ผู้เขียน หัวข้อ: โหดสลด! Ferrari 599 GTO ฝ่าไฟแดงกลางเมืองสิงคโปร์ ชนกับแท๊กซี่ตายคาที่!  (อ่าน 15007 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
โหดสลด! Ferrari 599 GTO ฝ่าไฟแดงกลางเมืองสิงคโปร์ เลยต้องจบอย่างที่เห็น!

Ferrari 599 GTO ฝ่าไฟแดงกลางเมืองสิงคโปร์ ชนเข้ากับแท็กซี่และมอเตอร์ไซค์ ทำให้มีผู้เสียชีวิต 2 ศพ และบาดเจ็บสาหัสอีก 3 ราย อุบัติเหตุสุดสยองในครั้งนี้ เกิดขึ้นในช่วงเช้ามืดของวันเสาร์ที่ 12 พฤษภาคมที่ผ่านมา ที่สี่แยกถนน Rochor ตัดกับถนน Victoria ซึ่งเป็นสี่แยกใหญ่ที่มักเกิดอุบัติเหตุบ่อยครั้ง โดยครั้งล่าสุดนี้นับเป็นครั้งที่ 6 แล้วในรอบเพียง 12 วัน

ผู้ขับขี่ Ferrari ทราบภายหลังว่าเป็นนักลงทุนทางการเงินชื่อนาย Ma Chi วัย 31 ปีเสียชีวิตคาที่ ขณะที่ผู้โดยสารที่เป็นผู้หญิงซึ่งมีอายุราว 20 ปีเศษนั้นมีอาการบาดเจ็บที่ศีรษะ
ในภาพวีดีโอซึ่งได้มาจากกล้องที่ติดตั้งอยู่ในรถคันที่เฉียดถูกชนนั้นแสดงให้เห็นว่า Ferrari ขับฝ่าไฟแดงมาด้วยความเร็วสูง ก่อนจะชนเข้ากับรถแท็กซี่ ซึ่งกระเด็นไปชนรถมอเตอร์ไซค์อีกทอดหนึ่ง การชนปะทะด้วยความแรงทำให้เครื่องยนต์ของรถแท็กซี่กระเด็นหลุดออกมาห่างจากตัวรถถึง 30 เมตร

ผู้ขับรถแท็กซี่มีชื่อว่า Cheng Teck Hock อายุ 52 ปีเวลานี้มีอาการสมองตาย ส่วนผู้โดยสารผู้หญิงในวัยราว 20 ปีเศษเสียชีวิตระหว่างนำส่งโรงพยาบาล ขณะที่คนขับมอเตอร์ไซค์มีอาการบาดเจ็บที่กระดูกสันหลัง

----------------------

ปล.ใครที่เห็นไฟเหลืองแล้วเหยียบมิด  หรือเพิ่งเห็นไฟแดง  พอดีแล้วยังเหยีนยไป เพื่อจะให้ทัน  ก็ดูไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ
ไว้สำหรับสำหรับผู้เสียชีวิตยกเว้น ไอเฟอรรารี่ ฝ่าไฟแดงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2012, 09:36:47 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ reyeshenry

รถตัวอย่างสภาพเดิมๆครับ

ออฟไลน์ Headman

เห็นไฟเหลือง เบรคตัวโก่งมาเป็น 100 ไอ้รถคันหลังมันก็บีบแตรไล่อีก ใครเคยเอบ้างไหมครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ nonglek1228

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Lim

• Newbie
  • *
ไม่น่าเชื่อเหมือนกัน ประเทศที่เรียกได้ว่า ใช้กฏหมายได้เข้มงวดที่สุดประเทศหนึ่งในโลก
จะมีคนแหกกฏ ขับมาตรงๆ ไม่มีเบรคเลย (หรือคนขับเห็นไฟแดงแล้ว เบรคไม่ทัน หรือเมา) ก่อให้เกิดเรื่องแบบนี้ในสิงคโปร์ได้
งานนี้ถ้ารอดมาก็คงโดนยึดใบขับขี่ ห้ามขับรถตลอดชีวิต ไม่ก็โดนประหาร

ปล.นึกถึงกรณีหมูแฮม กับ รถปอร์เช่ 911 GT2 กับฟอร์จูนเนอร์ คล้ายๆกันเลย แต่อันนี้ชนกันบนโทลล์เวย์ ไม่ใช่ฝ่าไฟแดงมา
LIM-CATALOGUE เชิญชมได้นะครับ

http://www.facebook.com/Lim.Catalogue

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เห็นไฟเหลือง เบรคตัวโก่งมาเป็น 100 ไอ้รถคันหลังมันก็บีบแตรไล่อีก ใครเคยเอบ้างไหมครับ

