ผู้เขียน หัวข้อ: หรือนี่จะเป็น Spy Shot แรกของ Honda Civic Minorchange  (อ่าน 5874 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
หรือนี่จะเป็น Spy Shot แรกของ Honda Civic Minorchange
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:59:07 »
ที่มา : http://vtec.net/news/news-item?news_item_id=1064540

มีแต่ด้านท้ายนะครับ

ผมมีความรู้สึกว่า version ใหม่จะคล้ายๆกับ Civic ในไทยแหะ

แต่ยังไงก้ตามก็ขอให้ปรับลุดให้ sport ขึ้นอีกนิดเหอะ

ออฟไลน์ Sammy_

Re: หรือนี่จะเป็น Spy Shot แรกของ Honda Civic Minorchange
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:46:37 »
ถ้าตัวนี้เหมือนของไทย แสดงว่าไทนเราได้ใช้ตัว Minor หนะสิ

แล้ว CIVIC FD มีเหล็กกันโคลงหลังมั้ยครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

Re: หรือนี่จะเป็น Spy Shot แรกของ Honda Civic Minorchange
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:24:35 »
ถ้าตัวนี้เหมือนของไทย แสดงว่าไทนเราได้ใช้ตัว Minor หนะสิ

แล้ว CIVIC FD มีเหล็กกันโคลงหลังมั้ยครับ

มีครับ แต่ spec จะเล็กกว่า america หน่อยนึง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 20:55:56 »
ดูจากรูป ด้านหลังคงไม่เหมื่อนไทยเรา

แต่ด้านหน้า มีการแปะ บังไว้ คงมีอะไรให้ดูดีขึ้นน่ะ

วันนี้ก็ไปดูมา ผมว่าด้านหลังผมรับได้น่ะ แต่ด้านหน้า นี้ ต้องไปมอง Accord คันข้างๆ ก่อนแล้วค่อยกลับมามองมันใหม่ :D

และเหมือนทุกที่มั้ง ไม่มีรถให้เดโม มีแต่รถโชว์ คันเดียว สีขาวอีกแล้วครับท่าน ???