยอดเขาหรือเปล่าครับ สวยมาก แล้วก็ถ่ำน้ำแข็ง คิดถึงอยากกลับไปอีก
ตอนไปเช่านิสสันขับ มีแต่ฝรั่งมอง หัวดำขับรถญี่ปุ่น 555+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2012, 23:24:24 โดย -*PoM*- »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 23:36:56 »
แหล่มๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ ch>.<

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 23:39:19 »
ขอบคุณที่ถ่ายให้ชมครับ รอชม bmw museum ต่อ :D

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 23:49:59 »
ขอบคุณมากๆ เลยครับ
รอชม BMW museum อย่างใจจอใจจ่อ  :D

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 00:19:11 »
ไม่มีโตโยต้าเลยเหรอครับเจ้าของกระทู้

โตโยต้าไม่เจอเลยจริงๆครับ เจอแต่พรีอุสที่เป็นแท๊กซี่รุ่นเดียวเลย

คิดถึงเมืองนี้มากมาย Hallstatt เมืองสวยมาก ได้ขึ้นกระเช้าไปยอดเขาหรือเปล่าครับ สวยมาก แล้วก็ถ่ำน้ำแข็ง คิดถึงอยากกลับไปอีก
ตอนไปเช่านิสสันขับ มีแต่ฝรั่งมอง หัวดำขับรถญี่ปุ่น 555+

ไม่ได้ขึ้นกระเช้าครับ ผมขึ้นกระเช้าไปเล่นหิมะที่อีกเมืองนึงแทน

เมืองสวยมากครับ แต่ในเมืองแอบเหงาไปหน่อย ไม่ค่อยมีอะไรให้ทำ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 00:44:57 »
ขอบคุณครับ ดูแล้วคิดถึงช่วงเวลาที่อยู่มิลานขึ้นมาทันที  :o

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 00:53:47 »
Taxi หรูจริงนะครับ แต่ค่า Taxi ก็โหดไม่ใช่เล่นเลยย  :'(

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 00:55:26 »
บ้านเมืองเค้าดูน่าอยู่ สบายๆ ชิลๆ ดีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 01:11:15 »
โอย เห็นแล้วน่าไปมาก

แล้ว รูปที่ใส่เสื้อสีแดงอ่ะ..บอย ปกรณ์ ใช่ไหม? เอิ๊กๆๆ

รูป MINI ถ่ายเจ๋งมากเลยนะ ยังกะ Catalog shot เลย!! สวยอ่ะ!

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 02:08:32 »
โอย เห็นแล้วน่าไปมาก

แล้ว รูปที่ใส่เสื้อสีแดงอ่ะ..บอย ปกรณ์ ใช่ไหม? เอิ๊กๆๆ

รูป MINI ถ่ายเจ๋งมากเลยนะ ยังกะ Catalog shot เลย!! สวยอ่ะ!

โหยยยยย พี่จิมมี่ บอย ปกรณ์เขาหล่อกว่านี้เยอะ!! บอมบ์ไม่กล้าเทียบ 555+

ชอบรูปมินิเหมือนกันครับ องค์ประกอบมันได้ ^^

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 04:03:12 »
รูปสุดท้ายเท่ห์มากเลยครับพี่บอม ^^  ได้รถรุ่นใหม่ๆมาทั้งนั้นเลยอะครับ   

ไปยุโรปทีไรเห็นรถตัวเองเป็นรถ Taxi ทุกครั้งเลย 555+

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 05:43:05 »
ชอบ CR-Z สีน้ำเงิน คันนั้นมากครับ ถ้าฮอนด้าเปิดไลน์ผลิตรุ่นนี้ในไทย ทำตลาดจริงๆจังๆ คงดีไม่น้อยเลยครับ เอาไว้ขับไปทำงาน ท่าจะดี อิอิ ว่าแต่ นิสสัน จู๊ค เห็นบอกว่าขับกันเยอะพอสมควร น่าภูมิใจแทนนิสสัน ที่กล้าคิดรถเด็กแนวแบบนี้

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 07:28:45 »
อยากไปนั่งแท็กซี่ที่นู่นจริงๆ ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 09:07:11 »
Alfa Giulietta น่ารักมากกกกกกกกกกกกก  ;D ;D

ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 10:26:24 »
รูปสุดท้ายเท่ห์มากเลยครับพี่บอม ^^  ได้รถรุ่นใหม่ๆมาทั้งนั้นเลยอะครับ   

ไปยุโรปทีไรเห็นรถตัวเองเป็นรถ Taxi ทุกครั้งเลย 555+

คนใช้อีคลาสสะเทือนกันเป็นแถบ รถพี่ก็เป็นแท๊กซี่ที่นั่นอย่างเยอะ 55+

ชาวยุโรปไม่ค่อยใช้รถกันจนเก่าเก็บอ่ะน้องโบ้ท รถรุ่นใหม่ๆเลยวิ่งกันเต็มถนนเลย แค่มองรถบนถนนก็มีความสุขล่ะ รถสวยๆกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 11:00:25 »
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ครับ ชอบสีของซีวิค กับ cayenne จริงๆ :D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 15:54:53 »
ภายใน Primera U12 ยังล้ำเหมือนเดิม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