เจอบ่อยมาก ไฟเหลืองผมจะจอด ไอ้อันหลังบีบแตรไล่ หรือเหลืองแดงแต่แบบว่าำแดงแล้วแต่ถนนยังโล่งยังไปได้ คันหลังยังจะบีบแตรไล่ก็ยังเคยเจอ

เห้ออออ วินัยแย่มาก

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ฝ่าไฟแดงอีกแล้ว  ???
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

heracrase

• บุคคลทั่วไป
สภาพเดิมๆ สวยมากก :o

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถ้ารอดนี่ ไม่โดนขัง ก็โดนเฆี่ยน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ adis

อุทธาหรณ์ เตือนใจที่ดีครับ เวลาเราขับรถออกจากไฟเขียวก็ต้องดูให้ดีเหมือนกัน
ไม่ใช่เขียวแล้วออกไปโดยไม่ได้ดูอะไร เจอประเภทฝ่าไฟแดงมาอย่างนี้น่ากลัวมากครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ไอหยา
ถึงขนาดเครื่องยนต์หลุดออกมาเลยหรอคับ
น่ากลัวสุดๆๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอให้เจ้าของ Ferrari ไปชดใช้กรรมต่อในนรกละกัน มันเล่นฝ่าไฟมาซะเต็มเหนี่ยวขนาดนั้น

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
ประเทศนี้คนรวยเยอะ มีกำลังซื้อรถอะไรก็ได้ แต่อย่างเดียวที่เงินในประเทศนี้ซื้อไม่ได้คือ ถนน ผลมันเลยออกมาอย่างที่เห็นนี้บ่อยๆ

บางทีคนพวกนี้ก็ออกไปซิ่งนอกประเทศ เช่น มาเลเซีย มาถึง ไทย หาดใหญ่ สงขลา

ออฟไลน์ decptt

อันนี้เป็นอุธาหรณ์ เกิดขึ้นกับเด็กในบริษัท
เรื่องมีอยู่ว่า (เหตุเกิดวันที่ 11 พค 2555)
เด็กขับรถไปส่งของ(ในรถมีสินค้าอยู่) กำลังจะผ่านสามแยกไฟแดง
รถคันข้างหน้าสุด Big-M กำลังจะผ่านไฟแดงไป (จากไฟส้ม) เกิดเปลี่ยนใจกดเบรคจึ้กกะทันหัน
Pre-Runner ตามมา กดเบรคได้ทัน แต่เกือบชน
ไทรทันของผม เนื่องจากบรรทุกของหนัก และเด็กผมกำลังปล่อยไหลตามน้ำ กดเบรคทันที แต่ไม่ทัน จิ้มเข้าท้าย Vigo Prerunner คันหน้า และเด้งไปที่ Big-M
สภาพตามรูป -_-"

เลยเรียกมาอบรม สั้นๆ ง่ายๆ
"เสียเวลาจอดไฟแดง ไม่เกิน 3 นาที   เปรียบเทียบกับ เสียเวลาเคลมประกัน ขึ้นโรงพัก 3 ชั่วโมง มันคุ้มกันหรือไม่"
โชคดี ที่ประกันชั้น 1ยังไม่หมด (เพิ่งซื้อรถมาเมื่้่อ กรกฎาคม 2554เองอ่ะ) และระบบGas ตัดทันที ไม่มีรั่ว

สภาำพเครื่อง หม้อน้ำจนถึงพัดลม เปลี่ยนใหม่  เครื่องยนต์ต้องรอรื้อมาตรวจสอบ
กันชน กระจังหน้า แก้มซ้ายขวา เปลี่ยนหมด
ฝากระโปรง (ศูนย์แจ้งของขาด ไม่มีของ) คงต้องเคาะเอา เพราะหาของไม่ได้ และคงรอไม่ได้เพราะไม่มีรถส่งของ

ผมฝากไว้เป็นประสบการณ์ให้เพื่อนๆ คอยเตือนลูกๆหลานๆ พนักงานและเพื่อนๆด้วยกันก็แล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2012, 11:04:20 โดย decptt »

ออฟไลน์ paulmoderndog

อีกอย่างที่ซื้อไม่ได้คือกฎหมาย (แต่บางที่ซื้อได้ แถมซื้อได้มากกว่ากฎหมาย) RIP taxi and motorcycle

ออฟไลน์ Sunnook

599 GTO มีไม่กี่คันในโลก (ผลิตออกมาจำนวนจำกัด) พังไปแล้วหนึ่งคัน

แย่จริง ที่รถระดับนี้ต้องมากลายเป็นเศษเหล็กเพราะคนแบบนี้

ออฟไลน์ FyGI

เสียดายรถทั้ง 2 คัน กับชีวิตผู้ที่อยู่ในแท็กซี่

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ป.ล. ดูแล้วกล้องติดรถนี่ก็มีประโยชน์นะครับ เผื่อไปชนอะไรจะได้มีหลักฐาน ที่สิงคโปร์เป็นมาตรฐานเลยรึเปล่าครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ IncarRus

เพิ่มเติม,,, http://news.insing.com/tabloid/female-ferrari-passenger-said-to-be-nightclub-hostess/id-c3483f00

ดราม่า,,, พอสมควร, ทาง Ferrari พยายามจะปกปิดความผิด แล้วโยนไปให้ Taxi
ด่ากันไปถึงชนชั้น เชื้อชาติเลยทีเดียว, ลองอ่าน comment ด้านล่าง

ก็นึกว่า,,, เรื่องแบบนี้ จะมีแต่ในไทยนะ, สิงคโปร์ที่กฏหมายเข้มโคตรนะ มันรวยจริง

ปล. อย่าพึ่งปักใจเชื่อทั้งหมด, ฟังหู ไว้หูละกันนะครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ขอเสดงความเสียใจกับ taxi และ motorcycle นะครับ เรื่องแบบนี้คงไม่เกิดหากเคารพกฏจราจร

ออฟไลน์ chaiz

บางจังหวะก็มีบ้างครับ เพิ่งเหลืองตอนรถถึงเส้น ก็รีบกดผ่านไป แต่ฝ่าไฟแดงไม่เคยนะ

แต่ส่วนใหญ่จะท่องไว้ รอสามนาที ห้านาที ยังไงก็เร็วกว่ารอเคลมประกัน ไปโรงพัก

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
...สภาพรถ คนขับ FERRARI ดูไม่น่าตายคาที่ได้ เลยนะ เหมือนห้องโดยสารยังดีอยู่ ..แต่คงไม่ได้คาดเข็มขัดนิรภัย แน่ๆเลย...ขอแสดงความเสียใจ กับแท๊กซี่ และผู้โดยสารท่านนั้นด้วย..

ออฟไลน์ tierak

ไม่เสียดายรถ (เฟอรารี่) แต่เสียดายชีวิตคนที่ต้องมาเสียไปเพราะเหตุการณ์...แบบนี้

คนขับเฟอฯ คาดว่าเมาและไม่รัดเข็มขัดฯ

ออฟไลน์ 6162002

ไอหยา
ถึงขนาดเครื่องยนต์หลุดออกมาเลยหรอคับ
น่ากลัวสุดๆๆ

ผมว่ายังดีนะ ที่ชนเข้ากับทางด้านหน้ารถ  ถ้าชนห้องโดยสารเต็มๆ คงสยองกว่านี้แน่เลยครับ >_<

ออฟไลน์ Fly to dream

FTO 599 ด้วย เสียดาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่น่าเชื่อว่าเรื่องแบบนี้จะเกิดใน Singapore ประเทศหนึ่งที่กฎหมายโหดที่สุด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ WTF

RIP ครับ

จริงๆตอนผมขับ Ferrari ผมก็ขับซิ่งแหลก สวนเลนรถบนถนนด้วยความเร็วสูงบ่อยๆครับ บางทีก็ตั้งใจชนรถคนอื่นด้วยซ้ำ แต่พอบุบมากๆเดี๋ยวก็เอาคันใหม่มาขับต่อ

ในเกมส์ GTA อ่ะนะครับ

ออฟไลน์ H.

RIP ครับ

จริงๆตอนผมขับ Ferrari ผมก็ขับซิ่งแหลก สวนเลนรถบนถนนด้วยความเร็วสูงบ่อยๆครับ บางทีก็ตั้งใจชนรถคนอื่นด้วยซ้ำ แต่พอบุบมากๆเดี๋ยวก็เอาคันใหม่มาขับต่อ

ในเกมส์ GTA อ่ะนะครับ
รุนแรง !!!
H.

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member

เจอบ่อยมาก ไฟเหลืองผมจะจอด ไอ้อันหลังบีบแตรไล่ หรือเหลืองแดงแต่แบบว่าำแดงแล้วแต่ถนนยังโล่งยังไปได้ คันหลังยังจะบีบแตรไล่ก็ยังเคยเจอ

เห้ออออ วินัยแย่มาก

เจอบ่อยเหมือนกันครับ ไฟเหลือง ผมก็ชะลอ (สอนคนที่บ้านด้วย) ใครจะบีบแตรด่าช่างมันครับ พอไฟเขียว ก็ต่างคนต่างไป จบลงด้วยการไม่มีอุบัติเหตุ ต้องใจเย็นๆ กันครับ  :)

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
FTO 599 ด้วย เสียดาย

นั่นสิครับ เค้าคงมั่นใจในรถเค้ามากมั้งครับ?